ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 99 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4989979899100101109149199 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,451 ถึง 2,475 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอ้า วันนี้ตามอ่าน มู้นี้มาทั้งวันจนตาลายแล้ว ตามอ่านตั้งแต่ หน้า 1 เลยทีเดียว คือผมมีปัญหาอยากจะขอม๊อดนิดหน่อย แล้วก็ขอเสียงใครที่เล่นเน้นสมจริงเหมือนผมด้วยนะครับ
    ก่อนนี้ผมเล่นตัวดาบโล่ Imperials ผมเป็นคนเล่นเน้นสมจริงมาก ๆ ขอเกริ่นให้ฟังนะครับ

-ผมปั้นตัวเน้นสมจริง เล่นเป้นคนดีจัด สมมติว่าตัวเองเป็นนายทหาร Imperial ที่โดนเข้าใจผิดทีเดียว ใช้จินตนาการสูงมาก มันได้อรรถรสดี
    -ผมไม่ fast travel เลย ต้นจนจบไม่ fast trarel แม้แต่ครั้งเดียว ขี่ม้า + วิ่งเพียว ๆ
    -ผมพกอาหารติดตัวเสมอ และให้ตัวละครพักกินน้ำบ่อย ๆ ให้มันไปที่ลำธารแล้วกดซุ่ม สมมติว่ามันก้มกินน้ำ ถึงเวลาให้กินอาหารทุกมื้อ เสร็จเควสใหญ่ ๆ ที่ยากลำบาก ให้มันกินเหล้าจนเมาด้วย
    (ผมลง mod เมา แต่ลงมัด realrity ไม่ได้ เพราะมันหิวน้ำบ่อยเกินไปจนไม่สมจริง)
    -ผมเล่นเป็น Imperial แต่จะแต่งงานกับ Nord เล่นไปกลางเกม พอเห็นตัวเองเตี้ยกว่าเมีย เล่นใหม่ทันที (50 ชม.+) แล้วสร้างให้ตัวละคร Imperial ของผมสูงกว่าเมียนิดหน่อยตั้งแต่ต้นเกม
    -ผมไม่ใช้ mod ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ที่ไม่ใช่เนื้อเรื่องดั้งเดิมของ Skyrim หรือ Mod ที่ทำให้เกิดบุคลลแปลกประหลาด ที่ไม่ควรมีอยู่จริงในโลกประมาณนี้ หรือ mod อาวุธที่แแปลก ๆ ที่่คนแถบนั้นไม่น่าจะมีใช้
    -ในวันแต่งงาน ผมใช้ mod ให้ว่าที่เมียรักของผมใส่ชุด fine cloths (ชุดขุนนาง) ตัวผมเองก็ใส่ชุดขุนนาง ติดดาบห้อยไป 1 เล่ม ประดับยศนายทหาร imperials หลังจากแต่งงานเสร็จ ปรับ mod ให้เมียกลับมาใส่ชุดเดิม พอจบสงครามถึงซื้อบ้านที่ solitude แล้วย้ายเมียไปอยู่ที่นั่น ตอนไป ขี่ม้าไปด้วยกัน ไม่ได้ให้ไปคนเดียวด้วย ถึงเสร็จกด wait ให้ผ่านไป 1 เดือน สมมติว่า พักชีวิตอยู่กะเมีย หลังเสร็จศึก ว่าง ๆ ก็พาเมีย ขี่ม้าไปบ้านเดิม ที่เคยอยู่กะพ่อแม่ แล้ว กด wait 2-3 อาทิตย์ด้วย
    -ในช่วงสงคราม ตอนที่ผมเข้าทำศึก ผมใส่เพียง ชุด imperial ดาบ imperial ใส่ผ้าคลุมแสดงยศนายทหาร

เอา ผมว่าเท่านี้ผม ใครจะว่าผมบ้าก็ตามใจ ผมก็เหมือนคนบ้าจริง ๆ ทีนี้ขอเสียงคนที่เล่มสมจริงสุดโต่งแบบผมหน่อย

ทีนี้ผม จะโพสปัญหาที่จะขอความแก้ไขแล้วนะ เรปล่างเลย
    ^
    ^
    ^
    ^
    คุณรู้ใช่ไหมว่ามันมี Realistic need and Diseases, Imp's more complex need ที่ทำให้ต้องกินอาหาร และกินเหล้าก็เมา + กับต้องนอนเพื่อให้ตัวละครไม่ติดดีบัฟ ซ้ำยังมี Frostfall:hypothermia ที่ทำให้อากาศหนาวมีผลต่อตัวละครด้วย
    โหลดเล่นซะคุณ- - (ขนาดผมว่าผมขยันแล้ว ยังใช้บริการรถม้าเลย- - ขี่ม้าวิ่งเองตลอดคงทำได้ไม่เกินวันละเควสอะ) ผมว่าผมก็เล่นสมจริงอยู่นะ : ) ไม่แต่งงานเหมือนจริงเลย

-หยืบอาหารให้ตรงกับที่กดกินเท่าที่ผมทราบ ยังไม่มีนะ- - animation แต่เดิมของเกมมันมีแค่ขนมปังกับน้ำ

-ลำพัง ENB อย่างเดียว ไม่น่าจะทำให้บ้านมืดไปเลยได้นะ (ยกเว้นบางตัว) นอกจากคุณจะลง mod แสงอย่าง Realistic lighting, enhanced light and fx, night option ของ Climate of tamrial (ไอตัวนี้มืดเกิน และจะมืดเวอร์ เมื่อใช้กับ ENB)
    mod แสงที่ใช้ลองเป็น Immersive content + Climate of tamrial โดยไม่เลือก night option + relighting skyrim ดูครับ ส่วน ENB ผมว่าที่ดูดีก็มี Unreal cinema, Wild, Superb, Jasmin [มีหลายอันมากลองเลือกๆดู] ยังไงก็แนะนำให้ใช้ CLO กับ imaginator ช่วยในการปรับสีและความเข้ม สุดท้ายน่าจะได้ตรงกับที่คุณชอบมั่งล่ะ สักอัน เสิร์ชหาเอาครับ ใน nexus ตามคีย์เวิร์ด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 21st April 2013 เมื่อ 23:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ^
    คุณรู้ใช่ไหมว่ามันมี Realistic need and Diseases, Imp's more complex need ที่ทำให้ต้องกินอาหาร และกินเหล้าก็เมา + กับต้องนอนเพื่อให้ตัวละครไม่ติดดีบัฟ ซ้ำยังมี Frostfall:hypothermia ที่ทำให้อากาศหนาวมีผลต่อตัวละครด้วย
    โหลดเล่นซะคุณ- - (ขนาดผมว่าผมขยันแล้ว ยังใช้บริการรถม้าเลย- - ขี่ม้าวิ่งเองตลอดคงทำได้ไม่เกินวันละเควสอะ) ผมว่าผมก็เล่นสมจริงอยู่นะ : ) ไม่แต่งงานเหมือนจริงเลย

-หยืบอาหารให้ตรงกับที่กดกินเท่าที่ผมทราบ ยังไม่มีนะ- - animation แต่เดิมของเกมมันมีแค่ขนมปังกับน้ำ

-ลำพัง ENB อย่างเดียว ไม่น่าจะทำให้บ้านมืดไปเลยได้นะ (ยกเว้นบางตัว) นอกจากคุณจะลง mod แสงอย่าง Realistic lighting, enhanced light and fx, night option ของ Climate of tamrial (ไอตัวนี้มืดเกิน และจะมืดเวอร์ เมื่อใช้กับ ENB)
    mod แสงที่ใช้ลองเป็น Immersive content + Climate of tamrial โดยไม่เลือก night option + relighting skyrim ดูครับ ส่วน ENB ผมว่าที่ดูดีก็มี Unreal cinema, Wild, Superb, Jasmin [มีหลายอันมากลองเลือกๆดู] ยังไงก็แนะนำให้ใช้ CLO กับ imaginator ช่วยในการปรับสีและความเข้ม สุดท้ายน่าจะได้ตรงกับที่คุณชอบมั่งล่ะ สักอัน เสิร์ชหาเอาครับ ใน nexus ตามคีย์เวิร์ด
    ครับ ขอบคุณสัก 100 ครั้ง งั้นผมขอแค่ mod เก็บน้ำเปล่าได้ + เอาน้ำเปล่าออกมากิน แล้วก็ mod ที่ กดกินไก่ มันก็กินไก่ กดกินแอ็ปเปิ้ลก็กินแอ็ปเปิ้ล กดกินเนื้อย่างก็กินเนื้อย่าง ไม่ใข่กินแต่หนมปังอย่างเดียว พอมีไหมครับ อยากได้ 2 ตัวนี้มาก ๆ

ส่วนพวก mod Realistic need and Diseases, Imp's more complex nee ได้ทดลองแล้วครับ มันหิวน้ำบ่อยมากเกินไป แล้วก็หิวบ่อย นอน 10 ชั่วโมง ไม่ถึงครึ่งวันง่วงอีกแล้ว เหมือนเด็ก 2 ขวบ แล้วก็เวลาผมเข้าโซนหนาว ผมควักชุดขนสัตว์กับ คบไฟออกมาโดยที่ไม่ได้ลง mod frost fall อยู่แล้วอ่ะครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากกกกกกก เลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    272
    Realistic needs and diseases ผมหมายถึงตัวนี้นะ มันกำหนดความเร็วของความต้องการได้ผ่าน MCM menu เก็บน้ำในลำธารก็ได้ แค่ต้องมีขวดเปล่า หรือจะกินมันเลยตอนนั้นก็ได้ แต่ต้อง
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/26228
    แต่ mod ที่กดไก่กินไก่ (เห็นเป็น animation) มันคงไม่มีอะครับเท่าที่รู้ ไม่เห็นมีคนทำ และทุกคนก็ดูจะพอใจกับ mod กินๆนอนๆที่เป็นอยู่ขณะนี้อยู่แล้ว
    ผมคิดจะลงตัวนี้อยู่นะ หากมีเวลาได้ทำ episode ต่อไป แต่สำหรับ mod กินๆนอนๆนี่ แนะนำให้เปิด console แล้วพิมพ์ set timescale to 5-8 ครับ เวลาจะเดินช้าลง >>> หิว ง่วง ช้าลง กำลังดีอะผมว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    โห๊ะ วันนี้กระทู้ hot จังท่าน KazeZ
    ปานนั้นน่ะ ดู dexter ถึง season ไหนแล้ว!!!? หรือจบ 7 แล้ว!?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KazeZ : 22nd April 2013 เมื่อ 00:01

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    โห๊ะ วันนี้กระทู้ hot จังท่าน KazeZ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    งั้นเรามาทำให้มัน Hot กว่านี้กันเถอะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    งั้นเรามาทำให้มัน Hot กว่านี้กันเถอะ
    ปัญหามันอยู่ที่ขนาดอกครับ เราต้องทำให้มันเล็กลงหน่อยก็จะไม่มีปัญหา 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เดี๋ยวผมช่วยกางใบเรือให้เอาม้าาาาาาาาาา

อุ้ย ๆๆ ไม่เอา ๆ มู้มีสาระแบบนี้ หุบใบเรือดีกว่า อิอิ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ปัญหามันอยู่ที่ขนาดอกครับ เราต้องทำให้มันเล็กลงหน่อยก็จะไม่มีปัญหา 555+
    นั้นสินะ ปัญหาคงเรื่องนี้ เรากินนมกันมากเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ใคร มี Mods แบบ Combo combat มัน ๆ มั้ง ผม ขอ หน่อย อยาก จะฟัน npc จะตายแล้ว แบบ ฟัน รวดเร็วสะใจ วันรุ่น เอาแบบ DMC มีท่าวาร์ปแดช และเลือดสาดแบบ Dragon age บู๊ ๆ มัน ๆ รวดเร็ว สุดยอดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 22nd April 2013 เมื่อ 23:51

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ใครมีวิธีแก้โรคแวมไฟร์ บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอ้า วันนี้ตามอ่าน มู้นี้มาทั้งวันจนตาลายแล้ว ตามอ่านตั้งแต่ หน้า 1 เลยทีเดียว คือผมมีปัญหาอยากจะขอม๊อดนิดหน่อย แล้วก็ขอเสียงใครที่เล่นเน้นสมจริงเหมือนผมด้วยนะครับ
    ก่อนนี้ผมเล่นตัวดาบโล่ Imperials ผมเป็นคนเล่นเน้นสมจริงมาก ๆ ขอเกริ่นให้ฟังนะครับ

-ผมปั้นตัวเน้นสมจริง เล่นเป้นคนดีจัด สมมติว่าตัวเองเป็นนายทหาร Imperial ที่โดนเข้าใจผิดทีเดียว ใช้จินตนาการสูงมาก มันได้อรรถรสดี

-ผมไม่ fast travel เลย ต้นจนจบไม่ fast trarel แม้แต่ครั้งเดียว ขี่ม้า + วิ่งเพียว ๆ

-ผมพกอาหารติดตัวเสมอ และให้ตัวละครพักกินน้ำบ่อย ๆ ให้มันไปที่ลำธารแล้วกดซุ่ม สมมติว่ามันก้มกินน้ำ ถึงเวลาให้กินอาหารทุกมื้อ เสร็จเควสใหญ่ ๆ ที่ยากลำบาก ให้มันกินเหล้าจนเมาด้วย
    (ผมลง mod เมา แต่ลงมัด realrity ไม่ได้ เพราะมันหิวน้ำบ่อยเกินไปจนไม่สมจริง)

-ผมเล่นเป็น Imperial แต่จะแต่งงานกับ Nord เล่นไปกลางเกม พอเห็นตัวเองเตี้ยกว่าเมีย เล่นใหม่ทันที (50 ชม.+) แล้วสร้างให้ตัวละคร Imperial ของผมสูงกว่าเมียนิดหน่อยตั้งแต่ต้นเกม

-ผมไม่ใช้ mod ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์ที่ไม่ใช่เนื้อเรื่องดั้งเดิมของ Skyrim หรือ Mod ที่ทำให้เกิดบุคลลแปลกประหลาด ที่ไม่ควรมีอยู่จริงในโลกประมาณนี้ หรือ mod อาวุธที่แแปลก ๆ ที่่คนแถบนั้นไม่น่าจะมีใช้

-ในวันแต่งงาน ผมใช้ mod ให้ว่าที่เมียรักของผมใส่ชุด fine cloths (ชุดขุนนาง) ตัวผมเองก็ใส่ชุดขุนนาง ติดดาบห้อยไป 1 เล่ม ประดับยศนายทหาร imperials หลังจากแต่งงานเสร็จ ปรับ mod ให้เมียกลับมาใส่ชุดเดิม พอจบสงครามถึงซื้อบ้านที่ solitude แล้วย้ายเมียไปอยู่ที่นั่น ตอนไป ขี่ม้าไปด้วยกัน ไม่ได้ให้ไปคนเดียวด้วย แล้วกด mod ให้เมียใส่ fine cloths ให้เหมือนเมียนายทหารหน่อย ถึงเสร็จกด wait ให้ผ่านไป 1 เดือน สมมติว่า พักชีวิตอยู่กะเมีย หลังเสร็จศึก ว่าง ๆ ก็พาเมีย ขี่ม้าไปบ้านเดิม ที่เคยอยู่กะพ่อแม่ แล้ว กด wait 2-3 อาทิตย์ด้วย

-ในช่วงสงคราม ตอนที่ผมเข้าทำศึก ผมใส่เพียง ชุด imperial ดาบ imperial โล่ imperials ใส่ผ้าคลุมแสดงยศนายทหาร

เอาว่าผมว่าเท่านี้พอ เกริ่นนำเพื่อให้รู้ประมาณว่า ผมเน้นสมจริงแบบสุดโต่งนะ ใครจะว่าผมบ้าก็ตามใจ ผมก็เหมือนคนบ้าจริง ๆ ทีนี้ขอเสียงคนที่เล่มสมจริงสุดโต่งแบบผมหน่อย

ทีนี้ผม จะโพสปัญหาที่จะขอความแก้ไขแล้วนะ เรปล่างเลย
    ผมใช้แค่ Frostfall แล้วก็ mod ที่มันทำให้ไม่มี HUD บนหน้าจออ้ะจำชื่อ mod ไม่ได้ล้ะ -*- แล้วก็ mod กินอาหารของ จขกท. EP.พวก mod surviver ชื่อ mod อะไรผมก็ลืมไปล้ะ 55 เหมือนกันครับ ไม่ เดินทางด่วน แต่นั่งรถม้าครับ แต่ไม่ขี่ม้านะ - - ผมชอบเดินเก็บพวกดอกไม้มาผสมยาขายขายที 6000 ขึ้นไปตลอดรวยและ สงครามผมไม่ค่อยยุ่งมุ่งทำเควส -*-
    [IMG][/IMG]

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    รู้สึก patch 13 จะมีความยากระดับ Lagacy อะไรสักอย่างสะกดไม่ถูกลองไปเล่นดูนะครับ เห็นว่า Master ยากแล้วเจอไอ้นี่เข้าไป แค่หมาป่า 2 ตัวผมเกือบไม่รอด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผทถามอะไรหน่อยครับคือ ผมใส่mod Magic ใหม่ๆประมาณ3-4ตัว (ผมใส่โดยใช้โปรแกรม ครับ)ได้เข้าไปในตัวเกม
    พอผมเข้าเกมแล้วมันมีDialogขึ้นเตือนว่าได้มีการ Add Spell ใหม่แล้วให้ผมก็ OK ผมนั่งกดอยู่ประมาณ1ชม.
    มันก็ยังขึ้นอยู่เลยครับ มันเป็นเเบบนี้เราต้องกดจนหมดหรือว่า ผมเป็นเพียงคนเดียวครับ

ขอความกรุณาด้วยครับผม

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมมีปัญหาตอนโหลดเซฟครับ มันจะค้างตอนโหลด ต้องเปิด task manager แล้วปิดมันจะขึ้น not responding หรือบางรั้งพอโหลดเสร็จแล้วเข้าเกมมันก็จะกระตุกๆแล้วค้างเหมือนเดิมอะครับ
    ผมลองเริ่มเกมใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonnowww อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาตอนโหลดเซฟครับ มันจะค้างตอนโหลด ต้องเปิด task manager แล้วปิดมันจะขึ้น not responding หรือบางรั้งพอโหลดเสร็จแล้วเข้าเกมมันก็จะกระตุกๆแล้วค้างเหมือนเดิมอะครับ
    ผมลองเริ่มเกมใหม่แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    ลง enb หรือป่าวครับ หรือ 2K texture หรือ mod graphic อะไรมั่งครับ
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ผมลง ม๊อตไม่ได้หลายม๊อตไม่ได้เลยครับ เช่นม็อตชุดฮาโลวีนที่ให้ไปเอาที่ ลิเวอร์วูด ก็ไม่มีให้เก็บครับ
    ไหนจะม็อตทรงผม ม็อต Showracemenu เเละอีกหลายๆม็อตเลยครับ ที่ได้อยู่ มีม็อตหน้าตาสวย กับ ม็อตเอายกทรงออก

ตัวเกมผม โหลดจากนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim ลงตามที่บอกเเปะทุก อย่างทั้งอัพเดท1-9-32-0-8ทั้งHigh-Resolution เกมเล่นได้นะไม่มีปัญหาเเต่เเค่ลงม็อตไม่ผ่านครับ

หากใครมีตัวเกมอันไหนที่ลงได้ทุกม๊อต ก็ ขอลิงค์โหลดหน่อยนะครับ อยากเล่นหลายๆม๊อตบ้างไม่ใช่เเค่เเต่งหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 22nd April 2013 เมื่อ 20:09

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auireal อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีแก้โรคแวมไฟร์ บ้างครับ
    ไปหาพ่อมดครับ พร้อมกับ sold จำชือเมืองไม่ได้เเล้ว
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ผมลง ม๊อตไม่ได้หลายม๊อตไม่ได้เลยครับ เช่นม็อตชุดฮาโลวีนที่ให้ไปเอาที่ ลิเวอร์วูด ก็ไม่มีให้เก็บครับ
    ไหนจะม็อตทรงผม ม็อต Showracemenu เเละอีกหลายๆม็อตเลยครับ ที่ได้อยู่ มีม็อตหน้าตาสวย กับ ม็อตเอายกทรงออก

ตัวเกมผม โหลดจากนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim ลงตามที่บอกเเปะทุก อย่างทั้งอัพเดท1-9-32-0-8ทั้งHigh-Resolution เกมเล่นได้นะไม่มีปัญหาเเต่เเค่ลงม็อตไม่ผ่านครับ

หากใครมีตัวเกมอันไหนที่ลงได้ทุกม๊อต ก็ ขอลิงค์โหลดหน่อยนะครับ อยากเล่นหลายๆม๊อตบ้างไม่ใช่เเค่เเต่งหน้า
    ----------------
    ลองหาของพี่ Ramis ดูนะครับ อันที่เป็น all DLC + update 1.9.32 + high res มีอยู่ครับ
    ผมก็จะหาให้อยู่นะแต่เว็บมันช้าเกินไม่ไหว กดทีรอไป นาทีครึ่ง
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=180056 <<< อันนี้ของ gii1818 พึ่งโพสไม่รู้ได้ป่าว Repack นะ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176501 <<< ของ Ramis ผมใช้อันนี้ ลง mod ได้ เป็นตัว Full
    กว่าจะเจอหน้า 20 กว่า

อีกอย่างครับ mod mod บางตัวที่ว่าลงแล้วไม่เกิดผลเนื่อจากบาง mod ต้องการพวก mod "SKSE" "script dragon" "SkyUI" อะไรพวกนี้ด้วยนะ ลองอ่านดูแถวๆ mod req
    บาง mod ไม่ support version 1.9.32 อาจต้อง downgrade เพื่อให้ mod แสดงผล
    หรือบาง mod อาจทับกันจนไม่แสดงผลทั้งคู่

ดูว่าตัว mod เปิดแล้วหรือยังใน data file
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thatipok : 22nd April 2013 เมื่อ 21:37
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thatipok อ่านกระทู้
    ลองหาของพี่ Ramis ดูนะครับ อันที่เป็น all DLC + update 1.9.32 + high res มีอยู่ครับ
    ผมก็จะหาให้อยู่นะแต่เว็บมันช้าเกินไม่ไหว กดทีรอไป นาทีครึ่ง
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=180056 <<< อันนี้ของ gii1818 พึ่งโพสไม่รู้ได้ป่าว Repack นะ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176501 <<< ของ Ramis ผมใช้อันนี้ ลง mod ได้ เป็นตัว Full
    กว่าจะเจอหน้า 20 กว่า

อีกอย่างครับ mod mod บางตัวที่ว่าลงแล้วไม่เกิดผลเนื่อจากบาง mod ต้องการพวก mod "SKSE" "script dragon" "SkyUI" อะไรพวกนี้ด้วยนะ ลองอ่านดูแถวๆ mod req
    บาง mod ไม่ support version 1.9.32 อาจต้อง downgrade เพื่อให้ mod แสดงผล
    หรือบาง mod อาจทับกันจนไม่แสดงผลทั้งคู่

ดูว่าตัว mod เปิดแล้วหรือยังใน data file
    อ่อครับ ผมเล่นได้เเล้ว ละ พอดีตอนนั้นยังไม่ได้ไปติ๊กถูก(ไม่รู้ว่าต้องตี้กด้วย) ขอบคุณมาๆ นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คือผมโหลดบิทมาของ Razor 1911 เล่นเกมได้ไม่มีปัญหาครับ
    แต่พอเข้าเกมแล้ว ตอนขึ้นรถม้าไม่ีมีเสียงอะไรเลยครับ แล้วพอถึงประตูเมืองมันไม่ยอมลงจากรถม้าครับ ขอวิธีแก้ได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถามหน่อยครับ ระหว่างตัว 2k กับ high res อันไหนสวยและดีกว่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ระหว่างตัว 2k กับ high res อันไหนสวยและดีกว่ากันครับ
    2k จริงแท้แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้
    2k อีกเสียงครับ hi res ผมลงมันไปชนกับ mod อื่นรึไงไม่รู้ สิ่งของ ต้อนไม้อะไรก็เป็นสีม่วงไปหมดเลย พอติ้ก hi res ออกดันหาย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    272
    ^
    ^
    ^
    มันเป็น Glitch ของ High res ครับ Mesh ของขอนไม้ไม่ match กับ texture แต่มันก็มีตัวแก้อยู่
    ส่วนอะไรดีกว่ากันก็แล้วแต่คนชอบแหละครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: