ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115

ให้ลองทายว่าอะไรที่รวยสุดในโลก

ให้ลองทายว่าอะไรรวยหรือแพงที่สุดในโลก

รวมหมดทุกอย่างเลยนะครับ : ทรัพสินของบุุคคล , สถานที่ , บริษัท , องกร , ภาครัฐ , รถยนต์ , อุปกรณ์ทุกชนิด , อาหาร , แร่

เพื่อให้เข้าใจได้ง่ายที่สุด ใช้คำว่า " มูลค่า " ดีกว่า อะไรมีมูลค่าสูงสุดในโลก

ข้อจำกัด
    1. สิ่งนั้นต้องเป็นรูปธรรม
    2. สิ่งนั้นเป็นทรัพสินที่มีเจ้าของเดียว หรือ หลายเจ้าของก็ได้ แต่ต้องมีเจ้าของในภาวะชัดเจน
    3. มีมูลค่า และเป็นมูลค่าที่มีอยู่จริงในโลก
    4. สิ่งที่ประเมิณค่าไม่ได้ไม่นับร่วม
    5. สิ่งนั้นไม่ใช่เงิน เพราะเงินเป็นตัวที่ทำให้มีมูลค่าขึ้นมา จึงไม่นับ

ผมมีคำตอบที่มีแหล่งข้อมูลยืนยันแน่ชัด จากวิกิพีเดียทั่วโลก ( ไม่มีดัก หรือมุกฮา หรือหลอกอะไรทั้งนั้นครับ ไอสิ่งนั้นนั้นมีอยู่จริงครับ )
    ทายถูกเก่งมากครับ ใครทายถูกเอาไปเลย ขอบคุณ 1 ครั้ง จากผม

ลองทายเล่นๆดูครับ ขำๆ
    // ขอบคุณครับ

เฉลยจากหน้า 3 นะครับ

คำตอบคือ NYSE ครับ

มีมูลค่าเงินไหลเวียน US$ 20.161 trillion ครับ

ถ้าจะนับเงินที่ relate ทั้งหมด
    ก็หมายความว่า มูลค่าของหุ้นใหญ่ๆทั่วโลกเองครับ
    20.161ล้านล้าน นี่คือยังไม่รวมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 7Resurrect111on : 28th July 2012 เมื่อ 14:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    น่าจะเป็นบริษัท ไมโครซอฟต์ นะ (แต่ได้ข่าวว่าตกไปอยู่อันดับ 2 แล้ว -.-)
    รวยที่สุดถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นนักธุรกิจที่ทำเกี่ยวกับระบบสื่อสาร โทรคมนาคม อะไรเนี่ยเหละ (เคยอ่านมานานละประมาณเดือนมีนาคม 2055)
    สงสัยต้องไป บอกอากู๋อีกซักรอบ ^^ เป็นความรู้

กล่าวขอบคุณ
    535
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นบริษัท ไมโครซอฟต์ นะ (แต่ได้ข่าวว่าตกไปอยู่อันดับ 2 แล้ว -.-)
    รวยที่สุดถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นนักธุรกิจที่ทำเกี่ยวกับระบบสื่อสาร โทรคมนาคม อะไรเนี่ยเหละ (เคยอ่านมานานละประมาณเดือนมีนาคม 2055)
    สงสัยต้องไป บอกอากู๋อีกซักรอบ ^^ เป็นความรู้
    ผิดจ้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ของชิ้นนั้นคนหรืออะไรซัก มันคงอยู่ใน จีน หรือไม่ก็ USA ใช่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    535
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eake88 อ่านกระทู้
    ของชิ้นนั้นคนหรืออะไรซัก มันคงอยู่ใน จีน หรือไม่ก็ USA ใช่ไหม

เอาเป็นว่าอยู่ใน 7 ประเทศนี่นะครับ Australia , USA , Brazil , Maldives , France , US , China

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ day1977 (เดจัง รักทงอี) อ่านกระทู้
    อะไรคือสิ่งที่มีค่าที่สุดในโลกในจักรวาลนี้ ?
    บางสิ่งบางอย่างอาจจะเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดสำหรับคนบางคน
    เช่น เงินทอง บ้าน รถ ตำแหน่งหน้าที่
    ชื่อเสียง เกียรติยศ ความมีอำนาจ ฯลฯ

แต่เราเชื่อหรือไม่ว่า
    ความจริงแล้วสิ่งที่มีค่าที่สุดในโลกในจักรวาลนี้ คือ เราแต่ละคนนั่นเอง

ถ้าเรายังไม่เชื่อว่าคนเราแต่ละคนเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดในโลกในจักรวาลนี้จริง
    สิ่งที่จะได้ทำต่อไปนี้ อาจจะทำให้เราตระหนักถึงความจริงข้อสำคัญข้อหนึ่งของชีวิตว่า
    เราแต่ละคนคือสิ่งที่มีค่าที่สุดในโลกในจักรวาลนี้

....หลับตา หายใจลึกๆ เข้าออก 2 - 3 ครั้ง
    คิดถึงสิ่งที่เราต้องการมากที่สุดในชีวิตเวลานี้
    ซึ่งถ้าเราได้สิ่งนี้แล้วชีวิตของเราจะมีความสุขที่สุด
    สิ่งนั้นอาจจะเป็นบ้านหลังใหญ่ริมทะเล, รถยนต์คันหรูที่เราฝันไว้,
    ชายหนุ่มหรือหญิงสาวที่เราหลงรักมาเป็นเวลานาน,
    ใบปริญญาบัตร, ตำแหน่งผู้จัดการหรือผู้อำนวยการ หรือผู้นำของประเทศ ฯลฯ

แล้วลองให้ราคาสิ่งที่เราต้องการที่สุดนั้นเป็นเงิน
    ถ้ามีคนมาซื้อสิ่งนั้นจากเรา เราจะขายให้ในราคาเท่าไร ?

เวลานี้เราทราบถึงราคาของสิ่งที่เราต้องการมากที่สุดในชีวิตแล้ว
    หายใจลึกๆ เข้าออก 2 - 3 ครั้ง พร้อมกับนึกถึงสิ่งดีงามที่มีอยู่ในตัวเรา
    นึกถึงความสำเร็จ และความสุขที่ผ่านเข้ามาในชีวิต
    หลังจากนั้นพูดสิ่งที่ดีๆ (Auto suggestion) ให้กับตัวเองในใจอีก 2 - 3 ประโยค เช่น

....ฉันเป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในตนเอง
    ....ฉันเป็นคนที่มีความสามารถ
    ....ฉันเป็นคนที่มีเสน่ห์และน่ารัก ฯลฯ

เวลานี้เราคงพร้อมที่จะให้ราคาตัวเราเองตามความเป็นจริงแล้ว
    ถ้ามีคนมาขอซื้อสิ่งต่างๆ ต่อไปนี้จากเรา เราจะขายในราคาเท่าใด ?

นิ้วก้อย มือซ้ายของเราราคา .......................... บาท
    นิ้วโป้ง มือขวาของเราราคา ........................... บาท
    เท้าซ้ายของเราราคา ........................... บาท
    ลูกตาข้างซ้ายของเราราคา ........................... บาท
    ความรู้หรือวิชาชีพที่เราได้ร่ำเรียนมา .................บาท

รวม ราคา .............................บาท

เห็นแล้วใช่ไหมครับว่า เราเองนั่นแหละ คือสิ่งที่มีค่าที่สุดในโลก ในจักรวาลนี้

>>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<<<
    จาก พลังแห่งความเชื่อมั่น
    โดย เกียรติวรรณ อมาตยกุล
    จาก day1977 (เดจัง รักทงอี) http://guru.google.co.th/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7Resurrect111on อ่านกระทู้
    ไม่ซึ้งครับ ไม่ชอบด้วย : )
    โทษที T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 28th July 2012 เมื่อ 12:26

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    535
    ไม่ซึ้งครับ ไม่ชอบด้วย : )

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    รอดูคำตอบฮะ

ถ้าตั้งคำถามด้วยไม้บรรทัด ไม่ชอบครับ : )

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Apple ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    535
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    Apple ละมั้ง

สิ่งที่ว่านี้ Apple เทียบไม่ติดเลยจ้า

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    Google หรือปล่าวครับ ไม่ก็ ระบบ Internet
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaihuad : 28th July 2012 เมื่อ 13:20

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ประเทศไทย รวยที่สุด

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376
    Google ไม่ก็ Toyota Motor ไม่ก็ บริษัทแอ็กซอนโมบิล = “เอสโซ่” มั้งครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    1
    ''รวยคาก''
    ล้อเล่นครับ ^ ^
    PSN ID: poshe998

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เพื่อนผมรวยที่สุดในโลก พ่อมันเป็นจ้าของกาแล๊กซี่ แม่มันเป็นเจ้าของจักรวาล หลาน เป็นเจ้าของดาวนาแม๊ก โงกุนเป็นทาสของเหลนของเพื่อนผม บ้านมันขับแฮมเมอร์ แลมโบกินี่ เบนซ์ หลายอย่างเลยในตระกูลรถหรู แล้วรถของมันสามารถ บินได้ด้วย เจ๋งมาก มันใช้ ไอโฟน 24 มันมี ซัมซุงกาแล๊กซี่ 24 บริษัทมาร์เวลดีซี เป็นของมันหมด ไมโครซอฟต์คือ ขี้เล็บมือของเพื่อนผม แอปเปิ้ล คือขี้มูกของเพื่อนผม และ ซัมซุงคือ ขี้ไคลของเพื่อนผม เพื่อนผมมันรวยมาก ไม่มีใครรวยเท่าเพื่อนผมแล้วละ มันเป็นเจ้าของโฆษณา จน ! เครียด ! กินเหล้าด้วยนะ !!!!!

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    คาร์ลอส สลิม นะ ที่รวยที่สุด (ล่าสุด มั่งถ้าจำไม่ผิด)

กล่าวขอบคุณ
    535
    ยังไม่มีใครถูกครับบ

ไอ้สิ่งที่ว่านี้เป็นสิ่งที่บริษัททุกบริษัทต้องการครับ
    [ Toyota ทรัพสินก็ใกล้เคียงนะครับ แต่ยังห่างอยู่ จริงอยู่ที่ Totoya มีรายได้เยอะมากๆ แต่ก็ต้องไปหักค่าอื่นๆมากมายครับ ]

และ Google ที่ทรัพสิน ไม่ถึงครึ่งของไอสิ่งที่ว่านี้เลยครับ

สิ่งที่ว่านี้ มีเงินเพียวๆเลยครับ สดๆเน้นๆ ไม่หักอะไรทั้งนั้น

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ทักษิณ (หรือเปล่า)

ความสุข มั้งครับ หรืออาจจะเป็น ชีวิต ครับ ใช้เงินซื้อไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย avenged59 : 28th July 2012 เมื่อ 13:30

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    น้ำมันกับพลังงาน ละมั้ง

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    บุญมั้งครับ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ผมขอทายบ้าง

รูปภาพวาดโมนาลิซ่า ต่อให้ คนรวยแค่ไหนก็ซื้อไม่ได้ จริงมั้ย

รึจะเถียง?
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    535
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ผมขอทายบ้าง

รูปภาพวาดโมนาลิซ่า ต่อให้ คนรวยแค่ไหนก็ซื้อไม่ได้ จริงมั้ย

รึจะเถียง?
    มันมีราคามั้ยอะครับ ถ้าไม่มีก็ไม่นับจ้า

น้ำมันกับพลังงานจะแพงจะถูกอยู่กับปริมาณครับ

ส่วนบุญเป็นนามธรรมจ้า

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    สงสัยแค่ว่าวิกิมันเชื่อได้แค่ไหนเพราะใครๆมันก็เขียนกันได้หมด

แต่ถ้าผมคิดก็คงเป็นอากาศหรือชั้นบรรยากาศพวกนี้ละมั้งนะ

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    คนรวยน้ำใจอะเปล่า รวยอะไร ไม่เท่ากับรวยน้ำใจ

กล่าวขอบคุณ
    535
    ถ้าสิ่งนี้ไม่มี เศรษฐกิจป่วนมากมายจนพังพินาศเลยครับ ถ้าจู่ๆมันหายไป [ ใบ้ครับ ]