ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

Thumbs up Dark Night Rise ผิดหวังมาก!!!!(spoil)

ผิดหวังอย่างเป็นที่สุด!!!!
    1.ตัวร้าย(เบน)เก่งเกินไปแถม หมาหมู่ นิสัยพวก สวะ ชัดๆ
    2.พระเอกอ่อนเกินไป ชุดของแบทแมนกากควรเป็นแบบว่า กันกระสุน/มีดแทงไม่เข้า
    3.ไอคนทีปีนออกจากคุกได้นึกว่า เบน ปรากฏว่าเป็นไอ CEO.บริษัทของพระเอกแถมบทของมันมีนิดเดียว
    เต็ม 10 ผมให้ 5 พอละ
    spiderman สนุกกว่าอีก
    joker123

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    ผิดหวังอย่างเป็นที่สุด!!!!
    1.ตัวร้าย(เบน)เก่งเกินไปแถม หมาหมู่ นิสัยพวก สวะ ชัดๆ
    2.พระเอกอ่อนเกินไป ชุดของแบทแมนกากควรเป็นแบบว่า กันกระสุน/มีดแทงไม่เข้า
    3.ไอคนทีปีนออกจากคุกได้นึกว่า เบน ปรากฏว่าเป็นไอ CEO.บริษัทของพระเอกแถมบทของมันมีนิดเดียว
    เต็ม 10 ผมให้ 5 พอละ
    spiderman สนุกกว่าอีก
    1. เบน มันเก่งเพราะมันใช้ยาครับหน้ากากมันเอาไว้อัดแก๊สถ้ามันไม่ได้รับแก๊สมันจะตาย และที่มันฉลาดเพราะเขากำหนดให้เหมือนในหนังสือการ์ตูน มันคงไม่โง่ๆเหมือน Batman & Robin นะ อันนั้นโง่เกิน
    2.ที่แบทแมนอ่อนเพราะเขาไม่ได้ปรากฏตัวมา 8 ปี เหมือนคุณเล่นบาสเก่งมากๆแล้วไม่ได้เล่นมา 8 ปีคุณยังจะฟิตเหมือนเดิมไหม?
    3.ทาเลีย อัล กุล เป็นลูกสาวของ ราซ แน่นอนเธอไม่ชอบพ่อมากนักแต่เธอต้องการทำภารกิจของพ่อให้สำเร็จ เป็นแผนของเธอมาตั้งแต่แรกแล้ว ลองคิดดู เวนย์ เอ็นเตอร์ไพรซ์ เป็นบริษัทยักษ์ใหญ่ในเรื่องและ อาวุธยุปโธปกรณ์เพียบ ได้บริษัทมานี่ก่อการร้ายได้สบายเลยไงครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ก็ต้องผิดหวังสิครับ คุณดูผิดเรื่องหนิ ผมดูเรื่อง Dark Knight Rises ไม่ใช่เรื่อง Dark Night Rise นิครับ ฮ่าๆ

PS. แปลว่ารสนิยมคุณแย่ไปหน่อยนะ

กล่าวขอบคุณ
    90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    ก็ต้องผิดหวังสิครับ คุณดูผิดเรื่องหนิ ผมดูเรื่อง Dark Knight Rises ไม่ใช่เรื่อง Dark Night Rise นิครับ ฮ่าๆ

PS. แปลว่ารสนิยมคุณแย่ไปหน่อยนะ
    555+ ขอโทษครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ส่วนตัวผมว่าสนุกครับเนื้อเรื่องสมเหตุสมผล
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    แสดงว่าคุณไม่ชอบแนวนี้เลยดูไม่สนุก...หรือไม่ก็คุณเป็นแฟนบอย marvel = =

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    แสดงว่าคุณไม่ชอบแนวนี้เลยดูไม่สนุก...หรือไม่ก็คุณเป็นแฟนบอย marvel = =
    ก็ไม่ถึงกับเชียร์ค่าย marvel นะแต่ว่าภาคนี้พระเอกมันอ่อนเกินอ่ะตอนในท่อนํ้าโดนอัดลูกเดียวเลย

กล่าวขอบคุณ
    732
    ผมว่าสนุกนะภาคนี้ สมเหตุผลดี ตกใจแว้บๆตอนที่ พี่ราซ มา ผมนั่งในโรงถึงกับเอามือกุมปากเลย มันยังไม่ตายอีกเรอะที่ไหนได้ผีนี่เอง 555

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    ก็ไม่ถึงกับเชียร์ค่าย marvel นะแต่ว่าภาคนี้พระเอกมันอ่อนเกินอ่ะตอนในท่อนํ้าโดนอัดลูกเดียวเลย
    ในท่อน้ำพระเอกขายังไม่ค่อยดีเลย ยังใช้อุปกรณ์ช่วยอยู่นี่ครับ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    หนังเขาออกจะสนุก สงสัย จขกท.ชอบดูเเอคชั่นระห่ำ สไกไฟ = =

Rise คะเเนน เต็ม 10 ผมยังให้ เกิน 12 ยังได้เลย
    SUCK JKG !!!!

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ผมว่า จขกท เหามาะกับหนังพวก tranformer มากว่าดูแล้วไม่ต้องคิดมาก
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    เจอคนคิดเหมือนผมซะที
    แต่ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันแย่อะไรขนาดนั้นนะ จขกท ผมให้ 7/10 เลย
    ผมว่าฉากสู้น้อยไปหน่อย แต่เนื้อเรื่องดีครับผมชอบๆ

สงสัยเป็นเพราะว่าผมดู FASTFIVE ในโรงมาก นับตั้งแต่นั้น หนังเรื่องอื่นก็โดนลงความมันไปเยอะเลยครับ
    FASTFIVE นี่มันจริง

กล่าวขอบคุณ
    732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eatrabyo อ่านกระทู้
    ในท่อน้ำพระเอกขายังไม่ค่อยดีเลย ยังใช้อุปกรณ์ช่วยอยู่นี่ครับ
    ใช่ครับเวนย์ ไม่ไดเใส่ชุด แบทแมนมา 8 ปี อยู่จะออกไปล่าโจร จะให้ฟิตปั๋งเหมือนเดิมคงไม่ไหว

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สมัย ก่อนผมดู หนังของ คริสโตเฟอร์ไม่รู้เข้าใจซักเรื่อง ... ขนาดว่า ดู แบทแมน The Dark Knight วันเดียวล่อไป3 รอบ ก็ยังงงอยู่
    ปัจจุบัน ผมไล่ดู Batman ของทุกผู้กำกับ ผมว่า Batman ของโนแลนด์อ่ะ สุดยอดที่สุดละ วางแผนการดีมาก
    ...ตามีวามคิดเห็นส่วนตัวน่ะ
    -Begins ภาคเปิดเรื่องแสดงถึงที่มา 8/10
    -The dark knight มันกดดัน โรคจิต เร้าใจดี ก่อนจบก็ตกลงมาจากตึก แต่ก็ยังฝืนรับความผิดของชาวเมืองได้ สุดยอดไปเลย 9/10
    -The dark knight rise จบได้อย่างสมบูรณ์ จนบางทียังคิดเลยว่า นี่มัน Onepiece ตอน อยู่เมืองอลาบัสต้า นี่หว่า 9/10

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ผมว่า จขกท. น่าจะไปดูพวก Transformers , Battle Royal , Shoot them up's อะไรพวกนี้นะครับ

เอาละตอบ จขกท.

1.เบน ขึ้นชื่อว่าเป็นตัวร้ายที่เก่งที่สุดตั้งแต่แบทแมนเจอมา เพราะพละกำลังเยอะที่สุด และฉลาดมาก

2.บรูซ ลาวงการมาหลายปีแล้วนะครับอีกอย่างขาไม่ดีด้วย ถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมก็ไม่เต็ม 100 แล้วอีกอย่างไม่เคยมีใครบอกว่าชุดแบทแมนกันกระสุนกันมีดได้นะครับ ไม่ใช่ซุปเปอร์แมนอ่ะครับ

3.อันนั้นมันผิดหวังตรงไหนอ่ะครับ เค้าต้องการจะหักมุม พอเค้าหักมุมคุณกลับมาผิดหวัง.....งงเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bastardz : 28th July 2012 เมื่อ 20:49
    Beartist

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ถ้าเต็ม 10 ได้ 5 ผมว่า

โลกนี้คงไม่มีหนังเรื่องไหนไม่ว่าจะในอดีตหรืออนาคตต่อจากนี้ได้คะแนนเกิน 5 แล้วล่ะ

หรือต่อให้มีผมว่าก็คงเป็นหนังที่ rotten tomato ให้ไม่เกิน 40 % ซึ่งคงเหมาะกับจขกทเค้าแล้วล่ะ
    พวกดูหนังเอามันส์รอบเดียวจบก็เงี้ยแหละ

สำหรับผม อมเซซิ่งสไปเดอร์แมน 7/10
    ดิ อเวนเจอร์ 8
    The Dark knight Rises 9.5/10

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ขึ้นชื่อว่าตัวร้าย คุณเอาอะไรคิดวะ ตัวร้ายต้องเล่นขาวสะอาดหรอ (มันหมาหมู่ตรงไหน ไม่เห้นมันลุมพี่แบทเลย มีแต่พี่แบทไปหามันเองและเจอลูกน้อง แถมพี่แบทอุปกรณ์ครบมือ เสื้อกันกระแทก ข้อมือใบมีด)

ชุดแบทแมนมันเป้นชุดของทหาร ที่เก้บเข้ากุไป ภาค 2 - 3 เป็นชุดที่ทำให้คล่องตัวมากขึ้น แต่ก็กันกระสุนได้สำหรับกระสุน 9mm หัวกุด ถ้าดูตอนที่แบทแมนไล่ตาม พวกเบน 4 คน จะเห็นว่าตำรวจได้ยิงใส่ ดังเป๊ง นั้นโดนเกราะไหล่ ช่วงที่กันกระสุน กันกระแทก มีช่วงอก หัวไหล่ และหลัง ช่วงท้องจะกันแค่บางจุดให้ขยับได้ไง และถามว่าทำไม แทง เข้า ? เพราะ ว่าแทงช่องท้องที่มีแต่เนื้อผ้า ที่ไม่มีอะไรกัน ผมว่าจุดนี้ให้กลับไปดูภาค 1 แล้วจะเข้าใจ ดูภาค 3 เลยมันจะ งงๆ ผมว่ากลับไปดูแล้วจะเปลี่ยนความคิด
    ส่วนแบทแมนทำไมไม่เก่ง อายุเยอะ นิ ก็ไม่ได้รักษาตัว หลังจากจบภาค 2 กระโดดสูงขนาดนั้น ขาเลยหัก ไม่ฟิตร่างกายตลอด ไม่เหมือนเบน รับจ้างฆ่าตลอด ยังไงเบนก็เก่งกว่า ทั้งตอนแรกและตอนจบ แต่ดันตายเพราะ โดน batplot ยิง

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ตอนโรบิ้น ผมอ้าปากค้างเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ดูจากความผิดหวังที่ว่ามาเนี่ย คุณไม่เคารพในตัวผู้ทำหนังเลย อยากให้มันเป็นไปตามที่คุณอยากให้เป็นซะทุกอย่าง ให้เบนอยู่ตัวคนเดียว กระจอก สู้บร๊ซเวย์นที่มีเกราะสุดยอดถึกไม่ได้ แล้วก็ไม่มีอะไรหักมุม ซีอีโอบริษัทไมได้เป็นคนเลว ซึ่งที่คุณอยากให้มันเป็น ไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ของหนังภาคนี้และฉบับนี้เลย เบนต้องดูท้าทายสุดๆ แบทแมนต้องดูเหมือนคนธรรมดาตามคำพูดที่ว่า"ใครก็เป็นฮีโร่ได้" ผมว่า ฉบับนี้คงไม่เหมาะกับคุณ เอาแบทแมนของเจ๊โจล ชูมัคเกอร์ไปดูดีกว่า สุนทรียะของภาคนี้มันคงเข้าไม่ถึงคุณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat-numjarun : 28th July 2012 เมื่อ 23:08

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ดูจากความผิดหวังที่ว่ามาเนี่ย คุณไม่เคารพในตัวผู้ทำหนังเลย อยากให้มันเป็นไปตามที่คุณอยากให้เป็นซะทุกอย่าง ให้เบนอยู่ตัวคนเดียว กระจอก สู้บร๊ซเวย์นที่มีเกราะสุดยอดถึกไม่ได้ แล้วก็ไม่มีอะไรหักมุม ซีอีโอบริษัทไมได้เป็นคนเลว ซึ่งที่คุณอยากให้มันเป็น ไม่ได้ตรงกับจุดประสงค์ของหนังภาคนี้และฉบับนี้เลย เบนต้องดูท้าทายสุดๆ แบทแมนต้องดูเหมือนคนธรรมดาตามคำพูดที่ว่า"ใครก็เป็นฮีโร่ได้" ผมว่า ฉบับนี้คงไม่เหมาะกับคุณ เอาแบทแมนของเจ๊โจล ชูมัคเกอร์ไปดูดีกว่า สุนทรียะของภาคนี้มันคงเข้าไม่ถึงคุณ
    เอาใจผมไปเลย

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้ขึ้นมาทำไหม

กระทู้ไว้คุยก็มี

คนชอบก็เยอะแยะ

ปล.ผมรู้สึกว่าหนังของโนแลน คงมีไว้ให้กับคนที่ดูภาพยนต์เป็นเท่านั้นล่ะมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 28th July 2012 เมื่อ 23:51

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    จขกท. คงดูหนังไป เคี้ยวป๊อปคอร์นไปหล่ะมั้ง

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    5555555555555+

กิน ต้มยำกุ้ง กับผมไหมครับ
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    จขกท.คงชอบแบทแมนกับโรบิ้นมากกว่ามั้ง ?? - -
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    ขึ้นชื่อว่าตัวร้าย คุณเอาอะไรคิดวะ ตัวร้ายต้องเล่นขาวสะอาดหรอ (มันหมาหมู่ตรงไหน ไม่เห้นมันลุมพี่แบทเลย มีแต่พี่แบทไปหามันเองและเจอลูกน้อง แถมพี่แบทอุปกรณ์ครบมือ เสื้อกันกระแทก ข้อมือใบมีด)

ชุดแบทแมนมันเป้นชุดของทหาร ที่เก้บเข้ากุไป ภาค 2 - 3 เป็นชุดที่ทำให้คล่องตัวมากขึ้น แต่ก็กันกระสุนได้สำหรับกระสุน 9mm หัวกุด ถ้าดูตอนที่แบทแมนไล่ตาม พวกเบน 4 คน จะเห็นว่าตำรวจได้ยิงใส่ ดังเป๊ง นั้นโดนเกราะไหล่ ช่วงที่กันกระสุน กันกระแทก มีช่วงอก หัวไหล่ และหลัง ช่วงท้องจะกันแค่บางจุดให้ขยับได้ไง และถามว่าทำไม แทง เข้า ? เพราะ ว่าแทงช่องท้องที่มีแต่เนื้อผ้า ที่ไม่มีอะไรกัน ผมว่าจุดนี้ให้กลับไปดูภาค 1 แล้วจะเข้าใจ ดูภาค 3 เลยมันจะ งงๆ ผมว่ากลับไปดูแล้วจะเปลี่ยนความคิด
    ส่วนแบทแมนทำไมไม่เก่ง อายุเยอะ นิ ก็ไม่ได้รักษาตัว หลังจากจบภาค 2 กระโดดสูงขนาดนั้น ขาเลยหัก ไม่ฟิตร่างกายตลอด ไม่เหมือนเบน รับจ้างฆ่าตลอด ยังไงเบนก็เก่งกว่า ทั้งตอนแรกและตอนจบ แต่ดันตายเพราะ โดน batplot ยิง
    ข้อมูลแน่น