ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 200 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 100150190198199200201202210 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,976 ถึง 5,000 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lugi อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับแล้วพวกmodนี่ลงได้มากเท่าไหร่หรอครับตอนนี้ผมลงเข้าไป200+แล้วอะครับ
    คงลงได้เรื่อยๆมั้งครับ แต่ยิ่งเยอะยิ่งเสี่ยงนะ
    เพราะตัวใหม่มาตัวนึง มันก็อาจทำให้ 10 ตัวก่อนรวนได้หมด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

Morten HairPack 2

cr.jackhammer02

หาไม่ยาก ^ ^

- -'' 200 หน้าแล้วน่ะ บ๊ะเจ้า กท ในตำนานจริง ๆ
    โอ้ว เพิ่งเห็น แถมได้เป็นคนเปิดด้วย หุหุ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 31st March 2014 เมื่อ 00:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

Morten HairPack 2

cr.jackhammer02

หาไม่ยาก ^ ^

- -'' 200 หน้าแล้วน่ะ บ๊ะเจ้า กท ในตำนานจริง ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 31st March 2014 เมื่อ 00:13

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไออันนี้ มันคือโปรแกรมไรหรอครับ รึต้องกดคอนโซลอะไร ผมไม่รู้อะ แต่อยากได้มากอะตอนนี้=_=

เหมือนจะทำอะไรได้หลายอย่าง ไปเจอในคลิป wet ผิวมาอะครับ อยากทำมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackOn อ่านกระทู้
    ไออันนี้ มันคือโปรแกรมไรหรอครับ รึต้องกดคอนโซลอะไร ผมไม่รู้อะ แต่อยากได้มากอะตอนนี้=_=

เหมือนจะทำอะไรได้หลายอย่าง ไปเจอในคลิป wet ผิวมาอะครับ อยากทำมั่ง

มากับENBครับกด shift+enter

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackOn อ่านกระทู้

ตัวปรับ เอฟเฟค ENB ไงครับ ? ท่านไม่ได้ลง ENB หรือ ? ปรับได้ทุกอย่างแบบนี้

ปรับแล้วก็ถ่าย Shift+Enter

ว่าจะลองยกเครื่อง Skyrim ดู คงจะแปลกน่าดู ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 31st March 2014 เมื่อ 02:14

กล่าวขอบคุณ
    28
    ผมใช้ shapshooter อะคับ ลงกดละ มันไม่ขึ้นอะ ลองทั้งตอนทำมาดา ละก็ คอนโซลละ=_=

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ผมใช้ shapshooter อะคับ ลงกดละ มันไม่ขึ้นอะ ลองทั้งตอนทำมาดา ละก็ คอนโซลละ=_=
    ENB V. อ่ะไรครับ อย่างน้อยๆ ควร 2.20 ขึ้นน่ะครับ ของผม 2.36

หลังจากยกเครื่อง

นั่ง ปรับ Texture ใหม่ทั้งเกม กิน FPS มาก ลองหลายๆเจ้าเลยรอบนี้ ตอนนี้คงที่ละ เหลือตัดหญ้าออกไปมั้งกิน FPS สุดๆ เลย เหลืออยู่ 5 - -''

นี้ทำน้ำใหม่ อีกสักพักละนะกว่าจะ ได้แบบ 100 % การนั่งลอง Texture เป็นอ่ะไรที่น่าเบื่อสุดๆ

แล้วก็ว่าจะเพิ่มสีให้มัน สดเสียหน่อยนี้มันยังอ่อนๆอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 31st March 2014 เมื่อ 07:00

กล่าวขอบคุณ
    28
    ของผม มัน V5อะ ไม่ขึ้นเลย ต้องทำไรก่อนป่าวอะครับ ผมลงmodเสดก็เขาเกมเลย แค่นี้อะ ขาดอะไรมั๊ย

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่ไหวแล้ว ฅ้างบ่อยมากๆ สักพักก็ has stopped working นอกจากโปรแกรม ลดขนาด mod ยังมีวิธีอื่นมั้ยฮะ 4gb ramfix ก็ใช้แล้ว ถ้ามันไม่มีวิธีแล้ว โปรแกรมลดขนาด mod ใช้ยังไงฮะ
    บอกผมหน่อยยยยยยยยยยย
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Shadow of Morrowind http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/35789/?
    เห็นสวยดีใครลงตัวนี้แล้วบ้างครับ มันเป็นเมืองใหม่ดินแดนใหม่ หรือปรับรายละเอียดเกาะ ดราก้อนบอนกันแน่ครับ
    เพราะดูจากไฟล์แล้ว 900 mb กว่า เลยไม่แน่ใจที่จะโหลด ใครลองแล้วรู้ทราบเกี่ยวกับตัวนี้แนะนำทีครับ
    แล้วมี ตัวไหนที่ปรับสภาพแวดล้อมเล็กๆน้อยๆแบบสวยๆบ้างไหมครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ู^
    ^
    นั่นสิแต่ผมว่าสวยดี เดี๋ยวลอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

ENB V. อ่ะไรครับ อย่างน้อยๆ ควร 2.20 ขึ้นน่ะครับ ของผม 2.36

นั่ง ปรับ Texture ใหม่ทั้งเกม กิน FPS มาก ลองหลายๆเจ้าเลยรอบนี้ ตอนนี้คงที่ละ เหลือตัดหญ้าออกไปมั้งกิน FPS สุดๆ เลย เหลืออยู่ 5 - -''

นี้ทำน้ำใหม่ อีกสักพักละนะกว่าจะ ได้แบบ 100 % การนั่งลอง Texture เป็นอ่ะไรที่น่าเบื่อสุดๆ

แล้วก็ว่าจะเพิ่มสีให้มัน สดเสียหน่อยนี้มันยังอ่อนๆอยู่
    ขอแบบนี้เลยนะครับ

แล้วเอามาแบ่งผมด้วย เข้าใจ๋?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ท่าน Zidane จำ mod ที่ท่านลงไว้ได้ปะครับ mod ที่ทำให้มองเห็นพวกต้นไม้ไกลๆ มองวิวไดสวยๆ ผมจำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

เด๋วแปะลิ้งให้ครับ
    morten hairs 2 นี้ผมหรือครับ ?

ดาบทั้งหมดที่ผมลงน่ะครับสำหรับคนอยากได้เน๊อะ
    WEAPONIZER Weapons Set ตัวนี้จะไปทับดาบในเกมบางเล่มน่ะครับทำให้มันสวยกว่าเดิมแล้วเพิ่มอ่ะไรหลายๆอย่างเข้าไปตามรูปเนอะ !

Katana Crafting ตัวนี้เป็น Katana น่ะครับไม่ทับกับดาบเล่มใดๆ มีทั้งหมด 7 เล่ม ตามชุดในเกมน่ะครับ แบ่งออกเป็น 4 เล่ม ดาบใหญ่ กลาง เล็ก มีดพก

Ultimate Assortment by Favoredsoul สร้อย ต่างหู แหวน เรืองแสง แล้วก็มี ดาบ+โล่ แถมมาด้วยอย่างงาม หาชื้อได้ที่ร้านขายของเมือง ม้าอ่ะจำชื่อไม่ได้

จะเอาพลังของดาบด้วยไหมครับ ? ที่เป็นธาตุต่างๆ ในดาบน่ะ

ปล.อยากได้อ่ะไรก็ถามครับของเล่นผมเยอะ

morten hairs 2 เด๋วจะหาให้ครับ ตะกี้ก็ลองไล่ในเครื่องมีแต่ morten hairs 1
    อยากได้พลังของดาบอะคับสวยมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ู^
    ^
    นั่นสิแต่ผมว่าสวยดี เดี๋ยวลอง

ขอแบบนี้เลยนะครับ

แล้วเอามาแบ่งผมด้วย เข้าใจ๋?

ไม่ไหวหรอกครับ ตายก่อนพอดี ได้แค่นี้ก็ ok แล้ว WoW แต่ก็จะลองดูครับ ฮา !

ตอนนี้ผมติดแค่น้ำนี้ละ ถ้าจะเอาน้ำ สวยๆนี้มันบังคับลง textures บางตัวแล้วผมไม่ชอบเท่าไร - -'' ถ้าจะเอา น้ำ HD น้ำก็งามน่ะ แต่จะไม่สวยเท่าไร

ส่วนคนขอดาบมีธาตุก็ตามนี้ครับ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/41875/?

ปล.เจอละครับ รู้ละทำไมในคลิปนั้นน้ำถึงสวยพี่แก ลง Winter Edition นี้เอง ผมลง Summer Edition

ปล.2 พอละ ลงนั้นลงนี้ ไม่ได้สักที น้ำนิยากเสียจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 31st March 2014 เมื่อ 17:41

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มาแวะ ลงรูปเคิ๊บ *-*

แหะๆ เพิ่งหัดถ่าย ขอบคุณครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FinalEnD อ่านกระทู้
    มาแวะ ลงรูปเคิ๊บ *-*

แหะๆ เพิ่งหัดถ่าย ขอบคุณครับ
    พวก ต้นไม้ในเมือง แนะอย่าลง น่ะครับเพราะมัน จะทำให้เกมกระตุก

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ท่าน Zidane จำ mod ที่ท่านลงไว้ได้ปะครับ mod ที่ทำให้มองเห็นพวกต้นไม้ไกลๆ มองวิวไดสวยๆ ผมจำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหน
    หาไม่เจอเหมือนกัน แต่เอามาแปะให้แล้วฮะ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/19446/?

ต้นไม้เข้าไปปรับที่ SkyrimPrefs.ini ที่อยู่ใน My Docฯ

เป็น
    [TerrainManager]
    fTreeLoadDistance= ซักแสนหรือแล้วแต่ครับ

ช่วงนี้ร้อนต้องทำใจ อากาศร้อนมาก เข้าสกายริม จอค้างเลย ต้องวนกลับมาใช้ driver มารตฐานถึงหาย แปลกดี

เครื่องผมปรับน้อยกว่าอีก

ของผมเท่านี้ก็ไม่ไหวแล้ว ผมไปหนักพวกเงาระยะไกล กับต้นหญ้าเยอะ มันเลยกินทั้งหมดในฉากแผนที่

ก่อนนอนโชว์ธรรมชาติก่อน เอ เหมือนว่าผมยังไม่เคยถ่ายในร่มเลยมั้ง เดี๋ยวงวดหน้าจะเอามาโชว์

ต้นไม้ในเมืองแบบน้ำตาไหล

ริเวอร์วูด กับ MOD เพิ่มต้นไม้พุ่มไม้และหญ้า (สังเกตุว่ารกมาก) น้ำตาไหลอีกครั้ง

นรกสุดกับฉากนี้ ทางขาวมือ จะเป็นป่าสน เดินเข้าไปหลงแน่ ขึ้นถี่มาก หญ้ารกสุดๆ

V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 1st April 2014 เมื่อ 00:14

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    หาไม่เจอเหมือนกัน แต่เอามาแปะให้แล้วฮะ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/19446/?
    หาไม่เจอ แต่เอามาแปะได้ WoW

^
    ^
    ^
    ^
    เรื่อง วิวนี้ผมว่าปรับ แบบนี้ก็ ok น่ะครับ

ปล.ได้การ์ดจอใหม่ก็เล่นสนุกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 31st March 2014 เมื่อ 23:35

กล่าวขอบคุณ
    28
    mod ที่มัน ยืนเฉยๆ ละจะเดิน วนๆอะครับ เหมือนนางแบบเดินบน แคทวอค มันตัวไหนหรอคับ ผมหาไม่เจออะ นึกว่า ใส่dragonfly มันจะมีมาให้=_=

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    mod ที่มัน ยืนเฉยๆ ละจะเดิน วนๆอะครับ เหมือนนางแบบเดินบน แคทวอค มันตัวไหนหรอคับ ผมหาไม่เจออะ นึกว่า ใส่dragonfly มันจะมีมาให้=_=
    ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันน่ะครับว่าเป็น อนิเมชั่นตัวไหน แต่ลองแล้วปวดหัวครับ ตัวละคร หญิงทั้งหมดจะยืนแบบนั้นกันหมด - -''

ลองหาดูครับ Google Skyrim idle Animation

ปล.วันนี้ไม่ได้ทำอ่ะไรเลย นั่งแก้ ภาพทั้งหมด ระยะมองเห็น หญ้า หิน น้ำ ฯลฯ

ท่าน Zidane ผมลองปรับน้ำดูละนะ มันขึ้นอยู่ texture ด้วยสะงั้น ลองไปหาอ่านดู MOD ที่จะทำให้น้ำสวย ๆ ใส ๆ นั้นใช้หลายอย่างมาก ส่วนใหญ่อยู่ที่การปรับแสง+เงา เด๋วจะลองถ่ายมาให้ดูว่าได้แค่ไหน

แต่ว่าตอนอ่านเจอคำนี้เข้าให้ ''ขึ้นอยู่กับการ์ดจอด้วย''

นี้ผมลองหลายๆตัวละ ยังมีปัญหาเรื่องเงาในน้ำอยู่เพราะบางจุดมันจะบัดถ้าเปิด เงาสะท้อนในน้ำ แต่สีของน้ำก็ ok ละนะสวยดี

ตอนนี้กำลัง แก้ texture ดิน ทางเท้า หิน ใหม่อยู่แก้ยากเสียจริง

ปล.แก้ได้บางส่วนละ บนอันเก่าล่างอันใหม่เพิ่มอ่ะไรไปนิดหน่อย

ต้องแก้อีกเยอะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 1st April 2014 เมื่อ 08:51

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    แก้พอละ เห็นไกลๆ สวยละ เหลือแสงไว้จัดทีหลัง (ลอง X 16 เลยน่ะ ปกติ เปิด 8 FPS ไม่ต่างมากหายไป 0.5-0.7 จาก 24-25)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 1st April 2014 เมื่อ 17:49

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ตั้ง ENB เองแบบ fps ลด1-3 สำหรับผมสวยแล้ว ใส่ flareไปแต่ไม่ค่อยชัด หา enb.ini ไม่ค่อยตรงกัน ใครสอนได้ช่วยหน่อย

flare ไม่ค่อยชัด เท่าไหร่ enb.ini อีกตัวทำให้ชัดแต่แสงไม่สวย

แสงตอนเที่ยงๆจะสว่างมาหาทางแก้อยู่ (แนะนำหน่อยก็ดี)

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ตั้ง ENB เองแบบ fps ลด1-3 สำหรับผมสวยแล้ว ใส่ flareไปแต่ไม่ค่อยชัด หา enb.ini ไม่ค่อยตรงกัน ใครสอนได้ช่วยหน่อย

flare ไม่ค่อยชัด เท่าไหร่ enb.ini อีกตัวทำให้ชัดแต่แสงไม่สวย

แสงตอนเที่ยงๆจะสว่างมาหาทางแก้อยู่ (แนะนำหน่อยก็ดี)
    ผมว่าภาพจะสวยมากถ้าท่านปรับความละเอียดหน้าจอหน่อย สัก 1280x ไม่ก็ 1600x ก็ ได้ ลองดูน่ะท่าน ผมว่ามันสวยน่ะถ้าปรับแบบที่ผมบอกน่ะ

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272

อยากได้น้ำสีแบบนี้จัง
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    อยากได้น้ำสีแบบนี้จัง
    ตัวนี้ลองแล้วครับ น้ำสวยจริงแต่ว่า Texture รอบๆ ไม่งามเท่าที่ควร เอิ่ม....