ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2666747576777886126176 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,876 ถึง 1,900 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    พอดีว่าผมไปโหลดเกมส์เวอร์ชั่นแบบรวมมาครับ The Elder Scrolls V: Skyrim v1.8.151.0.7 [Multi2/4DLC/Repack by RG Revenants]

ไม่ทราบว่าตัวเกมส์นี้ลง MOD ได้รึป่าวครับผม
    ได้ครับ ผมก็เคยใช้ตัว Repack ตัวเดียวกันนี่แหล่ะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

ว่างๆ มาลงรูปเล่นๆนะครับ ^ ^

----------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4

แปะมั่ง > < ไว้จะลองถ่ายตัวละครของผมมาให้ดูบ้างนะ
    ปรกติถ่ายแต่วิว - -" ตัวละครสู้เค้าไม่ได้ -0-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ----------------------------

----------------------------ไหนๆก็ลงแล้วก็ลงเพิ่มไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อยากจะทราบว่า ถ้าผมอยากลง MOD เมื่อลงเกมส์เสร็จแล้ว ต้องลงโปรแกรม Nexus Mod manager

แล้วต้องลงโปรแกรมอื่นๆด้วยมั๊ยครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับผม เท่าที่รู้คือ SKSE กับ Scriptdragon ครับ

แล้ว SKSE กับ Scriptdragon มันคือโปรแกรมอะไรครับ ช่วยในเรื่องไหนบ้างครับ ยังไงแนะนำวิธีลงทั้งหมดให้ผมด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    อยากจะทราบว่า ถ้าผมอยากลง MOD เมื่อลงเกมส์เสร็จแล้ว ต้องลงโปรแกรม Nexus Mod manager

แล้วต้องลงโปรแกรมอื่นๆด้วยมั๊ยครับ ช่วยแนะนำผมด้วยครับผม เท่าที่รู้คือ SKSE กับ Scriptdragon ครับ

แล้ว SKSE กับ Scriptdragon มันคือโปรแกรมอะไรครับ ช่วยในเรื่องไหนบ้างครับ ยังไงแนะนำวิธีลงทั้งหมดให้ผมด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
    SKSE กับ ScriptDragon ตามที่ผมเข้าใจนะ มันจะใช้ในการสั่งการรันสคริปบางอย่างที่ไม่สามารถรันบนตัวเกมได้ครับ (Skyrim) ดังนั้นจึงต้องการมันในการช่วยรันสคริปของผู้พัฒนา Mod ต่าง ๆ ครับ อย่างเช่น ปุ่มกด เราไม่สามารถเพิ่มปุ่มใหม่เองได้ ผู้พัฒนา Mod เลยใช้ SKSE ช่วยในการเพิ่มปุ่มครับ ผมคิดว่า 2 ตัวนี้น่าจะทำงานคล้ายกันครับ อยู่ที่ว่าผู้พัฒนาจะเลือกที่จะใช้ตัวไหน ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอกเนอะ แต่น่าจะเป็นแบบนี้แหละครับ
    ---------------------------------------------------------------
    มีอีกโปรแกรมนึงแนะนำครับ Wrye Bash
    เป็นโปรแกรมจัดเรียง Load Order ของ Mod Skyrim ครับผม จะตรวจ Error ต่าง ๆ ซึ่งมันจะทำให้ปัญหาการลง Mod น้อยลงอีกด้วยครับ ^^
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/1840

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    SKSE กับ ScriptDragon ตามที่ผมเข้าใจนะ มันจะใช้ในการสั่งการรันสคริปบางอย่างที่ไม่สามารถรันบนตัวเกมได้ครับ (Skyrim) ดังนั้นจึงต้องการมันในการช่วยรันสคริปของผู้พัฒนา Mod ต่าง ๆ ครับ อย่างเช่น ปุ่มกด เราไม่สามารถเพิ่มปุ่มใหม่เองได้ ผู้พัฒนา Mod เลยใช้ SKSE ช่วยในการเพิ่มปุ่มครับ ผมคิดว่า 2 ตัวนี้น่าจะทำงานคล้ายกันครับ อยู่ที่ว่าผู้พัฒนาจะเลือกที่จะใช้ตัวไหน ผมก็ไม่ค่อยรู้หรอกเนอะ แต่น่าจะเป็นแบบนี้แหละครับ
    ---------------------------------------------------------------
    มีอีกโปรแกรมนึงแนะนำครับ Wrye Bash
    เป็นโปรแกรมจัดเรียง Load Order ของ Mod Skyrim ครับผม จะตรวจ Error ต่าง ๆ ซึ่งมันจะทำให้ปัญหาการลง Mod น้อยลงอีกด้วยครับ ^^
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/1840
    แล้วเวลาลงต้องลงทั้ง 2 ตัวรึป่าวครับ รึว่าต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่งครับผม

แล้วโปรแกรม Wrye Bash ลงยังไงครับผม แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    แล้วเวลาลงต้องลงทั้ง 2 ตัวรึป่าวครับ รึว่าต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่งครับผม

แล้วโปรแกรม Wrye Bash ลงยังไงครับผม แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    แล้วแต่ว่า Mod ที่จะลงจะใช้ตัวไหนครับ ส่วน Wrye Bash ลงเหมือนโปรแกรมทั่วไปครับ แนะนำให้ลองอ่านวิธีการใช้ของโปรแกรมตัวนี้ดู มีประโยชน์หลายอย่าง แล้วก็โปรแกรม BOSS ที่ช่วยในเรื่องของการเรียง load order ก็ควรจะหามาลงไว้ ส่วน NMM นี่เอาไว้โหลดไฟล์จาก skyrim nexus จะลงก็ได้ไม่ลงก็ได้

-------------------------------

ลงรูปมั่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 5th March 2013 เมื่อ 13:07

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    โปรแกรม Brye Bash กับ Boss ตัวไหนดีกว่ากันครับผม หรือว่า ลงทั้ง 2 ตัวไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    โปรแกรม Brye Bash กับ Boss ตัวไหนดีกว่ากันครับผม หรือว่า ลงทั้ง 2 ตัวไปเลย
    ใช้ Boss ดีกว่าครับ ใช้ง่ายกว่า บอกตามตรง Wrye Bash ผมก็ใช้ไม่ค่อยเป็น 5555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Skyrim เป็นเกมแรกที่ผมเล่นได้นานเป็นปีๆแล้วก็เป็นเกมที่ทำให้รู้จักเกม rpg เลยนะครับ
    แต่ก่อนเล่นไม่เป็น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่รบกวนลง link mod โหลดที่ครับ ขอบคุณครับ ไฟล์ที่ให้มันโหลดไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    แปะมั่ง > < ไว้จะลองถ่ายตัวละครของผมมาให้ดูบ้างนะ
    ปรกติถ่ายแต่วิว - -" ตัวละครสู้เค้าไม่ได้ -0-
    หญ้าสวยมั๊ก ๆ หญ้าผมอย่างกะขนหูหมี T^T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Drakjr อ่านกระทู้
    พี่รบกวนลง link mod โหลดที่ครับ ขอบคุณครับ ไฟล์ที่ให้มันโหลดไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
    หาจากเว็บ skyrim nexsus ครับ มีเยอะมาก หรือหากเจาะจงอยากได้ mod ตัวไหนบอกไว้ครับเดียวเผื่อใครมีจะได้อัพให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มีม็อดเล็กๆ มาแนะนำกันอีกแล้วครับ

Lockpick graduation by Lilyu

สำหรับคนความจำดีม็อดนี้ไร้สาระมากครับ แต่ถ้าใครรู้สึกว่าไม่อยากเสียเซลสมองเพื่อจำตำแหน่งไขล็อคเพื่อมินิเกมเล็กๆ เกมเดียว ม็อดนี้ช่วยท่านได้ครับ โดยม็อดจะแบ่งช่องสำหรับไขล็อคกุญแจมาให้ 3 แบบ A, B, C ตามรูปที่แนบมา ช่วยให้เดาตำแหน่งได้ง่ายขึ้น ยิ่งถ้าใช้กับ perk "locksmith" ความเทพระดับน้องๆ skeleton key กันเลย

หมายเหตุ จริงๆ มีม็อดที่โกงกว่านี้ แต่ผมเลือกอันที่ได้ใช้ฝีมือบ้างหน่อย และตอนเล่นผมเลือกแบบ A ครับ แบบอื่นมันซอยย่อยเกินไป ดูแล้วลายตา

20 percent Minumum Pickpocket Chance
    "โอกาสล้วงกระเป๋าขั้นต่ำ 20% โกงไปมั้ย" มันมีเหตุผลครับ
    ผู้ติดตามทุกคนในเกมนี้จะมีชุดเกราะหลักทุกคนและถูกซ่อนไว้ทุกชิ้น เพื่อป้องกันผู้กล้าบ้ากามปลดเสื้อผ้า+ชุดป้องกัน จนเปลือยล่อนจ้อน

ซึ่งสมมุติว่าถ้าเกิดขึ้นจริง ผู้ติดตามจะเอาเสื้อเกราะทั้งหลายที่ซ่อนไว้มาใส่แทน ซึ่งความหื่นกามไม่ใช่ประเด็น แต่เป็นปัญหาที่ได้เกราะที่ดีกว่าแล้วพี่จะเก็บเกราะอันเก่าไว้หนักกระแ..๋ง เอ้ย! กระเป๋าทำไม ซึ่งวิธีเดียวที่จะเอาชุดที่ซ่อนออกมาได้(สำหรับคนที่ไม่ใช้ม็อดช่วย) คือ ใช้สกิลล้วงกระเป๋า+perk สุดยอดของสายล้วง(กรณีที่ยังไม่เปลี่ยนเกราะให้) เท่านั้น

จากการคำนวน+point ที่ต้องเสียไป ผมคิดว่ามันสิ้นเปลืองเกินไป(ยิ่งของแพงและหนัก %ล้วง จะร่วงหนักมาก) ยิ่งเล่นไปที่เลเวลสูงๆ คนจะเริ่มน้อยลง อมนุษย์เริ่มมากขึ้นซึ่งพวกนี้มักจะล้วงไม่ได้

ผมเลยตัดปัญหา ลงม็อดนี้ไปเลย 20% กด quick load เยอะบ้างช่างมัน หรือถ้าใครเจอม็อดที่เพิ่ม %ล้วงขั้นต่ำ หรือเปลี่ยนชุดให้ผู้ติดตามง่ายกว่านี้ ก็บอกผมบ้างนะครับ(ผมไม่นิยม UFO เพราะดูเหมือนยุ่งกับระบบเกมมากไป)

และช่วยกันกด ENDORSE ให้กำลังใจ mod เล็กๆ ดีๆ กันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leechking : 5th March 2013 เมื่อ 23:09 เหตุผล: จัดย่อหน้า เว้นวรรค

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เน้น สาย ลอบฆ่า อัพสกิล ยังไงครับ ไม่ได้จับสายนี้เลย อยากลองดูมั้ง
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เน้น สาย ลอบฆ่า อัพสกิล ยังไงครับ ไม่ได้จับสายนี้เลย อยากลองดูมั้ง
    อืม... เน้นลง Sneak นะครับผม กับพวก One Handed หรือไม่ก็ พวกธนูน่ะครับ ส่วนเกราะเนี่ยก็ Light Armor ครับผม แต่คิดว่าคงไม่ได้ลงมากมาย เพราะสายนี้มันฆ่าก่อนเห็นครับ (เน้นติดคริจากการซุ่มยิงหรือฟันหลัง)
    มีข้อเสี่ยงคือสายพวกนี้เปราะครับผม ถ้าลง พวก Mod More Spawn นี่ก็ถือว่ารอดยากนะถ้าไม่ซ่อนเก่งจริง ๆ จุดเด่นคือ ไม่ต้องบู้อะไรมากมายครับ หมอบยิงสบาย เจอก็ยิงติดคริปุ๊บ เผลอ ๆ ตายในดอกเดียวด้วยซ้ำ ลองดูครับ เล่น Skyrim ครั้งแรกผมก็เล่นสายนี้แหละ แต่ตอนหลังนี่เล่นเวทอย่างเดียวเลย บู๊มันส์ มีคนชนให้ 5555
    -------------------
    เกือบลืมบอกครับ อย่าเอา พวกไปด้วยนะครับผม - - เพราะถึงเราจะสาย Sneak แต่เพื่อนเราไม่ใช่ เดิน ๆ อยู่อาจจะโดนเจอได้นะเออ
    --------------------
    ลงรูปเพิ่มนิดนึง > <

ในที่สุด ผมก็เดินทางมาถึง Ivarstead หมู่บ้านที่ตั้งอยู่ตรงทางขึ้นไปยัง High Hrothgar

บางคนสงสัย เอ๊ะ ?? นี่เอ็งพึ่งขึ้นไปหานักบวชพวกนั้นเองเร๊อะ !! คำตอบคือ ใช่ครับ สารภาพตามตรงผมยังเล่นเควสเนื้อเรื่องหลังยังไม่จบด้วยซ้ำ 5555 ผมเน้นเดินเรื่อยเปื่อยทำเควสของแต่ละเมืองเรื่อย ๆ
    และก็พึ่งเล่น DawnGuard จบไปอีกด้วย เหตุผลที่ไปยัง High Hrothgar นั้นก็เพื่อไปเอาของที่มันจำเป็นต้องใช้เพื่อเล่น DLC Dragonborn ต่อ (ไม่มีมันเควสจะไม่ดำเนินเรื่อง)

ตรงเชิงเขาที่ไปปราบมังกรกับเจ้าของ Inn ที่ Riverwood

ซึ่งก็มียักษ์ยืนเกาหลังอยู่พอดี - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Masatorjung : 6th March 2013 เมื่อ 02:18

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    มี mod ที่ทำให้ธนูเวลาเก็บให้มันชิดติดหลังมากขึ้นมั้ยครับมันดูไม่สมจริงไงไม่รุ้

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    มี mod ที่ทำให้ธนูเวลาเก็บให้มันชิดติดหลังมากขึ้นมั้ยครับมันดูไม่สมจริงไงไม่รุ้
    จริงๆ ถ้าไม่ ลง mod เลย ธนูมันก็็ติดหลังอยู่แล้วครับ แต่ทีนี้เราลงจำพวก mod ชุด ร่างกาย ทำให้ ตัวละครเปลี่ยนไป มันก็เลยห่าง ๆ แบบนั้น ไม่เชื่อ ลองเล่นเกมแบบเดิมๆ สิ *0*

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ภาพวิวลงmodอะไรบ้างของผมภาพก็อีกนิดก็จะได้แบบนี้แล้วแต่ไม่รู้จะลงอะไรบ้าง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอหน่อยครับ ขอความกรุณามาก อยากได้สุดๆ T^T ผมจะขอบคุณมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผักกาดๆ!!! ผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบ

ขณะนี้ skyrim มีอัพเดทแพทช์ 1.9 beta มาแล้ว ส่วนใหญ่แก้บั้กเควสหลายเควสมากอาจไม่ต้องสนใจ
    แต่ประเด็นที่ใหญ่หลวงคือ หนังสือเทพ oghma infinium จะใช้สูตรยัดเข้าชั้นหนังสือปั้มสกิลจนเต็ม 100 ไม่ได้อีกต่อไป

จึงกราบเรียนให้ทุกทั่นแซ่บมา ณ ที่นี้
    ====================================================================

ถามคนเล่นความยากระดับ master แต่แรก เล่นสายไหน เล่นยังไงมั่งครับ

ของผมเล่นนักเวทตายยากดี ใช้เวทสาย conjuration เสก'ม้อนแล้วหนีเป็นหลัก แล้วคอยตอดระยะไกลด้วยเวทสาย destruction +perk "impact"
    จะทำให้เวลาใช้ 2 มือ ชาร์จยิง ศัตรูจะเสียหลัก 100%(frost troll ยังง่อยตายได้ด้วย fire bolt กระจอกๆ) ทำให้'ม้อนของเราหรอยฟรีได้ (แต่ถ้าตัวใหญ่มากอย่างมังกร, แมมม็อท ไม่ได้ผลนะ)

ถ้ารู้สึกว่าอยู่ตัว เริ่มเอาตัวรอดได้ ให้ฝึกสาย illusion เอา perk "quiet cast" เสก'ม้อนแล้ว sneak ดูไปเรื่อยๆ จะได้ฝึกสกิล sneak ไปด้วย

ปกติผมใช้คอมโบนี้ครับ
    เสก'ม้อน+frenzy สร้างความร้าวฉานเป็นหมู่คณะ เวลา sneak ดูคนตีกันทีละหลายๆ คน สกิลจะขึ้นไวมาก

พอ conjuration 100 อัพ perk "twin soul" คราวนี้เราก็ไร้เทียมทานแล้ว อยากฝึกอะไรต่อก็ได้ตามสะดวก
    เพราะเรามี dremora lord ที่แข็งแกร่งรองมาจากยูจิโร่แถมเรียกได้ถึง 2 ตัว
    หรือถ้าสู้กับมังกร ก็เรียก storm atronach ที่ยิงสายฟ้าแม่นมาก สอยลงมาแล้วค่อยส่งให้ dremora lord ประหารชีวิต

แนวทางการเล่นระดับ master ของผมก็มีเท่านี้ครับ จบละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leechking : 6th March 2013 เมื่อ 21:13

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leechking อ่านกระทู้
    ผักกาดๆ!!! ผู้มีอุปการะคุณโปรดทราบ

ขณะนี้ skyrim มีอัพเดทแพทช์ 1.9 beta มาแล้ว ส่วนใหญ่แก้บั้กเควสหลายเควสมากอาจไม่ต้องสนใจ
    แต่ประเด็นที่ใหญ่หลวงคือ หนังสือเทพ oghma infinium จะใช้สูตรยัดเข้าชั้นหนังสือปั้มสกิลจนเต็ม 100 ไม่ได้อีกต่อไป

จึงกราบเรียนให้ทุกทั่นแซ่บมา ณ ที่นี้
    ====================================================================

ถามคนเล่นความยากระดับ master แต่แรก เล่นสายไหน เล่นยังไงมั่งครับ

ของผมเล่นนักเวทตายยากดี ใช้เวทสาย conjuration เสก'ม้อนแล้วหนีเป็นหลัก แล้วคอยตอดระยะไกลด้วยเวทสาย destruction +perk "impact"
    จะทำให้เวลาใช้ 2 มือ ชาร์จยิง ศัตรูจะเสียหลัก 100%(frost troll ยังง่อยตายได้ด้วย fire bolt กระจอกๆ) ทำให้'ม้อนของเราหรอยฟรีได้ (แต่ถ้าตัวใหญ่มากอย่างมังกร, แมมม็อท ไม่ได้ผลนะ)

ถ้ารู้สึกว่าอยู่ตัว เริ่มเอาตัวรอดได้ ให้ฝึกสาย illusion เอา perk "quiet cast" เสก'ม้อนแล้ว sneak ดูไปเรื่อยๆ จะได้ฝึกสกิล sneak ไปด้วย

ปกติผมใช้คอมโบนี้ครับ
    เสก'ม้อน+frenzy สร้างความร้าวฉานเป็นหมู่คณะ เวลา sneak ดูคนตีกันทีละหลายๆ คน สกิลจะขึ้นไวมาก

พอ conjuration 100 อัพ perk "twin soul" คราวนี้เราก็ไร้เทียมทานแล้ว อยากฝึกอะไรต่อก็ได้ตามสะดวก
    เพราะเรามี dremora lord ที่แข็งแกร่งรองมาจากยูจิโร่แถมเรียกได้ถึง 2 ตัว
    หรือถ้าสู้กับมังกร ก็เรียก storm atronach ที่ยิงสายฟ้าแม่นมาก สอยลงมาแล้วค่อยส่งให้ dremora lord ประหารชีวิต

แนวทางการเล่นระดับ master ของผมก็มีเท่านี้ครับ จบละ
    ผมเล่นสาย sneak+archery+conjuration หลักครับ แต่มียา forge กับ enchant เสริมเข้าไป skill จะไม่เกิน 50 ตอนแรกจะเล่นลำบากมาก เมื่อเทียบกับสายดาบโล่ห์แต่พอได้รองเท้า muffle กับ twin soul ก็สบายขึ้นมาหน่อย เล่นสายนี้จบเกมตัวแรก ตัวที่สองนี่เล่นดาบโล่ห์เกราะหนักสบาย ๆ เน้นยาเยอะ ตัวนี้เล่นแต่เควสหลักเลยจบไว หลังจากนั้นผมก็ไม่ค่อยได้ทำเควสละอ่ะ เอาตัวแรกไล่เก็บเควสย่อย ๆ เหลือไม่กี่เควสเองมั้ง เข้าเกมถ่ายรูปเล่น ลอง mod เป็นส่วนใหญ่ครับ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    มี Mod โมเอะๆๆ เยอะเเฺฮะ ผมอยากรู้ว่ามันเปลีั่ยนภาษาเป็นญีุ่่ปุ่นได้หรือเปล่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อาวุธปานี้ ปาไงคับ กดคลิ๊กซ้ายมันก้อตีเฉย ๆ อะครับ คลิ๊กขวา มันก้อ บล็อค อะคับ หรือว่า ต้องกดอะไรหรอครับ

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    ไม่รู้มีใครลงไว้แล้วยัง =='

Skyrim Hatsune Miku Mod

คำเตือน!! : ต้องเป็นตัวละครผู้หญิงเท่านั้นครับ!!
    ดาวน์โหลด Miku's Mod ได้ที่(ผมได้นำมาอัพใหม่ครับ) : http://www.mediafire.com/?9pkp96yfuo3ixbw

วิธีลง :
    1. แตกไฟล์ ได้ไฟล์ Data
    2. นำไฟล์วางในตัวเกมส์ จะมีโฟลเดอร์ Data ให้วางทับไปได้เลย

วิธีเสกของ :
    พิมพ์ตัวหนอน ~ ตามด้วยสูตรนี้

player.additem 00061CCA 1 (หัวมิกุ)
    player.additem 00013ED9 1 (ชุดมิกุ)
    หรือจะใช้วิธีในคลิปก็ได้ (แต่เเบบที่เขียนนี้สะดวกกว่า ^^)

- มีปัญหาให้พิมพ์ help miku 4 -

***credit: http://bbs.3dmgame.com/thread-2568938-1-1.html ***
    Nexus Mod Manager MikuMod.esp

***REUpload BY : BLACKPARK***

วิธีลง By BlackPark

[/CENTER]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 5day-ago : 7th March 2013 เมื่อ 13:26

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: