ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1

Cool [PC]Terraria แนวล่าmonster+minecraft [FULL/23.33MB]+Server hamachi one2up

เป็นเกมแนวผจญภัย สะสมทรัพยากร สร้างบ้าน หาของ คราฟไอเทม ล่าบอส ลงดันเจียนครับ สารพัด

เกมนี้พอเราเล่นไปสักพัก สร้างบ้านไว้ จะมี NPC เร่ร่อนย้ายเข้ามาอยู่ด้วยครับ
    ซึ่ง NPC พวกนี้แหละ ที่จะให้เราซื้อของจากเค้า
    (เวอร์ชั่น 1.0.5 นี้มีเวลาซื้อของด้วยนะครับ บางชิ้นซื้อได้แค่ตอนกลางคืน)

เริ่มเล่นก็เริ่มจากตัดไม้ ขุดดิน สร้างบ้านก่อนครับ หาที่หลบภัยจากมอนเตอร์ดุๆที่ออกมาเพ่นพ่านกลางคืน
    พอสักพักเราก็หาที่เหมาะๆ เจาะลงไปใต้ดินเพื่อหาแร่มาทำอาวุธ กับ อุปกรณ์ใหม่

เกมนี้เล่นแลนกับเพื่อนได้นะครับ สูงสุดได้ 8 คน ตัวละครที่สร้างไว้จะไปเล่นแมพไหนก็ได้
    แม้กระทั่งแมพของเพื่อน แนะนำให้เล่นสักสี่คนครับ กำลังสนุก ไม่เยอะไป ลงดันสนุกดี
    (แต่แค่ map small ก็กว้างเหมือนกันนะครับ)

Click !!

How To Setup
    1แตกไฟล์
    2ลง dotNetFx40_Full_setup.exeกับ xnafx40_redist.msi ที่มีอยู่ในโฟลเดอร์
    3ลุยโลดดดดดด!!!
    ส่วนวิธีเล่น Multiplayer นั้น หาดูตาม Google นะครับ

Credit : magabers @ Jokergameth

กดขอบคุณมีค่ากว่าที่คิด ทำให้จิตผู้ให้นั้นสุขสรรค์
    ดีกว่ามานั่งปั๊มโพสไปวันๆ ร่วมช่วยกันกดขอบคุณทุกท่านเอย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redrock : 28th July 2012 เมื่อ 16:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีเซิฟไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมโหลดมาแล้วมันเป็นเกม Street Fighter Thunder Devil ครับ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    WOW WOW WOW

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceGamerX อ่านกระทู้
    ทำไมโหลดมาแล้วมันเป็นเกม Street Fighter Thunder Devil ครับ??
    -เหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผิดไฟล์รึเปล่าครับ รบกวนแก้ไขด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แก้ด้วยนะครับ

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    http://www.mediafire.com/?xxezxx0n4ewnk1w

อัพให้ใหม่นะค๊าบบบบบบบบบ เวอชั่น1.2 จ้า

แอดมานะไว้ออนกัน hamachi
    WTCtrr
    pass:123