ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 169 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 69119159167168169170171179219 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,201 ถึง 4,225 จากทั้งหมด 5900
    Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    wpspo2499 ผมขอชื่อเรื่องหน่อยครับ อิอิ เห็นมานานและ
    เอาจริงอ่ะ ด้านล่างเลย ว่างั้น
    EBOD249

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    [center]ผมขอแนะนำม็อดนี้ครับ ดีจริงๆ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/49036/?

สังเกตดีๆ จะมีเส้นใสๆตรงขอบๆตัวละคร มีใครพอจะทราบมั๊ยครับว่าเป็นที่ enb หรือว่าเป็นที่อะไร
    เหมือนจะมี fix นะครับ แต่จำไม่ได้แล้ว มันเป็น bug ของ enb ตัวเก่าๆครับ ตัวใหม่จะไม่เป็น

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เอาจริงอ่ะ ด้านล่างเลย ว่างั้น
    EBOD249

เหมือนจะมี fix นะครับ แต่จำไม่ได้แล้ว มันเป็น bug ของ enb ตัวเก่าๆครับ ตัวใหม่จะไม่เป็น
    คือผมก็อยากลง 0.24x แต่ไฟล์ config มันคนละตัว ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้รึเปล่า เดี๋ยวลองดูครับ

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    โหยท่านเอ้ย ผมเพิ่งเคยเล่น งูๆปลาๆ อ่านข้อความตามบอร์ดต่างๆเอา ตอนนี้เพิ่งได้ก้อนหินมังกรมา ออกมาจากดันเจี้ยน ก็โดนมังกรน้ำแข็งไล่ล่อเลย มันกำลังนั่งหุบปีกอยู่ที่ริมแม่น้ำ ผมคิดว่าแมงป่องยักษ์ ปีกมันเหมือนก้ามแมงป่องมากตอนมันหุบ ยิ่งมองไกลๆด้วย หางก็เหมือนหางแมงป่อง เข้าไปไม่ทันจะเห็นเต็มตาเลย มันบินไล่ฆ่าผมเลย มันมีวิธีหนีปะ หนียังไงก็ไม่พ้น หลบในบ้านมันก็เฝ้า

แนวทางการเล่นในอนาคตคิดว่า น่าจะเล่นสายซัมม่อน + เวทย์หนัก วางแพลนไว้คร่าวๆว่าเสกมอนเตอร์มาช่วยสู้ ระหว่างมันช่วยสู้ก็ร่ายเวทย์แรงๆใส่ อิอิ

อยากจะบอกว่าผมแอบจิ๊ก ENB ของท่าน ซีดาน มาใช้แล้วหละครับ ลดภาระของเครื่องไปเยอะเลยภาพก็ไม่ขี้เหร่ซะด้วยสิครับ ว่าแต่มันเปิด SSAO ยังไงหว่า อยากเปิดสักหน่อย อิอิ
    ตอนถ่ายรูปนี้ต้องถอดหมวกเหล็กออก เดี๋ยวมีคนหัวเราะหน้าตัวละครผมอีก ... แต่ผมก็ว่าตอนใส่หมวกหน้ามันเหมือน Sexy Pancake

โหเทพสดๆเลยครับหน้านี่ได้อารมมากเลยนี่ไม่ได้อำนะ อิอิ ดูหน้าดิ 55 (โทษทีอั้นไม่ไหว)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ฮ่าๆ เดี๋ยวต้องไปหาม้อดหน้าสวยมาลงบ้างละ ก๊ากๆ

***แต่ตอนนี้อยากแก้ปัญหาเรื่องแสงทะลุภูเขาก่อนครับ ผมลบ ENB อันเก่าออก แล้วลงของท่าน Zidane ลองดูครับ ปรากฎว่าพอถึงยามเย็น แสงอาทิตย์ยังทะลุภูเขาเหมือนเดิมเลย ทีนี้ผมปิด mod ที่เกี่ยวกับแสงทั้งหมด รวมทั้งท้องฟ้าด้วย ปรากฎว่ามันก็ยังไม่หาย ผมเลยปิด mod หมดไม่เหลือสักกะตัวเลยครับ ปรากฎว่า แสงยังทะลุเหมือนเดิมแฮะ

*** กรณีนี้ถ้ากด Shift + F12 แสงมันจะปกติครับไม่ทะลุภูเขา ตอนแรกผมอยากสรุปว่ามันเป็นบั๊กของ ENB เพราะถ้าปิด ENB แล้วมันหายเป็นปกติ .... แต่ไม่ว่าจะลง ENB ตัวไหน มันก็ทะลุตลอดอะนะ เง้อ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    EBOD249

ท่านรู้จักน้อง Yuria satomi ด้วยหรอ ^ ^

แนะอีก 2
    1.Saori Hara
    2.Tsubasa Amami

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ท่านรู้จักน้อง Yuria satomi ด้วยหรอ ^ ^

แนะอีก 2
    1.Saori Hara
    2.Tsubasa Amami
    ผมชอบสาวผมสั้นอ่ะครับ แต่รู้สึกจะมีชุดนี้ที่ภาพสวย ที่สุดเท่าที ออก vdo มามั้ง ปกติผมชอบเก็บพวกภาพสวยๆด้วย
    แต่รู้สึกเมื่อก่อนเธอในเฉ้งขนาดนี้นะ ผ่านมีดหมอมาเยอะพอควร
    ส่วน 2 คนที่แนะนำเดี๋ยวผมลองไปหาผลงานดูนะฮับ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ฮ่าๆ เดี๋ยวต้องไปหาม้อดหน้าสวยมาลงบ้างละ ก๊ากๆ

***แต่ตอนนี้อยากแก้ปัญหาเรื่องแสงทะลุภูเขาก่อนครับ ผมลบ ENB อันเก่าออก แล้วลงของท่าน Zidane ลองดูครับ ปรากฎว่าพอถึงยามเย็น แสงอาทิตย์ยังทะลุภูเขาเหมือนเดิมเลย ทีนี้ผมปิด mod ที่เกี่ยวกับแสงทั้งหมด รวมทั้งท้องฟ้าด้วย ปรากฎว่ามันก็ยังไม่หาย ผมเลยปิด mod หมดไม่เหลือสักกะตัวเลยครับ ปรากฎว่า แสงยังทะลุเหมือนเดิมแฮะ

*** กรณีนี้ถ้ากด Shift + F12 แสงมันจะปกติครับไม่ทะลุภูเขา ตอนแรกผมอยากสรุปว่ามันเป็นบั๊กของ ENB เพราะถ้าปิด ENB แล้วมันหายเป็นปกติ .... แต่ไม่ว่าจะลง ENB ตัวไหน มันก็ทะลุตลอดอะนะ เง้อ
    เป็นเพราะ texture sun หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ enb ตัวนี้ แนะนำให้ลดความสว่างลง จน 0 จะดูสีสดสวยขึ้นนะครับ ปรับลดใน option ในเกมเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    คือผมก็อยากลง 0.24x แต่ไฟล์ config มันคนละตัว ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้รึเปล่า เดี๋ยวลองดูครับ
    แจ่มเลยครับ ลองดูให้หน่อย แต่ผมคิดว่าภาพมันคงเพี้ยนอ่ะแหละ แต่เซฟภาพมาฝากด้วยนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แสงทะลุพวกภูเขา บ้าน ตอนแรกผมก็เป็นครับ น่าจะแก้เหมือนกัน ผมไปแก้ bFloatPointRenderTarget=1 ใน skyrimprefs แล้วถึงหายนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    เป็นเพราะ texture sun หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ enb ตัวนี้ แนะนำให้ลดความสว่างลง จน 0 จะดูสีสดสวยขึ้นนะครับ ปรับลดใน option ในเกมเลย
    แล้วมันมีวิธีแก้มั้ยครับ หรือต้องโหลดเกมใหม่

กล่าวขอบคุณ
    574
    ลองไปแก้แบบที่คุณ wattana แนะนำดูก่อนครับ
    ENB ตัวนี้ ที่ตอนผมทำ จะไม่ได้ใช้ไฟล์อะไรเลย ลองเข้าไปเอาไฟล์ตามนี้ออกดูก่อน
    X:\The Elder Scrolls V - Skyrim\Data\textures\sky
    ไฟล์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ SUN เอาออกมาไว้ ที่หน้าจอก่อนครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    แจ่มเลยครับ ลองดูให้หน่อย แต่ผมคิดว่าภาพมันคงเพี้ยนอ่ะแหละ แต่เซฟภาพมาฝากด้วยนะครับ
    EDITED:
    ENB0.245 เปลี่ยนไฟล์ config enbseries ของท่าน ให้เป็น enblocal.ini เพราะค่าข้างในมันเหมือนกัน ไม่รู้ได้รึเปล่า แต่ผลนี่ครับ

Whiterun

Immersive First Person View

DoF Test

หน้าตา ทรงผมแปลกๆแหะ. . . ไว้ค่อยเปลี่ยนทรงผมละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 13th January 2014 เมื่อ 23:44

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wattana อ่านกระทู้
    แสงทะลุพวกภูเขา บ้าน ตอนแรกผมก็เป็นครับ น่าจะแก้เหมือนกัน ผมไปแก้ bFloatPointRenderTarget=1 ใน skyrimprefs แล้วถึงหายนะครับ
    ผมลองแก้ตามแล้วครับ ปรับเป็น 1 แต่มันไม่หายแฮะ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ^_^ พอถึงตอนเย็นหรือตอนเช้า ตอนแสงมันส่องผมแทบไม่มีอารมณ์เล่นเลย แต่พอแสงอาทิตย์มันเที่ยงๆหรือบ่ายไปแล้วมันก็กลายเป็นปกติครับ

ลองไปแก้แบบที่คุณ wattana แนะนำดูก่อนครับ
    ENB ตัวนี้ ที่ตอนผมทำ จะไม่ได้ใช้ไฟล์อะไรเลย ลองเข้าไปเอาไฟล์ตามนี้ออกดูก่อน
    X:\The Elder Scrolls V - Skyrim\Data\textures\sky
    ไฟล์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ SUN เอาออกมาไว้ ที่หน้าจอก่อนครับ
    *ไม่หายครับ แค่สีดวงอาทิตย์เปลี่ยน
    *แม้แต่ลบไฟล์ทุกตัวในโฟลเดอร์ Sky ก็ไม่หายครับ ... ตอนนี้ใส่กลับไปละ ก้ไม่น่าจะมาจากโฟลเดอร์นี้ แต่ส่องอะคูเคิ่ง เจอกระทู้นี้ น่าจะปัญหาเดียวกัน http://www.overclockzone.com/forums/...-Skyrim/page11

แต่ต้องรอ 00.00 เค้ากำลังปรับปรุงเซฟเวอร์อะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 13th January 2014 เมื่อ 23:48

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ในที่สุดก็ได้แล้ว สกิล >///< เด๋วเอาภาพมาให้่ชม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แก้ skyrimprefs ที่ Documents/My Games/Skyrim รึเปล่าครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wattana อ่านกระทู้
    แก้ skyrimprefs ที่ Documents/My Games/Skyrim รึเปล่าครับ

ครับ ผมเห็นว่ามันมีไฟล์ที่ชื่อ Skyrimprefs อยู่ 2 อัน ก็คือที่เซฟเกม กับ ในโฟลเดอร์เกม ผมลองปรับทั้ง 2 ที่แล้วครับก็ไม่ผ่าน

คือผมลง ENB มา 2 ตัว มันก็เป็นทั้ง 2 ตัวครับเวลาเปิด ENB แต่ถ้ากดปิด ENB มันจะไม่ทะลุซะงั้น

เอ่อ มาเจอไฟล์ตัวนึงครับ ไม่ทราบว่าค่าในนี้มันเกี่ยวข้องหรือเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 14th January 2014 เมื่อ 00:15

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ครับ ผมเห็นว่ามันมีไฟล์ที่ชื่อ Skyrimprefs อยู่ 2 อัน ก็คือที่เซฟเกม กับ ในโฟลเดอร์เกม ผมลองปรับทั้ง 2 ที่แล้วครับก็ไม่ผ่าน

คือผมลง ENB มา 2 ตัว มันก็เป็นทั้ง 2 ตัวครับเวลาเปิด ENB แต่ถ้ากดปิด ENB มันจะไม่ทะลุซะงั้น

เอ่อ มาเจอไฟล์ตัวนึงครับ ไม่ทราบว่าค่าในนี้มันเกี่ยวข้องหรือเปล่า
    ปรับ sunintensity เป็น 0.0 อาจช่วยได้แต่ภาพคงไม่สวย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    น้องใหม่ของกะผม ^ ^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ลง mod ไปเข้าเกมแล้วมันเด้งออกมาอ่ะครับ นี่ต้องลองปิดตัวที่ลงใหม่ไปใช่มั้ยเนี่ย
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    95
    ก็ต้องเชคอะครับว่า Mod ตัวใหนที่มันตีกันหรือมีปัญหา ไม่ก็ลองลง SKSE ดูครับไม่ทราบว่ามีรึยัง

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ก็ต้องเชคอะครับว่า Mod ตัวใหนที่มันตีกันหรือมีปัญหา ไม่ก็ลองลง SKSE ดูครับไม่ทราบว่ามีรึยัง
    ก็มีแล้วนะครับ สงสัย mod มันตีกัน ขอถามอีกนิด mod Immersive Armors นี่มันจะเปลี่ยนเกราะของทุกตัวเลยรึเปล่าครับ ผมลงไปไม่เห็นเจอตัวเกราะแปลกๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    เรื่องแสงอาทิตย์ทะลุของผม เหมือนมันไม่ใช่แสงจากดวงอาทิตย์โดยตรงอะครับ เป็นแสงที่เหมือนเป็นส่วนเสริมของดวงอาทิตย์ครับ ไม่ทราบว่าพอมีตรงไหนที่มันเกี่ยวกับแสงอีกบ้างครับในไฟล์เกม แต่ผมว่าเดี๋ยวว่างๆออกไปโหลดเกมใหม่ดีกว่าเซ็งๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    เรื่องแสงอาทิตย์ทะลุของผม เหมือนมันไม่ใช่แสงจากดวงอาทิตย์โดยตรงอะครับ เป็นแสงที่เหมือนเป็นส่วนเสริมของดวงอาทิตย์ครับ ไม่ทราบว่าพอมีตรงไหนที่มันเกี่ยวกับแสงอีกบ้างครับในไฟล์เกม แต่ผมว่าเดี๋ยวว่างๆออกไปโหลดเกมใหม่ดีกว่าเซ็งๆ
    ลองเปิดโฟลเดอร์ ENB ที่คุณลงไปอ่ะ ดูว่ามีไฟล์อะไรบ้างแล้วลบออก ถ้าคุณลงพวก COT RLO ELF ที่เกี่ยวกับแสงเอาออกก่อนแล้วลง ENB อย่างเดียวดูถ้าคุณยังอยากใช้อยู่ หรือไม่ก็ลองหา ENB ตัวอื่นดูว่ามันเป็นไหม อย่าลืมปิด Antialiasing,Anisotropic Filtering ทั้งใน launcher และ CC ของการ์ดจอ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speciallah อ่านกระทู้
    ก็มีแล้วนะครับ สงสัย mod มันตีกัน ขอถามอีกนิด mod Immersive Armors นี่มันจะเปลี่ยนเกราะของทุกตัวเลยรึเปล่าครับ ผมลงไปไม่เห็นเจอตัวเกราะแปลกๆเลย
    ตัวนี้ผมไม่ได้ลงนะแต่จากการสันนิฐานของผมนะโดยปกติถ้ามันไม่เปลี่ยนของเราก็จะมีที่เตาหลอมครับลองอ่านให้ละเอียดดูครับ และเลเวลการตีของเราก็ต้องสูงด้วยครับเพราะบอกตัวคนทำเค้าจัดให้อยู่สูงๆเช่น Ebony Daedric หรือ Dragon ส่วนใหญ่ถ้าเกราะสูงๆจะอยู่ในพวกนี้รับลองหาดู อย่าลืมเวล Smithing ต้องสูงด้วยนะ

หรือยังไงรอคำตอบที่แน่ชัดก่อนนะครับเพราะผมไม่ได้ลงเป้นแค่การสันนิฐาน

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    ลองเปิดโฟลเดอร์ ENB ที่คุณลงไปอ่ะ ดูว่ามีไฟล์อะไรบ้างแล้วลบออก ถ้าคุณลงพวก COT RLO ELF ที่เกี่ยวกับแสงเอาออกก่อนแล้วลง ENB อย่างเดียวดูถ้าคุณยังอยากใช้อยู่ หรือไม่ก็ลองหา ENB ตัวอื่นดูว่ามันเป็นไหม อย่าลืมปิด Antialiasing,Anisotropic Filtering ทั้งใน launcher และ CC ของการ์ดจอ
    เอาแบบนี้ดีกว่าครับง่ายที่สุด ผมมีตัวเกมที่ลงเสร็จใหม่ๆที่ไม่ผ่านการทำอะไรเลย ยัดใส่ winzip ไว้ เดี๋ยวผมลบเกม แล้วเอาตัวนี้ลงใหม่ จะได้ไม่ต้องโหลดใหม่ใน steam แล้วลองลง ENB แล้วเปิดดูว่ามีปัญหามั้ย

****ลองแล้วครับ อาการเหมือนเดิมเด๊ะ พอปิด ENB มันหายครับ พอเปิด ENB ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก ผมใช้ ENB ของคุณ Zidane อยู่ครับ แต่ก่อนหน้านี้ผมลงอีกตัวนึงมันก็เป็นเหมือนกันแฮะ

อันนี้คือไฟล์ใน ENB ของคุณ Zidane ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากหาวิธีแก้ อยากใช้ตัวนี้ 55555 ไม่อยากเปลี่ยนงะ

และเพื่อให้แน่ใจว่า ไม่ได้เป็นที่การ์ดจอ ผมจะเอาไปลงกับ notebook ของผมตอนเย็นครับ ^_^ ถ้าเกิดลงกับ notebook แล้วยังเป็นอีก แปลว่าอาจจะเป็นบั๊กที่ตัวเกมเลย ค่อยโหลดใหม่เอาครับ

***ตอนนี้ผมใช้วิธีปรับ SunIntensity= ให้เป็น 0.0 ตามวิธีของคุณ Stepmeup2 แก้ขัดไปก่อนครับ หมดปัญหาแสงทะลุ เพียงแต่เสียงมันจะไม่ส่องมาแบบอาทิตย์ตอนเย็นจริงๆแฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 14th January 2014 เมื่อ 14:15

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    เอาแบบนี้ดีกว่าครับง่ายที่สุด ผมมีตัวเกมที่ลงเสร็จใหม่ๆที่ไม่ผ่านการทำอะไรเลย ยัดใส่ winzip ไว้ เดี๋ยวผมลบเกม แล้วเอาตัวนี้ลงใหม่ จะได้ไม่ต้องโหลดใหม่ใน steam แล้วลองลง ENB แล้วเปิดดูว่ามีปัญหามั้ย

****ลองแล้วครับ อาการเหมือนเดิมเด๊ะ พอปิด ENB มันหายครับ พอเปิด ENB ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก ผมใช้ ENB ของคุณ Zidane อยู่ครับ แต่ก่อนหน้านี้ผมลงอีกตัวนึงมันก็เป็นเหมือนกันแฮะ

อันนี้คือไฟล์ใน ENB ของคุณ Zidane ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากหาวิธีแก้ อยากใช้ตัวนี้ 55555 ไม่อยากเปลี่ยนงะ

และเพื่อให้แน่ใจว่า ไม่ได้เป็นที่การ์ดจอ ผมจะเอาไปลงกับ notebook ของผมตอนเย็นครับ ^_^ ถ้าเกิดลงกับ notebook แล้วยังเป็นอีก แปลว่าอาจจะเป็นบั๊กที่ตัวเกมเลย ค่อยโหลดใหม่เอาครับ

***ตอนนี้ผมใช้วิธีปรับ SunIntensity= ให้เป็น 0.0 ตามวิธีของคุณ Stepmeup2 แก้ขัดไปก่อนครับ หมดปัญหาแสงทะลุ เพียงแต่เสียงมันจะไม่ส่องมาแบบอาทิตย์ตอนเย็นจริงๆแฮะ
    ENB แทบจะทุกตัวเท่าที่ผมเคยลงมาจะต้องไปแก้ SkyrimPrefs.ini อยู่ใน Documents\My Games\Skyrim (Win7)
    [Display]
    bFloatPointRenderTarget=1
    bTreesReceiveShadows=1
    bDrawLandShadows=1
    bShadowsOnGrass=1
    iMultiSample=0
    bFXAAEnabled=0
    iMaxAnisotropy=0

ลง MOD แสงที่ ENB ตัวนั้น support แล้วค่อยลง ENB ตามลงไป ถ้ายังเป็นอยู่อาจจะเป็นเพราะ Driver แล้วล่ะครับแต่ก็ไม่กล้าฟันธงนะเพราะผมไม่เคยเจอกับตัว ไปอ่านจากเว็บอื่นมาอีกที

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ตัวนี้ผมไม่ได้ลงนะแต่จากการสันนิฐานของผมนะโดยปกติถ้ามันไม่เปลี่ยนของเราก็จะมีที่เตาหลอมครับลองอ่านให้ละเอียดดูครับ และเลเวลการตีของเราก็ต้องสูงด้วยครับเพราะบอกตัวคนทำเค้าจัดให้อยู่สูงๆเช่น Ebony Daedric หรือ Dragon ส่วนใหญ่ถ้าเกราะสูงๆจะอยู่ในพวกนี้รับลองหาดู อย่าลืมเวล Smithing ต้องสูงด้วยนะ

หรือยังไงรอคำตอบที่แน่ชัดก่อนนะครับเพราะผมไม่ได้ลงเป้นแค่การสันนิฐาน
    ครับ งงมาก เพราะ mod ที่ลงไปหลาย mod ก็ไม่ติด ผมว่าผมก็ลงตามขั้นตอนแล้วนะ