ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 119 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1969109117118119120121129169219 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,951 ถึง 2,975 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    เอาตัวละครในเกมมาให้ดูจ้า

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

สวยป๊ะๆ???

ท่ายืนอย่างเท่
    ปล. ลง mod แล้วแต่งหน้ายังไงอ่ะครับนั่น เป๊ะเวอร์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ปล. ลง mod แล้วแต่งหน้ายังไงอ่ะครับนั่น เป๊ะเวอร์
    ลง Mod "Pretty Face" จาก Link ที่เคยให้ไป แล้วเลือกเผ่า Breton(หญิง) ก็จะเป็นหน้าแบบนี้เลย ทรงผมก็ "Numenume Hair" ส่วน Body ก็ใช้ของ UNP ทรงกำลังพอดีๆ ไปๆมาๆ จะกลายเป็น The Sims ไปแล้ว(ฮา)
    Link โหลดทั้งหมดก็เอามาจากที่นี่แหละ ที่หลายๆคนเขาแนะนำไว้ เราก็ลองโหลดมาเท่านั้นเอง ไม่ต้องให้creditอะไรเราหรอก(อายเค้า) หรือจะหาตัวอื่นๆก็ที่นี่เลย http://skyrim.nexusmods.com/mods/categories//?
    ปล. ตัวละครเราอาจจะสวยสู้คนอื่นๆในบอร์ดนี้ไม่ได้นะ แต่ละคนจัดเต็มเลยอ่ะ ^^"
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

สวยป๊ะๆ???
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ลง Mod "Pretty Face" จาก Link ที่เคยให้ไป แล้วเลือกเผ่า Breton(หญิง) ก็จะเป็นหน้าแบบนี้เลย ทรงผมก็ "Numenume Hair" ส่วน Body ก็ใช้ของ UNP ทรงกำลังพอดีๆ ไปๆมาๆ จะกลายเป็น The Sims ไปแล้ว(ฮา)
    Link โหลดทั้งหมดก็เอามาจากที่นี่แหละ ที่หลายๆคนเขาแนะนำไว้ เราก็ลองโหลดมาเท่านั้นเอง ไม่ต้องให้creditอะไรเราหรอก(อายเค้า) หรือจะหาตัวอื่นๆก็ที่นี่เลย http://skyrim.nexusmods.com/mods/categories//?
    ปล. ตัวละครเราอาจจะสวยสู้คนอื่นๆในบอร์ดนี้ไม่ได้นะ แต่ละคนจัดเต็มเลยอ่ะ ^^"
    เป๊ะเวอร์จริงๆอ่ะ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะจ๊ะ
    [IMG][/IMG]

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    แหะ ๆ แวะเข้ามาดู เฉยๆ ช่วงนี้ ไม่ได้เล่น เลยเล่น BF3 อยู่ =w=

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    แหะ ๆ แวะเข้ามาดู เฉยๆ ช่วงนี้ ไม่ได้เล่น เลยเล่น BF3 อยู่ =w=

เหมือนกันเลยท่าน แต่ผมเบื่อมาก ทีมมันเท แบบ ชนะชัวร์ กับ แพ้ชัวร์ ตลอดเลย

ขึ้นไปขับเจ็ท ต้องหาที่หมายก่อนขึ้น แล้วรีบขับไป แล้วก็ bail out ถ้ามันขี้เกียจ/ใจบุญ ก็รอด (_ _")

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ช่วงนี่งานเยอะไม่ได้เข้ามาเท่าไหร่เหมือนกัน ก็แหวะไปตอด BF3 มาเหมือนกัน แจกแต้มไป 40-50 ก็กลับมาทำงานต่อ
    ว่าจะไม่บ่นแล้วแต่ไม่ไหว aimbotเยอะมากๆ วันนั้น เข้า 3 ครั้ง ครั้งละ 2 ตา เจอ 3 ตาติด เซ็งเป็ดจริงๆ
    โดนถีบแล้วยังเข้ามาได้อีกอะไรของมัน

**เอาอีกแล้ว หลังจากพิมพ์เสร็จก็เลยเข้าไปเล่น ทีมกำลังได้เปรียบ อยู่ๆ ก็โดดออกมา ผลคือ เพื่อน ตาย 3
    ตอนแรกเริ่มเอะใจนิดๆ เจออีกครั้ง ตายเพื่อน 5 ต่อหน้าต่อตา เอาล่ะชัวร์แล้ว ผมเลยพิมพ์ไป Hacker
    เพื่อนๆถาม ไหนๆ ใครๆ ผมยังไม่ตอบเดี๋ยวไก่ตื่น ไม่ถึงนาที มีคนเสริม เฮ้ย นี่ไง ใช่เลย
    พอไก่ตื่นเท่านั้นแหละ มันไล่ฆ่าไม่เลี้ยง จากที่ยึดธงได้ และกำลังกด กลายเป็นแพ้ ในที่สุด
    พวกนี้พอมีคนรู้ตัวมันจะคอยโหวด พอใกล้ๆคะแนนโหวตเต็ม มันจะออกเกมทันที น่าเกลียดมาก
    วิธีสังเกตุของผมคือ ใครที่ใช้ aimbot จะยิงถูก 100% ถ้า ได้ยิงเสียงกระสุนถูกตัวขณะเคลื่อนไหวหรือ คิดว่า ปลอดภัย
    แต่โดนยิง 3 นัดตาย ด้วยปืนกล ให้คิดเอาไว้ก่อนเลย พวกนี้จะไม่เปิดเผยตัว แต่จะค่อยๆ ยิงไปแบบคนปกติ
    แต่ถ้าทีมเริ่มจะแพ้ จะเริ่มยิงมากขึ้นเรื่อยๆ

อ้าวผิดเกม อิอิอิ แต่ผมไม่เข้าไปคุยในกระทู้ BF3 หรอก เข้าไปทีไรอดดูสถิติเอาเองไม่ไหว เพราะถ้าไม่ดูแล้วลืมๆมันอ่ะเล่นสนุก
    พอถ้าไปดูแล้วมันอยากนู่นนี่ตลอด

ผมเข้าได้ปกตินะแต่มันโหลด อัพเดทช้าจัง error ซะงั้น
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 23rd May 2013 เมื่อ 22:13

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผม login เข้า Nexuz mod manager ไม่ได้เลยครับ มีใครพอทราบมั้ยว่าเพราะอะไร
    มันขึ้นว่า Cannot connect to the Nexus server: The remote server returned an error: (404) Not Found.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rosarino4 : 23rd May 2013 เมื่อ 19:03

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนขอไฟล์ต้นฉบับ mt_idle.hkx จาก C:\The Elder Scrolls V - Skyrim\Data\meshes\actors\character\animations\female หน่อยจ้า พอดีลง Mod ท่ายืน Idle แล้วลืม backup ไฟล์ต้นฉบับไว้อ่ะจ้า
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    574
    ลบไปเลยก็น่าจะได้"มั้ง"ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ลบไปเลยก็น่าจะได้"มั้ง"ครับ
    อ่อ ว่าแระ!!! เราไปลงอีกเครื่องนึง พอลงเกมเสร็จเข้าไปดูในโฟลเดอร์ Data ไม่เห็นมี meshes อ่ะ เลยลบ mt_idle.hkx เครื่องที่ลง mod ออก เข้าเกมอีกทียืนเหมือนเดิมละ(มั้ง)
    [IMG][/IMG]

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้

เหมือนกันเลยท่าน แต่ผมเบื่อมาก ทีมมันเท แบบ ชนะชัวร์ กับ แพ้ชัวร์ ตลอดเลย

ขึ้นไปขับเจ็ท ต้องหาที่หมายก่อนขึ้น แล้วรีบขับไป แล้วก็ bail out ถ้ามันขี้เกียจ/ใจบุญ ก็รอด (_ _")

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ช่วงนี่งานเยอะไม่ได้เข้ามาเท่าไหร่เหมือนกัน ก็แหวะไปตอด BF3 มาเหมือนกัน แจกแต้มไป 40-50 ก็กลับมาทำงานต่อ
    ว่าจะไม่บ่นแล้วแต่ไม่ไหว aimbotเยอะมากๆ วันนั้น เข้า 3 ครั้ง ครั้งละ 2 ตา เจอ 3 ตาติด เซ็งเป็ดจริงๆ
    โดนถีบแล้วยังเข้ามาได้อีกอะไรของมัน

**เอาอีกแล้ว หลังจากพิมพ์เสร็จก็เลยเข้าไปเล่น ทีมกำลังได้เปรียบ อยู่ๆ ก็โดดออกมา ผลคือ เพื่อน ตาย 3
    ตอนแรกเริ่มเอะใจนิดๆ เจออีกครั้ง ตายเพื่อน 5 ต่อหน้าต่อตา เอาล่ะชัวร์แล้ว ผมเลยพิมพ์ไป Hacker
    เพื่อนๆถาม ไหนๆ ใครๆ ผมยังไม่ตอบเดี๋ยวไก่ตื่น ไม่ถึงนาที มีคนเสริม เฮ้ย นี่ไง ใช่เลย
    พอไก่ตื่นเท่านั้นแหละ มันไล่ฆ่าไม่เลี้ยง จากที่ยึดธงได้ และกำลังกด กลายเป็นแพ้ ในที่สุด
    พวกนี้พอมีคนรู้ตัวมันจะคอยโหวด พอใกล้ๆคะแนนโหวตเต็ม มันจะออกเกมทันที น่าเกลียดมาก
    วิธีสังเกตุของผมคือ ใครที่ใช้ aimbot จะยิงถูก 100% ถ้า ได้ยิงเสียงกระสุนถูกตัวขณะเคลื่อนไหวหรือ คิดว่า ปลอดภัย
    แต่โดนยิง 3 นัดตาย ด้วยปืนกล ให้คิดเอาไว้ก่อนเลย พวกนี้จะไม่เปิดเผยตัว แต่จะค่อยๆ ยิงไปแบบคนปกติ
    แต่ถ้าทีมเริ่มจะแพ้ จะเริ่มยิงมากขึ้นเรื่อยๆ

อ้าวผิดเกม อิอิอิ แต่ผมไม่เข้าไปคุยในกระทู้ BF3 หรอก เข้าไปทีไรอดดูสถิติเอาเองไม่ไหว เพราะถ้าไม่ดูแล้วลืมๆมันอ่ะเล่นสนุก
    พอถ้าไปดูแล้วมันอยากนู่นนี่ตลอด

ผมเข้าได้ปกตินะแต่มันโหลด อัพเดทช้าจัง error ซะงั้น
    V
    V

ช่วงนี้ ก็ เล่นๆ PB+BF3 รอ BF4 =w='' (แอบดูเมะเป็นบางที)เห็นฉากสุดท้ายของ BF4 มีตัวละคร ญ ด้วย ฟีนเลยอ่ะ ไม่ชื้อไม่ได้แย้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แหะ ๆ

ส่วนตัวไม่ขับนะครับเครื่้องบินขับไม่เป็นอย่างกากอ่ะ (ขับเทพก็บอกมา) ผมภาคสนาม สไนไม่ก็ช่างช่อม ถ้ารถถังนะมาเลย ชอบมาก ๆ แหะ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    beginer guide โหลดไม่ได้ ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ช่วงนี้ ก็ เล่นๆ PB+BF3 รอ BF4 =w='' (แอบดูเมะเป็นบางที)เห็นฉากสุดท้ายของ BF4 มีตัวละคร ญ ด้วย ฟีนเลยอ่ะ ไม่ชื้อไม่ได้แย้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แหะ ๆ

ส่วนตัวไม่ขับนะครับเครื่้องบินขับไม่เป็นอย่างกากอ่ะ (ขับเทพก็บอกมา) ผมภาคสนาม สไนไม่ก็ช่างช่อม ถ้ารถถังนะมาเลย ชอบมาก ๆ แหะ ๆ
    อยากเก่งต้องซื้อ packet เครื่องบินครับ โกงมาก ผมเบื่อเลย ผมขับได้นะ หลบได้ แต่ให้สู้ด้วยเนี่ยไม่ไหว
    ส่วนภาค 4 ขอดูเชิงก่อนไม่ใช่เหมือน 3 อาทิตย์เดียว aimbot ออก เซิฟล่มตลอด อันนี้ไม่ไหว ถ้าgameplay ไม่ต่างจาก BF3 มาก ก็เล่น
    ภาคเก่าไปก่อน

ผมไม่เคยใช้อ่ะ รอผู้รู้ละกันคับ
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 24th May 2013 เมื่อ 23:00

กล่าวขอบคุณ
    15
    อยากได้ การตั้งค่า mod WARZONE คร่าวๆ อ่าครับ พอหลังจากเรียก warzone god (อะไรเนี่ยแหละ) มาแล้วเลือกอะไรตั้งค่ายังงบ้างครับ
    รบกวนผู้รู้ ทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ช่วยทีครับ ผมลงENBที่มันน่าจะมี DOF มาให้แล้ว ลง Dynaviusion ก็แล้ว มันยังไม่มี DOF ให้เห็น เป็นภาพ เสมอกันทั่ว ไม่มีเบลอเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่า ตัวเราใช้ Body ของ อะไรอยู่ ก็โหลด Body ตัวนั้นครับ
    SG Textures Renewal CBBE
    SG Textures Renewal UNP

OPTIONAL FILES
    ตัวนี้เอาไว้ใช้เสริมต่างๆ เช่นความละเอียดของผิว ซึ่งมี 2k - 4k เลือกใช้ อย่างใดอย่างหนึ่งครับ
    เท่าที่เห็นก็มีตัวเปียก แผลเป็น กับ ขน ที่มีให้เลือกด้วย แต่ก็ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับ

แปะๆ ภาพของคุณ stepmeup2 ออกหม่นๆ เอาของผมไปบ้าง สว่างสดใส่ ฮ่าๆ
    เซอร์วิสกระจาย บินไปพร้อม 2 คนนั้น ฮ่าๆ

ผมอยากได้หน้าตากับทรงผมแบบในรูปอะครับขอลิ้งหน่อยได้ไหมครับ ชอบๆ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    กำโทษที อ่านเป็นหน้ากาก งั้นแป็บนึงนะคับ

**ได้แล้ว
    หน้าตา เผ่า
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/8583/?

ลงผิวไปด้วยครับ หน้าตาเปลี่ยน
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/35267//?

จากนั้นก็ทรงผม
    http://www.loverslab.com/topic/14861...hairs-edition/

หรือ นี่เลย

[/b]

เผ่า The Ningheim Race น่าตาสวยมากๆ รายละเอียดเขาดีมาก
    แต่รู้สึกว่าจะใช้ ตาร่วมกับ MOD อื่น ไม่ได้ (หรือเปล่าไม่รู้เพราะ เท่าที่ผมมี BUG หมด)
    เผ่าสวยมาก แต่ก็เละเหมือนกันต้องใช้ความพยายามหน่อย ปั้น 3-4 ครั้ง น่าจะแจ่ม
    อย่างเฮียคนนี้แกปั้น

ตอนแรกก็สงสัย นึกว่าแกจับโมเอง พอผมลงเผ่านี้ก็ถึงบางอ้อ ทันที

MOD นี้แนะนำเลยครับ ใครมี ปัญหา เรื่องแต่งหน้าตายาก เท่าที่ผมลองดู ทั้งชายและหญิง
    MOD ไม่ตีกับตัวอื่น แต่มีบางไฟล์ไปทับกับตัวเก่า แต่ไม่แน่ใจว่าทับไฟล์ไหน ลืม
    ทั้ง Body หน้าตา ทรงผม จะแยกอิสระ สามารถ
    เลือก Body เอง ได้ มี 3 แบบ CBBE UNP UNPB ซึ่งไม่ทับกับเผ่าหลัก ในเกม
    แล้วยังสามารถเลือก แบบ BODY กระดูก การพกอาวุธได้ ตัวไฟล์บังคับให้ใช้ NMM ลง
    ซึ่งก็ง่ายและสะดวกดี โดยรวมแล้วผมถูกใจมาก แถมยังมี shout ใหม่ๆ ด้วย แต่อันนี้ไม่ได้ลอง
    ดูภาพก่อนโหลดอีกนิดคราวนี้จาก เว็บเอง

โหลดจ้า
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/354...%3D35474&pUp=1

เมื่อโหลดตัวหลักแล้ว ต้องการตัวเสริมด้วยนะครับ โหลดไปเลย
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/24168/?
    และ
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/30411//?

***ตัวคิ้วนี้ให้ไปโหลดที่
    Optional File >>>> "Ningheim Addon" นะครับ

เท่าที่ลองมา MOD นี้จะรวมๆ MOD ต่างๆ ที่มีคนทำให้ก่อนแล้วเอามารวมอีกที
    เลยรู้สึกสะดวกมากๆ ในการใช้

น่าจะหมดแล้วมั้งถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาบอกอีกที

**
    นี่นั่งปั้นตะกี้ ใช้เวลา 10 นาทีเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 25th May 2013 เมื่อ 13:28

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขอบคุณท่าน Zidane มากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    บอกแล้วว่าแต่ละคนเขาจัดเต็ม นู๋ไม่กล้าเอารูปตัวละครตัวเองมาโพสแล้ว > <"
    ปล. ในเกมปรับกราฟฟิค Ultra เลยนะ Ultra Low อิอิ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

สวยป๊ะๆ???

บอกแล้วว่าแต่ละคนเขาจัดเต็ม นู๋ไม่กล้าเอารูปตัวละครตัวเองมาโพสแล้ว > <"
    ปล. ในเกมปรับกราฟฟิค Ultra เลยนะ Ultra Low อิอิ

ของคุณก็ดูดีนะครับ ขนาดปรับต่ำสุดยังออกมาดูดีเลย คอมผมก็ไม่แรงเหมือนกันนะครับ ผมแค่ไม่อยากให้หน้าตาตัวละครมันดูดีกว่าของเดิมๆปลวกๆ ก้เท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    พาตัวละครไปทำหน้าที่เกาหลี(ลง mod) เช้งกะเด๊ะเป๊ะเวอร์ มั่นหน้า(มั่นใจ)มากๆว่าสวย+น่ารักสุดๆ เลยเอามาโพส(อวด)

[IMG][/IMG]

พอโพสเสร็จ เห็นของคนอื่นบ้าง

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

เลย.............................เป็นแบบนี้........................................................ V

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 25th May 2013 เมื่อ 14:40
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    574
    ผมปรับ high นะ แต่นั่งปรับ option ทั้งหมดกลางๆ แต่ไปเพิ่ม เงา ให้ไกลขึ้น และหญ้าไกลขึ้นเท่านั้นเอง
    ผลิกแพลงนิดหน่อยก็งามได้แล้วครับ

รูปสุดท้ายไม่ต้องถามนะครับว่าทำยังไง จำได้แต่ไปปรับที่ Skyrim.ini แต่ไม่รู้ตรงไหน ใครรู้ช่วยด้วยนะครับ
    ผมจะเอาออก เพราะมัน BUG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 25th May 2013 เมื่อ 14:49

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม เพื่อน ๆ ครับ แย่แล้วครับ ลง Mod เสร็จ โมเสร็จไรเสร็จ เริ่มต้นเควสด้วย live another life แล้ว ดำเนินเกมมาถึง เควสหลัก ที่ jarl whiterun ให้ไปฆ่ามังกรที่หอสังเกตการณ์นอกเมือง

แล้ว พอมังกรตาย มันไม่ยอมดูดวิญญาณมาเข้าตัว ทำให้เควสไม่เคลียร์อ่ะครับ เดาว่าเป็นเพราะ DLC Dragonborn แน่ ๆ เพราะ เล่นตอนแรก ๆ ที่ Dragonborn ยังไม่มา ไม่เห็นเป็นไร

ผมเล่นรอบที่แล้ว DLC Dragonborn มันออกพอดี ลงแล้วมันก็ไม่ดูดวิญญาณแบบนี้เลย แต่พอดีลงไปตอนกลาง ๆ เกม เลยไม่เป็นไร

แต่ตอนนี้ลงตั้งแต่ต้นเกม เลยทำเควสไม่ได้แล้วเนี่ย ใครรู้ว่าทำไงถึงจะแก้ได้บอกที ผมแย่แว้ววววว เล่นต่อไม่ได้ เควสไม่เคลียร์อ่ะ ช่วยด้วย ๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 25th May 2013 เมื่อ 18:57

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอิ่ม เพื่อน ๆ ครับ แย่แล้วครับ ลง Mod เสร็จ โมเสร็จไรเสร็จ เริ่มต้นเควสด้วย live another life แล้ว ดำเนินเกมมาถึง เควสหลัก ที่ jarl whiterun ให้ไปฆ่ามังกรที่หอสังเกตการณ์นอกเมือง

แล้ว พอมังกรตาย มันไม่ยอมดูดวิญญาณมาเข้าตัว ทำให้เควสไม่เคลียร์อ่ะครับ เดาว่าเป็นเพราะ DLC Dragonborn แน่ ๆ เพราะ เล่นตอนแรก ๆ ที่ Dragonborn ยังไม่มา ไม่เห็นเป็นไร

ผมเล่นรอบที่แล้ว DLC Dragonborn มันออกพอดี ลงแล้วมันก็ไม่ดูดวิญญาณแบบนี้เลย แต่พอดีลงไปตอนกลาง ๆ เกม เลยไม่เป็นไร

แต่ตอนนี้ลงตั้งแต่ต้นเกม เลยทำเควสไม่ได้แล้วเนี่ย ใครรู้ว่าทำไงถึงจะแก้ได้บอกที ผมแย่แว้ววววว เล่นต่อไม่ได้ เควสไม่เคลียร์อ่ะ ช่วยด้วย ๆๆๆๆๆๆๆ
    ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับ DLC Dragonborn หรอกครับ ผมว่ามันเป็นบัก mod ที่ลงมากกว่า ลองปิด mod ไล่ไปทีละตัวดูนะครับว่าหายไหม เกมของผมมันก็รวม DLC ครบทุกอันเควสฆ่ามังกรตัวแรก หลังจากฆ่ามังกรเสร็จ เราต้องยืนอยู่ใกล้ๆศพมังกร มันก็จะดูดพลังปรกตินะครับ (NPC คนอื่นๆจะฮือฮาว่าเราเป็น Dragonborn แล้วมันจะให้เรากด Z คือ "Fus" 1 ครั้งเพื่อโชว์พลังดราก้อนบอร์น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 25th May 2013 เมื่อ 19:06

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับ DLC Dragonborn หรอกครับ ผมว่ามันเป็นบัก mod ที่ลงมากกว่า ลองปิด mod ไล่ไปทีละตัวดูนะครับว่าหายไหม เกมของผมมันก็รวม DLC ครบทุกอันเควสฆ่ามังกรตัวแรก หลังจากฆ่ามังกรเสร็จ เราต้องยืนอยู่ใกล้ๆศพมังกร มันก็จะดูดพลังปรกตินะครับ (NPC คนอื่นๆจะฮือฮาว่าเราเป็น Dragonborn แล้วมันจะให้เรากด Z คือ "Fus" 1 ครั้งเพื่อโชว์พลังดราก้อนบอร์น)
    อ่าาา ได้แล้วครับ ไม่ได้ไปปิด Mod อะไรหรอกครับ เพียงแต่ เลื่อน Load Order ให้ Unofficer Draborn Patch ให้มันขึ้นไปอยู่รองจาก Dawnguard กะ Dragonborn เท่านั้นเอง (อย่าเลื่อนสูงกว่านั้น มันจะเด้งตอนรันเกม) มันก็ดูดวิญญาณตามปกติ แฮะ ๆ ลืมไปว่า Bug fix ต้องมาก่อนอะไรทั้งสิ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 25th May 2013 เมื่อ 19:38