ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ใครจะว่ายังไง ผมไม่สน Selina Kyle ผมบทบาทเธอดีเยื่ยมๆๆๆๆ ใส่ส้นสูงโจรถามจะเดินถนัดหรอ ? Selina Kyle ตอบ เดินไม่ถนัด แต่เตะถนัด และผมชอบเธอใส่ชุดรัดรูป สวยเช้งเลย และผมชอบตอนเอาลายนิ้วมือไปให้กับคนในผับและเกิดเหตุ ยิงกันเธอจัดการคนร้ายจนหมดและกรี๊ดร้องทำเนือนว่าไม่เกื่ยว โดนใจผมมาก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ดูจากที่ จขกท. บอกว่าสไปเดอแมนสนุกกว่า แต่เหตุผลที่อ้างมา
    ก็พอเข้าใจครับ หนังของโนแลนไม่เหมาะกับจขกท. จริงๆ
    หนังของโนแลนมักจะซับซ้อน และใส่หลักการใส่แนวคิดอะไรไว้ค่อนข้างมาก
    เป็นหนังที่เหมาะกับคนที่รู้จักคิด รู้จักหาข้อคิดต่างๆที่หนังมอบให้ ซึ่งแต่ละเรื่องให้ข้อคิดที่ดีมาก
    มีจุดที่น่าเก็บไปคิด คะแนนแต่ละเรื่องเฉลี่ย 8 up ติดท็อปของทศวรรษนี้เลยมั้ง
    ถ้าคนที่ดูหนังเป็น คิดเป็นดูเรื่องนี้สนุกครับ ขั้นยอดเยี่ยมเลยล่ะ แต่คนที่ดูเอามันส์ไม่ชอบคิดมากคงจะผิดหวัง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ตั้งแต่ผมดูหนังมานะ ผมชอบเฮียโน กำกับสุดละ ไม่ต้องถึงกับ The Dark Knight ก็ได้แค่ Inception ก็ได้ใจผมไปเต็มๆเลย สงสัย จขกท. เหมาะสมกับพวก The expendables 2 บู๊ล้างผลาญ แบบไม่ต้องคิดมาก แบบนี้เขาเรียกว่าดูหนังไม่เป็นครับ ดูจาก imdb ก็ได้เขาให้คะแนน Ratings: 9.0/10 from 179,310 users แต่ The Dark Knight ได้ 8.9/10 from 749,883 users แต่ต้องรอให้ใกล้กันก่อนถึงจะรู้ว่าภาคไหนดีกว่ากัน

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    มันอยู่ที่ความคิดด้วยนะของเเบบเนี่ย ผมดูเเบทเเมนบีกิน ตอนนั้นรู้สึกว่าไม่เข้าใจอะไรเลย เเต่พอมาดูตอนโต เเล้วจะสนุกขึ้นมากเลย
    เพราะเดียวนี้ผมดูหนังบ่อยมาก ทั้งในทีวี เเละในโรง รู้สึกเเตกต่างจากเมื่อก่อนมากๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ตอนBatman Begins ปี2005 ตอนนั้นผมยังอยู่ป.2 อาผมพาไปดูในโรงหนัง ไม่เข้าใจอะไรเลย
    ปีนี้ผมม.3 อยากจะไปดูสไปเดอร์แมน ก่อนวันที่ผมจะไปดูหนัง 2 วัน วันแรกนั่งดู Batman Begins วันที่สองนั่งดู Batman The Dark Knight พอดูเสร็จ
    วันต่อไปดู Batman The Dark Knight Rises ในโรงหนัง

บอกได้ว่า BATMAN ในเวอร์ชั่น ของโนแลน จะอยู่ในใจผม ตลอดไปครับ

ใครคิดว่าไม่สนุก ไม่มัน ลองไปหาภาค1-2 ดูในอินเทอร์เน็ตนะครับ แล้วเสียเงิน เสียเวลาไปซื้อตั๋วอีกสัก1รอบ ผมมั่นใจว่า ทุกคนจะประทับใจกับการผงาดของแบทแมนในภาคTDKR แน่ๆครับ
    ช่วยผมหาของหน่อยครับ อยากได้มันกลับมาจริงๆ >>ช่วยหาตุ๊กตาหน่อย<<

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ท่าพระเอกเทพไปซะหมดผมก็ไม่รู้ว่าจะดูไปทำไมเหมือนกัน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    จขกท . พูดเหมือนคนที่หนีปัญหา อยู่บ่อยๆเลย -0-

ศัตรูอยู่ข้างหน้าเหนือกว่าเราหลายเท่า เราต้องพุ่งชนเข้าเลยสิครับ = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    ผมว่า จขกท. ไม่ใช่ว่าดูหนังไม่เป็นหรอกแต่
    อาจจะอายุยังน้อยรอโตหน่อยแล้วกลับมาดูอาจจะร้องกรี้ดแตกกันเลยทีเดียว!!!!
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    หนังก็สนุกดีนี่ครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    ผิดหวังอย่างเป็นที่สุด!!!!
    1.ตัวร้าย(เบน)เก่งเกินไปแถม หมาหมู่ นิสัยพวก สวะ ชัดๆ
    2.พระเอกอ่อนเกินไป ชุดของแบทแมนกากควรเป็นแบบว่า กันกระสุน/มีดแทงไม่เข้า
    3.ไอคนทีปีนออกจากคุกได้นึกว่า เบน ปรากฏว่าเป็นไอ CEO.บริษัทของพระเอกแถมบทของมันมีนิดเดียว
    เต็ม 10 ผมให้ 5 พอละ
    spiderman สนุกกว่าอีก
    จะบอกให้นะ ตอบแบบชัดเจนเลยละกัน

1.ก็ตัวโกงอะ นิสัยแบบนั้นอยุ่แล้ว จะให้ตัวโกงมาบอกพระเอกว่า เราควรสู้กันแบบยุติธรรมนะ กลับบ้านไปฝันเอาเถอะครับ แล้วที่มันเก่งเพราะสมัยที่เบนอยุ่ในคุก ได้เป็นหนูทดลองฮีดสารเวน่อมเข้าไป ทำให้มีพลังกายเหนือมนุษย์ และที่ฮลาด เพราะสมัยที่อยู่ในคุก เบน นั้น อ่านหนังสือตำรา ทุกๆอย่าง เรียนรู้วิธีในการเอาตัวรอดทุกอย่าง การต่อสู้ ความรู้รอบตัว จากใน "คุก" คุณว่าเบนเก่ง ไปหาอ่านหนังสือนะ คุณจะได้รุ้ว่า เบน น่ะ แค่สิวๆ

2.แบทแมน เป็นคนธรรมดา ที่ฝึกร่างกายให้แข็งแกร่ง แต่ก็ได้แค่ถึงขั้นขีดจำกัดของมนุษย์ จะให้เท่าเบนไม่ได้หรอก เบนมันเหนือมนุษย์แล้ว เพราะสารเวน่อม แบทแทนมีแค่ ศิลปะป้องกันตัว+ไหวพริบ+เทคโนโลยี
    เป็นแค่คนธรรมดา จะให้เก่งขนาดไหนกันเชียว ไปดู green lantern ไม่ก็ superman เถอะ ถ้าอยากเจอโหดๆแบบนั้นอะ แล้วใครบอกว่า ชุดแบทแทน กันมีดกันกระสุนได้ ชุดแบทแทนถ้าผมจำไม่ผิด ทำมาเพื่อให้เคลื่อนไหวคล่องตัว และทำให้โจมตีแรงด้วย แต่ก็ยังแค่ขีดจำกัดของมนุษย์

3.ไม่รุ้ ยังไม่ได้ดูเลย ที่ตอบมาได้เพราะอ่านเอาครับ

ถ้าความรู้คุณมีแค่นี้ อย่าพึ่งด่วนตัดสินใจสิครับ

ไปอ่านฉบับคอมมิคก่อนเถอะ แล้วคุณจะได้รุ้ในอีกหลายเรื่อง ที่คุณไม่รุ้
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ไม่สนุก ก็ไม่ควรดูครับ ควรออกจากโรงหนังตั้งแต่แรกแล้ว ดีที่สุด

ถ้าไม่ชอบแล้วจะดูจนจบทำไม? จริงไหม ทรมานใจเปล่าๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    เห็นเค้าว่าก็สนุกดีนิ นี่แค่ Batman

ถ้าเจ้าของกระทู้ดูหนังปรัญชา แบบ Watchmen คงบอกว่าหมาไม่แดรกแน่เลย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ถ้าตัวโกง อ่อนกว่าพระเอก จะไปดูมันทำไมละครับหนัง มันจะมีจุดมันส์และจุดตื่นเต้น ตรงไหน ... ??
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เวร ดูหนังเป็นหรือเปล่าครับ? รู้จักผู้กำกับของหนังไหม? อยากดูพระเอกเก่งๆ ยิงสาดกระสุน เจอยิงใกล้ๆก็ไม่โดน ไม่ตาย ก็ไปดูแรมโบ้ภาคใหม่เถอะครับ
    • dOn't Give Up !! •

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    เห็นเค้าว่าก็สนุกดีนิ นี่แค่ Batman

ถ้าเจ้าของกระทู้ดูหนังปรัญชา แบบ Watchmen คงบอกว่าหมาไม่แดรกแน่เลย
    Batman จะเหมือนดูง่ายกว่าเพราะมีฉากบู๊มันส์ๆมาสนองคนชอบดูแนวบู๊

แต่ถ้าจะพูดเรื่องปรัชญาก็ลุ่มลึกไม่แพ้กันหรอกนะครับ หึหึ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

และถ้าจขกท. ได้ดูหนังโครตปรัชญา เรื่อง 2001: A Space Odyssey คงได้หลับตั้งแต่สองนาทีแรกแล้ว

ปล. ผมชอบดูหนังแนวปรัชญามาก ตั้งแต่ได้ดู 2001 มา ผมติดหนังปรัชญางอมแงมเลยมันอะไรที่ใช่มากสำหรับผม

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    จขกท.ชอบเบนตอนแบทแมน&โรบิ้นเหรอ ภาคนั้นผมว่าเบนมันเหมือนหุ่นพูดได้มากกว่า
    แย้งทีละข้อ จากทั่ตั้งมา
    1.เบนมันเก่ง ฉลาดมาตั้งนานแล้วตั้งแต่คอมมิกส์นู่น ที่สำคัญตัวร้ายมันก็ร้ายอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ
    แล้วก็อย่างที่คุณcableneo พูด เบนไม่เคยรุมแบทแมน ตัวตัวตลอด

2.พระเอกนอนง่อยกิน8ปี บาดเจ็บอีกต่างหาก จะมาปรากฎตัวแล้วเก่งเลยได้ทีไหน มันต้องใช้เวลา ขนาดมีชุดเกราะถ้าร่างกายไม่ฟิตก็โดนจนเกราะเสื่อมนั่นแหละ(ถึงในหนังจะไม่เสื่อมก็เถอะ)

3.ให้เนื้อเรื่องมันหักมุมบ้างเถอะ เคคยดูหนังที่มันหักมุมสุดขั้วรึปล่าว
    และอย่างที่คุณsatsawat7925พูด มันเป็นแผนของเธอมาตั้งนานแล้ว

ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมว่าผมชอบฉากแรกมากที่สุดแหละ ฉากเปิดตัว เบน โคตรลงทุนอะ ใครดูน่าจะรู้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมว่าภาค โนแลน ถือว่าสุดยอดมากๆแล้วนะ หนังมันไม่สนุก หรือ คุณดูไม่รู้เรื่องเอง Batman ในหนัง เป็นแค่ คนธรรมดา ในคอมมิคโหดกว่านี้เยอะ

ภาคล่าสุด ถึงกับต้องใช้ไม้เท้า เก็บตัวอยู่คนเดียวมา 8 ปี คุณจะให้เขา ฟิต เหมือนเดิมหรอ???

เบน ถือเป็นตัวร้ายหลักๆ ของ Batman เลยนะ ฉลาด และ มี พละกำลัง เหนือกว่าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เค้าเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมว่า จขกท. เอาเวลาที่มาตั้งกระทู้นะ ไปเปิดเว็บดู jizzbo ดีกว่า ไป คุณนะเหมาะกับพวกนั้น ไป กลับบ้านไป

http://www.youtube.com/watch?v=M50vGJbtBlA

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    สนุกนะ ไม่ได้แย่อะไรเลย ออกจะสนุกที่สุดด้วยซ้ำ

แต่มันเสียตรงไม่ค่อยจะใช้ปืนกัน = =" เห็นเดินมาเป็นกองทัพ ดันวิ่งเข้าไปต่อย กัน = =" ตัวกันนัวเลยเห็นแล้วเหมือนเด็กนักเรียนตีกัน ฮ่าๆ
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    เนื้อเรื่องนี้โคตรหักมุมสุดๆเลย ชอบตอนแบทสู้กับเบนตอนท้ายอ่ะครับ ต่อยจนท่อแก๊สเบนหลุดเลย ดันมาตายเพราะโดนปืนมอไซค์เป่ากระเด็นเฉย ตอนจบนี้สุดยอดมากๆ ชอบสุดๆเลย คุ้มกับเงินจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 2nd August 2012 เมื่อ 11:08

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    วันนี้ผมนั่งดูตั้งแต่ Begins , The Dark Knight คิดว่าจะดู TDKR รอบที่ 3 อยู่อยากมากๆเลย

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    ผมว่าคนอย่างคุณมันดูได้แค่หนังแอคชั่นที่วันๆเอาแต่สู้เท่านั้นแหละครับ

คุณไม่ได้ใช้ความคิดในการดูเลย ผมดู Begins, Dark Knight, Dark Knight Rises พูดตรงๆเลยว่ามันเป็นหังที่ดีมากๆ แม้จะไม่ได้สู้อะไรมากมาย

แต่ขอบอกเลยว่าถ้าจะดูแค่นั้น อย่าดูเลยดีกว่า