ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

FORLORN ONLINE เกมคนไทยทำ [NEW] 24/7/56

เกมแนว "เอาชีวิตรอด" โดยคนไทย

นี่จะเป็นกระทู้ติดตามการอัพเดตภาพและข้อมูลจากเกม Forlorn โดยเพจแฟนคลับ
    https://www.facebook.com/forlorn.fc
    ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทีมงานพัฒทนานะครับ แค่อยากทำและให้กำลังใจทีมงานในการสร้างเกม
    และเป็นอีกช่องทางในการเผยแพร่ข้อมูล หรือภาพงานใหม่ๆของทีมงาน ไว้มีอะไรอัพเดต
    หรือขอภาพอะไรจากทางทีมงานมาได้โดยตรง ผมจะเอาไปลงที่เพจแฟนคลับทันทีเลยครับ (รวมทั้งกระทู้นี้ด้วย)

ภาพหรือข้อมูลที่เห็นอาจจะยังไม่ใช่ตัวสมบูรณ์ หากแต่ทางเพจแฟนคลับต้องการอัพเดต
    และให้เห็นความเปลี่ยนแปลงอยู่เรื่อยๆของเกม จึงขอประกาศมา ณ. ที่นี้ครับ
    ฝากตัวด้วยครับ / Aksakan

Update ข้อมูลเกมล่าสุด

Update 24/7/2556
    ประกาศเพิ่มเติมจากเกม Forlron

Forlorn online จะแยกออกจากภาคหลักเป็นรูปแบบออนไลน์มัลติเพลเยอร์เท่านั้น ซึ่่งจะมีอีกภาคที่ชื่อว่า Forlorn Earth เป็น
    ระบบ เนื้อเรื่องสำหรับเล่นคนเดียวและ Co-op ซึ่งจะใช้ตีมเดียวกันในช่วงเวลาเดียวกัน แต่รูปแบบการเล่นจะแตกต่างกันออกไป
    ซึ่งจะลงรายละเอียดไปที่ส่วนการเนื้อเรืองและการค้นหาหรือสำหรวจและทำสิ่งต่างๆมากกว่า ซึ่งระบบบางอย่างจะอิงเชือมกันได้
    เช่นไอเทมบางอย่างต้องหาในภาค Forlorn Earth เท่านั้นจะสามารถนำไปใช้ใน ภาค Forlorn online
    และเช่นกัน ในภาค Forlorn online ก็สามารถนำไปใช้ได้ใน Forlorn Earth เป็นต้น

ระบบเพิ่มเติมของ Forlorn Online

1.)ระบบกลิ่น - ผู้เล่นสามารถรับรู้ถึงตำแหน่งของกลิ่นได้
    โดยจะมีหน้าต่างแสดงความเข็มของกลิ่นมาเข้าใกล้มาขึ้นและจะลดลงเมื่อเดินห่างออกไปซึ่งจะอิงตาม
    กระแสลม กลิ่นจะเกิดได้จากการทำอาหาร หรือจากมอนเตอร์บางชนิด

2.)ระบบชิ้นส่วนเสริมความสามารถ ผู้เล่นสามารถสร้าง ชุดเสริมพลัง ทั้งการ วิ่ง,กระโดด,การถืออาวุธที่มีนํ้าหนักมาก
    ซึ่งชิ้นส่วนพวกนี้จะถูกส่วมใส่เชือมไปกับร่างกาย โดยจำเป็นต้องใช้พลังงานในการใช้งาน เมื่อพลังงานหมดจะใช้งานส่วนนี้ไม่ได้
    และสามารถอัพเกรดปรับแต่งเพิ่มลดพลังได้ และจำเป็นต้องมีการซ่อมแซมเมื่อมีการใช้งาน

3.)ระบบสนับสนุนจาก จุดเกิด (Steam Powered Automated Massdriver - S.P.A.M)
    ในฐานหรือจุดเกิดจะมีปืนใหญ่ไอน้ำสำหรับส่งยุทธโธปกรณ์ไปยังแนวหน้าตามคำร้องขอ
    โดยยุทธโธปกรณ์ที่ส่งไปก็คือ Item ต่างๆ ที่ได้จากการ Craft ของสายอาชีพต่างๆ เช่น
    เครื่องกระสุน , ยารักษา และอาวุธ รวมทั้งสามารถใช้ปืนใหญ่นี้ในเชิงยุทธศาสตร์ได้อีกด้วย
    ตัวอย่างเช่น การยิงกับดักระเบิดไปยังพื้นที่สำคัญเพื่อโปรยลงในพื้นนั้นๆได้โดยไม่ต้องเสี่ยงภัย
    และยังสามารถใช้ในการส่งอาวุธหนัก เช่น .50cal HMG หรือปืนกลหนักไปให้ยังแนวหน้า
    ซึ่งเมื่อร่อนลงสู่พื้นมันจะติดตั้งลงยังจุดที่มันตก กลายเป็นป้อมปืนกลที่พร้อมใช้งานในทันที
    ในบางกรณี สามารถทำได้กระทั่งการยิงส่งทหาร ไปยังจุดเป้าหมายได้อีกด้วย แต่การทำเช่นนั้น
    ทหารคนนั้นต้องมีชุดเกราะเสริมพลังที่แข็งแกร่งมากพอที่จะทนทานต่อแรงอัดกระแทกจากทั้งของปืน
    และจากการลงสู่พื้นดินถึงจะสามารถทำได้.
    ทหารแต่ละคนจะได้รับสิทธิใช้ SPAM ได้1ครั้งในช่วงระยะเวลาหนึ่ง(เช่น1ครั้งต่อ10นาที)
    โดยผู้เล่นคนนั้นยิ่งมียศที่สูงขึ้นก็จะสามารถร้องขอ SPAM ได้บ่อยมากขึ้น เช่น 1ครั้งต่อ5นาที เป็นต้น

*ยุทธโธปกรณ์ที่ SPAM สามารถส่งได้ก็คือ Item ที่ผู้เล่นในฝ่ายนั้นเป็นผู้ Craft ขึ้นเอง
    และป้อนให้กับ SPAMถ้า SPAM ไม่มี Item ใน Stock อยู่ก็ไม่สามารถส่งยุทธโธปกรณ์นั้นๆให้กับ
    คนที่ร้องขอได้

หมายเหตุ : ระบบนี้ยังอยู่ในการทดสอบ อาจมีการเปลี่ยนแปลงรายละเอียดในภายหลังได้

Update ข้อมูลเกม ก่อนหน้านี้

Update 10/7/2556
    //20 ข้อ แห่งการเปลี่ยนแปลง Forlorn ..."Online!!"

1.เปลี่ยนชื่อเกมเป็น forlorn online
    2.รูปแบบเกมจะแบ่งเป็น 2 โหมดหลักๆ คือ โหมดต่อสู้ กับ โหมดเอาชีวิตรอด
    3.ตัวเกมจะเป็นรูปแบบ Online Multiplayer จะต้องมีการล๊อกอินเพื่อเข้าเล่น
    4.รูปแบบตัวเกมจะเน้นให้ผู้เล่น เอาตัวรอด ซึ่งสามารถทำได้หลายวิธีไม่ว่า คนเดียวหรือแบบกลุ่ม
    5.อาวุธในเกม 70% จะเป็นอาวุธระยะประชิดและ 20% จะเป็นอาวุธปืน และอีก 10% ที่เหลือจะเป็นระเบิดและกับดักต่างๆ
    6.สภาพแวดล้อมในเกมจะมีทั้งกลางวันและกลางคืนแบบ Real Time แต่จะเร็วกว่าเวลาจริง 75%
    7.ฉากแรกที่จะเปิดให้เล่นจะมีขนาด ประมาณ 1 ใน 3 ของแผนที่เกม GTA 4
    8.สภาพอากาศจะเกิดขึ้นแบบสุ่ม เช่น กลางวันถ้าร้อนมากจะมีผลต่อตัวละครต้องหลบแดด หิมะตกจะทำให้ตัวละครหนาวต้องจุดไฟ หรือ มีฝนตกเป็นเวลานานต่อเนื่องจะมีเหตุการณ์นํ้าท่วมฉับพลัน ความสูงของระดับนํ้า จะแตกต่างกันไป และเมื่อลงนํ้าจะมีโอกาศเจอ...
    9.สิ่งก่อสร้างหรือบ้านหรือตึกทั้งหมดในเกม สามารถเข้าไปได้หมดแบบ 100% ซึ่งแผนที่ที่จะเปิดให้ทดสอบนั้นมีตึกเล็กใหญ่ให้สำหรวจไม่ตํ่ากว่า 300 - 400 แห่งเป็นอย่างน้อย
    10.ระบบหิวจะถูกนำมาใช้แต่จะหิวมากหรือน้อยจะขึ้นอยู่กับการวิ่งของผู้เล่น ส่วนเกจความหิวจะเพิ่มมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความสดของอาหาร และการปรุงอาหาร
    11.ผู้เล่นสามารถสร้างสิ่งของเองได้ ตั้งแต่อาวุธ เสื้อผ้า กับดัก ของแต่งบ้าน และ ยานพานะ และยังมีการอัพเกรด ในสิ่งของที่สร้างด้วย
    12.ในตัวเกมจะมีทั้งหมด 4 สายอาชีพ ได้แก่ Hunter,Scout,Medic,Engineer ซึ่งแต่ละอาชีพจะแตกต่างกันไป
    13.เมื่อเข้าสู่โหมดต่อสู้ เมื่อสามารถฆ่า ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้หรือ AI จะได้รับ exp เพื่ออัพเลเวลและสามารถอัพ Skill Tree ได้ ซึ่งแต่ละอาชีพจะแบ่งให้อัพได้ 10 สกิล สกิลละ 3 ระดับ ซึ่งเมื่ออัพเลเวลจนเต็มจะไม่สามารถอัพได้ครบทุกสกิล ผู้เล่นจำเป็นต้องเลือกอัพให้เหมาะสมกับทีมหรือตัวเอง และเมื่อจบจากโหมดต่อสู้แต้มสกิลและเลเวลจะถูกรีเซ็ตใหม่
    14.โหมดเอาชีวิตรอด จะเป็นการหาแหล่งเก็บไอเทมต่างๆ สามารถสร้างบ้านหรือที่สำหรับเก็บไอเทมที่หามาได้และนำไปใช้ในโหมดต่อสู้
    15.AI ของเกมจะเป็นสิ่งมีชีวิตที่หิวกระหาย โดยจะแบ่งระดับความง่ายสุดคือ E จนถึงยากสุด S จะสุ่มเกิดและจะวิ่งตามเสียงเป็นส่วนใหญ่ ซึ่ง AI ระดับบอส A และ S เมื่อสามารถฆ่าได้ จะสามารถเอาชิ้นส่วนของร่างกายมาสร้างสิ่งของได้โดยชิ้นส่วนนั้นจะอิงความเป็นไปได้
    16.โหมดเอาตัวรอด ผู็เล่นสามารถฆ่าและแย่งสิ่งของกันได้เช่นเดียวกับโหมดต่อสู้แต่จะไม่ได้มีเงือนไขบังคับ
    17.ไอเทมแคชจะเป็นสิ่งของที่สามารถหาได้ในเกมและเป็นไอเทมแฟชันกับพวกกระเป๋าเพิ่มช่องเก็บของ ทำให้เก็บของได้มากขึ้น จะไม่มีไอเทมที่ทำให้ระบบเกมเสียสมดุล
    18.AI บางชนิดจะสามารถแพร่เชื้อสู่ผู้เล่นได้ ถ้าหากไม่รักษาก่อนถึงเวลาผู้เล่นจะกลายพันและจะกลายเป็น AI โจมตีทั้งเพื่อนในทีมและสิ่งมีชีวิตรอบๆตัวหลังจากนั้นก็จะตาย
    19.สถานที่ต่างๆจะมีไอเทมอยู่ตามจริงที่ควรจะเป็น
    20.สภาพร่างกายและนํ้าหนักมีผลต่อผู้เล่น แบกของที่มีนํ้าหนักเยอะจะทำให้เดินช้า หรือ มีอาการป่วย และอาการเลือดไหล

แนะนำสายการเล่นของอาชีพต่างๆ

Hunter จะเป็นอาชีพที่มีสกิลซัพพอร์ท พวกอาวุธปืนชนิดต่างๆและการเคลือนทีรวดเร็ว
    เหมาะสำหรับการหาไอเทมมาให้ทีมและทำหน้าที่ค้นหาและสังหารเป้าหมาย
    และเมื่อได้การสนับสนุนของ Engineer จะสามารถ ทำให้เป็นนักล่าเต็มตัว

Scout เป็นอาชีพที่มีสกิลซัพพอร์ทการโจมตีระยะประชิดดีที่สุด และเมื่อได้การสนับสนุนของ Engineer
    จะสามารถ สร้างเครื่องตรวจจับและกับดักต่างๆซึ่งสำคัญมากสำหรับทีม

Medic เป็นอาชีพที่มีสกิลซัพพอร์ท สามารถทำอาหารและการรักษารูปแบบต่างๆ และยังสร้างยาพิษแบบต่างๆใช้สำหรับใส่อาหารหรือแหล่งนํ้าได้
    และเมื่อได้การสนับสนุนของ Hunter จะเพิ่มความสามารถมากยิ่งขึ้น

Engineer อาชีพที่มีสกิลซัพพอร์ทเกี่ยวกับการสร้างสิ่งของต่างๆให้อาชีพอื่น ซึ่งจำเป็นต่อทีมมาก
    เพราะอาชีพอื่นจะสร้างไอเทมเกรด E เท่านั้น แต่อาชีพนี้สามารถสร้างได้ถึง เกรด S แต่จำเป็นต้องเลือกอัพสกิลให้เหมาะสมกับทีม

Update ความคืบหน้า ก่อนหน้านี้

Update 10/7/2556
    สัมภาษณ์ตัวแทนทีมงานผู้สร้าง ถึงความคืบหน้าเกม Forlorn Online เกมแนวเอาชีวิตรอด คนไทยทำ

Update 9/7/2556 (กดที่รูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

Update 3/8/2555 (กดที่รูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

Update map in game Forlorn (in) 29/7/2555 (กดที่รูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

Update 27/7/2555 (กดที่รูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

โอเค! ผมจะกลับมาอัพเดตอีกครั้งหนึ่ง แต่ถ้าเมื่อใดมีคนเริ่มก่อดราม่าอีก ผมจะหยุดอัพเดตทันที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aksakan : 24th July 2013 เมื่อ 15:46 เหตุผล: อัพเดต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันคือเกมส์อะไรหรอฮะ?

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nongjocup2025 อ่านกระทู้
    มันคือเกมส์อะไรหรอฮะ?
    เกม Forlorn ครับ เท่าที่ได้คุยกับทีมงานบางท่าน เกมจะออกมาแนวเอาชีวิตรอด ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    เอาชีวิต รอดด้วย
    น่าสน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    น่าสนใจดี เป็นกำลังใจให้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ได้ข่าวว่าแนวจะคล้ายๆ DayZ แต่ไม่ใช่ซอมบี้เป็นสัตว์ประหลาด และเนื้อเรื่องครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    สงสัยทีมงานที่สร้างมีงานประจำทำกันทุกคน พอมีเวลาว่างก้ไปดูหนัง เตะบอล ตั้งวง เลยไม่ค่อยได้มาลงมือทำอย่างจริงจังมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siriuscry อ่านกระทู้
    สงสัยทีมงานที่สร้างมีงานประจำทำกันทุกคน พอมีเวลาว่างก้ไปดูหนัง เตะบอล ตั้งวง เลยไม่ค่อยได้มาลงมือทำอย่างจริงจังมากกว่า
    ตามมาดิสเครดิตเพียบ คนเราหนอ ไม่อัพเดตละ ผมบอกไปแล้วว่าขอเป็นกระทู้อัพเดต อยากดราม่าไปตั้งกระทู้ด่าเอาเองครับ
    อยากบอกอะไรเค้าก็ไปที่เฟสเค้าสิ คุยกับเค้าสิ จะมาดราม่าทำไมในกระทู้อัพเดตที่ผมตั้งด้วยไม่เข้าใจ เลิกละพอ อุตส่าห์มาตั้งกระทู้อัพเดตให้ดู
    กะเข้ามาอัพเรื่อยๆ แบบนี้พอละ ใครอยากดูอัพเดตอะไรเพิ่มเติมก็ไปที่เฟสแฟนเพจละกัน บ๊ายบาย

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    รอให้มันมาก่อนเถอะพ่อคูณณ แล้วค่อยมาบ่น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อย่ามัวแต่มองว่ามันเป็นไปไม่ได้ มองว่ามันเป็นไปได้ มันก็จะเป็นไปได้ ถ้าไม่ได้พาย เท้าก็วางไว้เฉยๆครับอย่าราน้ำ เดี๋ยวจะดราม่าปล่าวๆ เกมเขาทำสำเร็จก็เป็นหน้าเป็นตาวงการเกมไทย ถ้าทำไม่สำเร็จก็เสมอตัว เกมเมอร์อย่างเราๆไม่มีส่วนเสียอะไรเลยตรงจุดนี้ คอยให้กำลังใจเขาไปดีกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    น่าสนดีห๊ะ
    ออกวันไหนบอกหน่อย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ผมสนใจนะ แต่ยังอยากให้มันมีอะไรที่มากกว่านี้นิดนึง
    ตอนนี้ก็คงรอดูสักระยะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aksakan อ่านกระทู้
    ตามมาดิสเครดิตเพียบ คนเราหนอ ไม่อัพเดตละ ผมบอกไปแล้วว่าขอเป็นกระทู้อัพเดต อยากดราม่าไปตั้งกระทู้ด่าเอาเองครับ
    อยากบอกอะไรเค้าก็ไปที่เฟสเค้าสิ คุยกับเค้าสิ จะมาดราม่าทำไมในกระทู้อัพเดตที่ผมตั้งด้วยไม่เข้าใจ เลิกละพอ อุตส่าห์มาตั้งกระทู้อัพเดตให้ดู
    กะเข้ามาอัพเรื่อยๆ แบบนี้พอละ ใครอยากดูอัพเดตอะไรเพิ่มเติมก็ไปที่เฟสแฟนเพจละกัน บ๊ายบาย
    อะ เค้ามาเตือนเเล้ว ขอโทษที่กล่าวหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ign : 28th July 2012 เมื่อ 16:20

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636
    มันเป็นเกมคนไทยที่พัฒนาโดย Cry engine 3.4 ครับผม

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    สนันสนุนครับ คนไทยด้วยกัน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมว่าอีกนานเลย กว่าจะเสร็จ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เคยมีคนเอามาลงในฟอรั่ม New ตั้งเเต่ตอนยังหาทีมงาน ผมติดตามมาตลอดเลย ^.- อยากเล่นๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    รอสนับสนุนครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    โอเค! ผมจะกลับมาอัพเดตอีกครั้งหนึ่ง แต่ถ้าเมื่อใดมีคนเริ่มก่อดราม่าอีก ผมจะหยุดอัพเดตทันที / ผมได้ขอร้องให้ปล่อยรูปอัพเดตจากทางทีมงานไปเมื่อคืนตอนประมาณตี3 และตื่นขึ้นมาพร้อมกับข่าวดีคือทางทีมงานได้ปล่อยรูปออกมาอีกชุด และถึงแม้แผนที่ๆว่าจะยังไม่สมบูรณ์ แต่ทางนั้นก็ยินดีที่จะปล่อยออกมาให้ชมความคืบหน้า ขอบคุณมากครับ / ผมได้เพิ่มการอัพเดตไปแล้วทีกระทู้แรก เชิญชมได้ตามสะดวกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aksakan : 29th July 2012 เมื่อ 10:35

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    น่าสนับสนุนครับเกมของคนไทย ภาพน่าเล่นมากกๆๆ แถมเอาชิวิตรอดด้วย ผมว่าน่าจะใช้ระยะเวลาหลาบปีกันเลยทีเดียวนะนี้ แต่ก็จะรอสัมผัสสนับสนุนเกมของคนไทยครับ
    ....

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    เสร็จไม่เสร็จไม่รู้ แต่ที่รู้ ผมเล่นแน่
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    Update 3/8/2555 แล้วนะครับ ด้านบนเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้ชื่ออย่างเป็นทางการแล้วสำหรับทีมงานผู้พัฒทนาเกม Forlorn
    ชื่อนั้นคือ Phoenix Studio นั่นเอง!!

https://www.facebook.com/phoenixstudioth
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aksakan : 10th July 2013 เมื่อ 12:11

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    สนับสนุนครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอสนับสนุนด้วยคนครับไม่ธรรมดา กราฟฟิคยังOKอยู่ครับแถมแนวเอาชีวิตรอดผมรอดูเกมส์เพลย์ถึงจะโดนใจหรือไม่จัดแท้แน่นอนครับคนไทยทำนี่นา

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: