ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 118 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1868108116117118119120128168218 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,926 ถึง 2,950 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2

Mod ทำเกมเจ้งอีกแล้ว ลงใหม่ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 20th May 2013 เมื่อ 01:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ต้องหาโหลด texture ที่มีไฟล์ femalehead.dds มาด้วยครับ ลองๆหาดูครับ มีเยอะ แล้วแต่ชอบ

2 คนนั้น เป็นป้าเบิร์ดเหรอ? จะบินไปด้วยกัน

ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้ครับ
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/35267/?
    หรือลองหาตัวอื่นที่คุณชอบดูนะฮะ
    V
    V
    V
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    หากไม่รบกวนจนเกินไป ขอ Link หน่อยได้ไหมอ่า > <"
    ขอรายละเอียดว่าต้องโหลดตัวไหนมาบ้างกับวิธีใช้หน่อยจ้า
    [IMG][/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มีม็อดเก่าตัวนึงน่าใช้มาก มาแนะนำครับ คิดว่ายังไม่เคยมีคนมาลงไว้นะครับ
    Vidanis Bag of Holding

หลังจากใช้ม็อดนี้แล้ว ผมเลิกใช้ม็อดที่เกี่ยวกับน้ำหนักก่อนหน้านี้ทั้งหมดเลย
    (มี 50 Carrying Capacity per 10 Stamina, Weightless Items)

ถ้าให้บรรยายสรรคุณอย่างง่าย จะเหมือนกับ กระเป๋า 4 มิติ ของโดเรม่อน ที่เก็บได้ทุกอย่าง(ยกเว้นเควสไอเทม)

แต่กระเป๋านี้ไม่มีตกตามรายทางต้องสร้างเอง ซึ่ง "black soulgem" ส่วนประกอบที่หาไม่ได้ในช่วงเลเวลยังต่ำ แต่มีขายในวิทยาลัยเวทมนต์เมือง Winterhold(ราคา ~1300) แนะนำให้รับงานกิลด์โจรเมือง Riften จะได้เงินไวมากครับ ส่วนประกอบอื่นหาเองได้ไม่ยาก

Endorse กันด้วยนะครับ ผมยกให้ม็อดนี้เป็นม็อดที่ดีรองจาก Stones of Barenziah Quest Markers เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leechking : 20th May 2013 เมื่อ 14:50

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ขอรายละเอียดว่าต้องโหลดตัวไหนมาบ้างกับวิธีใช้หน่อยจ้า
    ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่า ตัวเราใช้ Body ของ อะไรอยู่ ก็โหลด Body ตัวนั้นครับ
    SG Textures Renewal CBBE
    SG Textures Renewal UNP

OPTIONAL FILES
    ตัวนี้เอาไว้ใช้เสริมต่างๆ เช่นความละเอียดของผิว ซึ่งมี 2k - 4k เลือกใช้ อย่างใดอย่างหนึ่งครับ
    เท่าที่เห็นก็มีตัวเปียก แผลเป็น กับ ขน ที่มีให้เลือกด้วย แต่ก็ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับ

แปะๆ ภาพของคุณ stepmeup2 ออกหม่นๆ เอาของผมไปบ้าง สว่างสดใส่ ฮ่าๆ
    เซอร์วิสกระจาย บินไปพร้อม 2 คนนั้น ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 20th May 2013 เมื่อ 15:39

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นต้องดูก่อนว่า ตัวเราใช้ Body ของ อะไรอยู่ ก็โหลด Body ตัวนั้นครับ
    SG Textures Renewal CBBE
    SG Textures Renewal UNP

OPTIONAL FILES
    ตัวนี้เอาไว้ใช้เสริมต่างๆ เช่นความละเอียดของผิว ซึ่งมี 2k - 4k เลือกใช้ อย่างใดอย่างหนึ่งครับ
    เท่าที่เห็นก็มีตัวเปียก แผลเป็น กับ ขน ที่มีให้เลือกด้วย แต่ก็ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับ

แปะๆ ภาพของคุณ stepmeup2 ออกหม่นๆ เอาของผมไปบ้าง สว่างสดใส่ ฮ่าๆ
    เซอร์วิสกระจาย บินไปพร้อม 2 คนนั้น ฮ่าๆ

[IMG][/IMG]

ปล. ใช้บอดี้ UNP จ้า
    [IMG][/IMG]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มีสูตร console (กดปุ่มเปลี่ยนภาษาเรียกคอลโซลพิมพ์สูตร) ที่ทำให้จ้าง Follower ได้มากกว่า 1 คนไหมอ่า
    ปล. ตัวละครของคุณ Zidane อย่างก่ะ Ada จาก RE6 เลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    574
    นั่นสิ ผมก็คิดว่าเหมือนเอด้า แต่ไม่ได้ตั้งใจปั้นนะ ลง texture ใหม่ หน้า ก็ออกมาคล้ายๆ ไปเลย (แต่ดูเด็กกว่าหน่อย)
    ผู้ติดตามมากกว่า 1 คน ใช้ 2 ตัวนี้ครับ ตัวไหนตัวนึง เลือกดู
    ส่วนผมใช้ตัวที่ 2 เพราะตัวแรกมันยุ่งยากไป สำหรับผม
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/14037/?
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/12933/?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    1. มีวิธีหรือสูตรโกงที่ทำให้ยิงธนูหน้าไม้ Crossbow ได้เร็วขึ้นไหมครับ
    2. ตัวเก่าที่ผมโกง Perk เวลากดย่องตัวมันเป็นควันๆแปปนึง มันคืออะไรเหรอครับ Stealth หรือเปล่าครับ (แต่ตัวเก่าไม่เล่นแล้ว เพราะโกงแล้วมันไม่หนุก) ผมสร้างตัวใหม่มาแต่อยากได้สกิลย่อง Sneak เนียนๆอ่ะครับ แนะนำวิธีอัพ Perk หน่อยครับ ไม่ค่อยเก่ง Eng ครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    1. มีวิธีหรือสูตรโกงที่ทำให้ยิงธนูหน้าไม้ Crossbow ได้เร็วขึ้นไหมครับ
    2. ตัวเก่าที่ผมโกง Perk เวลากดย่องตัวมันเป็นควันๆแปปนึง มันคืออะไรเหรอครับ Stealth หรือเปล่าครับ (แต่ตัวเก่าไม่เล่นแล้ว เพราะโกงแล้วมันไม่หนุก) ผมสร้างตัวใหม่มาแต่อยากได้สกิลย่อง Sneak เนียนๆอ่ะครับ แนะนำวิธีอัพ Perk หน่อยครับ ไม่ค่อยเก่ง Eng ครับ
    แล้วแต่สายครับ ตอนแรกผมก็งงๆ แต่พอเล่นไปเรื่อยๆ เริ่มรู้เรื่อง ตอนนี้ติด Arcane Assassin(illusion + destruction + sneak + 1-hand + light armor) นะครับ

ชื่อสาย ผมมั่วเอา จริงๆ เราอยากได้แบบไหน ก็สร้าง ส่วนจะย่องเนียนๆเข้าไป อัพ sneak ไปปั๊มได้ที่ high hrothgar ตอนพวกเคราเงินสวดๆอะไรอยู่ แล้วมีดสับแหลก....

ส่วนหน้าไม้ ผมไม่ทราบครับ แต่เคยโหลดม็อดอะไรมา ลืมแล้ว ยิงเร็ว รีโหลดเร็ว ยังดีไม่มีเปลี่ยนอาวุธเร็ว

สรุปแล้ว แพล่มไป ไม่เกี่ยวอะไรเลย 5555555

ข้อ 2. ควันนั้น ผมเดาว่าน่าจะสกิลของเวลสูงๆสาย sneak นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    แล้วแต่สายครับ ตอนแรกผมก็งงๆ แต่พอเล่นไปเรื่อยๆ เริ่มรู้เรื่อง ตอนนี้ติด Arcane Assassin(illusion + destruction + sneak + 1-hand + light armor) นะครับ

ชื่อสาย ผมมั่วเอา จริงๆ เราอยากได้แบบไหน ก็สร้าง ส่วนจะย่องเนียนๆเข้าไป อัพ sneak ไปปั๊มได้ที่ high hrothgar ตอนพวกเคราเงินสวดๆอะไรอยู่ แล้วมีดสับแหลก....

ส่วนหน้าไม้ ผมไม่ทราบครับ แต่เคยโหลดม็อดอะไรมา ลืมแล้ว ยิงเร็ว รีโหลดเร็ว ยังดีไม่มีเปลี่ยนอาวุธเร็ว

สรุปแล้ว แพล่มไป ไม่เกี่ยวอะไรเลย 5555555

ข้อ 2. ควันนั้น ผมเดาว่าน่าจะสกิลของเวลสูงๆสาย sneak นะครับ
    พวก Grey Beard (ที่อยู่ในวิหารบนภูเขา เป็นคนสอน Fus Ro Dah) ฆ่าไม่ตายนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    พวก Grey Beard (ที่อยู่ในวิหารบนภูเขา เป็นคนสอน Fus Ro Dah) ฆ่าไม่ตายนะครับ
    ก็เพราะว่าไม่ตายไงครับ ผมจึงย่องตีหลัง แล้วปั๊ม sneak แหลก...

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    ก็เพราะว่าไม่ตายไงครับ ผมจึงย่องตีหลัง แล้วปั๊ม sneak แหลก...
    -*-

คุณไปตีมัน มันมีพวกอยู่ 4-5 คน แต่ละคนใช้skill Fus Ro Dah กับ แช่แข็ง ต่อให้เราอมตะ เลือดเป็นล้านๆ ก็แทบจะทำอะไรมันไม่ได้เลยครับ มันเอาแต่เป่า+แช่แข็ง ปลิวไปปลิวมา กระเด็นไป-มา อยู่แบบนั้น ถ้าจะปั้มสกิลกับมัน นี่คงคิดผิดละครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    เพิ่งรู้ว่าหน้าไม้ ไม่ใช่ MOD เมื่อ อาทิตย์ก่อน
    ตอนแรกเราก็นึกว่า MOD ที่ได้รับความนิยม ขนาดมี สกิน ใหม่ๆ ที่ไหนได้

กล่าวขอบคุณ
    2,962
    -*-

คุณไปตีมัน มันมีพวกอยู่ 4-5 คน แต่ละคนใช้skill Fus Ro Dah กับ แช่แข็ง ต่อให้เราอมตะ เลือดเป็นล้านๆ ก็แทบจะทำอะไรมันไม่ได้เลยครับ มันเอาแต่เป่า+แช่แข็ง ปลิวไปปลิวมา กระเด็นไป-มา อยู่แบบนั้น ถ้าจะปั้มสกิลกับมัน นี่คงคิดผิดละครับ
    เอ่อ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณไปทำยังไง ถึงบินเล่นแบบนั้นอ่ะนะ แต่ที่ผมพูดถึงคือ....

กันเน่า http://youtu.be/Y8ZNIP3p0iw?t=1m7s

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอ่อ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณไปทำยังไง ถึงบินเล่นแบบนั้นอ่ะนะ แต่ที่ผมพูดถึงคือ....

กันเน่า http://youtu.be/Y8ZNIP3p0iw?t=1m7s
    ตัวเกมผมอัพเดท DLC ครบ พอทำตามในคลิป มันลุกมารุมสะกรำผมเลยครับ (ตอนฟันก็ขึ้น Hidden เหมือนกันนะครับ) ผมใช้วิธีลง mod หุ่นไล่กา(หุ่นฟางฝึกซ้อม)จะขึ้นดีกว่าครับ ไม่ต้องเสี่ยง แถมฝึกได้ทั้งสกิลดาบกับธนู modตัวนี้จะอยู่ในเมือง Whiterun ผมว่าวิธีนี้ work สุด ส่วนหน้าไม้ Crossbow มีทั้งแบบดั้งเดิม กับModเพิ่มนะครับ กระสุนหน้าไม้(พื้นฐาน)ที่ใช้ชื่อ Bolt นะครับ
    ปล. credit คุณ MilkyNaNa
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 21st May 2013 เมื่อ 20:23

กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ตัวเกมผมอัพเดท DLC ครบ พอทำตามในคลิป มันลุกมารุมสะกรำผมเลยครับ (ตอนฟันก็ขึ้น Hidden เหมือนกันนะครับ) ผมใช้วิธีลง mod หุ่นไล่กา(หุ่นฟางฝึกซ้อม)จะขึ้นดีกว่าครับ ไม่ต้องเสี่ยง แถมฝึกได้ทั้งสกิลดาบกับธนู modตัวนี้จะอยู่ในเมือง Whiterun ผมว่าวิธีนี้ work สุด ส่วนหน้าไม้ Crossbow มีทั้งแบบดั้งเดิม กับModเพิ่มนะครับ กระสุนหน้าไม้(พื้นฐาน)ที่ใช้ชื่อ Bolt นะครับ
    ปล. credit คุณ MilkyNaNa
    ผมก็อัพเดทล่าสุด + dlc ทุกตัวอ่ะนะ - -" ทำได้อยู่ แต่ก็ต่างคนต่างวิธีละครับ แหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็อัพเดทล่าสุด + dlc ทุกตัวอ่ะนะ - -" ทำได้อยู่ แต่ก็ต่างคนต่างวิธีละครับ แหม่
    ผมว่านะ มันเป็นที่ Peak สาย Sneak ย่องเบาอะไรหรือเปล่า เพราะสายย่องเงียบอะไรที่ว่าถ้าอัพสายนี้ มันจะทำให้ศัตรูตรวจจับเราขณะย่องติงแมวยากมากขึ้นเป็น%(ผมเดา) ถ้าอัพไปเรื่อยๆมันจะมีกดย่องแล้วตัวจะเป็นควันๆ ทางที่ดีสุดผมว่าไปตีหุ่น mod จะปลอดภัยและดีที่สุดนะ(ขึ้นไวด้วย) ตัวเก่าผมโกง Peak เต็มทุกสายเก่งเกินไม่มันส์ เลยมาสร้างตัวใหม่แต่ว่ามาใช้หน้าไม้กับปืน(mod) มันยิงช้ามาก สงสัยต้องอัพสายธนูเพิ่มซะแล้ว + ="
    ชุดผมตี+ ระดับ Superior (ตี+เต็ม Legendary ไม่ได้ เวลยังไม่ถึง) มีออฟชั่น HP Regen ตาหนวดเทาเป่าแค่กระเด็น เลือดลดน้อยมากแถมเลือดเต็มไว ยังไงก็ไม่ตาย แต่มันต้องกระเด็นไปมา ตอนกระเด็นไม่ค่อยสมจริงเท่าไหร่เลย ปลิวทั้งตัวผมทั้ง Follower กระจายทั้งคู่ บางครั้งก็โดนแช่แข็ง ยังไม่ทันจะลุกก็โดนอีก อย่างว่าอ่ะลง mod ตีหุ่นปั้มเอาง่ายกว่า คุณ Milkynana เขาแนะนำมา เขายังฮาเลยว่าผมไปตีtoodตาหนวดเทาแล้วโดนรุมสะกรำ = ="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 21st May 2013 เมื่อ 22:58

กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ผมว่านะ มันเป็นที่ Peak สาย Sneak ย่องเบาอะไรหรือเปล่า เพราะสายย่องเงียบอะไรที่ว่าถ้าอัพสายนี้ มันจะทำให้ศัตรูตรวจจับเราขณะย่องติงแมวยากมากขึ้นเป็น%(ผมเดา) ถ้าอัพไปเรื่อยๆมันจะมีกดย่องแล้วตัวจะเป็นควันๆ ทางที่ดีสุดผมว่าไปตีหุ่น mod จะปลอดภัยและดีที่สุดนะ(ขึ้นไวด้วย) ตัวเก่าผมโกง Peak เต็มทุกสายเก่งเกินไม่มันส์ เลยมาสร้างตัวใหม่แต่ว่ามาใช้หน้าไม้กับปืน(mod) มันยิงช้ามาก สงสัยต้องอัพสายธนูเพิ่มซะแล้ว + ="
    ป่าวหรอกครับ ผมเริ่มปั่นจาก sneak ไม่ลงอะไรเลย พูดง่ายๆ ตัวเปล่าอ่ะครับ ก่อนลุยก็ F5 แป๊ก F9 แค่นั้นครับ แล้วก็หามุมดีๆ ทำไปเรื่อยๆ แล้วจะกดรัวแบบผมเอง ปั่นจาก 10-15 ไป 80 อย่างไว ได้สาย 1 มือด้วย คุ้มอยู่ครับ ผมเป็นพวกชอบย่องหลังเชือดคอ เวลาลุยดันด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ป่าวหรอกครับ ผมเริ่มปั่นจาก sneak ไม่ลงอะไรเลย พูดง่ายๆ ตัวเปล่าอ่ะครับ ก่อนลุยก็ F5 แป๊ก F9 แค่นั้นครับ แล้วก็หามุมดีๆ ทำไปเรื่อยๆ แล้วจะกดรัวแบบผมเอง ปั่นจาก 10-15 ไป 80 อย่างไว ได้สาย 1 มือด้วย คุ้มอยู่ครับ ผมเป็นพวกชอบย่องหลังเชือดคอ เวลาลุยดันด้วย
    เวรกรรม Trainer ซะงั้น = ="

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    ชุดผมตี+ ระดับ Superior (ตี+เต็ม Legendary ไม่ได้ เวลยังไม่ถึง) มีออฟชั่น HP Regen ตาหนวดเทาเป่าแค่กระเด็น เลือดลดน้อยมากแถมเลือดเต็มไว ยังไงก็ไม่ตาย แต่มันต้องกระเด็นไปมา ตอนกระเด็นไม่ค่อยสมจริงเท่าไหร่เลย ปลิวทั้งตัวผมทั้ง Follower กระจายทั้งคู่ บางครั้งก็โดนแช่แข็ง ยังไม่ทันจะลุกก็โดนอีก อย่างว่าอ่ะลง mod ตีหุ่นปั้มเอาง่ายกว่า คุณ Milkynana เขาแนะนำมา เขายังฮาเลยว่าผมไปตีtoodตาหนวดเทาแล้วโดนรุมสะกรำ = ="
    มันทำได้ตั้งแต่ sneak 1 เลยครับ ย่องตีหลังหนวดเทา แต่ต้องตีตอนที่มันนั่งสมาธิ ถ้ามันลุกให้หยุดแล้วรอจนกว่ามันจะนั่งใหม่ แต่ถ้าจะปั้มผมว่าใช้ console เอาเหอะ = ="

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    มีใครทราบบ้างไหม ว่าวิธีทำ Texture ให้เป็น HD Hight Def หรือ Bump textrue ของหลาย ๆ เกมส์รวมถึง Skyrimนิ มันใช้โปรแกรมอะไรทำอะไร ผมเคยถามคุณ Fox จาก เว็ป Fox อ่าเค้าบอกใช้ 3dmax กับ Photoshop แต่วิธีทำมันอยู่ตรงไหนหว่า คือโหลด Mods มาเยอะแยะ แต่ Texture มันกากๆยังไงไม่รู้สิเล่นแล้วมันขัดตาหน่อยผมก็ไม่พอใจล่ะ เน้นกราฟฟิกเลยอยากหาวิธีมาทำ HD Texture หลายเกมส์ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยงับเพราะอยากทำให้มันสวยจริง ๆ

มีใครมีโปรแกรมที่เอาไว้แก้ไขเมืองหรือแบบแก้ไข Npc หน้า Npcสิ่งของในช่องไอเท็มทั้วเกมส์ Creat Kit ผมมัน Eror แปลก ๆแหะขนาดโหลดมาจาก Fox แก้ไข Mod ได้ทีละอย่างแล้วเซิฟทีล่ะอันจน นามสกุลEspผมมันเกลือนไปหมดขนาดแก้ไขมันยังให้ save ใหม่เป็น eps ใหม่เลย เดี่ยวว่าจะหาวิธีแปลงเป็น esm ดีก่า

ผมว่าจะลองโหลด Mods ที่ชอบแล้ว Cover ใหม่ให้เป็น 1เดี่ยว แต่ไม่รู้มันใช้โปรแกรมอะไรมั้งน่ะ ถ้าเขียน Script เป็นน่ะผมว่าจะเขียนเนื้อเรื่อขึ้นมาเองเลย

สรุปแล้ว ENB ผมหาวิธีแก้เรื่องฝนไม่ได้แหะเพราะลองหลายตัวแล้วเหมือนกันหมดเหมือนมันจะยังไม่ support ในเรื่องของฝนจริง ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeelAlone : 22nd May 2013 เมื่อ 13:16

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีวิธีโกง Shout ให้ได้ขั้น 3 เลย มีไหมอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    มีใครทราบบ้างไหม ว่าวิธีทำ Texture ให้เป็น HD Hight Def หรือ Bump textrue ของหลาย ๆ เกมส์รวมถึง Skyrimนิ มันใช้โปรแกรมอะไรทำอะไร ผมเคยถามคุณ Fox จาก เว็ป Fox อ่าเค้าบอกใช้ 3dmax กับ Photoshop แต่วิธีทำมันอยู่ตรงไหนหว่า คือโหลด Mods มาเยอะแยะ แต่ Texture มันกากๆยังไงไม่รู้สิเล่นแล้วมันขัดตาหน่อยผมก็ไม่พอใจล่ะ เน้นกราฟฟิกเลยอยากหาวิธีมาทำ HD Texture หลายเกมส์ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยงับเพราะอยากทำให้มันสวยจริง ๆ

มีใครมีโปรแกรมที่เอาไว้แก้ไขเมืองหรือแบบแก้ไข Npc หน้า Npcสิ่งของในช่องไอเท็มทั้วเกมส์ Creat Kit ผมมัน Eror แปลก ๆแหะขนาดโหลดมาจาก Fox แก้ไข Mod ได้ทีละอย่างแล้วเซิฟทีล่ะอันจน นามสกุลEspผมมันเกลือนไปหมดขนาดแก้ไขมันยังให้ save ใหม่เป็น eps ใหม่เลย เดี่ยวว่าจะหาวิธีแปลงเป็น esm ดีก่า

ผมว่าจะลองโหลด Mods ที่ชอบแล้ว Cover ใหม่ให้เป็น 1เดี่ยว แต่ไม่รู้มันใช้โปรแกรมอะไรมั้งน่ะ ถ้าเขียน Script เป็นน่ะผมว่าจะเขียนเนื้อเรื่อขึ้นมาเองเลย

สรุปแล้ว ENB ผมหาวิธีแก้เรื่องฝนไม่ได้แหะเพราะลองหลายตัวแล้วเหมือนกันหมดเหมือนมันจะยังไม่ support ในเรื่องของฝนจริง ๆ
    หากอยากเปลี่ยน resolution ของ texture สามารถใช้ Photoshop หรือ Gimp ได้หรือโปรแกรมอื่นก็ได้ครับ แต่ต้องทำ Texture ขึ้นมาเอง หรือหาเอง วิธีทำหาได้จาก Google ครับผมก็ไม่รู้จะอะธิบายยังไงเพราะไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันเคยลองทำดูแต่มันวุ่นวาย โปรแกรมต้องมี DDS Plugin ด้วยถึงจะแก้ Texture ได้ ส่วนแก้พวกเมืองนี่ก็มีแต่ CK นั่นแหล่ะครับทำได้ ที่มัน Error อย่าไปสนใจครับแค่ให้มันรันได้ก็พอ ส่วนวิธีการรวม Mod นี่ใช้ CK ทำได้อยู่มั้ง เปิด Mod ที่อยากรวมขึ้นมาแล้ว copy ข้อมูลทั้งหมดลงใน mod ที่เราจะรวมไฟล์ พวกนี้มีสอนอยู่ในเว็บของ CK อยู่แล้ว

มีวิธีโกง Shout ให้ได้ขั้น 3 เลย มีไหมอ่ะครับ
    มีครับ LINK
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 22nd May 2013 เมื่อ 21:20

กล่าวขอบคุณ
    2,962
    เวรกรรม Trainer ซะงั้น = ="
    เอ่อ F5 = quicksave
    F9 = quickload

นะครับท่าน.... trainer ผมก็ไม่จำเป็นต้องใช้ด้วย... เพราะถ้ามันเกินกำลัง/ยาหมด แล้วขี้เกียจเริ่มจากเซฟเดิม ผมก็ tgm ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เอาตัวละครในเกมมาให้ดูจ้า

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

สวยป๊ะๆ???
    [IMG][/IMG]

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: