ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 168 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 68118158166167168169170178218 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,176 ถึง 4,200 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    สวัสดียามดึกครับทุกท่าน เน็ตผมมันกร๊ากมาหลายวันละ หลุดทุก 5 นาที จะโหลดอะไรก็ไม่ได้เลย ตอนไปหอเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา 3bb ก็ดันมาเสียเหมือนกัน ไม่ได้โหลด mod อะไรใหม่ๆกลับมาเลย แต่ก็ดีเหมือนกันได้เล่นเนื้อเรื่องสักที -_- แต่ก็มาหนักใจเรื่องเลือกสายนี่แหละ ว่าจะเล่นสายเวทย์ล้วนดีหรือไม่ คือไม่ใช่อะไรหรอก อาชีพนักเวทย์สำหรับผมมันมีเสน่ห์เอามากๆ ที่จริงผมเล่นนักเวทย์มาตั้งแต่ Ragnarok เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วหละ เกมอื่นๆผมก็ล่อนักเวทย์หมด 5555 แต่ด้วยความสงสัย สำหรับเกมนี้เล่นเวทย์ล้วนมันดีหรือไม่ คือไม่ได้ลงพวก mod ที่ทำให้เกมเสียสมดุลด้าน Damage และ mod พวกเพิ่ม Skill นะครับ แต่ผมลง mod ที่เพิ่มมอนเตอร์, มอนเตอร์รวมกลุ่มกันสู้ , โจรดักปล้นเป็นกลุ่มระหว่างเดินทาง .... ผมชอบอย่างหนึ่งก็คือ มันเป็นเกมที่ AI ในเกมทั้งหมดไม่รุมยำตีu เราคนเดียว -_- ผมมักจะไปล่อพวกสัตว์มาให้ไล่ฆ่าพวกโจรกระจอกประจำแหละครับเพื่อ loot ของ แหม่...ได้ดูพวกมันโดนหมาป่ารุมสะกรำนี่มันสนุกมิใช่น้อย..... แม้จะไปอ่านมาตามบอร์ดต่างๆ ตามที่เซียนๆได้กล่าวว่าเกมนี้ทำออกมาสมดุลพอสมควร คือ ... สามารถอัพสกิลได้ตามต้องการเลยว่างั้น ทำให้ค่อนข้างมีอิสระในการเลือก ไม่ใช่แค่เผ่านี้เผ่านั้น จะอัพได้แค่นั้นแค่นี้ ผมชอบตรงนี้แหละ....หรือว่าผมควรจะลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆเพื่อความสนุก ฮ่าๆ... เพราะผมยังไม่ได้ลึกซึ้งอะไรมาก แค่เด็กหัดเล่นแค่ 7 ชั่วโมง หลังจากการใช้เวลาดังกล่าวในการเล่นมา ในที่สุด ผมก็ได้ฤกษ์ออกเดินทางจาก River Wood ไปทำเควสซะที เย้
    เล่นเวทช่วงต้นเกมจะค่อนข้างลำบากครับ เล่นสายอื่นควบด้วยก็ดีจะได้ไม่ต้องโหลดเกมบ่อย ๆ ลอง sneak+archery+illusion แต่ถ้าจะเล่นสาย destruction ให้อัพ one hand ด้วยแล้วก็พกยาเยอะ ๆ ครับ มานาตอนต้นเกมหมดไวมาก อันนี้เท่าที่ผมเคยเล่นมานะ แบบไม่ได้เพิ่ม mod เกี่ยวกับอาวุธหรือเพิ่มมอน

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    เล่นเวทช่วงต้นเกมจะค่อนข้างลำบากครับ เล่นสายอื่นควบด้วยก็ดีจะได้ไม่ต้องโหลดเกมบ่อย ๆ ลอง sneak+archery+illusion แต่ถ้าจะเล่นสาย destruction ให้อัพ one hand ด้วยแล้วก็พกยาเยอะ ๆ ครับ มานาตอนต้นเกมหมดไวมาก อันนี้เท่าที่ผมเคยเล่นมานะ แบบไม่ได้เพิ่ม mod เกี่ยวกับอาวุธหรือเพิ่มมอน
    ไม่นอนหรือนั้น ? มาสะ ตี 3 เลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สวัสดีครับ ผมพึ่งเริ่มเล่น พึ่งลง ENB เสร็จ กว่าจะลงได้ใช้เวลาไปตั้ง 2-3 วันแหนะ - -

ตอนนี้กำลังเลือก mod เพิ่มผู้ติดตามระหว่าง ufo กับ aft
    mod 2 ตัวนี้ตัวใหนน่าใช้กว่ากันครับ ลงแล้วจะมี bug อะไรมั้ยครับ

แล้วผมเล่นดาบคู่ควรอัพอะไรบ้างครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wattana : 13th January 2014 เมื่อ 06:48

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ^
    ท่าน ลงแล้วเด้งง่ะ =w='' แถมภาพเล็กน้อยก่อนนอน

อันนี้คือม็อดอะไรเหรอครับ ไม่เคยเห็น เพิ่งกลับมาเล่น

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

- - เอาออกแล้วท่าน ไม่ไหว ๆมันกินเกินไป
    ปล.ของผมก็มีนะแต่ไม่เท่เท่าไร

เอ่อใครเคยลอง Levelers Tower มั้งไหม ผมลองแล้วเอ่อแบบว่า โกงสุด ๆ มันมีทุกอย่างในเกมในบ้านหลังเดียว
    ห้อง เก็บของชุด/ห้องเวท์/ห้องสมุด/ห้องปรุงยา/ห้องจำลองการรบ(ปั้มเวล)/ห้องตีชุด+ดาบ/ห้องเก็บแร่+ห้องทำอาหาร/สวนผัก/ห้องนอนเป็นสิบๆห้อง - -'' เยอะจริงๆ
    ห้องที่ผมชอบที่สุดก็ 2 ห้อง ห้องปั้มเวลสกิลกับห้องเก็บของห้องนี้มีของสำหรับตีชุดทั้งหมดของ Skyrim โหดสุดๆแทบไม่ต้องหา เอาง่ายๆทุกห้องของครบ

ขออีกอย่างได้มั้ยครับขอชุดในรูปนี้ด้วยครับ

ฮ่าๆมีของมาให้ผมลองอีกแล้วสินะแหม่ได้บ้านที่ระดับปานกลางไม่โกงแถมยังต้งแต่งเพิ่มอีกเยอะแล้วแท้ๆแต่มาเจอบ้านหลังนี้ซะ 55 เอาไว้ไปเล่นก็แล้วกัน

ส่วนเรื่อง Mod ที่สัญญาไว้เมื่อวานเอามาให้แล้วนะครับ

เครดิต ท่าน Zidane บอร์ดเรานี่เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 13th January 2014 เมื่อ 10:17

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ^
    ^
    ENB ผมเอง เก่าแล้วนะ ตัวนี้

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องก้ได้ ผมเซฟ เอาไว้เรียบร้อยแล้ว แค่อยากบอกว่ามันเก่าแล้วเฉยๆ
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 13th January 2014 เมื่อ 10:18

กล่าวขอบคุณ
    95
    ออเจอตัวเจ้าของ Mod แล้วว่าแล้วชื่อคุ้นผมไปขุดมาหนะเหนมันสวยดี ขอโทษทีนะครับผมลืมให้เครดิตเดี๋ยวแก้ให้นะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถามเรื่องลมหน่อยครับ เพิ่งสังเกตุว่ามีลม ทำให้ใบไม้ไหว แต่เครื่องผมต้นไม้นิ่งเลย มีแต่หญ้าที่พริ้วตามลม
    ต้องแก้ยังไงครับ ใครเคยเป็นบ้างเปล่า อยากใช้กับ MOD นี้
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/32723/?

** ok เข้าใจแล้วครับ ถ้าเฟรมต่ำกว่า 30 มันจะไม่ปลิว -_-"

ใช้ driver ของการ์จอ ปรับเข้าครับ
    ที่คลิ๊กขวาหน้าจอแล้วเข้า option ของการ์ดน่ะครับ ผมลืมๆแล้วแต่ไปทำแถวนั้นแหละ
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 13th January 2014 เมื่อ 12:13

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทำไมผมลง enb แล้วตรงหน้าoption การ์ดจอมันเป็นออนบอร์ดอะครับ ปรับไม่ได้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    ไม่นอนหรือนั้น ? มาสะ ตี 3 เลย
    ผมรอพระอาทิตย์ครับ ส่องปุ๊ปง่วงปั๊ปหลับทันที 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ^
    ^

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องก้ได้ ผมเซฟ เอาไว้เรียบร้อยแล้ว แค่อยากบอกว่ามันเก่าแล้วเฉยๆ
    V
    V

ENB นี่ถ้าเราจะปรับเราปรับในเกมได้เลยเหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 13th January 2014 เมื่อ 13:46

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    ผมรอพระอาทิตย์ครับ ส่องปุ๊ปง่วงปั๊ปหลับทันที 555

ENB นี่ถ้าเราจะปรับเราปรับในเกมได้เลยเหรอครับ
    - - เหมือนกันเด๊ะ ตี5-6โมงนี้ ผมนอนทันที ตื่นก็ บ่าย 2-3

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Mod Crimson Tide - Blood ทำไม่เลือดไม่นองพื่นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakri789 อ่านกระทู้
    Mod Crimson Tide - Blood ทำไม่เลือดไม่นองพื่นอะครับ
    ผมใช้อีกตัวนึงอ่ะ รอผู้รู้มาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakri789 อ่านกระทู้
    แนะให้ใช้ตัวนี้ครับ
    Skyrim Mod: Enhanced Blood Textures เลือดนอง

MOD เสริม

Deadly Mutilation ตัว แขน ขาดได้ และอื่นๆ
    The Dance of Death

ปล.Deadly Mutilation สำหรับ CBBE เท่านั้น ใจไม่ถึงอย่าลองนะครับอาจทำให้เกมเสียได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wattana อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ ผมพึ่งเริ่มเล่น พึ่งลง ENB เสร็จ กว่าจะลงได้ใช้เวลาไปตั้ง 2-3 วันแหนะ - -

ตอนนี้กำลังเลือก mod เพิ่มผู้ติดตามระหว่าง ufo กับ aft
    mod 2 ตัวนี้ตัวใหนน่าใช้กว่ากันครับ ลงแล้วจะมี bug อะไรมั้ยครับ

แล้วผมเล่นดาบคู่ควรอัพอะไรบ้างครับ
    ก็แล้วแต่เลยครับ ถ้าชอบลุยๆก็อัพไปเลย อย่างผม ดาบมือเดียว+สองมือ แล้วก็ธนู สายนักฆ่ากับจอมเวท์นี้ของบาย เล่นไม่เป็น ฮา ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PassT_T อ่านกระทู้
    อันนี้คือม็อดอะไรเหรอครับ ไม่เคยเห็น เพิ่งกลับมาเล่น

เป็น MOD ของ JP ครับจำชื่อไม่ได้เหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมใช้ ENB ตัวนี้ครับ Countervibe ENB
    ภาพมันสวยดีน่ะครับ เล่นไปก็ไม่ค่อยมึนหัวเท่าไหร่ fps 45 กว่าๆ แต่มันก็แกว่งบางเวลา -_- mod ก็ลงเฉพาะตัวที่มันไม่ค่อยจะตีกัน ก่อนหน้านี้ผมลง mod Dragon Combat Overhaul ไม่มีปัญหา แต่พอมาลงวันนี้เกมเด้ง เง้อ...
    เอาละอันนี้ไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ ไม่ใช้ก็ได้ ปัญหาที่ว่าคือ ENB ตัวนี้ทำเรื่องที่ผมเซ็งนิดหน่อย เพราะมันทำให้ผมไม่สามารถถ่ายรูปแสงอาทิตย์ยามเย็นที่ส่องเข้ามาหาผมได้ ก็เพราะว่าเจ้าแสงดวงอาทิตย์ที่เจิดจ้ายามเย็น มันทะลุทุกสิ่งทุกอย่างนะสิ
    ถ้ามีภูเขา มันทะลุภูเขา ถ้ามีบ้านมันทะลุบ้าน เหมือนมันพยายามเอาใจผมประมาณว่า ถึงแม้นายจะอยู่ในสถานที่แห่งใด ฉันก็จะให้นายได้เห้นชั้นเอง -_-

เอาละใครนึกไม่ออกก็ดูภาพนี้ละกัน เง้อ...

ส่วนภาพส่วนอื่นนั้น ปกติดีครับ สวยดีอีกตะหากนะเออ ชอบอะ ใครเคยเจอวิธีแก้เจ้าตัวนี้มั่งค๊าบ อ้ออ ผมลองกด Shift + F12 เพื่อปิด ENB ปรากฎว่ามันเป็นปกติดีครับ คิดว่าเป็นบั๊กของ ENB หรือ mod หว่า?

หน้าตัวละครท่านโหดมาก ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 13th January 2014 เมื่อ 16:26

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ตอนนี้ผมใช้ ENB ตัวนี้ครับ Countervibe ENB
    ภาพมันสวยดีน่ะครับ เล่นไปก็ไม่ค่อยมึนหัวเท่าไหร่ fps 45 กว่าๆ แต่มันก็แกว่งบางเวลา -_- mod ก็ลงเฉพาะตัวที่มันไม่ค่อยจะตีกัน ก่อนหน้านี้ผมลง mod Dragon Combat Overhaul ไม่มีปัญหา แต่พอมาลงวันนี้เกมเด้ง เง้อ...
    เอาละอันนี้ไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่ ไม่ใช้ก็ได้ ปัญหาที่ว่าคือ ENB ตัวนี้ทำเรื่องที่ผมเซ็งนิดหน่อย เพราะมันทำให้ผมไม่สามารถถ่ายรูปแสงอาทิตย์ยามเย็นที่ส่องเข้ามาหาผมได้ ก็เพราะว่าเจ้าแสงดวงอาทิตย์ที่เจิดจ้ายามเย็น มันทะลุทุกสิ่งทุกอย่างนะสิ
    ถ้ามีภูเขา มันทะลุภูเขา ถ้ามีบ้านมันทะลุบ้าน เหมือนมันพยายามเอาใจผมประมาณว่า ถึงแม้นายจะอยู่ในสถานที่แห่งใด ฉันก็จะให้นายได้เห้นชั้นเอง -_-

เอาละใครนึกไม่ออกก็ดูภาพนี้ละกัน เง้อ...

ส่วนภาพส่วนอื่นนั้น ปกติดีครับ สวยดีอีกตะหากนะเออ ชอบอะ ใครเคยเจอวิธีแก้เจ้าตัวนี้มั่งค๊าบ อ้ออ ผมลองกด Shift + F12 เพื่อปิด ENB ปรากฎว่ามันเป็นปกติดีครับ คิดว่าเป็นบั๊กของ ENB หรือ mod หว่า?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ^
    ^

V
    V
    ภาพแจ่มใสมากครับ เดี๋ยวต้องลองบ้างแล้ว ผมเพิ่งเห็นรูปนี่แหละเน็ตผมมันก๊ากจริงๆโหลดรูปไม่ขึ้น โทรหาช่างหลายวันละไม่ยอมมา -_-

[CENTER][CENTER]

หน้าตัวละครท่านโหดมาก ^ ^
    โหดหรือเหีeก ครับท่าน 55555 ผมยังไม่ได้ศึกษาการลง mod หน้าตาตัวละครเลยฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 13th January 2014 เมื่อ 16:39

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    wpspo2499 ผมขอชื่อเรื่องหน่อยครับ อิอิ เห็นมานานและ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ผมขอ Boss หน่อบสิครับไม่มีใครให้เลยใน nexus ไฟล์ลบไปแล้วครับไม่รู้จะโหลดใหนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ผมขอ Boss หน่อบสิครับไม่มีใครให้เลยใน nexus ไฟล์ลบไปแล้วครับไม่รู้จะโหลดใหนแล้ว
    ลองดูที่เว็บเขาครับ BOSS

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมขอแนะนำม็อดนี้ครับ ดีจริงๆ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/49036/?

IMMERSIVE FIRST PERSON VIEW

ปล.เดี๋ยวผมเอาภาพมาแปะถ้ามีคนสนใจนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    เครดิต ท่าน Zidane บอร์ดเรานี่เอง
    ผมลงแล้ว ภาพสวย แลคน้อย แต่ประเด็นเลยคืออย่างนี้ครับ

สังเกตดีๆ จะมีเส้นใสๆตรงขอบๆตัวละคร มีใครพอจะทราบมั๊ยครับว่าเป็นที่ enb หรือว่าเป็นที่อะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 13th January 2014 เมื่อ 17:32

กล่าวขอบคุณ
    95
    แล้วต้องลงในใหนครับ Location Game หรือที่ใหนก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    แล้วต้องลงในใหนครับ Location Game หรือที่ใหนก็ได้
    ที่ไหนก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ถามเกี่ยวกับการเล่นนิดนึงนะครับ เรื่องสกิลครับ

คือสกิลเนี่ย มันต้องไปเรียนจากหนังสือตาม npc กับทำเควส ใช่มั้ยครับ มันไม่มีให้อัพ ที่มันมีให้เราอัพเวลาเลเวลเราขึ้นก็คือ พีค กับ ไอที่ให้เลือก 3 อย่างว่าจะอัพ มานา เลือด หรือสเตมิน่า ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    มีใครพอจะแนะนำ การเล่นเวท สายทำลายล้างได้บ้างมั้ยครับ อยากเล่นสายนี้ มาก คสรเล่นอะไร อัพ perk อัพ skill ยังไง อะไรบ้างครับ
    เล่นเกราะหนักดีมั้ยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นายนี้ครั้งแรกเลย ขอแบบละเอียดทีครับ

ปล. ตอนนี้ที่ผมเล่นอยู่ เล่น เกราะหนักครับ มือนึง โล่ มือนึง เวท สลับกับ เวท 2 มือบ้าง บางครั้ง แล้วก็ ขวาน +โล่บ้างบางเวลาที่ มานา หมด
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markza03 : 13th January 2014 เมื่อ 19:19
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    มีใครพอจะแนะนำ การเล่นเวท สายทำลายล้างได้บ้างมั้ยครับ อยากเล่นสายนี้ มาก คสรเล่นอะไร อัพ perk อัพ skill ยังไง อะไรบ้างครับ
    เล่นเกราะหนักดีมั้ยครับ ผมเพิ่งเคยเล่นายนี้ครั้งแรกเลย ขอแบบละเอียดทีครับ

ปล. ตอนนี้ที่ผมเล่นอยู่ เล่น เกราะหนักครับ มือนึง โล่ มือนึง เวท สลับกับ เวท 2 มือบ้าง บางครั้ง แล้วก็ ขวาน +โล่บ้างบางเวลาที่ มานา หมด
    ขอบคุณครับ
    โหยท่านเอ้ย ผมเพิ่งเคยเล่น งูๆปลาๆ อ่านข้อความตามบอร์ดต่างๆเอา ตอนนี้เพิ่งได้ก้อนหินมังกรมา ออกมาจากดันเจี้ยน ก็โดนมังกรน้ำแข็งไล่ล่อเลย มันกำลังนั่งหุบปีกอยู่ที่ริมแม่น้ำ ผมคิดว่าแมงป่องยักษ์ ปีกมันเหมือนก้ามแมงป่องมากตอนมันหุบ ยิ่งมองไกลๆด้วย หางก็เหมือนหางแมงป่อง เข้าไปไม่ทันจะเห็นเต็มตาเลย มันบินไล่ฆ่าผมเลย มันมีวิธีหนีปะ หนียังไงก็ไม่พ้น หลบในบ้านมันก็เฝ้า

แนวทางการเล่นในอนาคตคิดว่า น่าจะเล่นสายซัมม่อน + เวทย์หนัก วางแพลนไว้คร่าวๆว่าเสกมอนเตอร์มาช่วยสู้ ระหว่างมันช่วยสู้ก็ร่ายเวทย์แรงๆใส่ อิอิ

อยากจะบอกว่าผมแอบจิ๊ก ENB ของท่าน ซีดาน มาใช้แล้วหละครับ ลดภาระของเครื่องไปเยอะเลยภาพก็ไม่ขี้เหร่ซะด้วยสิครับ ว่าแต่มันเปิด SSAO ยังไงหว่า อยากเปิดสักหน่อย อิอิ
    ตอนถ่ายรูปนี้ต้องถอดหมวกเหล็กออก เดี๋ยวมีคนหัวเราะหน้าตัวละครผมอีก ... แต่ผมก็ว่าตอนใส่หมวกหน้ามันเหมือน Sexy Pancake

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 13th January 2014 เมื่อ 21:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เท่าที่ผมเล่นมาสำหรับท่านที่เน้นเล่นเวทย์ นั้นแรกๆจะซื้อได้กับ NPC ตามที่ต่างๆ หรือเมืองต่างๆได้ แต่จะมีขายแต่เวทย์ธรรมดา
    ถึงระดับกลางๆ ถ้าเลเวลเราสูงขึ้นอีกก็จะปลดล๊อคออกมาเองให้เราซื้อเพิ่ม และบางอันต้องทำเควสของ NPC นั้นๆก่อนถึงจะมีขาย
    และถ้าเป็นเวทย์ระดับ master ต้องไปทำเควสที่ โรงเรียนเวทย์ อันนี้ผมเรียกแบบของผมนะเข้าใจง่ายดี ท่านอื่นก็น่าจะรู้นะครับว่าที่ไหนเพราะเควส
    ถ้าเลือกทำมันจะบังคับให้ไปที่นั่นอยู่แล้ว ที่เหลือก็อัพไปตามสายเวทย์ได้เลยครับ ประมาณว่าใช้บ่อยๆมันก็จะอัพเพิ่มสายๆนั้นๆไปเองครับ