ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

มี Wireless USB ตามที่ผมต้องการแบบนี้ไหม

ก็ตามหัวข้อเลยครับ

คือ ตอนนี้ผมใช้ USB ของ ZyXEL รุ่น NWD-270N อยู่ แต่สัญญาณที่ได้รับมันยังไม่น่าพอใจอยู่อ่าครับ ผมเอาตะแกรงอะไรมาเสริมก็แล้ว มันก็เพิ่มสัญญาณมาได้ไม่มาก

ผมเลยคิดอยากจะได้ USB Wireless ที่สามารถเสียบเสาออกไปเสริมได้อ่าครับ พอจะมีมั้ย ถ้ามีผมก็จะซื้อ มันมาแล้ว ต่อเสาของ Antena 10dbm อ่าครับเผื่อสัญญาณที่ได้รับมันจะแรงขึ้น

หรือมีตัวเลือกอื่นก็ได้ครับ

ขอแค่ตัวรับไวไฟที่มีคุณภาพดีรับสัญญาณได้แรงอ่าครับ

ปล.ตอนนี้ใช้ ไวเลส ของ 3bb Hotspot อยู่ ครับ เมื่อก่อนมีอยู่วันนึงรับสัญญาณได้เต็ม 100เปอ แต่เดี๋ยวนี้ได้แค่ ประมาณ 47 เปอ

หรือมีวิธีดัดแปลงให้USBสามารถต่อเสาได้ก็บอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับบ

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    มีแต่ต้องโมเอาครับ ถ้าอยากได้เสาที่ขยายได้แรงๆ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับตัวHotspotด้วยว่าเขาเซ็ตอัตรากันส่งไว้แค่ไหน และสภาพอากาศ ตึกรา หรือมีสิ่งขีดขวางมาน้อยแค่ไหน เพราะพวกนี้มันก็ทำให้สัญญานลดลงเหมือนกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    โมยังไงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    NWD-270N โมไม่ได้ครับ แนะนำว่าซื้อใหม่แบบมีเสา ดีกว่านะครับ ถ้าดี ๆ หน่อย ก็พวก Edimax High gain power Mode Turbo ของยี่ห้อนี้เร่ง speed ในการรับส่งข้อมูลได้เพิ่ม 30 % หมายความว่าถ้ารับสัญญาณได้อ่อนมาก ๆ very low มันจะช่วยให้การรับส่งเร็วขึ้นเหมือนรับสัญญาณได้ปกติครับ แต่ให้ระวังพวก gsky alfa หน่อยนะครับ สเปคสูงจิง แต่รับสัญญาณห่วยครับ ซื้อมาใช้นี้ต้องรีบขายทิ้งทันที

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    NWD-270N โมได้อยู่นะ แต่มันยากนิดนึง แต่ถ้าให้ดีก็หาซื้อ ตัวAccess point เอาแล้วเอามาทำ repeater เกาะกับ 3BBเอาครับ