ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 157 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 57107147155156157158159167207 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,901 ถึง 3,925 จากทั้งหมด 5900
    Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เกมออกเยอะเงียบกันเลยเนอะ 5555+
    วันนี้เอา MOD มาเสนอ
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/46465/?

Safety Load
    ใครมีปัญหาเกมโหลดค้าง โหลดเด้ง โหลดไม่เสร็จ autosave ค้าง autosaveเด้ง autosave ไม่เสร็จ
    เข้าบ้านแล้วเด้ง ออกบ้านแล้วค้าง วาร์ปแล้วเด้ง วาร์ปแล้วค้าง waitแล้วเด้ง waitแล้วค้าง

ลง MOD ตัวนี้ ช่วยได้ 80% ครับ (สุดๆ)
    แต่ต้องการ SKSE และ เกมเวอร์ชั่น 19.xxxx จ้า (update 13)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เกมออกเยอะเงียบกันเลยเนอะ 5555+
    วันนี้เอา MOD มาเสนอ
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/46465/?

Safety Load
    ใครมีปัญหาเกมโหลดค้าง โหลดเด้ง โหลดไม่เสร็จ autosave ค้าง autosaveเด้ง autosave ไม่เสร็จ
    เข้าบ้านแล้วเด้ง ออกบ้านแล้วค้าง วาร์ปแล้วเด้ง วาร์ปแล้วค้าง waitแล้วเด้ง waitแล้วค้าง

ลง MOD ตัวนี้ ช่วยได้ 80% ครับ (สุดๆ)
    แต่ต้องการ SKSE และ เกมเวอร์ชั่น 19.xxxx จ้า (update 13)
    ม็อดนี้ผม +1 ให้ครับ ทำให้ปัญหาหน้าโหลดนรก(?) หายไปเลย ของเค้าดีจริงๆ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เงียบจังเลยครับ

ลงรูปหน่อยครับ+แนะนำ mod

มาถึง mod เกี่ยวกันธรรมชาติครับ
    1.ครับ mod Real Ice ALL-IN-ONE by Yuril เป็น mod ทำให้น้ำแข็งสวย http://skyrim.nexusmods.com/mods/5388/? (แนะนำตอนลงใช้ Parallax จะสวยขึ้น )

2. mod Realistic Water Two by isoku เป็น mod ทำให้น้ำสวยขึ้น ทั้งคลื่น เงาสะท้อน น้ำตก http://skyrim.nexusmods.com/mods/41076/? (ควรปรับ option ของเกมให้น้ำสะท้อนทุกอย่างด้วยนะครับ)

3.ขาดไม่ได้กับmodนี้ Climates Of Tamriel - Weather - Lighting - Audio by JJC71 เป็น mod ที่ทำให้ ท้องฟ้า แสง สี เสียงในเกมดูดีขึ้นมากๆ http://skyrim.nexusmods.com/mods/178...eview%3D&pUp=1 (สำหรับคนที่ใช้ENBควรดูให้ดว่าENBรองรับไหม เพราะอาจสีเพี้ยนได้)
    ตัวเสริมของ Climates Of Tamriel - Weather - Lighting เพื่อความสวย
    3.1 เพิ่มหมอกแบบต่างๆ Climates Of Tamriel - Weather Patch - Fog Rain Overcast by prod80 http://skyrim.nexusmods.com/mods/397...%3D39799&pUp=1

3.2 ดวงอาทิตย์สวยๆ Realistic Sun for Climates of Tamriel and Vanilla by prod8 http://skyrim.nexusmods.com/mods/42492/?

ผิดพลาดตรงไหนบอกได้นะครับ หรือไม่เข้าใจก็ถามได้ เป็นกระทู้แรกที่ผมแจกmod นอกนั้นแค่ลงรูป กับถามอย่างเดียว sceenshot ดูได้ในรูปที่ผมลง(ไม่ค่อยสวยนะครับผมปรับภาพแค่800x600) หรืออยากดูสวยๆเข้าไปดูไดเที่ เว็บ mod ทีผมลง และหาmodได้ที่ http://skyrim.nexusmods.com//?

EDIT: ใครพอจะมีเว็บโหลดหรือ up mod นี้ให้หน่อยได้ไหมครับ hair packs of tes iv oblivion เว็บnexusลบไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 21st November 2013 เมื่อ 18:51

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คือว่ามังกรมันไม่ค่อยเกิดอะครับไม่เกิดเลยก็ว่าได้ไม่รู้มันหายไปใหนหมดอ่า มันจะเกี่ยวกับ mod นี้ป่าวครับ สงสัย ช่วยคลายข้อสงสัยหน่อยนะครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมลง The Dance of Death เวอร์ชันล่าสุดไปแล้วครับ

แต่ท่าตัดหัวไม่เกิดเลยอ่ะครับ

ผมตั้ง
    -Killmove Chance 50%
    -Decapitation Chance 100%
    -Last Enemy Restriction No
    -Perk Restriction System No
    -Player Killmove Immunity Yes
    -Forced Perspective Random

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ไม่ได้เล่นนาน Mod เยอะแยะเลย สงสัยต้องลบลงใหม่อีกแล้วผม = =

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hahanong555 อ่านกระทู้
    คือว่ามังกรมันไม่ค่อยเกิดอะครับไม่เกิดเลยก็ว่าได้ไม่รู้มันหายไปใหนหมดอ่า มันจะเกี่ยวกับ mod นี้ป่าวครับ สงสัย ช่วยคลายข้อสงสัยหน่อยนะครับ ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้ครับ
    ลองเปิด map ดูครับแล้วไปตรงที่อยู่ของมังกร ถ้าไม่มีมังกรเกิด ก็ ถอน mod ที่เกี่ยวกับมังกรดูครับ (ท่านลงmodไรไปก็ไม่บอก)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oboymano อ่านกระทู้
    ผมลง The Dance of Death เวอร์ชันล่าสุดไปแล้วครับ

แต่ท่าตัดหัวไม่เกิดเลยอ่ะครับ

ผมตั้ง
    -Killmove Chance 50%
    -Decapitation Chance 100%
    -Last Enemy Restriction No
    -Perk Restriction System No
    -Player Killmove Immunity Yes
    -Forced Perspective Random
    ปรับ Killmove Chance ให้สูงๆไว้ครับจะติดง่าย

วิธีกด kill move กด โจมตีค้างครับเล็งไปที่หัว ถ้าเป็นดาบคู่ให้กด ค้างแค่ข้างเดียวครับ ถ้ากดโจมดี2ข้างจะติดยาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/397...%3D39799&pUp=1 ตามที่มีคนแจกมา
    ผมลงแล้วเกมส์มันเด้งเลยยังไม่ทันได้โหลดเซฟมันเป็นเพราะออะไร

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/397...%3D39799&pUp=1 ตามที่มีคนแจกมา
    ผมลงแล้วเกมส์มันเด้งเลยยังไม่ทันได้โหลดเซฟมันเป็นเพราะออะไร
    อันไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    อันไหนเหรอครับ
    ครับต้องขอโทษที่ลงลิ้งค์ผิดน่ะครับ ความจริงคืออันนี้
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/39799//?
    คือพอลงแล้วเข้าเกมส์ยังไม่ถึงหน้าโหลดเซฟเกมส์ก็เด้งออกเลย
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรือต้องลงอะไรด้วยหรือเปล่าครับหรือว่าต้องการไฟล์อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า
    ผมก็ยังงงว่าต้องทำยังไง พอจะทราบไหมครับว่าลงยังไงตัวนี้ตัวเดียวหรือต้องมีตัวอื่นอีกยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ครับต้องขอโทษที่ลงลิ้งค์ผิดน่ะครับ ความจริงคืออันนี้
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/39799//?
    คือพอลงแล้วเข้าเกมส์ยังไม่ถึงหน้าโหลดเซฟเกมส์ก็เด้งออกเลย
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรือต้องลงอะไรด้วยหรือเปล่าครับหรือว่าต้องการไฟล์อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า
    ผมก็ยังงงว่าต้องทำยังไง พอจะทราบไหมครับว่าลงยังไงตัวนี้ตัวเดียวหรือต้องมีตัวอื่นอีกยังไงรบกวนตอบด้วยนะครับ
    คุณลง Climates Of Tamriel
    หรือยังครับ ตัวลิ้งที่คุณเอามาลงมันเป็น patch ต้องลงหลังจาก CLIMATES OF TAMRIEL อีกที หากคุณลงตามนี้แล้วคงต้องดูเรื่อง Mod ตัวอื่นที่คุณลงไว้ว่าอาจจะมีบางตัวที่ทำงานขัดกับ mod ตัวนี้ซึ่งน่าจะเป็น Mod ที่เกี่ยวกับแสง ท้องฟ้า ดวงอาทิตย์ ยังไงก็ลองดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 29th November 2013 เมื่อ 14:04

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291

ใครมีผู้ติดตาม แบบนี้มั่ง เพิ่งเล่นจบเลยติดใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    ใครพอแนะนำ MOD เกี่ยวกับพวก เลือก shotcut ไวๆ มั้ยครับ
    อันเดิมๆกว่าจะหาเจอแต่ละอัน

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คือผมมีปัญหา DOF ไม่ทำงานครับ ตอนนี้ใช้ Realvision ENB ลองใช้ DYNAVISION แล้วก้ยังไม่มี DOF อ่ะครับ

Edit : Dynavision ใช้ได้แล้วครับ ปรับเป็น Dynamic (ตอนแรกเป็น static) กำลังหาทาง Orz
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pjbk201e : 4th December 2013 เมื่อ 16:23

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Merchant of Ivalia

รายละเอียด

สถานที่พบเจอใกล้ The Lady Stone (Merchant of Ivalia)

ความพิเศษ

ซื้อ-ขายของได้ราคาดีขึ้น 30 % , Follower กับ Housecarl มีเวทพิเศษไว้ซัพพอทผู้เล่นแตกต่างกัน , มี Follower ลับอีก 2 คน

สามารถใส่เพลงได้ 10 เพลง วิธีทำ เลือกเพลง แปลงเป็นไฟล์ . Wav เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น BGM1 , BGM2 , BGM3 , BGM4 , BGM5 , BGM6 , BGM7 , BGM8 , BGM9 , BGM10 แล้วไปใส่ไว้ที่ Data/Magical Dreamers/MUSMerchant of Ivalia/

Ivalia Follower

Valentine Sister Housecarl

Merchant of Ivalia (Nexus version)

Merchant of Ivalia (Fox6000 version)

Thank you very much
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bethesda
    WareWolf For Basic Use CK (Fox Cafe_X by fox)
    DarkFox127 Productions For Advanced Use CK (Caranthir Tower by DarkFox127)
    Picture Image By Ronphon , Newash , JackHammer02 , Sylphine Sylphgale
    Morten Hairs by Mortenhoward
    Hair packs of TES IV Oblivion for Female Only by Radioragae
    SG Female Textures Renewal by HelloSanta
    The Ashen - Oriental Beauty Race by Seren4XX and RadioRagae
    The Ningheim Race by Seren4XX HelloSanta Urshi and co
    New Elin Race by psychomachina
    FF_race_Mithra_and_Viera by esnyan
    Calientes Female Body Mod Big Bottom Edition -CBBE- by Caliente
    SOPHAI Skin by 夜猫无心
    Calyps Animal Ears - cat wolf fox cow - Craftable headwear by calyps
    Nouserheres Ears by Nouserhere plus Badmagic
    numenume elf ear by numenume
    Grandies Companion
    Cerwiden -SMART Healer- AI Configurable Companion by Mujuro
    Painting resource for mods by jet4571
    Tutorial - Creating Standalone NPCs by Natilde
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สอนวิธีการสร้าง CM คุณ Werewolf
    ข้อมูล Perk , Spell และ Shout จากคุณ Sylphine Sylphgale
    คำปรึกษา จากคุณ neootagon
    คำแนะนำในการปรับแก้ Status ให้สมจริงและรูปภาพติดผนัง จากคุณหมี ronphon
    รูปภาพติดผนัง จากคุณ newash
    รูปภาพติดผนัง จากคุณ Jackhammer02
    รูปภาพติดผนัง จากคุณ Sylphine Sylphgale
    Mod Testing คุณ pam คุณ Jackhammer02 คุณ Ben10omnitrix คุณ Bas17666
    และทุกๆคนที่มาโหลดและเยี่ยมชม
    ขอบคุณครับ

สามารถใช้โปรแกรม NMM (Nexus Mod Maneger) ลงได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ถาม fnis หน่อยครับ ผมลง แล้ว ctd ผมก็กด update แล้วนะครับ

เห็นมี patch แก้แต่งงๆ กับวิธีลง บอกหน่อยครับลงไง

ปล. Elizabeth เจอแล้ว แต่เป็นเผ่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อยากได้ MOD cloud ff7 ตัวนี้อ่ะครับหาในเน็ตตั้งหลายเว็ปแล้วหาไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผิวตัวกับหน้า สีไม่เท่ากัน ต้องแก้ยังไงเหรอครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    574
    ขุดด้วย ENB 0.241 พลังแห่งธรรมชาติ
    -CloudShadows
    -VolumetricRays

ก่อนใช้ต้องปิด SkyLighting ก่อน สำหรับ AMD แต่ ค่ายเขียว ผมไม่แน่ใจ
    ตอนนี้กำลังหาน้ำแบบนี้อยู่ ใครเห็นบอกด้วยนะครับ

ในนี้บอกใช้ MOD นี้
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/41076/?
    แต่ไม่เห็นเหมือนเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 22nd December 2013 เมื่อ 10:33

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขุดด้วย ENB 0.241 พลังแห่งธรรมชาติ
    -CloudShadows
    -VolumetricRays

ก่อนใช้ต้องปิด SkyLighting ก่อน สำหรับ AMD แต่ ค่ายเขียว ผมไม่แน่ใจ
    ตอนนี้กำลังหาน้ำแบบนี้อยู่ ใครเห็นบอกด้วยนะครับ

ในนี้บอกใช้ MOD นี้
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/41076/?
    แต่ไม่เห็นเหมือนเลย
    น้ำ ตั้งใน ENB ครับผม เป็น waterpallax

EnableWater=true
    EnableUnderwater=true

กินสเปคมากครับ enb ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    574
    ตั้งแล้วครับ แต่คลื่นมันไม่สูงเหมือนในภาพเลย T-T)>

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ตั้งแล้วครับ แต่คลื่นมันไม่สูงเหมือนในภาพเลย T-T)>

ลอง ปรับไปเรื่อยๆครับ หรือ ลองหา ของ คนอื่นๆมา ดู ครับ
    หรือลองดูของผม
    EnableDispersion=true
    EnableCaustics=true
    EnableParallax=true
    EnableShadow=true
    EnableLighting=true
    EnableSelfReflection=true
    EnableDisplacement=false
    EnableShadowNoise=false
    ShadowQuality=1
    DisplacementQuality=1
    ReflectionAmount=1.0
    FrennelMultiplier=1.0
    FrennelMin=0.0
    FrennelMax=1.0
    DispersionAmount=0.3
    CausticsAmount=3.0
    SunSpecularMultiplier=1.0
    SunScatteringMultiplier=1.0
    SunLightingMultiplier=0.3
    WetMultiplier=1.0
    WavesAmplitudeSunrise=1.1
    WavesAmplitudeDay=1.2
    WavesAmplitudeSunset=1.1
    WavesAmplitudeNight=1.0
    WavesAmplitudeInteriorDay=1.0
    WavesAmplitudeInteriorNight=1.0
    Muddiness=0.5

ผมว่า Skyrim เกมเก่าแต่ มันทำกราฟฟิคใหม่มาเรื่อยๆ จนดีเท่าหรือดีกว่าเกมตอนนี้อีกนะเนี้ย

ปล.ผมตอบเหมือนก็ใช้อยู่ จริงๆแล้ว ยังใช้ .108 อยุ่เลยครับเอาRealVisionมาโม และก็เคยลองโหลด240มาใช้แลคมากๆเลย ใช้Gefroce 8400 gs 256mb

อยากทราบ FPS และสเปค+ราคาเครื่องหน่อยครับเก็บเงินอยู่พอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 22nd December 2013 เมื่อ 16:31

กล่าวขอบคุณ
    574
    ซ้ำซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 22nd December 2013 เมื่อ 22:02

กล่าวขอบคุณ
    574
    ลองดูแล้ว ก้ยังไม่ได้ครับ คื่นต่ำมาก แต่พออยู่ในน้ำแล้วเงยหน้าดูเหมือนคลื่นมันจะสูงอยู่

เครื่องผมน่ะ อ่อนมาก แต่ก็อัพเครื่องๆเรื่อยๆ ปีละชิ้น ที่จริงก้เพราะมันเสียไปเรื่อยๆด้วย
    ตอนนี้เครื่องผมมี
    CPU q8400 2.66 to 2.76 OC เองนิดนึง มือสอง ซื้อมา 1200 ของเก่าครับ บอร์ด 775 มือหนึ่งไม่มีแล้ว
    Ram 8 Gb DDR3
    บอร์ด combo ครับ ซื้อมา 1200
    การ์ดจอ R7770 XFX ซื้อเพราะตัวเก่าพัง ซื้อมา 4010 บาท
    เล่น MOD แบบนี้ได้ที่ 15-35 เฟรม ถือว่าดีแล้วสำหรับราคานี้ครับ

แต่ว่าจะซื้อเครื่องใหม่ตอนเกม nextgen ออกเยอะๆ ที่เห็นว่าภาพล้ำไปแล้ว ถึงจะซื้อใหม่
    ตอนนี้ที่คุ้มและถูกสุดน่าจะเป็น 7790 ที่แรงกว่า 7770
    ประมาณเกือบครึ่งในราคาต่างที่ไม่เกิน 500 ครับ

ได้แย้ววววววว มันเหมือนขาดไฟลืไปตัวนึง ผมเอาตัวเก่าลงทับก็ได้ซะงั้น งง เลย

น้ำสวยเท่าๆ BF4 เลย แถม effect เหมือน AC4 ซะงั้น ENB นี่มันฝุดๆจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 23rd December 2013 เมื่อ 11:08

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มี Mod ทีทำให้ Skyrim กลายเป็นเกมส์แนวสยองขวัญได้มั้ย ครับ ผมอยากเปลี่ยนบรรยากาศ เป็น Fantasy Horror Open world จริงๆ เปลี่ยน สภาพแวดล้อม ต้น หญ้า น้ำ แสง เงา ในเกมส์ รวมถึง Mobs ด้วย ถ้ามี ช่วยบอกผมด้วยนะ ครับ

*หวังว่ากระทู้นี้้คงไม่เน้นแต่ Mod ผิวร่างกาย ของตัวละครหญิง หรือMod18+ ในเกมส์อย่างเดียวนะ ผมเบื่อกับพวก หมกมุ่นแต่เรื่องใต้สะดือ Mod ดีๆมีตั้งเยอะ แต่ดันเน้นแต่ Mod 18+ ไม่รู้สงสัยเข้าเกมส์ไปนั่งส่องแต่ตัวละครอย่างเดียว