ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 59 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 949575859606169109159 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,451 ถึง 1,475 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ต่อจากหัวข้อที่แล้วนะ ถ้าใครรำคาญผมก็ต้องขอโทษจริงๆนะครับ
    ผมพยายามอ่านและทำตามเจ้าของกระทุ้ทุกอย่างเพื่อเพิ่มความรุ้แล้ว แต่มันงงจริงๆ เลยต้องมาถามใหม่

ลองอ่านกระทุ้ก่อนๆ เค้าบอกอยากเล่น mod ต้องลองโหลดskse
    ผมก็โหลด skse มาแล้ว แล้วเอาไปวางทับที่ที่เราติดตั้งเกม
    แล้วพอนั่นผมก็เปิด NMM เพื่อจะ active mod และเข้าเล่นเกม
    ปัญหาของผมก็คือ เมื่อเข้าเกมเราจะเข้าผ่าน skse มันจะหลุด
    หรือจะเข้าผ่าน Nmm เหมือนเดิมอ่ะครับ สงสัยมาก

ถ้าผมเข้าเกมแบบธรรมดา 1 ครั้ง แล้วกดออกมา เข้าผ่าน skse อ่ะมันถึงจะเข้าผ่าน skse_loader ได้
    นั่นแหละครับผมเลย งง ว่ามันเปนเพราะอะไร ใครช่วยผมทีเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ championboy อ่านกระทู้
    ต่อจากหัวข้อที่แล้วนะ ถ้าใครรำคาญผมก็ต้องขอโทษจริงๆนะครับ
    ผมพยายามอ่านและทำตามเจ้าของกระทุ้ทุกอย่างเพื่อเพิ่มความรุ้แล้ว แต่มันงงจริงๆ เลยต้องมาถามใหม่

ลองอ่านกระทุ้ก่อนๆ เค้าบอกอยากเล่น mod ต้องลองโหลดskse
    ผมก็โหลด skse มาแล้ว แล้วเอาไปวางทับที่ที่เราติดตั้งเกม
    แล้วพอนั่นผมก็เปิด NMM เพื่อจะ active mod และเข้าเล่นเกม
    ปัญหาของผมก็คือ เมื่อเข้าเกมเราจะเข้าผ่าน skse มันจะหลุด
    หรือจะเข้าผ่าน Nmm เหมือนเดิมอ่ะครับ สงสัยมาก

ถ้าผมเข้าเกมแบบธรรมดา 1 ครั้ง แล้วกดออกมา เข้าผ่าน skse อ่ะมันถึงจะเข้าผ่าน skse_loader ได้
    นั่นแหละครับผมเลย งง ว่ามันเปนเพราะอะไร ใครช่วยผมทีเถอะครับ
    ลองเปิดคอนโซลขึ้นมาครับ พิมพ์ help dance จากนั้นจะมีรายชื่อที่มีคำว่า dance ทุกอย่างขึ้นมา ลองกด page up/page down[แถวๆ ปุ่ม Delete]เพื่อมองหาคำว่า the Dance of death อาจจะอยู่ในรูป magic หรือ item ก็ได้ ดูว่ามันมีไหมครับ
    ถ้าหากว่าไม่มี แปลว่าคุณลง mod ไม่ถูกต้อง อาจจะไม่ได้ติดตั้งในโฟลเดอร์ Data หรืออะไรเทือกนั้น หรือไม่ก็ไม่ได้เปิด activate mod จากเมนู data files หรือ NMM

ขออภัยที่ไม่ได้อัพ episode ใหม่ และล่าช้าในการตอบ แต่ผมก็เข้ามาเช็คเรื่อยๆนะ แต่คำถามส่วนใหญ่ เพื่อนๆพี่ๆได้ตอบไปแล้ว ช่วงๆนี้ผมมีสอบติดกันค่อนข้างบ่อยน่ะ แต่จะเข้ามาดูเป็นระยะๆครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แหล่มไปเลยงับ
    ลิงจั๊กๆ รักจิงๆ จุ๊บๆ

กล่าวขอบคุณ
    321
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่ไม่ทิ้งผม ในที่สุดผมก็ทำเป็น

แต่ดันมีปัยหาที่ MOD Skyrim Monster Mod More-Spawns
    active Mod นี้ทีไร เด้งทุกทีเลย ไม่ว่าจะเข้าจาก skse หรือ เข้าหน้าเกมปรกติแปลกจัง

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ championboy อ่านกระทู้
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่ไม่ทิ้งผม ในที่สุดผมก็ทำเป็น

แต่ดันมีปัยหาที่ MOD Skyrim Monster Mod More-Spawns
    active Mod นี้ทีไร เด้งทุกทีเลย ไม่ว่าจะเข้าจาก skse หรือ เข้าหน้าเกมปรกติแปลกจัง
    เป็นเพราะไม่ได้ลงSkyrim Monster Mod ครับ ถ้าไม่ลงมันจะเด้ง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IIoNutoII อ่านกระทู้
    เป็นเพราะไม่ได้ลงSkyrim Monster Mod ครับ ถ้าไม่ลงมันจะเด้ง
    ขอบคุณมากครับ จริงๆอ่ะเเหละ ผมยังไม่ได้ลง Skyrim Monster Mod
    ทำไงดี Skyrim Monster Mod มันโหลดไม่ได้แล้วอ่าครับ
    T T

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ขอบคุณมากครับ จริงๆอ่ะเเหละ ผมยังไม่ได้ลง Skyrim Monster Mod
    ทำไงดี Skyrim Monster Mod มันโหลดไม่ได้แล้วอ่าครับ
    T T
    เหมือนเค้าปรับปรุง mod อยู่มั้ง อีกสองวันถ้ายังโหลดไม่ได้เดี๋ยวผมอัพให้ละกัน PMนะ แล้วอย่าลืมไป endorseให้เค้าด้วยล่ะ
    .
    .
    .
    .
    กำลังอัพแต่ไม่ขึ้นเลย เว็บใหนอัพง่ายๆไวๆมั่งเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PassT_T : 13th December 2012 เมื่อ 21:03

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PassT_T อ่านกระทู้
    เหมือนเค้าปรับปรุง mod อยู่มั้ง อีกสองวันถ้ายังโหลดไม่ได้เดี๋ยวผมอัพให้ละกัน PMนะ แล้วอย่าลืมไป endorseให้เค้าด้วยล่ะ
    ผมมือใหม่หัดเล่น mod น่ะครับ อันไหนเล่นได้ ผม endorse ให้ทุกอันเลยจริงๆครับ เพราะผมอยากขอบคุณเค้า ^^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคับ ผมเล่นมาซักพักแล้วเป็นพวกหมาป่า เวล62 แล้ว แต่เนื้อเรื่องหลักยังไม่ค่อยไปถึงไหน แต่อยากเล่นDawnguard พอไปรับเควสแล้วทำไรนิดหน่อยก็เด้งพาผู้หญิงไปส่งแล้วโดนพ่อมันไล่ออกมาแล้วกลับไป Dawnguard รับเควสไปหาคนพอกด fasttravel เด้งเลย ช่วยทีคับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piairro อ่านกระทู้
    ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคับ ผมเล่นมาซักพักแล้วเป็นพวกหมาป่า เวล62 แล้ว แต่เนื้อเรื่องหลักยังไม่ค่อยไปถึงไหน แต่อยากเล่นDawnguard พอไปรับเควสแล้วทำไรนิดหน่อยก็เด้งพาผู้หญิงไปส่งแล้วโดนพ่อมันไล่ออกมาแล้วกลับไป Dawnguard รับเควสไปหาคนพอกด fasttravel เด้งเลย ช่วยทีคับ
    ปัญหาเด้งมันเกิดได้จากหลายสาเหตุนะครับ ลองเอา Mod list มาแปะในบอร์ดดู Load order อาจจะไม่ถูกต้อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piairro อ่านกระทู้
    mod ผมไม่ค่อยไ้ด้ลงซักเท่าไหร่ลงไปแค่ ตัวที่เก็บดาบให้สวยงามแค่นั้น
    Mod เขาน้อยจริง ๆ แฮะ = =" ตัว highres นี่อะไรอ่ะครับ DLC ของ Bethesda หรือเปล่า?

ลองเข้า qasmoke สร้างเซฟใหม่ แล้วเอา DSpSob ออก โหลดเซฟ เซฟ แล้วโหลดเซฟตัวล่าสุดแล้ว fast travel ดูอีกทีครับ ตัวนี้อาจจะมีปัญหากับ Dawn Guard หรือไม่ก็ลองไปโหลด DspSob ตัวล่าสุดดูอีกที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 13th December 2012 เมื่อ 15:05

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    mod ผมไม่ค่อยไ้ด้ลงซักเท่าไหร่ลงไปแค่ ตัวที่เก็บดาบให้สวยงามแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    คุณ fast travel ไปไหนครับ ดูจาก load order ผมคงเดาได้แค่ texture ปิด high res texture ดูครับ
    บางที ถ้าไม่ได้ผล คุณอาจจะต้องลบสิ่งที่อยู่ในโฟลเดอร์ textures หรือ meshes ที่ติดตั้งจากตัว high res
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 13th December 2012 เมื่อ 14:32

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    ผมเคยปิด high res texture ดูแล้วคับพอ ทำเควส A new order พอ fast travel ไปหา gunmar หรือ Sorine jurard ก็เด้งทั้งคู่ แต่พอเอา dawnguard ออกแล้วเล่นเซฟก่อน dawnguard ก็เล่นได้ปกติไม่เด้งแล้วคับ ส่วน update ผมอัพถึง 11 ตามในเวปคับ ส่วน High Texture ผมเอาของคุณ Ramis มาคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piairro : 13th December 2012 เมื่อ 14:51

กล่าวขอบคุณ
    241
    skyrim monster mod ครับ สำหรับคนที่โหลดไม่ทัน ถ้าเจ้าของเค้าเปิดให้โหลดรบกวน PM บอกผมด้วย

http://www.upload-thai.com/download....035ff547efb1f5 part1

http://www.upload-thai.com/download....7ce4659818c5b7 part2

มีสองพาร์ ลองดูครับ ใช้ 7zip นะ

ขอบคุณครับ ปล.ภาพเคลื่อนไหวข้างล่างของท่านประชดใครที่คนไทยรู้จักกันดีหรือเปล่าครับ ผมฮามากๆ
    เค้าจะเป็นตำนานของประเทศไทยไปอีกนานเท่านานครับ คงจะหาคนแบบท่านผู้นี้อีกไม่ได้แล้วนับเป็นวาสนาของประเทศ มั่กมว๊ากกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PassT_T : 13th December 2012 เมื่อ 22:59

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PassT_T อ่านกระทู้
    skyrim monster mod ครับ สำหรับคนที่โหลดไม่ทัน ถ้าเจ้าของเค้าเปิดให้โหลดรบกวน PM บอกผมด้วย

http://www.upload-thai.com/download....035ff547efb1f5 part1

รออัพพาร์ทสองต่ออีกวันละกัน อัพช้าแสส
    ขอบคุณครับ ปล.ภาพเคลื่อนไหวข้างล่างของท่านประชดใครที่คนไทยรู้จักกันดีหรือเปล่าครับ ผมฮามากๆ

กล่าวขอบคุณ
    321
    ขอบคุณอีกทีนะครับ สำหรับความมีน้ำใจ ^^ ว่าแต่กระทู้นี้น่าจะคึกคักกว่านี้นะ มีแต่เรื่องที่เป็นประโยชน์สำหรับคนเล่น mod
    ผมศึกษาจากกระทู้นี้อย่างเดียวเลย
    จากที่ทำไรไม่เป็นเลย เล่นไม่เป็น ลงmodไม่เป็น
    ตอนนี้เล่น skyrim อย่างมันมากอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    รอ DLC ใหม่มาคงจะกลับมาคึกคักเหมือนเดิมอ่ะครับ นาน ๆ ก็มีเบื่อไปบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    321
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    dlc มาเเล้วมาเเบ่งด้วยเน้อ

กล่าวขอบคุณ
    241
    http://steamcommunity.com/sharedfile...ails/?id=14756

สำหรับคนที่ชอบธนูแล้วใช้ของแท้ ซับสคริปมอดนี้ครับ มันจะทำให้ง้างธนูไวขึ้น เมื่อรวมกับ perk+30% ยิงน้องๆเลโกลาสเลย มันส์มากๆ(แต่ไม่เร็วเว่อนะ ประมาณยิงธนูจริงๆเลย)

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    http://steamcommunity.com/sharedfile...ails/?id=14756

สำหรับคนที่ชอบธนูแล้วใช้ของแท้ ซับสคริปมอดนี้ครับ มันจะทำให้ง้างธนูไวขึ้น เมื่อรวมกับ perk+30% ยิงน้องๆเลโกลาสเลย มันส์มากๆ(แต่ไม่เร็วเว่อนะ ประมาณยิงธนูจริงๆเลย)
    ใช้+โหลดยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ god281035 อ่านกระทู้
    ใช้+โหลดยังไงครับ
    ล็อกอินเข้าไอดีสตีมของคุณในหน้านั้น แล้วกด subscribe ปุ่มสีเขียวๆใต้รูป กดเริ่มเกม หน้าสตาร์ทมันจะขึ้นมาแล้วรอแป้ปนึง มันจะเช็ค subscribe และโหลดให้เลย หลังจากเสร็จก็เล่นได้ตามปกติ จะเข้าเกมผ่าน NMM ก็ได้ ส่วนคนเล่นแบบไม่แท้ คงต้องรอให้คนเล่นแท้เอาไฟล์มอดมาอัพให้ครับ ผมเช็คในเน็กซัสแล้วไม่เจอมอดนี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอถามนิดนึงครับ พอดีผมไม่ได้เล่น skyrim มานานแล้ว เห็นกระทู้นี้แล้วเพิ่งกลับมาเล่นใหม่
    คือว่า แต่ก่อน ผมเล่นแต่ 1st person view ตลอด เวลาร่ายเวทย์แล้วยิง มันจะยิงไปที่เป้าตรงกลางจอ
    แต่พอกลับมาเล่นใหม่ ลง update ไปถึง 11 แล้ว ลง dawn guard + heartfire(อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ)
    เวลายิงเวทย์ มันจะยิงลอยข้ามเป้าตรงกลางจอไปไกลลิบโลกเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 3rd person view ยิงเวทย์มันจะตรงเป้าพอดี
    ยิงธนูก็เป็นเหมือนกัน 1st person view เวลาเดิน กับย่อ มุมมองจอก็เหมือนกันเป๊ะเลยครับ ต่างกันแค่เป้ากลางจอ ไม่เหมือนกัน เหอะ ๆ ๆ

มันมีวิธีแก้ไม๊ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย batistutor : 16th December 2012 เมื่อ 17:08

กล่าวขอบคุณ
    241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ batistutor อ่านกระทู้
    ขอถามนิดนึงครับ พอดีผมไม่ได้เล่น skyrim มานานแล้ว เห็นกระทู้นี้แล้วเพิ่งกลับมาเล่นใหม่
    คือว่า แต่ก่อน ผมเล่นแต่ 1st person view ตลอด เวลาร่ายเวทย์แล้วยิง มันจะยิงไปที่เป้าตรงกลางจอ
    แต่พอกลับมาเล่นใหม่ ลง update ไปถึง 11 แล้ว ลง dawn guard + heartfire(อะไรซักอย่างนี่แหล่ะ)
    เวลายิงเวทย์ มันจะยิงลอยข้ามเป้าตรงกลางจอไปไกลลิบโลกเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 3rd person view ยิงเวทย์มันจะตรงเป้าพอดี
    ยิงธนูก็เป็นเหมือนกัน 1st person view เวลาเดิน กับย่อ มุมมองจอก็เหมือนกันเป๊ะเลยครับ ต่างกันแค่เป้ากลางจอ ไม่เหมือนกัน เหอะ ๆ ๆ

มันมีวิธีแก้ไม๊ครับ
    ผมไม่เคยเล่นสายโจมตีด้วยเวทย์ แต่ใช้ธนูเป็นหลัก หลังแพทช์ใหม่ๆมาผมก็รู้สึกเหมือนกันว่า โพรเจกไทล์ของธนูก็มากขึ้น ไม่รู้คิดไปเองเปล่า ตอนนี้ยิง1st ต้องกะเผื่อด้วยถ้ามุมยิงเปลี่ยน แต่ถ้าใช้3rdยิงง่ายกว่า แต่ถ้ามันหลบหลังหินจะยิงไม่ค่อยโดน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมไม่เคยเล่นสายโจมตีด้วยเวทย์ แต่ใช้ธนูเป็นหลัก หลังแพทช์ใหม่ๆมาผมก็รู้สึกเหมือนกันว่า โพรเจกไทล์ของธนูก็มากขึ้น ไม่รู้คิดไปเองเปล่า ตอนนี้ยิง1st ต้องกะเผื่อด้วยถ้ามุมยิงเปลี่ยน แต่ถ้าใช้3rdยิงง่ายกว่า แต่ถ้ามันหลบหลังหินจะยิงไม่ค่อยโดน
    ผมว่ามันเป็น bug นะ เหอะ ๆ ๆ ๆ