ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3846474849505898148 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,176 ถึง 1,200 จากทั้งหมด 5900
    Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo-nomercy อ่านกระทู้
    ผมใช้ของเพื่อน JKG ด้วยกันนี่แหละครับ ชื่อ Zidane ครับ แต่ตอนนี้ไม่ทราบว่าหายไปไหน(ฮา)
    ตายยากครับ ฮ่าๆๆๆ 5555+ (หัวเราะ)
    มาพร้อมกับตัวใหม่ครับ ฝากไว้ในหัวใจอีกตัวก็แล้วกันครับ
    ลอกข้อความมาจาก fox6000.org ในกระตู้ป๋มเอ๋ง

**ENBSeries V-0.119 Preset By Zidane v.0.91 only ENB**

ตอนนี้เล่นใหม่หมดจดครับ เลยหาวิวเจ๋งๆไม่ได้ มีแค่แถวเริ่มต้นเกม
    ตัวนี้ภาพเปลี่ยนไปพอควรครับ มอริส (คนทำ ENB) ได้แก้ให้ใส่ลายละเอียดลงไปได้อีกขั้นนึง
    ตัวนี้ผมให้สีอีกแบบหนึ่ง จากตัวเก่าๆที่ทำมา
    ใน ENB 0.119 นี้ มอริส เค้าเพิ่ม SKYLIGHTING ขึ้นมาด้วย ทำให้เราปรับเงา ให้เข้มขึ้นได้
    แต่ผมว่ายังต้องมีของดีอีกแน่ๆ เพราะ SKYLIGHTING ใน GTA 4 มันเป็น การสะท้อน เงารถ
    กับสีของท้องฟ้า ก็หวังลึกๆว่า SKYLIGHTING คงยังต่อ ยอดออกไปได้อีก

โหลดไปลองได้เลยครับ
    http://www.4shared.com/rar/HDaElmhM/...t_By_Zid.html?

-ลงธรรมดาๆเลยครับ ไม่ต้องผ่านอะไรทั้งนั้น จะชัวร์ที่สุดครับตัวนี้

**ลงแล้ว ช่วยโพสรู้ ให้ดูหน่อยนะครับ ผมยากรู้ว่า เครื่องอื่นจะได้ภาพแบบไหนบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ**
    ** MOD นี้ ไม่ซับพอร์ต กับ MOD Realistic Lighting นะครับ (แต่อาจใช้ร่วมกับบางตัวได้มั้ง? คอยเวอร์ชั่นหน้า อาจ จะได้ใช้ร่วมกัน อิอิ)**
    ครับเอาลงไปไว้ที่เดียวกับตัว .exe ครับ จะแก้ไขเองหรือ เข้าไปใช้เลยก็ได้ครับ ผมลง ENB Customizer v2 ไว้ให้แล้วใช้งานง่าย
    แปะภาพให้ดูด้วยนะครับ
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 20th September 2012 เมื่อ 23:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ^
    ^^
    ผมลองใช้แล้วไม่รู้ว่าทำถูกเปล่านะเราต้องก็อบปี้ไฟล์ทั้งหมดลงในไฟล์เกมส์แล้วก็ให้กดเข้าโปรแกรมไรไม่รู้ที่มีกับตัว MOD นี้เพื่อทำการเซ็ดค่าที่ต้องการ ผมลองทำแล้วภาพสวยดีบางช่วงกระตุกนิดนึง
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

ลองลงดูแล้วครับ ไม่ได้ปรับอะไรเลยภาพสวย ok เลยไม่กินเฟรมเรตเท่าไหร่
    ผมใช้ Mod Customize Lighting Overlay + Realistict Lighting เสริมเข้าไปด้วยครับ

เดี๋ยวจะถ่ายมาเพิ่มให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย August T. Ripper : 21st September 2012 เมื่อ 02:06

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ปรับภาพตั้งแค่แบบ ท่านยังไงอะ
    ของผมลองแล้ว มัน แบบ ปวดตาอะ อธิบายไม่ถูก ไอ้ส่วนที่มืดก็มืดไปเลย ส่วนที่สว่างก็ สว่างซะแสบตา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fames14 อ่านกระทู้
    เอาไปแปะได้เลยครับ เพื่อเป็นข้อมูลเล็กๆ น้อยๆ เกี่ยวกับการใช้ ENB

สำหรับโน๊ตบุกเครื่องไหนที่มี NVIDIA OPTIMUS หาก OPTIMUS ไม่ทำงานหลังจากที่ลง ENB แล้วให้ทำตามนี้ครับ
    1. หลังจากที่ลง ENB ในโฟลเดอร์เกมแล้ว จะมีไฟล์ d3d9.dll อยู่ ให้เราเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น d3dx.dll
    2. ดาวน์โปรแกรม Winhex ตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.upload-thai.com/download....8027c7f8d8b597 (ใครที่มีแล้วก็ไม่ต้องโหลดนะครับ)
    3. เปิดโปรแกรม WinHex ขึ้นมา ไม่ต้อง Setup นะครับ
    4. เลือก File >> Open แล้วไปที่โฟลเดอร์เกม Skyrim ที่เราได้ติดตั้งไว้ แล้วเลือกไฟล์ TESV.exe (ควรสำรองไฟล์นี้ไว้ด้วยนะครับ)
    5. หลังจากที่เปิดไฟล์ TESV ขึ้นมาแล้ว ให้กด Ctrl + F แล้วหาคำว่า d3d9 กด OK มันจะปารกฎข้อความ d3d9 ทางด้านขวามือ
    6. ให้เราเปลี่ยนชื่อให้ตรงกับชื่อที่เราเปลี่ยนในข้อ 1. คือ d3dx ("เปลี่ยนเฉพาะเลข 9 เป็น x ก็พอครับตัวพิมพ์เล็กหรือใหญ่ก็ได้") พอเปลี่ยนแล้วก็กด Ctrl+ F หาใหม่แล้วก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ (จะมีประมาณ 3-4 จุดที่เราต้องเปลี่ยน)
    7. หลังจากที่เปลี่ยนหมดแล้วมันจะฟ้องว่า "d3d9" was not found. จากนั้นกดเซฟ แล้วก็ลองเข้าเกมดูครับ ^^

Winhex มันเซฟไม่ได้ครับ มีตัวเต็มไหมครับ

ผมใช้อยู่ยังเซฟได้นะครับ กดเข้าใช้ winhex.exe ได้เลยครับ ไม่ต้อง Setup นะ
    ผมอัพลิ้งค์ให้ใหม่ครับ http://www.4shared.com/zip/tOWFgf80/winhex.html?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    thepoohsun แปลกมากครับ เนี่ย ผมก็เลย อยากให้แคป รูปมาให้ดู เพราะบางคนก็ได้บางคนก็สีเพี้ยนครับ ท่านแน่ใจนะว่า ไม่ได้ใช้ MOD กราฟฟิกตัวอื่น
    ลองลบ ตัวอื่นออกดูก่อนนะครับ แปลกๆ
    August T. Ripper ของท่าน ก็สีแสบ ตา ซะ สีฟ้าก็เข้มมากๆ เล่นเอาผม งง ไปเลย เฮอะๆ

ทั้ง 2 ท่านใช้ การ์ดจอ ค่ายไหนครับ ตอนผมโม ผม ใช้ 7770 โม ผมก็คิดไว้แล้ว ว่าต้องสีเพี้ยนๆ
    เพราะตอนนี้ 7770 ผม มันตัวใหม่ ตัวเก่าใช้ GTS250 พอมาลง MOD นี้ พบว่า สีมันสว่างเกิน (แต่ไม่เพี้ยน ถึง ขนาดนี้)
    ลองถ่ายภาพตอนกลางคืนมาให้ด้วยนะครับ

เนี้ยครับ ภาพถ่ายจากเครื่องผม สดๆ ผมใช้ตัวนี้เล่นเลยด้วยซ้ำอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    ที่สีฟ้าแสบตา ผมคิดว่าน่าจะเป็นผลมาจากการปรับ contrast จาก mod CLO ที่คุณ August ใช้น่ะ ถึงจะบอกว่าไม่ได้เสริมอะไรเลย แต่ถ้าอยากทราบว่าจริงๆแล้ว หน้าตาของ ENB เป็นเช่นไร(โดยไม่ปรับ) คงต้องกด clear ในหน้าเมนูของ CLO ซะก่อน
    (ที่มันดูวิ้งๆอาจจะเป็นผลมาจากค่า bloom ก็ได้นา) ผมแอบรู้สึกว่ามันเบลอแปลกๆนิดนึง อย่าลืมปิด Dynavision ก่อนเน้อ (เดา)

กล่าวขอบคุณ
    62
    ใช้แล้วครับที่เห็นสีฟ้าๆแสบตานั่นเป็นผลมาจาก CLO ครับผมปรับแบบ dreamy ผสมกับ realistict + Realistict Lighting

ส่วนภาพข้างล่างนี้ผมปิด mod ทั้งสองตัวไปเรียบร้อยแล้วครับ

ภาพตอนกลางคืนครับ ถ้าเปิด mod 2 ตัวนั้นด้วยมันจะมิดสนิทเลยครับ

ตอบคุณ Zidane ผมใช้การ์ดจอของ NVIDIA Geforce 310M ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย August T. Ripper : 21st September 2012 เมื่อ 11:55

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    OK เลยครับ เท่าที่ดูนี่จะสว่าง กว่าของผมเล็กน้อย แต่โดยรวมนี่ใกล้เคียงกันครับ สบายใจแล้วครับ สวยใช้ได้ที่เดียว อิอิ(ยอตัวเอง)
    แล้วเรื่องเฟรมเรท เป็นยังไงบ้างครับ ผมไม่ได้ประบ ssao คิดว่า ไม่น่าจะกินเครื่องเท่าไหร่ แต่ตัว 0.119 มันมี option ใหม่ ขึ้นมาเลย
    ไม่แน่ใจว่ากิรเฟรมเรทหรือเปล่า โดยปกติ เฟรมเครื่องผม จะตกประมาณ 3-4 เฟรม แต่ถ้าในเมือง ก็จะเยอะหน่อยประมาณ 4-6 เฟรม
    310M เป็น notebook น่าจะตกเยอะเลย

สวยเป็ดๆเลยท่าน
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 21st September 2012 เมื่อ 19:24

กล่าวขอบคุณ
    62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    OK เลยครับ เท่าที่ดูนี่จะสว่าง กว่าของผมเล็กน้อย แต่โดยรวมนี่ใกล้เคียงกันครับ สบายใจแล้วครับ สวยใช้ได้ที่เดียว อิอิ(ยอตัวเอง)
    แล้วเรื่องเฟรมเรท เป็นยังไงบ้างครับ ผมไม่ได้ประบ ssao คิดว่า ไม่น่าจะกินเครื่องเท่าไหร่ แต่ตัว 0.119 มันมี option ใหม่ ขึ้นมาเลย
    ไม่แน่ใจว่ากิรเฟรมเรทหรือเปล่า โดยปกติ เฟรมเครื่องผม จะตกประมาณ 3-4 เฟรม แต่ถ้าในเมือง ก็จะเยอะหน่อยประมาณ 4-6 เฟรม
    310M เป็น notebook น่าจะตกเยอะเลย
    ก็กินครับแต่ไม่มากจนเกินไป ไม่กระตุกมากครับแต่จะหน่วงๆนิดนึงเวลาลงดันดันเจี้ยนนี่ลื่นเลยครับ แต่ถ้ามีเปิด ssao ไว้ด้วยก็จบกันละครับ 555
    รูปสุดท้ายของแถมครับ ที่จริงไม่มีศัตรูซักกะตัวขี่ม้าแอคท่าไปงั้น 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย August T. Ripper : 21st September 2012 เมื่อ 18:59

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryosaki อ่านกระทู้
    ผมใช้อยู่ยังเซฟได้นะครับ กดเข้าใช้ winhex.exe ได้เลยครับ ไม่ต้อง Setup นะ
    ผมอัพลิ้งค์ให้ใหม่ครับ http://www.4shared.com/zip/tOWFgf80/winhex.html?
    เป็นเพราะผมลง mod อันอื่นไปก่อนหรือเปล่าครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีแพทไมครับเกมผมโหลดมาสมัยเกมออกไหม่ๆไปหาแพทตอนนี้ลิ้งตายหมดเลย

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448

คือ ของผมหัวกับตัวคนละสีอ่ะครับของmod change ของท่าน jojo อ่ะครับใครลงแล้วไม่เป็นบอกวิธีผมหน่อยสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aznables อ่านกระทู้
    มีแพทไมครับเกมผมโหลดมาสมัยเกมออกไหม่ๆไปหาแพทตอนนี้ลิ้งตายหมดเลย
    เอามาจาก fox6000.org ครับ เครดิตท่าน leesonhok ครับ

1.7.7.0.6 (Update 10) ถ้ามีอาการหลุดหรือเด้งออกจากเกมกรุณาตรวจสอบเครื่องของท่านว่า มี Mod ไหนที่มันเก่าหรือที่มันทำให้หลุดออกจากเกม โดยการ ไล่ติ๊ก data file ที่ล่ะตัว แล้วลองเข้าเกมใหม่ว่ามันใช้ได้ปกติหรือมันเด้งตัวไหนเด้งหรือหลุดก้อแค่ลบมันออกไม่ก้อไม่ต้องติ๊กตัวนั้นแค่นั้นเอง !!! )))
    http://www.mediafire.com/?zr1kf23euafhf6k
    อัพเดทนี้ ถ้าคนที่โหลด dawnguard มาแล้วไม่ต้องลงก้อได้น่ะครับ อันนี้แค่แยกมันออกมาสำหรับคนอยากอัพเดทแพทเฉยๆ *ย้ำน่ะครับไม่ได้รวม dawnguardน่ะ อันนี้เปนแค่ตัวแพทเฉยๆน่ะครับ* **
    แถมskse 1.7 น่ะครับ http://skse.silverlock.org/beta/skse_1_05_10.7z

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ August T. Ripper อ่านกระทู้
    ก็กินครับแต่ไม่มากจนเกินไป ไม่กระตุกมากครับแต่จะหน่วงๆนิดนึงเวลาลงดันดันเจี้ยนนี่ลื่นเลยครับ แต่ถ้ามีเปิด ssao ไว้ด้วยก็จบกันละครับ 555
    รูปสุดท้ายของแถมครับ ที่จริงไม่มีศัตรูซักกะตัวขี่ม้าแอคท่าไปงั้น 5555
    ม้าที่ว่า เป็น MOD ใช่ปะผมก็ลง แต่หาไม่เจอสักที่ (หรือว่าต้องทำเควสเนื้อเรื่อง Dawn guard)

กล่าวขอบคุณ
    165
    ไม่แน่ใจว่าเรียกเป็น MOD หรือว่าแผทเสริมนะ ถ้าเดาไม่ผิดม้าตัวนี้มันมีอยู่ในแผทแวมไพร์อะต้องทำเควสถึงจะได้

และแล้วก็มีอีก 1 ปัญหามาให้ปวดหัวครับ ไม่รู้วาพวกคุณเป็นกันเปล่านะไอโปรแกรม NMM อะครับมันอัพเดดไรไม่รู้อะครับแล้วรู้สึกว่าอัพเดดไม่ได้มีผลเสียอะไรเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    ไอ้ NMM นี่แหละ สร้างปัญหาให้ผมมาก เวลาลง มันล่อลงทุกไฟล์ลงไปแม้กระทั้งรูปที่เค้าแนบมา ยังไม่รวม พวก
    read me อีก option ของ ไฟล์มันยังลงให้เลย สะดวกแค่ตอนลงกับตอนลบอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    165
    ทำไงได้หละครับถ้าผมจำได้ไม่ผิด MOD บางตัวต้องใช้ไอนี่ช่วยลงไม่งั้นจะใช้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    8
    NMM ต้อง อ่าน ด้วยครับ เวลาลง
    อย่างเช่น ผมลง MOD นึง มังแจ้งว่าทับกัน ผมก็งง ผมอ่านไปอ่านมา เวรกำไฟล์ Readme.txtนี่หว่า
    กดNo ไปครับ
    เมื่อก่อนก็เป็น modปัญหาเยอะ เพราะ nmmนี่แหละ(ด้วยความสบายเกินไปสักแต่ลง ไม่ได้อ่านเช็คอะไร)
    มาหลังๆ เริ่มเข้าใจกับมันก็ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ผมขอ ลิ้งที่โหลด Mod ได้ ขอตัว Mod เท่ๆ
    ขอแพท ด้วยก็ดีครับ ผมอยากกลับมาเล่น Skyrim ใหม่แต่ผมหาโหลด Mod ไม่ได้เลย
    มีแต่ไฟล์เสีย ท่านไหนใจดีเอาลิ้งมาแปะให้ผมโหลด Mod หน่อยนะคับ
    ขอวิธีลงอย่างละเอียดด้วยจะดีมาก ผมเล่นมีแต่ พิมโค้ดเอาอย่างลาวเลยผมอ่ะ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fames14 อ่านกระทู้
    เป็นเพราะผมลง mod อันอื่นไปก่อนหรือเปล่าครับ ?
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับ Mod นะครับ เราก็เฉพาะตัว exe ให้อ่านไฟล์ ENB ตามที่เราได้เปลี่ยนชื่อไว้แค่นั้นเอง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ryosaki อ่านกระทู้
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับ Mod นะครับ เราก็เฉพาะตัว exe ให้อ่านไฟล์ ENB ตามที่เราได้เปลี่ยนชื่อไว้แค่นั้นเอง
    ขนาดไฟล์ TESV ของคุณเท่าไรครับ ? ของผม 16.5 mb
    หรือว่าเกี่ยวกับแพทช์ ของนายเวอร์ชันไร ?

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beer41137 อ่านกระทู้
    ทำไงได้หละครับถ้าผมจำได้ไม่ผิด MOD บางตัวต้องใช้ไอนี่ช่วยลงไม่งั้นจะใช้ไม่ได้
    อ่า....จริงๆแล้วไม่ต้องใช้สักตัวนะ-__-a ถ้าเปิด zip แล้วแตกไฟล์ถูก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iceza08 อ่านกระทู้
    ผมขอ ลิ้งที่โหลด Mod ได้ ขอตัว Mod เท่ๆ
    ขอแพท ด้วยก็ดีครับ ผมอยากกลับมาเล่น Skyrim ใหม่แต่ผมหาโหลด Mod ไม่ได้เลย
    มีแต่ไฟล์เสีย ท่านไหนใจดีเอาลิ้งมาแปะให้ผมโหลด Mod หน่อยนะคับ
    ขอวิธีลงอย่างละเอียดด้วยจะดีมาก ผมเล่นมีแต่ พิมโค้ดเอาอย่างลาวเลยผมอ่ะ ^^"
    ....= =a ผมว่าทุกอย่างอยู่ในกระทู้หมดแล้วนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขนาดไฟล์ TESV ของคุณเท่าไรครับ ? ของผม 16.5 mb
    หรือว่าเกี่ยวกับแพทช์ ของนายเวอร์ชันไร ?
    TESV ของผม 15.2 MB ครับ ส่วน Version 1.7.7.0.6

ตอนนี้นายใช้ ENB แล้วการ์ดจอทำงานได้ตามปกติหรือยังครับ ถ้าทำงานแล้วแสดงว่า TESV ที่เราแก้ไขแล้วไม่มีปัญหาครับ

ก่อนที่จะแก้ไขไฟล์ TESV โดยใช้โปรแกรม Winhex ให้ปิดเกมก่อนนะครับ อย่าเพิ่งเปิดเกมเล่นขณะที่เราแก้ไขไฟล์

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    Blog Entries
    133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themisstic อ่านกระทู้

คือ ของผมหัวกับตัวคนละสีอ่ะครับของmod change ของท่าน jojo อ่ะครับใครลงแล้วไม่เป็นบอกวิธีผมหน่อยสิครับ
    เอาตัวนี้ไปลงครับ เป็น fix ครับ

แตกแล้วใส่ใน Folder data ได้เลยนะครับ

http://dl-3.one2up.com/onetwo/conten...ad6b836648.rar

หวังว่าน่าจะหาย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: