ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 80 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3070787980818290130180 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,976 ถึง 2,000 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    http://elderscrolls.wikia.com/wiki/Potions_(Skyrim)

http://www.uesp.net/wiki/Skyrim:Potions

ส่วนเซฟนี่หาได้จาก Skyrimnexus เลยครับ แต่ต้องลง mod ที่เขาใช้สร้างหน้าตัวละครด้วยไม่งั้นหน้าจะออกมาไม่เหมือนครับ ผมลองแล้ว ในเซฟหน้าสวยพอมาลงหน้าอย่างกับกระเพาะแพะแช่อิ่ม - -
    ขอบคุณมากครับ
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอถามไรหน่อยได้ไหมครับ
    Mod Frostfall <<<< ปัจจุบัน ยังใช้ได้ไหมหนอ ผมไปอ่าน ใน EP.4 อะ เลยติดจัย แต่ลงปั๊บ หาหนังสือไม่เจอไง เลยสงสัยว่า ปัจจุบัน มันต้องทำไรเพิ่มอะป่าว คือ พอดี โง่อังกฤษ มากมายเลย จะไปอ่านเองก้อ แปลซะไม่ค่อยจะออก - -"
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คุณ wpspo2499 คร๊าบ รบกวนช่วยเช็ค ลิ้งตรงนี่หน่อยครับ
    ปัญหาของเรื่องนี้ คือ MOD SkyUI <<< mod ตัวนี้เป็น mod ที่สำคัญมาก เพราะมันสามารถรัน mod ได้ทุกตัว ยกตัวอย่าง mod The Dance of Death เขียนสคริปมาแบบนี้ แต่ตัวเกมไม่สามารถอ่านมันได้จึงไม่เห็นผล

"โหลดได้เลย จิ้ม ๆ http://dl-18.one2up.com/onetwo/conte...9afb0b20b3.rar" <<<<<<< ลิ้งล่าง ภาพ SkyUI อะคับ มันเสียอะป๊าว ผมว่าจะลองทำตาม วิธีของท่านอ่ะ แต่ลิ้งมันดันโหลดไม่ได้ เงิ่มเบย T^T

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FinalEnD อ่านกระทู้
    Mod Frostfall <<<< ปัจจุบัน ยังใช้ได้ไหมหนอ ผมไปอ่าน ใน EP.4 อะ เลยติดจัย แต่ลงปั๊บ หาหนังสือไม่เจอไง เลยสงสัยว่า ปัจจุบัน มันต้องทำไรเพิ่มอะป่าว คือ พอดี โง่อังกฤษ มากมายเลย จะไปอ่านเองก้อ แปลซะไม่ค่อยจะออก - -"

คุณ wpspo2499 คร๊าบ รบกวนช่วยเช็ค ลิ้งตรงนี่หน่อยครับ
    ปัญหาของเรื่องนี้ คือ MOD SkyUI <<< mod ตัวนี้เป็น mod ที่สำคัญมาก เพราะมันสามารถรัน mod ได้ทุกตัว ยกตัวอย่าง mod The Dance of Death เขียนสคริปมาแบบนี้ แต่ตัวเกมไม่สามารถอ่านมันได้จึงไม่เห็นผล

"โหลดได้เลย จิ้ม ๆ http://dl-18.one2up.com/onetwo/conte...9afb0b20b3.rar" <<<<<<< ลิ้งล่าง ภาพ SkyUI อะคับ มันเสียอะป๊าว ผมว่าจะลองทำตาม วิธีของท่านอ่ะ แต่ลิ้งมันดันโหลดไม่ได้ เงิ่มเบย T^T

แก้ลิ้งให้แล้วครับโหลดได้เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มีคำถาม 2-3 ข้ออะครับ รบกวนหน่อยเน้ออ xD

1. ขอ Mod ทรงผมได้มั้ยครับ จริงๆ วันนี้เปิดมาทั้งวันเลย เปิดแต่หน้านี้แหละ 5555 ลง Mod เกมเสียลบไป 4 รอบได้ละครับ พยายามสร้างตัวให้สวยๆ อยู่แต่ผมมันไม่อำนวย 555

2. SKSE แจ้งให้อัพเดตเกมเป็น Version ล่าสุดอะครับ ทำยังไงเหรอครับ

3. SKSE กับ SkyUI นี่เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม! ^^ (ขออภัยนะครับ ที่ต้องมาโพสถามแบบนี้ จนปัญญาจริงๆ -0- หลังจากวันนี้ผมคงต้องได้ตัดแว่นแน่ๆ เลย 555 ตัวหนังสือนี่ . . . แน่นเชียว . . .)
    History is written by the Victor // Embrace your Dream

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FinalEnD อ่านกระทู้

หาง่ายสุดก็ที่ Riverwood เลยครับ ในโรงแรม ของ เดปฟิน ใต้เตียงห้องไหนไม่รุ้จำไม่ได้ หา เอา มีอยู่ 2 ห้อง
    [IMG][/IMG]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ใครพอจะแนะนำ ชุดเกราะเท่ๆ ของ
    stormcloak และ imperial มั้งครับ แบบเดิม ๆ มัน ดู ไม่เท่ เลย อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้ง ครับผม!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณนะคะ เยอะแยะมากมายเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    หาง่ายสุดก็ที่ Riverwood เลยครับ ในโรงแรม ของ เดปฟิน ใต้เตียงห้องไหนไม่รุ้จำไม่ได้ หา เอา มีอยู่ 2 ห้อง
    SkyUI ตัวล่าสึดลองใช้เเล้วเล่นไปเล่นมาค้างครับ ตอนนี้ใช้ตัวปกติครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackZpace อ่านกระทู้
    มีคำถาม 2-3 ข้ออะครับ รบกวนหน่อยเน้ออ xD

1. ขอ Mod ทรงผมได้มั้ยครับ จริงๆ วันนี้เปิดมาทั้งวันเลย เปิดแต่หน้านี้แหละ 5555 ลง Mod เกมเสียลบไป 4 รอบได้ละครับ พยายามสร้างตัวให้สวยๆ อยู่แต่ผมมันไม่อำนวย 555

2. SKSE แจ้งให้อัพเดตเกมเป็น Version ล่าสุดอะครับ ทำยังไงเหรอครับ

3. SKSE กับ SkyUI นี่เอาไว้ทำอะไรเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม! ^^ (ขออภัยนะครับ ที่ต้องมาโพสถามแบบนี้ จนปัญญาจริงๆ -0- หลังจากวันนี้ผมคงต้องได้ตัดแว่นแน่ๆ เลย 555 ตัวหนังสือนี่ . . . แน่นเชียว . . .)
    ลงไว้ให้อ่านแล้ว หน้า 79 พึ่งตัวเองครับไม่เข้าใจถามได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,772

สวยงามมาก
    [IMG][/IMG]

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้

สวยงามมาก
    เป็น mod ที่กินเครื่องสุดๆเลยครับ จากทางเดินโล่ง ๆ พอลง mod ตัวนี้ไป โอ้ Skyrim เวอร์ชั่น tomb raider - -'' ป่าทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    47

สวยงามมาก

แหมะ น่าลอง ลงกับ NMM ได้ปกติ ใช่มะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    แหมะ น่าลอง ลงกับ NMM ได้ปกติ ใช่มะครับ
    ได้ครับ แต่ผมลองแล้ว มันแบบว่า ไม่ใช่อ้ะ เสียความเป็น skyrim หมด ><
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    พอจะแนะนำ ENB สวยๆ ไม่กินสเปคบ้างมั้ยครับ ? :3

แล้วใครพอจะรุ้บ้าง mod ตัวนี้ Realistic Lighting With Customization หาโหลดที่อื่นได้มั้ย ใน nexus มันขึ้น Error TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย universalpt : 14th March 2013 เมื่อ 23:47
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้ครับ แต่ผมลองแล้ว มันแบบว่า ไม่ใช่อ้ะ เสียความเป็น skyrim หมด ><
    ผมไปลงมาเรียบร้อยแหละ *-* หมดเลย skyrim 555+ กลาย เป็น tomb raider ยังที่ คุณ wpspo2499 บอกจริงๆ ด้วย 555+

แต่ Mod เขาเจ๋งจิงๆ ถ้าไม่ตัด หิมะ และ น้ำแข็ง ออกไป อิอิ ขอบคุณที่แนะนำ Mod เจ๋ง ๆ คับ เพ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FinalEnD : 15th March 2013 เมื่อ 01:45

กล่าวขอบคุณ
    1,912

หลังจากไปลองmod ในคลับมา ได้ภาพแบบ เหมือนไม่ใช่ skyrim แต่ว่า ผมลองปิดไฟลฺ์ Tropical Skyrim --BirdArchive.bsa กับ Tropical Skyrim -- Birds.esp สตั้นกันเลยทีเดียวมาดูกัน

นี้ตอนเปิดไฟล์

ส่วนนี้หลังปิดไฟล์ ภาพมันสวยขึ้น หรือผมคิดไปเอง - -''

อันนี้ก่อนลง mod นะครับ ดูภาพด้านหลัง (ไม่ได้ให้ดูคนน่ะ - * -)'

ผมไปลงมาเรียบร้อยแหละ *-* หมดเลย skyrim 555+ กลาย เป็น tomb raider ยังที่ คุณ wpspo2499 บอกจริงๆ ด้วย 555+

แต่ Mod เขาเจ๋งจิงๆ ถ้าไม่ตัด หิมะ และ น้ำแข็ง ออกไป อิอิ ขอบคุณที่แนะนำ Mod เจ๋ง ๆ คับ เพ่
    ผมลอง ปิดไฟล์ดูแล้วนะครับ มีหิมะ ส่วนถ้าเปิดไฟล์ ส่วนที่เป็น หิมะ จะกลายเป็นป่าไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 15th March 2013 เมื่อ 03:57

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    มี ENB ตัวไหน แบบ สวย ๆ เวลา มองตอนกลางคืนๆ ไม่มืดบ้างงิ พอดีทำเควส ตอนกลางคืนแถมมองไม่เห็นเลย แล้วดัน เป็น หมนุษย์หมาป่า อยู่ด้วย

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ช่วยสอนผมหน่อยครับว่า TES5EDIT ใช้ยังไงดูในคลิปยิ่งงงกว่าเดิมอีกครับ

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    คุณเป็นไหมเวลาที่โจมตีมอนสเตอร์โดยมีเพื่อนอยู่ใกล้ๆแล้วเอฟเฟ็คมันโดนเพื่อน จากนั้นแหละเพื่อนก็จัดการเราเลยด้วยเวทมนต์สุดโหด
    สิ่งที่ผมบอกคือว่าผมต้องการModที่ทำให้NPCไม่โดนเวทย์หรือมีModขอโทษไหมครับผม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

หลังจากไปลองmod ในคลับมา ได้ภาพแบบ เหมือนไม่ใช่ skyrim แต่ว่า ผมลองปิดไฟลฺ์ Tropical Skyrim --BirdArchive.bsa กับ Tropical Skyrim -- Birds.esp สตั้นกันเลยทีเดียวมาดูกัน

นี้ตอนเปิดไฟล์

ส่วนนี้หลังปิดไฟล์ ภาพมันสวยขึ้น หรือผมคิดไปเอง - -''

อันนี้ก่อนลง mod นะครับ ดูภาพด้านหลัง (ไม่ได้ให้ดูคนน่ะ - * -)'

ผมลอง ปิดไฟล์ดูแล้วนะครับ มีหิมะ ส่วนถ้าเปิดไฟล์ ส่วนที่เป็น หิมะ จะกลายเป็นป่าไป

skyrim มันต้องอยู่สแกนดิเนเวียไม่ใช่เหรออ่ะ ในรูปมันเป็น skyrim เวอร์ชั่น japan ประมาณนั้นแล้วนั่นหน่ะ แล้วนั่น ลง mod พวกเกราะซามูไรงี้นะ กลางเป็น เซงโกคุสกายริมไปเลย ว้าว ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ familytar1 อ่านกระทู้
    คุณเป็นไหมเวลาที่โจมตีมอนสเตอร์โดยมีเพื่อนอยู่ใกล้ๆแล้วเอฟเฟ็คมันโดนเพื่อน จากนั้นแหละเพื่อนก็จัดการเราเลยด้วยเวทมนต์สุดโหด
    สิ่งที่ผมบอกคือว่าผมต้องการModที่ทำให้NPCไม่โดนเวทย์หรือมีModขอโทษไหมครับผม
    มี 2 ม็อด ครับ ultimate follower overhaul กับ better follower tweak เลือกใช้ตามความชอบได้ เป็นที่นิยมทั้งสองตัว ความสามารถแทบจะเหมือนกันทั้งคู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ตอนนี้มีเพื่อนใน Facebook คนหนึ่งกำลังติดเกมนี้งอมแงมเหมือนเราเลย(อย่างกับโรคติดต่อ อิอิ) พอดีว่าไปแนะนำเกม Skyrim(ขอเรียกย่อๆ) แล้วเพื่อนคนนี้เกิดติดใจขึ้นมา ลืม GTA , Saint Row , Sleeping Dog ไปเลยอ่ะ(เหอะๆ) ตอนนี้กำลังสอน+แนะนำ Mod ดีๆสวยๆให้เขาอยู่ เขาบอกว่าถ้ารู้ว่าเกมนี้มันมันส์ขนาดนี้ เขาเล่นไปนานแล้ว เขาเพิ่งรู้ว่าเกมนี้มันหนุกมากๆ เขาอยากฝากขอบคุณทุกๆคน(สงสัยจะหมายถึงพวกเราชาวJKGทุกคนล่ะมั้ง) ว่าขอบคุณที่แนะนำเกมดีๆให้เขาเล่น เขาบอกว่ากำลังเบื่อๆเกมเก่าๆ กำลังหาเกมอื่นเล่นพอดี
    [IMG][/IMG]

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ผมอยากรู้ จขกท. กระทู้นี้ไปไหนแล้วอ่ะ ท่าน KazeZ น่ะหายไปเลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เอ้ย มีใครเข้า http://skyrim.nexusmods.com แบบ Hiden ได้บ้างไหมงับ ผมอยากจะไปโหลด Mods แบบดี ๆ และ หายาก Wars in Skyrim IV ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ผมเข้าไปได้ แต่พวก Mods 18 + ดันเข้าไปโหลดได้

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ผมอยากรู้ จขกท. กระทู้นี้ไปไหนแล้วอ่ะ ท่าน KazeZ น่ะหายไปเลย
    เค้าก็ยังอยู่น่ะครับ แต่คงไม่เล่นแล้วมั้งนะ