ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 170 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 70120160168169170171172180220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,226 ถึง 4,250 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมเซ็งเรื่องแสง ตอนนี้เลยมาเล่นเนือเรื่อง วันนนี้ผมล่อไป 7 ชม. ตอนนี้รู้สึกว่ากำลังจะอ้วก

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    จะลง MOD ตัวละครครับ ช่วยแนะนำด้วยว่า ลงแบบไหนดูสวยและก็เป็นธรรมชาติที่สุดครับ เอาแบบที่ว่าใส่ชุดแล้วสวยด้วยนะครับ แนะนำด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    จะลง MOD ตัวละครครับ ช่วยแนะนำด้วยว่า ลงแบบไหนดูสวยและก็เป็นธรรมชาติที่สุดครับ เอาแบบที่ว่าใส่ชุดแล้วสวยด้วยนะครับ แนะนำด้วยครับ
    ต้องแล้วแต่ว่าคุณชอบรูปร่างแบบไหนด้วยล่ะครับแนะนำลองไปดูที่ skyrim nexus หลัก ๆ ก็มี CBBE UNP sevenbase Adec ลองเปรียบเทียบดูเอาครับ วิธีลงก็อยู่ในนั้น ถ้าลงไม่เป็นยังไงก็มาถามได้ครับ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อนว่าท่านชอบแบบไหน หุ่นนางแบบ ไปทาง UNP เลย หุ่นดีน่าอกไม่ใหญ่ พอดีๆเป็นธรรมชาติ ถ้าชอบใหญ่ๆ ก็ ไปทาง CBBE หรือถ้าอยากได้หุ่นนางแบบหน้าอกใหญ่ๆ ก็ไป UNPB
    ส่วนตัวผมใช้ UNP หุ่นนางแบบดีที่สุด

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ผมคงถอนตัวยากจาก CBBE แล้วหละครับสำหรับผมเพราะเสื้อผ้าที่หาโหลดมามีแต่ CBBE ทั้งนั้น แงๆ

ใจจริงก็อยากลอง UNB อยู่นะแต่ทำไงได้ Mod มันไปทางนั้นซะส่วนมากเกือบทั้งหมดเลยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ผมก็ยังไม่เคยลง mod ตัวละครเลยครับ คือเราลง mod แล้วเนี่ย โมเดลที่เรา mod ไว้จะมาทับกับ โมเดล ปัจจุบันของเราโดยอัตโนมัติเลยหรอครับ รวมทั้งพวกผิว ทรงผม เสื้อผ้าด้วย
    เรื่องเสื้อผ้าเนี่ย ก็คือมันเป็นแค่หน้ากากใช่มั้ยครับ หมายถึง ในตัวเราอาจจะใส่ชุดแบบอื่น แต่มันจะโชว์ด้านนอกว่าเราใส่ชุดที่เรา mod ไว้ตลอด เข้าใจถูกมั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    95
    เซงอย่างถึงที่สุดครับผมอุสาปั้นทุกอย่างมากัยมือมาวันนึง Load เซฟเกมสืเล่นไม่ได้ซะงั้นไม่รู้เป้นเพราะอะไรพึ่งลงเสดมะกี้กำลังจะลง ๅMod เนี่ย เฮ้ออุสาแต่งซะหยดย้อยเชียว

ซึ่งผมพยายามยื้อไว้ที่สุดแล้วโดยการเอาเซฟไว้แล้วลงใหม่แต่การจะให้เซฟสมบูรณ์เหมือนเดิมจำเป้นต้องมี Mod เหมือนเดิมมันแย่ตรงนี้เนี่ยแหละครับเลยตัดสินใจเล่นใหม่หมดเลย เสียใจอยู่นิดเนี่ยยังไม่เคยเล่นผ่านสงครามระหว่าง stromcloack กับ imper เลยนะเนี่ย(มัวแต่เลาะเล่น) เอาไปเอามาเซฟเน่า(โหลดเป็น 10นาทียังไม่ขึ้นเลย)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ผมก็ยังไม่เคยลง mod ตัวละครเลยครับ คือเราลง mod แล้วเนี่ย โมเดลที่เรา mod ไว้จะมาทับกับ โมเดล ปัจจุบันของเราโดยอัตโนมัติเลยหรอครับ รวมทั้งพวกผิว ทรงผม เสื้อผ้าด้วย
    เรื่องเสื้อผ้าเนี่ย ก็คือมันเป็นแค่หน้ากากใช่มั้ยครับ หมายถึง ในตัวเราอาจจะใส่ชุดแบบอื่น แต่มันจะโชว์ด้านนอกว่าเราใส่ชุดที่เรา mod ไว้ตลอด เข้าใจถูกมั้ยครับ?
    ก็แล้วแต่ เจ้าของ MOD ครับว่าเค้าสร้าง ที่จะทับของเดิม หรือ แยกบอดี้ไว้ที่อื่น แต่ส่วนใหญ่เด๋วนี้แยกไว้คนละที่กันหมดละครับเท่าที่ผมสังเกตอ่ะนะ เสื้อผ้าก็เช่นกันครับ หรืออื่นๆก็แล้วแต่ เค้าจะแยกไว้ต่างหากทั้งหมด ไม่รวมกับของเดิม
    โดยทั่วไปแล้ว บอดี้ เค้าให้เลือกเองเลยว่าเราจะใช้ของอ่ะไร UNP CBBE UNPB หรืออื่นๆ ได้แค่อย่างเดียว แต่ผมใช้ 2 บอดี้คือ CBBEกับUNP จึงไม่มีปัญหาเรื่องชุดเท่าไรเพราะใส่ได้หมด ฮา ๆ
    เกมผมแค่ 5 G ตอนนี้ยังกับ the sims 3 mod แบบยังไม่ได้ลงก็40กว่า GB ส่วนที่ลง+ตัวเกมก็ 50GB กว่า ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    เซงอย่างถึงที่สุดครับผมอุสาปั้นทุกอย่างมากัยมือมาวันนึง Load เซฟเกมสืเล่นไม่ได้ซะงั้นไม่รู้เป้นเพราะอะไรพึ่งลงเสดมะกี้กำลังจะลง ๅMod เนี่ย เฮ้ออุสาแต่งซะหยดย้อยเชียว

ซึ่งผมพยายามยื้อไว้ที่สุดแล้วโดยการเอาเซฟไว้แล้วลงใหม่แต่การจะให้เซฟสมบูรณ์เหมือนเดิมจำเป้นต้องมี Mod เหมือนเดิมมันแย่ตรงนี้เนี่ยแหละครับเลยตัดสินใจเล่นใหม่หมดเลย เสียใจอยู่นิดเนี่ยยังไม่เคยเล่นผ่านสงครามระหว่าง stromcloack กับ imper เลยนะเนี่ย(มัวแต่เลาะเล่น) เอาไปเอามาเซฟเน่า(โหลดเป็น 10นาทียังไม่ขึ้นเลย)
    เควสหลักนี้ผมไม่สนเท่าไรน่ะ ผมเล่นเควสทั่วไปกับDLC สะมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 14th January 2014 เมื่อ 23:50

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ท่าน wpspo2499 ครับขอชุดในรูปนี้หน่อยนะครับ

และก็ลง ตัวนี้ให้ดูหน่อยครับข้อมูลมันเยอะเหลือเกินยิ่งไม่เก่ง eng ยุ ผมลงแล้วไม่ได้อ่า

http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/41210/?

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่รู้ดิ ผมทำงี้นะ เล่นรอบแรก ตัวเกมเดิม ๆ ไร้ mod ไร้ dlc เล่นจนจบ ดาบโล่ back up save เก็บไว้ 1 ปีต่อมา mod ออกมาตรึม ดึงเซฟนี้มา + โม mod ชุดแรก เต็มสูบ ลงแล้วลบ ลบแล้วลง

1 อาทิตย์ เต็ม ๆ สำหรับ mod เซ็ตแรกที่โม ทดสอบด้วยเซฟ "ไร้ dlc ไร้ mod" ที่ว่า เล่นดาบโล่ + mod เซ็ตแรกที่โมไว้เอง เล่นจนจบ (ดาบโล่ โคตรเทพ) แล้วไง back up save ไว้ "ไรท์ เก็บไว้ ทั้ง mod ทั้ง save แม ร่ ง เลย" 555

6 เดือนต่อมา เบื่อเกมต่าง ๆ หันมาหา skyrim อีกครั้ง โอ้โห mod นี่มัน "สุดยอดดดดดดดดด" ไปไกลแล้ววววว แล้วไง โมตัวเกม + mod ทดสอบด้วย mod ใหม่ ๆ ต่าง ๆ ทดสอบแล้่วด้วย save ที่ว่า ทดสอบแล้วทดสอบอีก จนแน่ใจว่าไม่ bug ไม่เด้ง

แน่ (ใช้เวลา 2 อาทิตย์ ลองแล้วลองอีก) จนได้ตัวเกมที่แน่ใจว่ามันไม่ "พัง" แน่ ๆ จึงค่อยลงตัวเกม "ใหม่ สะอาด + อัพเดท ตัวเกมล่าสุด + อัพเดท mod นั้น ๆ ใหม่ล่าสุด" เสร็จแล้ว ลงเสร็จไรเสร็จ ทดสอบดด้วย save ดาบโล่ที่ว่า

ทดสอบจนแน่ใจแล้ว ว่าไม่มีไรเด้ง ไม่มีไร bug = ใช้เวลาอีก 1 อาทิตย์

= เริ่มปั้นตัวใหม่ + มั่นใจว่ามันไม่เด้งแน่ + back up ลากมันไว้ ไดรฟ์ D กันไปเลย จะได้มั่นใจว่า save นี้มันไม่มีปัญหากะตัวเกมที่โมไว้แน่นอน 555

แล้วได้ ตัวเกมที่เพอร์เฟ็ค คือ รันกับเซฟผม set ไหน ก็ได้ (ไม่ update mod แล้ว)

สรุปคือตอนนี้ผมมีเซฟ เกมที่ สมูบูรณ์ แบบ 3 ตัวละครด้วยกัน ที่ไม่มีปัญหา แน่ ๆ กับ ตัวเกม + mod ของผม แล้วก็ได้ทำการ back up ทั้งตัวเกม กะเซฟพวกนี้ไว้เรียบร้อยแล้ว

(ไรท์ ทั้งตัวเกม ที่โม mod + save เริ่มต้นที่โมเข้ากับ mod set นี้แน่ ๆ) ใครจะจำเอาไปทำก็ลองดูนะครับ

เกมพังจะได้ไม่ต้องมานั่งลง เกม + mod ใหม่ เสียเวลาเป็นสิบ ๆ ชั่วโมง

แต่ถ้าคุณเป็นพวก "กระหาย mod" ผมจะถือว่าบทความนี้เป็นโมฆะครับ 555555555555555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 15th January 2014 เมื่อ 00:22

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ก็แล้วแต่ เจ้าของ MOD ครับว่าเค้าสร้าง ที่จะทับของเดิม หรือ แยกบอดี้ไว้ที่อื่น แต่ส่วนใหญ่เด๋วนี้แยกไว้คนละที่กันหมดละครับเท่าที่ผมสังเกตอ่ะนะ เสื้อผ้าก็เช่นกันครับ หรืออื่นๆก็แล้วแต่ เค้าจะแยกไว้ต่างหากทั้งหมด ไม่รวมกับของเดิม
    โดยทั่วไปแล้ว บอดี้ เค้าให้เลือกเองเลยว่าเราจะใช้ของอ่ะไร UNP CBBE UNPB หรืออื่นๆ ได้แค่อย่างเดียว แต่ผมใช้ 2 บอดี้คือ CBBEกับUNP จึงไม่มีปัญหาเรื่องชุดเท่าไรเพราะใส่ได้หมด ฮา ๆ
    เกมผมแค่ 5 G ตอนนี้ยังกับ the sims 3 mod แบบยังไม่ได้ลงก็40กว่า GB ส่วนที่ลง+ตัวเกมก็ 50GB กว่า ๆ

เควสหลักนี้ผมไม่สนเท่าไรน่ะ ผมเล่นเควสทั่วไปกับDLC สะมากกว่า
    เฮ้ยย จริงดิ ผม 15GB ก้ว่าบ้าแล้วนะเนี่ย -_-
    อ่อเนื้อเรื่องหลักผมไปได้ถึงตอนไปเอา horn อะไรสักอย่างนี่แหละในดันเจี้ยน แล้วปรากฎว่าโดนโจรที่ไหนไม่รู้สอยไปแล้ว เหลือแต่กระดาษแผ่นนึง ตอนนี้กำลังเดินทางไปริเวอวู้ด ... วันนี้ผมล่อไปไม่ต่ำจาก 8 ชม.ละครับ
    อืม...ขอถามนิด ยัยลิเดียมันชอบไป 11รด ที่ไหนก็ไม่รู้ คลาดสายตาเป็นหาย ... ทำไงให้มันมาหาเราอะเนี่ย บางทีรอนานๆมันถึงจะมาถึง มีเจ๊แกอยู่ด้วยเนี่ย สบายเลยนะไว้เป็นตัวแท้ง 5555+ ส่วนตอนนี้เก็บเวลสบายหน่อยละเวทย์เริ่มแรง ยิ่งใส่พวกชุดเพิ่ม เพิ่มมานา เร็วนี่สู้สบายหน่อย
    เจอพวกโหดๆหน่อยก็ขึ้นโหดหิน สู้เอา ... แต่ว่า AI มันก็ฉลาดแท้ เวลามันเสียเปรียบ เช่นเราไปอยู่บนที่สูงแล้วมันตามไม่ได้ มันก็จะวิ่งไปแอบ พอเราลงไปก็ไล่กระตื๊บเราต่อ

อ้อ -_- มันมีเควสฮาๆด้วย ไปเจอ orc ตัวนึง มันบอกว่ามันอะอยากตายแบบยอดเยี่ยม
    ผมถามว่า ทำไมถึงอยากตาย มับอกว่า เพราะมันแก่แล้ว 555
    ผมเลยถามว่าจะให้ช่วยสงเคราะห์ให้มั้ย
    มันก็บอกว่า ได้หรือ เอาดิ -_- แล้วก็ฆ่ามัน เง้อ...เควสแปลกดี

ส่วนมังกร บางตัวก็ไม่ค่อยจะเก่ง ผมฆ่าตายตั้งแต่ผมยังเวล 5 เลยบางตัว (ไม่ใช่มังกรเควสที่หอคอยนะครับ) แต่บางตัวพ่นไฟทีผมก็เดี้ยงเลย -_-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ท่าน wpspo2499 ครับขอชุดในรูปนี้หน่อยนะครับ

และก็ลง ตัวนี้ให้ดูหน่อยครับข้อมูลมันเยอะเหลือเกินยิ่งไม่เก่ง eng ยุ ผมลงแล้วไม่ได้อ่า

http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/41210/?
    เฮ้ยเอาดิท่านผมเอาด้วย ฮ่าๆ อยากลองลงพวก mod สกิน หน้าตาละตอนนี้ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 15th January 2014 เมื่อ 00:16

กล่าวขอบคุณ
    95
    55 ลงเถอะครับจะไม่ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 5555

ตามที่แนะนำไว้ข้างบนใช้ UNPB เถอะครับ CBBE ไม่สวยเท่าไหร่ผมไม่ค่อยถูกใจเหมือนกันแต่ทำไงได้

ขอถามอีกอย่างนะครับ CharacterMakingExtender ไอ้ตัวนี้แหละผมสังเกตุมันติดมากับ EnhancedCharacterEdit มัน EROR อะครับต้องแก้ไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 15th January 2014 เมื่อ 00:24

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    55 ลงเถอะครับจะไม่ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 5555

ตามที่แนะนำไว้ข้างบนใช้ UNPB เถอะครับ CBBE ไม่สวยเท่าไหร่ผมไม่ค่อยถูกใจเหมือนกันแต่ทำไงได้

ขอถามอีกอย่างนะครับ CharacterMakingExtender ไอ้ตัวนี้แหละผมสังเกตุมันติดมากับ EnhancedCharacterEdit มัน EROR อะครับต้องแก้ไง

ชุดนั้นผมไม่ทราบน่ะครับมันเก่าแล้ว ส่วน MOD ที่จะให้ลงต้องขอลองก่อนแล้วกันครับ

ท่านใช้ RaceMenu หรือ Enhanced Character Edit ครับ ? หน้าต่างสร้างตัวละครน่ะ รู้ลึกผมที่ท่านให้ผมลองมันจะแนะให้ ลงของ RaceMenu น่ะครับ
    ส่วน CharacterMakingExtender ของ Enhanced Character Edit ผมก็ไม่ทราบนะครับเพราะของผมลงแล้วมีปัญหาตลอดเลยเอาออก ใช้ RaceMenu แทน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    เฮ้ยย จริงดิ ผม 15GB ก้ว่าบ้าแล้วนะเนี่ย -_-
    อ่อเนื้อเรื่องหลักผมไปได้ถึงตอนไปเอา horn อะไรสักอย่างนี่แหละในดันเจี้ยน แล้วปรากฎว่าโดนโจรที่ไหนไม่รู้สอยไปแล้ว เหลือแต่กระดาษแผ่นนึง ตอนนี้กำลังเดินทางไปริเวอวู้ด ... วันนี้ผมล่อไปไม่ต่ำจาก 8 ชม.ละครับ
    อืม...ขอถามนิด ยัยลิเดียมันชอบไป 11รด ที่ไหนก็ไม่รู้ คลาดสายตาเป็นหาย ... ทำไงให้มันมาหาเราอะเนี่ย บางทีรอนานๆมันถึงจะมาถึง มีเจ๊แกอยู่ด้วยเนี่ย สบายเลยนะไว้เป็นตัวแท้ง 5555+ ส่วนตอนนี้เก็บเวลสบายหน่อยละเวทย์เริ่มแรง ยิ่งใส่พวกชุดเพิ่ม เพิ่มมานา เร็วนี่สู้สบายหน่อย
    เจอพวกโหดๆหน่อยก็ขึ้นโหดหิน สู้เอา ... แต่ว่า AI มันก็ฉลาดแท้ เวลามันเสียเปรียบ เช่นเราไปอยู่บนที่สูงแล้วมันตามไม่ได้ มันก็จะวิ่งไปแอบ พอเราลงไปก็ไล่กระตื๊บเราต่อ

อ้อ -_- มันมีเควสฮาๆด้วย ไปเจอ orc ตัวนึง มันบอกว่ามันอะอยากตายแบบยอดเยี่ยม
    ผมถามว่า ทำไมถึงอยากตาย มับอกว่า เพราะมันแก่แล้ว 555
    ผมเลยถามว่าจะให้ช่วยสงเคราะห์ให้มั้ย
    มันก็บอกว่า ได้หรือ เอาดิ -_- แล้วก็ฆ่ามัน เง้อ...เควสแปลกดี

ส่วนมังกร บางตัวก็ไม่ค่อยจะเก่ง ผมฆ่าตายตั้งแต่ผมยังเวล 5 เลยบางตัว (ไม่ใช่มังกรเควสที่หอคอยนะครับ) แต่บางตัวพ่นไฟทีผมก็เดี้ยงเลย -_-

เฮ้ยเอาดิท่านผมเอาด้วย ฮ่าๆ อยากลองลงพวก mod สกิน หน้าตาละตอนนี้ อิอิ

พวก AI นั้นอยู่ที่เราปรับด้วยครับ ส่วนตัวของผมปรับ ระดับตำนาน พูดง่ายๆ ยากที่สุด มังกรไม่ต้องพูด โดนแค่1-2 ทีก็ดับแล้วครับ แต่พอดี เวลสูงแล้วของดี เต็มที่ ถ้าโดนเต็มๆ 3 ทีก็ดับแต่ถ้ามันลงพื้นเมื่อไร มันก็ดับเพราะดาบผมโกงสุด ๆ - -''

ส่วน MOD บอดี้ ลองตัวนี้ครับ The Ningheim Race ใช้ NMM ลงน่ะครับจะ มีของให้เลือกมากมาย ไฟล์ 500 MB กว่าๆตัวเดียวครบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 15th January 2014 เมื่อ 01:04

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ว่าแต่เรื่องผู้ติดตามผมหายนี่ทำยังไงหว่า ? มันมีวิธีดูในแมพมั้ยครับว่ามันอยู่ตรงไหน หรือมันตายเนี่ย หาไม่เจอ แต่ไม่ได้ตายแน่ๆเพราะตอนผมสู้อยู่ไม่ได้ตายนะ แต่อยู่ๆก็หายไปดื้อๆ

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ชุดนั้นผมไม่ทราบน่ะครับมันเก่าแล้ว ส่วน MOD ที่จะให้ลงต้องขอลองก่อนแล้วกันครับ

ท่านใช้ RaceMenu หรือ Enhanced Character Edit ครับ ? หน้าต่างสร้างตัวละครน่ะ รู้ลึกผมที่ท่านให้ผมลองมันจะแนะให้ ลงของ RaceMenu น่ะครับ
    ส่วน CharacterMakingExtender ของ Enhanced Character Edit ผมก็ไม่ทราบนะครับเพราะของผมลงแล้วมีปัญหาตลอดเลยเอาออก ใช้ RaceMenu แทน

พวก AI นั้นอยู่ที่เราปรับด้วยครับ ส่วนตัวของผมปรับ ระดับตำนาน พูดง่ายๆ ยากที่สุด มังกรไม่ต้องพูด โดนแค่1-2 ทีก็ดับแล้วครับ แต่พอดี เวลสูงแล้วของดี เต็มที่ ถ้าโดนเต็มๆ 3 ทีก็ดับแต่ถ้ามันลงพื้นเมื่อไร มันก็ดับเพราะดาบผมโกงสุด ๆ - -''

ส่วน MOD บอดี้ ลองตัวนี้ครับ The Ningheim Race ใช้ NMM ลงน่ะครับจะ มีของให้เลือกมากมาย ไฟล์ 500 MB กว่าๆตัวเดียวครบ
    ผมยังไม่ได้ลองครับตัวนี้มันมีอะไรบ้างครับ ไอ้The Ningheim Race เนี่ย

เรื่อง Follow ผมเจอปัญหาใหญ่อะดับชาติเข้าแล้วครับ มันตีกันเองครับ 55(มันแย่งผมอะนะ55ล้อเล่น) ไม่รู้จะทำไงดี คนนึงสกิลระยะไกลคนนึงระยะประชิดพอมันยิงโดนกันมันก็ตีกันเองแก้ยังไงดีหว่า 55 สงสัยต้องเก็บไว้บ้านอย่างเดียวละม้าง

ออลืมตอบท่านข้างบนถ้ามันไม่ตายนะครับผมเอามาให้แค่ Lydia นะใช้รหัส player.moveto [รหัส](ลองพิมพ์ help (ชื่อตัวละครดู)แค่นี้ครับส่วนพวกที่เป้น Mod ก็ลองทำดูเผื่อได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 15th January 2014 เมื่อ 01:27

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ผมยังไม่ได้ลองครับตัวนี้มันมีอะไรบ้างครับ ไอ้The Ningheim Race เนี่ย

เรื่อง Follow ผมเจอปัญหาใหญ่อะดับชาติเข้าแล้วครับ มันตีกันเองครับ 55(มันแย่งผมอะนะ55ล้อเล่น) ไม่รู้จะทำไงดี คนนึงสกิลระยะไกลคนนึงระยะประชิดพอมันยิงโดนกันมันก็ตีกันเองแก้ยังไงดีหว่า 55 สงสัยต้องเก็บไว้บ้านอย่างเดียวละม้าง

ออลืมตอบท่านข้างบนถ้ามันไม่ตายนะครับผมเอามาให้แค่ Lydia นะใช้รหัส player.moveto [รหัส](ลองพิมพ์ help (ชื่อตัวละครดู)แค่นี้ครับส่วนพวกที่เป้น Mod ก็ลองทำดูเผื่อได้

The Ningheim Race มี ผิว ผม บอกี้ cbbe unp unpb +bbp แล้วก็อื่นๆ ต้องลองครับตัวเลือกเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,513

แล้วถ้ามันตายอะครับ เราต้องทำยังไง หาผู้ติดตามใหม่ได้มั้ยฮะ ตัวแท้งเลยนะนั่น 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้เรื่องแล้วครับ MOD ที่ท่าน vihog ให้ทดสอบเด๋วเขียนวิธีลงแปป

THEHAGs Privat Wartattoos - Facial Warpaints for Females
    สิ่งที่ต้องมีน่ะครับมันจะเยอะหน่อยแต่ถ้าอยากได้ต้องทำใจครับ แล้วก็ใครใช้ RaceMenu เอาไปลงด้วยก็ดีครับ สวยดี

1.BS-THEHAGs privat wartattoos for RaceMenu Overlays
    2.THEHAGs Privat Tattoos for CBBE v3d2 หรือ THEHAGs Privat Tattoos for UNP - UNPB เลือกตามบอดี้ตัวเอง
    3.RaceMenu
    ปล.แนะให้โหลดไฟล์เสริมของ RaceMenu ด้วย พวก DisableFaceGenCache v1-1 / Overlays Plugin v2-0-0
    4.CharGen Extension
    ปล.โหลดทั้ง 3 ตัวน่ะครับ CharGen Core v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4 ECE
    5.NetImmerse Override

วิธีลงน่ะครับ ก็ ลง
    NetImmerse Override ก่อนแล้วก็ ลง RaceMenu >>> CharGen Core v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4 ECE>>>BS-THEHAGs privat wartattoos for RaceMenu Overlays >>> THEHAGs Privat Tattoos(ตามบอดี้ตัวเอง)

ภาพครับ

ปล.ลายเยอะมาก อ๋อ ลงแล้วไม่รู้ใช้ยังไงก็ดูที่รูปด้านล่างครับครับ ตรงรูป หน้า ตัวคน มือ ขา ด้านขวา ถ้าจะแต่งหน้าก็ เลือกลายใดลายหนึ่งก่อน(ด้านช้าย)แล้วก็ค่อยไปปรับลายตรงหน้าด้านขวาอีกที กด T

อ่านน่ะครับ >>> EnhancedCharacterEdit<<< ใช้ไม่ได้นะครับ MOD นี้ ไม่งั้นมีเด้ง ฮา !!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    แนะนำ mod ภาพสวยกับหุ่นดีหน่อยครับไม่เคยลง mod เลยครับ
    The Ningheim Race
    ตัวนี้ครับ ส่วน ENB ลองหาใน Google ก่อนว่าชอบแบบไหน พิมไปเลย Skyrim ENB

แชร์ของที่ใช้กันจริงๆ หน่อยดีกว่าของที่ผมใช้กับสายที่เล่น บอกก่อนเนอะเก็บสด เชฟนี้ไม่มีโกง(นิดหน่อย) แล้วก็ ค่าอัพพวก MP HP ST +พอย สกิล นี้ MOD เพิ่มเนอะ(ยกเว้นเชฟลง MOD ฮา ๆ)

อันนี้ชุดที่ใช้เวลาทำเควสต่าง ๆ ปล.ชุดพวกนี้คือชุด MOD น่ะครับต้องโหลดเอา ผมขาดดาบใหญ่กับแหวน ยังหา MOD เทพๆไม่ได้

ตัวนี้เวล 87
    (ส่วนตัวถ่ายรูป เวล 100 สกิลครบ อัพเต็ม ของในเกมมีในตัวหมด 5555+)

ค่าพลังถ้าใส่พวกนี้

ยังมีอีก 4 ชุด+ดาบคาตาน่า อีก 3 เล่ม น่ะครับที่ใส่ไปรบได้จริงๆ แต่ไว้วันหลังจะถ่ายให้ดูละกัน (อีก100กว่า ใส่ถ่ายรูป - -'')

อันนี้โกงไป 2 สกิล - -''

ถามหน่อยน่ะครับ ใครเป็นแบบผมมั้ง เวลาเปลี่ยน เผ่า หรือแต่งหน้าทำผมแล้วเวลสกิลลดเหลือ 1 มั้ง ของผมเวลสกิลเหลือ 1 แต่ตรงจุดที่อัพไปแล้วกับเต็ม 100 สะงั้น แต่ความสามารถของสกิลก็ใช้ได้ปกติพา งง"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 15th January 2014 เมื่อ 05:01

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    แนะนำ mod ภาพสวยกับหุ่นดีหน่อยครับไม่เคยลง mod เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    เอาละได้เรื่องแล้วครับท่านผู้ช๊มมม!!! หลังจากลองเอาตัวเกมส์ไปลงกับ notebook แล้วใช้ ENB ของคุณ Zidane เหมื๊อนเดิม ปรากฎว่า แสงมันไม่ทะลุภูเขาวุ้ยยย!
    อ้าว! งั้นก็แปลว่ามันอยู่ที่การ์ดจอผมสิเนี่ย ไปกันใหญ่ละไม่รู้จะตั้งค่ายังไงเลยทีนี้ ผมใช้ GTX 660 ti oc อะนะ

ย้ำอีกทีเรื่องแสง อาการที่เครื่อง PC ผมเป็นอยู่ก็คือ แสงอาทิตย์ตอนเที่ยงที่เป็นแสงสีขาว มันจะไม่ทะลุนะครับ ที่มันจะทะลุก็แค่เวลา 7.00-8.50 โดยประมาณ แล้วก็ตอนเย็น 17.30 โดยประมาณ โดยแสงดวงอาทิตย์หลักก็คือดวงกลมๆมันจะไม่ทะลุ แต่มันจะทะลุเฉพาะแสงสีส้มแสดเจิดจ้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 15th January 2014 เมื่อ 06:27

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ไม่ได้เล่นมานานพึ่งกลับมาเล่น :3

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ^
    ^
    ขอ MOD racemenu ตัวนี้หน่อยครับ น่าสนใจ

กระทู้นี้ กลับมาคึก อีกแล้วแฮะ เห็นเงียบๆไปหลายเดือน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 15th January 2014 เมื่อ 09:25

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ผมลองลง realistic ENB แล้วเกมเด้งตลอดเลย ปิด Modอื่นทั้งหมดก็ยังเด้ง ใครพอจะอธิบายวิธีลงที่ถูกต้องได้มั้ยครับ ผมก็ทำตามมันบอกตลอดนา

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้เรื่องแล้วครับ MOD ที่ท่าน vihog ให้ทดสอบเด๋วเขียนวิธีลงแปป

THEHAGs Privat Wartattoos - Facial Warpaints for Females
    สิ่งที่ต้องมีน่ะครับมันจะเยอะหน่อยแต่ถ้าอยากได้ต้องทำใจครับ แล้วก็ใครใช้ RaceMenu เอาไปลงด้วยก็ดีครับ สวยดี

1.BS-THEHAGs privat wartattoos for RaceMenu Overlays
    2.THEHAGs Privat Tattoos for CBBE v3d2 หรือ THEHAGs Privat Tattoos for UNP - UNPB เลือกตามบอดี้ตัวเอง
    3.RaceMenu
    ปล.แนะให้โหลดไฟล์เสริมของ RaceMenu ด้วย พวก DisableFaceGenCache v1-1 / Overlays Plugin v2-0-0
    4.CharGen Extension
    ปล.โหลดทั้ง 3 ตัวน่ะครับ CharGen Core v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4 ECE
    5.NetImmerse Override

วิธีลงน่ะครับ ก็ ลง
    NetImmerse Override ก่อนแล้วก็ ลง RaceMenu >>> CharGen Core v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4/CharGen Morphs v2-1-4 ECE>>>BS-THEHAGs privat wartattoos for RaceMenu Overlays >>> THEHAGs Privat Tattoos(ตามบอดี้ตัวเอง)

ภาพครับ

ปล.ลายเยอะมาก อ๋อ ลงแล้วไม่รู้ใช้ยังไงก็ดูที่รูปด้านล่างครับครับ ตรงรูป หน้า ตัวคน มือ ขา ด้านขวา ถ้าจะแต่งหน้าก็ เลือกลายใดลายหนึ่งก่อน(ด้านช้าย)แล้วก็ค่อยไปปรับลายตรงหน้าด้านขวาอีกที กด T

อ่านน่ะครับ >>> EnhancedCharacterEdit<<< ใช้ไม่ได้นะครับ MOD นี้ ไม่งั้นมีเด้ง ฮา !!!!

The Ningheim Race
    ตัวนี้ครับ ส่วน ENB ลองหาใน Google ก่อนว่าชอบแบบไหน พิมไปเลย Skyrim ENB

แชร์ของที่ใช้กันจริงๆ หน่อยดีกว่าของที่ผมใช้กับสายที่เล่น บอกก่อนเนอะเก็บสด เชฟนี้ไม่มีโกง(นิดหน่อย) แล้วก็ ค่าอัพพวก MP HP ST +พอย สกิล นี้ MOD เพิ่มเนอะ(ยกเว้นเชฟลง MOD ฮา ๆ)

อันนี้ชุดที่ใช้เวลาทำเควสต่าง ๆ ปล.ชุดพวกนี้คือชุด MOD น่ะครับต้องโหลดเอา ผมขาดดาบใหญ่กับแหวน ยังหา MOD เทพๆไม่ได้

ตัวนี้เวล 87
    (ส่วนตัวถ่ายรูป เวล 100 สกิลครบ อัพเต็ม ของในเกมมีในตัวหมด 5555+)

ค่าพลังถ้าใส่พวกนี้

ยังมีอีก 4 ชุด+ดาบคาตาน่า อีก 3 เล่ม น่ะครับที่ใส่ไปรบได้จริงๆ แต่ไว้วันหลังจะถ่ายให้ดูละกัน (อีก100กว่า ใส่ถ่ายรูป - -'')

อันนี้โกงไป 2 สกิล - -''

ถามหน่อยน่ะครับ ใครเป็นแบบผมมั้ง เวลาเปลี่ยน เผ่า หรือแต่งหน้าทำผมแล้วเวลสกิลลดเหลือ 1 มั้ง ของผมเวลสกิลเหลือ 1 แต่ตรงจุดที่อัพไปแล้วกับเต็ม 100 สะงั้น แต่ความสามารถของสกิลก็ใช้ได้ปกติพา งง"
    ไม่ต้องงงไปครับท่านเวลาปรับแต่งเราสามารถปรับอะไรก็ได้ ยกเว้น เผ่า ครับผม ซึ่งถ้าเปลี่ยนเผ่ามันจะรวนไปหมดเหมือนกับตอนเราเลือกตัวละครใหม่เลยแต่ยกเว้นอันที่ท่านบอกอะครับสกิล ยังเหมือนเดิมครับ ขอบคุณนะครับเรื่อง Mod ลงง่ายขึ้นเยอะ

พึ่งเทสมาเมื่อกี้แ่าทำไมผมลงแล้วมันไม่ได้อ่าเฮ้ออยากได้ Warpaints ว้อยยยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 15th January 2014 เมื่อ 12:23

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ดูดวิญญาณมังกรยังไงครับ เมื่อวานฆ่าไปได้ 3 ตัวแนะ แต่ตัวไม่ใหญ่เป้ง แต่ก็ใช้เวลาไปร่วมสิบห้านาที พอมันตายลูทของได้อย่างเดียว มันไม่ยอมสูบวิญญาณ หรือว่ามันสูบวิญญาณเฉพาะเควสแรกเควสเดียว