ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 151 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51101141149150151152153161201 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,751 ถึง 3,775 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

ปัญหาเดียวกับอันนี้เลยครับ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DKimahri อ่านกระทู้

ปัญหาเดียวกับอันนี้เลยครับ
    -..- นี้มัน.......... ปัญหาเป็นที่ชุดครับ !!!

สาเหตุหลักๆ เลยเนอะ คือ ชุดกับบอดี้ไม่เข้ากันครับ อย่าง ชุดเป็นของ UNP แต่คุณใช้บอดี้ CBBE มันเข้ากันไม่ได้อยู่แล้วครับฉนั้นเป็นที่ ชุดครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ตามนั้นครับ เลือก ชุดที่เข้ากับ body ที่เราใช้ครับ แต่ถ้าเป็นชุดที่ปิดส่วนพวกนี้ก็ใช้ด้วยกันได้แบบไม่เป็นบั๊กครับ (เพราะมันไม่เห็น)

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ตามนั้นครับ เลือก ชุดที่เข้ากับ body ที่เราใช้ครับ แต่ถ้าเป็นชุดที่ปิดส่วนพวกนี้ก็ใช้ด้วยกันได้แบบไม่เป็นบั๊กครับ (เพราะมันไม่เห็น)
    ดีท่าน ยามดึกๆเวลานอน ? ฮา ๆ

เมื่อวานนั่งลง mod โลลิ เกมเด้งตลอด ฮา ๆ mod ตีกันมั่วไปหมดกว่าจะได้

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ไม่ได้เป็นที่ชุดคับ ตอนแรกผมก็เป็น แต่ผมก็ไปหา mod เดี่ยวกับ ผิวตัวละคร เอาง่ายๆ หา mod ผิวตัวละครใหม่ๆ มาลง + หน้าตา ถ้าลงแต่หน้า ผิวจะแต่งต่าง ผมทำแล้ว หาเลยคับ 100000% คับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ไม่ได้เป็นที่ชุดคับ ตอนแรกผมก็เป็น แต่ผมก็ไปหา mod เดี่ยวกับ ผิวตัวละคร เอาง่ายๆ หา mod ผิวตัวละครใหม่ๆ มาลง + หน้าตา ถ้าลงแต่หน้า ผิวจะแต่งต่าง ผมทำแล้ว หาเลยคับ 100000% คับ
    แต่ของผมลองยังไงก็ไม่หายนะแบบท่าน ผิว ผมมีเป็น 10 ๆ สีผิวผมลองมาหมดแล้ว สาเหตุนี้คือชุดไม่เข้ากับบอดี้ ไม่เกี่ยวกับ สีผิวเลยแม้แต่น้อย ถ้าบอกว่าเกี่ยวถ้าให้ผมเดา คงเป็นเพราะนั้นเค้าระบุมาว่า ชุดนี้จำเป็นต้องมีสิผิว CBBE 1.1 1.5 2.0 อ่ะไรแบบนี้ อันนั้นก็ต้องทำตามเค้าไปแต่ mod ส่วนใหญ่จะไม่ ระบุ สีผิวที่ต้องใช้เท่าไร อย่างของผมก็มี ชุดวัว บังคับสิผิวอ่ะไรชักอย่างแต่ผมใช้ 3.2 คอ แขน ขา ผมเป็นสีขาว แต่ส่วนตัวสีผิวออกขาวๆกว่าจนเห็นลอยที่ คอ แขน ขา ได้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    4
    สวัสดีจ้าาา ไม่ได้เจอกันตั้งนาน วันนี้ข้าพเจ้าจะมารีวิวบ้านหลังนึง
    The Little Keep - Starter Player Home
    http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=2178
    ขอบคุณคร้าบบ
    -----

ฝากไว้รูปนึง ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกับผิวหรอกแหม คือในเกมส์นะมีmod bodyเยอะแยะมากมาย อย่างUNP UNPB(อกเด้ง) CBBE บราๆ แล้วแต่ละบอดี้ก็มีmodย่อยปรับแต่งสัดส่วนได้อีก อย่างหุ่นเล่นกล้าม ผอมแห้ง อกแบน อกแตงโม เวลาจะเอาชุดmodมาลงนะจึงต้องดูว่า
    เค้าทำมาให้ใช้กับบอดี้อะไรบ้าง แล้วเค้าแนะนำให้ลงmodย่อยๆอะไรอีกรึเปล่า ถ้าเราใช้ชุดไม่ตรงกับบอดี้หรือไม่ได้ลงmodเพิ่มอย่างที่เค้าบอกก็จะเป็นอย่างที่เห็นละคือบอดี้มันไม่รับกันกับชุดดูขาดๆเกินๆ แต่บางทีก็เป็นความผิดพลาดของคนทำmodเองอัน
    นี้ก็ต้องรอเวอร์ชั่นใหม่หรือfixมาลงทับอีกทีครับ

แถมรูป UNPB +มัดกล้าม+ผิวเปียก+รอยสัก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neobleak : 30th September 2013 เมื่อ 10:09

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ช่วยผมคิดหน่อยครับ หลังจากที่ผมลง FNIS ไม่ได้ ผมก็พอจะเจอวิธีแก้ปัญหาบางส่วนครับ เป็นแบบนี้นะ

เข้าเซฟตัวละคร เพศ หญิงไม่ได้ แต่ถ้าเซฟที่ตัวละครเป็นเพศชาย เข้าได้

น่าจะเกี่ยวกับ mod ประเภทไรมั่งอะครับ

ที่ผมสงศัยคือ
    1.โครง xp23 พวกดาบติดหลัง
    2.ผิว SG
    3.Enhanced character Edit

ผมใช้ Unp นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ช่วยผมคิดหน่อยครับ หลังจากที่ผมลง FNIS ไม่ได้ ผมก็พอจะเจอวิธีแก้ปัญหาบางส่วนครับ เป็นแบบนี้นะ

เข้าเซฟตัวละคร เพศ หญิงไม่ได้ แต่ถ้าเซฟที่ตัวละครเป็นเพศชาย เข้าได้

น่าจะเกี่ยวกับ mod ประเภทไรมั่งอะครับ

ที่ผมสงศัยคือ
    1.โครง xp23 พวกดาบติดหลัง
    2.ผิว SG
    3.Enhanced character Edit

ผมใช้ Unp นะครับ

Enhanced character Edit ครับ สาเหตุหลักๆ mod ตัวนี้จะไปปรับเปลี่ยน โครงสร้างของ กระดูกทั้งหมด เพื่อให้mod ตัวนี้สามารถ ปรับส่วนต่างๆของร่างกายได้ จำเป็นต้องใข้ โครงสร้างที่เค้าให้มา วิธีแก้ ง่ายๆ ครับเข้าตัวไหนก็ได้ที่เป็นตัวละครชาย จากนั้นใช้ Showracemenu เปลี่ยนเอาทีหลัง ขอบอกก่อนนะครับ mod Enhanced character Edit มีผลต่อ
    mod The Ningheim Race นะครับ ไม่เชื่อลองเข้าตัวผู้ชายแล้วเปลี่ยนเป็น Ningheim ตัวผู้ ญ สิเห็นได้ชัดเลยเพราะฉนั้นไม่แนะให้ลงครับตัวนี้ แล้วอีกอย่างเหมือน mod Enhanced character Edit จะเน้นไปทาง CBBE เสียมากกว่าถึง UNP UNPB ใช้ได้ก็จริง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

Enhanced character Edit ครับ สาเหตุหลักๆ mod ตัวนี้จะไปปรับเปลี่ยน โครงสร้างของ กระดูกทั้งหมด เพื่อให้mod ตัวนี้สามารถ ปรับส่วนต่างๆของร่างกายได้ จำเป็นต้องใข้ โครงสร้างที่เค้าให้มา วิธีแก้ ง่ายๆ ครับเข้าตัวไหนก็ได้ที่เป็นตัวละครชาย จากนั้นใช้ Showracemenu เปลี่ยนเอาทีหลัง ขอบอกก่อนนะครับ mod Enhanced character Edit มีผลต่อ
    mod The Ningheim Race นะครับ ไม่เชื่อลองเข้าตัวผู้ชายแล้วเปลี่ยนเป็น Ningheim ตัวผู้ ญ สิเห็นได้ชัดเลยเพราะฉนั้นไม่แนะให้ลงครับตัวนี้ แล้วอีกอย่างเหมือน mod Enhanced character Edit จะเน้นไปทาง CBBE เสียมากกว่าถึง UNP UNPB ใช้ได้ก็จริง
    แนะนำ mod ดีๆหน่อยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    แนะนำ mod ดีๆหน่อยครับท่าน
    อยากได้ mod แบบไหนละครับ ?

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    อยากได้ mod แบบไหนละครับ ?
    mod แต่งหน้าอะครับแทน Enhanced character Edit เหมาะกับNingheim Race และ unp

ตอนนี้ผมเคลียปัญหาFNISได้แล้วนะครับ แต่ยังไม่มั่นใจว่าจะหายขาด 100%

ตัวผู้หญิงยังไม่ค่อยน่ารักเท่าไหร่

แถมๆ วิวat โซลิตู้สสสสส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 30th September 2013 เมื่อ 18:50

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    mod แต่งหน้าอะครับแทน Enhanced character Edit เหมาะกับNingheim Race และ unp
    Ningheim Race ก็ถือว่าเป็นเผ่าที่มีครบครันอยู่แล้วนี่ครับ ? คนทำเค้าก็มีมาให้ทั้งหมดแล้วนิ (หรือยังไง ไม่เคยใช้ -..-)
    ลองใช้ racemenu (http://skyrim.nexusmods.com/mods/29624/?) ดูผมว่าน่าจะดีกว่า ECE นะครับ
    เอ... หรือยังไง หรือผมเข้าใจผิดหว่า = =" เพราะ Mod แต่งหน้ามันคลุมเยอะมาก

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    Ningheim Race ก็ถือว่าเป็นเผ่าที่มีครบครันอยู่แล้วนี่ครับ ? คนทำเค้าก็มีมาให้ทั้งหมดแล้วนิ (หรือยังไง ไม่เคยใช้ -..-)
    ลองใช้ racemenu (http://skyrim.nexusmods.com/mods/29624/?) ดูผมว่าน่าจะดีกว่า ECE นะครับ
    เอ... หรือยังไง หรือผมเข้าใจผิดหว่า = =" เพราะ Mod แต่งหน้ามันคลุมเยอะมาก
    MOD เคยใช้ละครับรู้สึกว่าไม่เวอร์ค ว่าแต่บ้านที่ท่านรีวิวมันอยู่ตรงไหนหรอครับ ผมลง mod แล้วนะแต่ไม่รู้อยู่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    น่าจะไม่มีแล้วนะครับ มีก็มีแค่ 2 ตัว racemenu กับ Enhanced character Edit

ส่วนตัวใช้ racemenu นะครับที่ใช้มันเพราะ หน้าต่างปรับน่ามันดูง่ายดี ส่วนเรื่อง โมน่าตาผมแนะว่า Ningheim Race เค้าทำมาดีแล้วเราแค่มาปรับนิดๆหน่อยๆก็พอครับ
    racemenu มันปรับเท่า Enhanced character Edit ไม่ได้แต่ปัญหามันน้อยกว่า

ปล.ผมดูจากตัวละครแล้ว น่าจะมีปัญหาเรื่อง ENB สะมากกว่าครับ เพราะสีผิวมันแปลก ๆ ผมขอแนะ ENB ตัว 1 แล้วกันนะครับ มี 2แบบให้เลือก ไม่กินสเปคเท่าไรครับ ภาพกำลัง ok

BLEAK ENB - UNBLEAK ENB เป็น ENB ที่เน้นทางด้านตัวละครนะครับ มีให้เลือก 2 แบบ

1 Unbleak

2 Bleak

2 ตัวนี้จะต่างกันเรื่องแสงกับสีผิวตัวละครนะครับชอบแบบไหนก็เอาอันนั้นเนอะ แล้วก็มันไม่มีไฟล์ d3d9.dll มาให้นะครับ แนะให้ใช้ของ poloENB เพราะสามารถปรับภาพในเกมได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 30th September 2013 เมื่อ 20:11

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    MOD เคยใช้ละครับรู้สึกว่าไม่เวอร์ค ว่าแต่บ้านที่ท่านรีวิวมันอยู่ตรงไหนหรอครับ ผมลง mod แล้วนะแต่ไม่รู้อยู่ไหน
    เปิดดูในแผนที่ครับ

ไม่ใกล้ไม่ไกลเท่าไร *-*

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ผมลองปรับ ENB เล่นดู ฮาๆ ได้ตามภาพเลย แปะภาพแปป

poloENB+Reimagined_ENB+SKYSOFT - ENB EVOLUTION

poloENB+Bleak

poloENB+Unbleak

ส่วนอันนี้ที่กำลังใช้ ^ ^ *(ยังไม่ได้ปรับโทนสีต่างๆนะครับ =w= สีเลยอ่อนไปหน่อย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 1st October 2013 เมื่อ 15:02

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    ถามหน่อยครับ ผมอยากหา mod ที่แก้ไขที่แบก ที่ใส่ลูกธนู กับ ดาบ ให้ไปอยู่ที่หลัง

http://skyrim.nexusmods.com/mods/41218//?

แบบในม็อดอนิเมชั่นอันนี้น่ะครับ ไม่ทราบว่า ใช้อันไหนเอ่ย?

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ผมอยากหา mod ที่แก้ไขที่แบก ที่ใส่ลูกธนู กับ ดาบ ให้ไปอยู่ที่หลัง

http://skyrim.nexusmods.com/mods/41218//?

แบบในม็อดอนิเมชั่นอันนี้น่ะครับ ไม่ทราบว่า ใช้อันไหนเอ่ย?

แบบนี้รึป่าวครับ

มันเป็น mod เสริมมาใน mod The Ningheim Race ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 1st October 2013 เมื่อ 18:55

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    4
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/34155/?
    ผมว่าอันนี้ก็น่าจะใช้ได้นะครับ ลองดูดี ๆ ก่อนว่าใช่แบบที่ต้องการรึเปล่า

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เคยลองพวก mod xp32 maximun skeleton แต่มันไปปรับท่าเดิน npc ผู้หญิงหมดเลย เด็กผู้หญิงก็เดินบิดก้นได้แก่แดดมาก55+ เลยจะถามว่า modพวกนี้มันปรับให้มีผลเฉพาะตัวเราได้รึเปล่าครับ

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    อ้ะ อยากได้ไร โหลด เบย http://www.jokergameth.com/board/sho...113754&page=79

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    mod ใหม่จร้า !!!! Fire and Ice Overhaul ไฟและน้ำแข็งดูสมจริงขึ้นจร้า !!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ช่วงนี้ เหงาๆ เลยอยากหาผู้ติดตาม อิอิ

ใครพอจะแนะนำ ผู้ติดตาม สายเวท มีรักษาด้วย ยิ่งดี!! ให้ผมหน่อยสิ หาเจอแต่สายบู๊ T^T

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบ