ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:ช่างตัดหญ้าที่ "ANFIELD
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,585

Unhappy อยากเพิ่มกล้ามเนื้อ+ซิก แพค ! (ผอมไป)

อยากเพิ่มหุ่นแบบมีกล้ามอ่ะครับบ ผมอายุ 14 เป็นคนกินเยอะ เล่นบาสทุกวัน(แรงเยอะเกือบสุดในห้อง แต่ผอม)

น้ำหนัก : 56.5
    ส่วนสูง : 175
    BMI : ประมาณ 18.96

ปรกติ ทุกวันก็จะ

ยกดัมเบล 4kg 50ครัง / 4set
    วิดพืื้น 30ครั้ง /3set
    sit up 50 / 4set
    วิ่ง 2 km 8-10 นาที

แต่ทำเท่าไหร่หุ่นก็ไม่เพิ่มกล้ามไม่ใหญ่(กลายเป็นมีแต่เส้นเลือด) พี่ที่บาสบอกให้กินเยอะๆ ก็กินแล้วแต่ก็เหมือนเดิม
    (โดนผู้หญิงด่ากระดูกเดินได้ ทั้งที่ผอมแบบมีกล้าม)
    six pack ก็มีแค่ 4ลูกบน ข้างล่างมีไขมันนิดๆอ่ะ

และก็ที่บ้านมีโปรตีน (ของพี่) แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อ่ะครับ ช่วงนี้พยายามจะเข้า เวต อ่ะครับ(ดีมั๊ย)

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ
    Sub Man!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    แค่นั้น ยังไม่พอครับ ต้องกินอาหารพวกที่ให้โปรตีน มากๆ ด้วยครับ

และนี่ก็ วิธีสร้าง 6 แพ็ก http://tarlomak.exteen.com/20071123/entry

ปล.ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอกครับ ศึกษาเอาจาก Google

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    จริงๆนะ ผมเคยผมมีเป็นก้างมาก่อน เเละก้ กินเย๊อะ จนอ้วน จนคิดว่า เล่นกล้ามนิดหนึ่ง
    ก็เล่นไป จนรู้สึกว่า มันเย๊อะเกินไป เเบบว่า มี 6 ก้อนอย่างเห็นได้ชัด ในช่วงหลัง เลยพยายาม ทำให้มัน หายไปโดยการ
    กิน ทุกอย่างที่ขวางหน้า วันหนึ่งกินข้าว 4 มื้อ เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน << อันนี้หนักสุด จน 6 ก้อนมันหายไปหมด ฮ่าๆ
    .
    .
    .
    เเละ พออ้วนปุ๊ป ก็คอยเล่นไปทีล่ะนิดๆ ให้มันทรงตัว เท่านั้นเเหละ

ปล. เเนะนำให้นะครับ กินให้อ้วน เลยครับ เเล้วค่อย มาเล่นกล้าม เพราะจะทำให้ หุ่นดูดีมั๊ก เเละ + เส้นเลือดไม่ขึ้นครับ ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    กินด้วยครับ พวกไข่ แป้ง ผลไม้ กินให้ทุกอย่างเลยครับ
    อย่าปล่อยให้ท้องว่างบ่อยๆ ของแบบนี้รีบไม่ได้ครับ มันจะขึ้นมาเอง อีกอย่าง จขกท.เพิ่งอายุ 14 เองครับ ฮอโมล์ยังไม่เยอะเท่าไหร่
    อายุมากอีกหน่อย หุ่นจะหล่อเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    ส่วนใหญ่วัยรุ่นตกม้าตายเพราะ การนอนครับ ที่ทำอยู่ก้ดี แต่คุณนอนพอหรือป่าว สามทุ่มต้องนอนถึงจะเห็นผลครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    เรปบนครับน่าจะเกี่ยวครับผมนอนไม่เกิน 5 ทุ่มทุกวันครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมก้างกว่าอีกครับ 55
    เดือนหน้าผมอายุ 15 ผม สูง 172 หนัก 47
    ผมก็กินเยอะนะแต่มันไม่อ้วนขึ้นเลยสักนิด

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อยากเพิ่มหุ่นแบบมีกล้ามอ่ะครับบ ผมอายุ 14 เป็นคนกินเยอะ เล่นบาสทุกวัน(แรงเยอะเกือบสุดในห้อง แต่ผอม)

น้ำหนัก : 56.5
    ส่วนสูง : 175
    BMI : ประมาณ 18.96

ปรกติ ทุกวันก็จะ

ยกดัมเบล 4kg 50ครัง / 4set << เยอะไปมั้ยครับนี่ 50 ครั้ง ผมยกแค่ 8-20 ครั้งเอง
    วิดพืื้น 30ครั้ง /3set << เยอะไปครับ
    sit up 50 / 4set << เยอะเกินอีก 5 5
    วิ่ง 2 km 8-10 นาที << เป็นซูเปอร์แมนหรอนี่ 5555555

แต่ทำเท่าไหร่หุ่นก็ไม่เพิ่มกล้ามไม่ใหญ่(กลายเป็นมีแต่เส้นเลือด) พี่ที่บาสบอกให้กินเยอะๆ ก็กินแล้วแต่ก็เหมือนเดิม
    (โดนผู้หญิงด่ากระดูกเดินได้ ทั้งที่ผอมแบบมีกล้าม) six pack ก็มีแค่ 4ลูกบน ข้างล่างมีไขมันนิดๆอ่ะ

และก็ที่บ้านมีโปรตีน (ของพี่) แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อ่ะครับ ช่วงนี้พยายามจะเข้า เวต อ่ะครับ(ดีมั๊ย)

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

ศึกษาเอาจากในนี้นะครับ
    http://www.muscle.in.th/book/%E0%B8%...B8%E0%B8%93tum

ปัจจัยที่สำคัญ 4 ประการในการเล่นเพาะกาย
    1. การฝึกอย่างถูกต้อง
    2. อาหารการกินที่มีคุณภาพ
    3. การพักผ่อนที่เพียงพอ
    4. หัวจิตหัวใจ

ไปละครับฟิ้วววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    กินไข่ครับ วันละ 2ฟอง แต่ให้กินไข่แดงแค่ฟองเดียว(เดี๋ยวคอเรสเตอร์รอลสูง)
    กินนมถั่วเหลือง

ยกดัมเบลอะครับ เอาน้ำหนักเท่าที่ยกไหว ประมาณ 12 ครั้งก็พอครับ 4 เซต
    ยึดพื่อนเอาแค่เซตละ 15 ครั้งก็พอครับ
    ส่วนซิทอัพนี่เอาลดลงให้เหลือเซตละ 30 พอครับ
    และผมขอแนะนำซิทอัพอีกวิทีคือ 1.ให้เอาขาวางบนเก้าอี้หรืออะไรก้ได้ ที่คิดว่ามันสูงกว่าลำตัวให้ลำตัวเรามันตั้งฉากกะขาอะครับ แล้วก็งอตัวขึ้นมาแล้วเกร็งไว้ 2วิ แล้วลงไป นับ 1 ประมาณ 15 ครั้ง/เซต(หรือถ้าปวดหลังให้พัก แล้วเริ่มเซตต่อไป) ทำไป 3เซต ครับ(ตรงนี้แนะนำให้หาผ้าหรืออะไรนุ่มๆมารองตรงหลังไว้ด้วยเพราะมันจะปวดหลังหน่อย
    2. นั้งบนเก้าอี้หรืออะไรก้ได้ที่อยู่สูงจากพื้น และไม่มีพนักพิง
    -นั่งงอตัวโดยให้งอเข่าทั้งสองข้างขึ้นมาใกล้หน้าอกโดยเอนตัวไปข้างหลังประมาณ 45 องศา แล้วเอามือทรงตัวไว้บริเวณด้านหลังของเรา(แนะนะให้นั่งในที่นุ่มๆ)
    -ยืดขาที่งออกไปให้ต่ำกว่าบริเวณที่เรานั่งอยู่เล็กน้อยแล้วหดหลับเข้ามา นับ 1
    -ทำประมาณ 15 ครั้ง / เซต (หรือถ้าปวดหลังให้หยุดพัก แล้วเริ่มเซตต่อไป อย่างสมมุตเซตที่สอง ผมเล่นได้ประมาณ 10ครั้งแล้วปวดหลัง ก็ให้หยุดประมาณครึ่งนาทีหรือจนกว่าหายปวด แล้วก็นับหนึ่งใหม่เป็นเซตที่ 3เลย)

แนะนำได้เท่านี้ครับ หากผิดพลาดไปประการใดก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.ผมแนะนำให้เล่นกล้ามให้ใหญ่ก่อนครับค่อยไปวิ่ง เพราะถ้าเล่นไปวิ่งไปกล้ามมันจะไม่ใหญ่ แต่มันจะแน่นแทน (ผมก็ว่าดีนะ แต่ถ้าจะเอารูปร่างก็ทำอย่างที่บอกไปอะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 29th July 2012 เมื่อ 23:52

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    การยกน้ำหนัก(ดัมเบล)อะครับ

คือเราเอาที่ตัวเองไหวสุดๆ เอาน้ำหนักที่ประมาณ 10-15ครั้งแล้วรู้สึก ล้ามากๆปวดสุดๆไปเลยครับ ทำข้างละ 3 เซต วอม 1เซต(เซตที่วอมนั้นลดน้ำหนักหน่อยนะครับให้มันได้ท่าที่ถูก)