ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 213 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 113163203211212213214215223 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 5,301 ถึง 5,325 จากทั้งหมด 5900
    ::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

ล่างขวา
    โอ้ ขอบคุณฮะ เจ้าไปดูในเวปอีกทีเลื่อนภาพไปก็เจ และ มึนเอง ขอบคุณมากๆครับ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    อยากได้ mod เปลี่ยนเฉพาะผู้ติดตามสวยอ่าๆ ช่วยแนะนำทีครับ
    ผมว่าหาพวก สแตนอโลนไปเลยครับ ไม่กวนตัวอื่นดี แบบอันนี้ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/52593/?

ตัวนี้ผมจับแต่งงานไปละ เวลาเล่นmodมืดได้ไม่ต้องไปไหนไกล 5555+

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมใช้ตัวนี้อยู่
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/37861/?

ลิเดีย เอล่า กะ เซริน่า น่ารักดี ออกแนวๆฝรั่งหน้าหวาน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มือใหม่หัดถ่าย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Farewell : 5th June 2014 เมื่อ 09:13

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    18+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คือผมมีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆในนี้น่ะครับ
    เรื่องปัญหา BEX มันชอบขึ้นมา และชื่อที่มันฟ้องคือ TESV ไฟล์ตัวนี้ล่ะครับ
    ขึ้นมาทุกครั้ง เมื่อก่อนผมใช้ GTX 560 1 GB เกมส์มันก็เด้งหลุดไปบ่อยๆแต่ไม่ใช่ BEX
    แต่ BEX ก็ขึ้นมาเหมือนกันประมาณว่าสลับกันมาตลอด พอตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ GTX 660 2 GB
    ก็ตัดปัญหาการเด้งหลุดแบบหลุดเฉยๆได้แล้ว เหลือก็แต่ BEX TESV นี่ล่ะครับที่ยังแก้ไม่ได้
    เพราะลองมาหมดแล้วเช่น สั่งให้ data execution prevention ละเว้นการตรวจสอบ ตัว TESV แล้ว
    แต่ก็ยังขึ้นมาอีก คราวนี้ก็เลยสั่งปิดการทำงาน ของ data execution prevention ทั้งหมด มันก็ยังขึ้นมาอีก
    ไม่รู้ว่านอกจากปิด data execution prevention แบบชัตดาวน์ data execution prevention ไปเลยแล้วยังมีตัวไหนที่ต้องปิดอีกที่แบบว่า
    ปิดไม่ให้ตัว data execution prevention นี้ทำงานเลยน่ะครับ เอ้อ ผมใช้ win 8 64 bit นะครับ ไม่รู้ว่าเป้นที่ ตัว window หรือเป็นที่ตัว mod
    ที่ลงด้วยหรือเปล่าเลยเกิดปัญหานี้ ลองเปลี่ยนแครกจากที่ต่างๆก็แล้ว ลงแพทเสริมแพทแก้ทุกอย่างก็ลงมาหมดแล้วไม่รู้ว่าเพราะอะไร
    จะว่าแรมก็ไม่น่าจะใช่ เพราะผมก็ใส่แรมไป 8 GB แล้วนะ cPu i3 ก็น่าจะไม่มีปัญหา ตอนเล่น fps ก็ไม่เคยต่ำกว่า 40 แต่ตัว BEX TESV
    นี่ชอบขึ้นมาตลอดบางทีเล่นไปๆก็เด้งขึ้นมาแล้วต้องปิดเกมส์ไป ไม่รู้ว่าจะมีวิธีไหนที่แก้ได้อีก ตัวเกมส์ที่ผมใช้เป็นของ RAZOR 1191 นะ
    ถ้าผมจำไม่ผิด ส่วน DLC ผมก็เอาแบบแยกมาลงทีละตัวนะ ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่ boss ก็ใช้ ที่เขาแนะนำมาก็ลองหมด เรียง โหลดออร์เดอร์
    แล้วก็ยังเป็นอยู่ ใครทราบวิธีนี่ช่วยแนะนำทีครับไม่รู้จะลองยังไงแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    574
    เกมหลุดที่เรื่องการ์ดจอ เพราะ vram ไม่พอครับ เกมเลยหลุด
    แต่มีตัวแก้ไขออกมานานแล้ว ผมจำไม่ได้ ว่าตัวไหนบ้าง มี 3 ตัว ต้องไล่หาโพสเก่าๆดูครับ ไล่ตั้งแต่หน้า 170 ลงไป (ยาวเรื่องใหญ่)
    ส่วน BEX TESV นี่ไม่รู้จริงๆครับ ไม่เคยเจอเลย เป็นกับ MOD หรือเปล่า ไม่แน่ใจ
    ***เจอแล้วครับ ลองเข้าไปโหลด MOD 3 ตัวข้างล่างดู เรื่อง VRAM
    http://www.nexusmods.com/skyrim/news/12278/?

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    18+

ทำให้หน้าตาตัวละครแสดงอารมณ์ยังไงหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เอ่อ พอดีผมพึ่งจะกลับมาเล่น skyrim ใหม่อีกครั้ง ทุกอย่างล้วนเป็นไปอย่างราบรื่น แต่ดันมีอุปสรรค์อันใหญ่หลวงเกิดขึ้นซะได้ คือ "เสียง" ครับ มันหายไปเฉยๆเลย ลองเข้าและออกหลายครั้งแล้ว หรือกระทั้งลองเริ่มเกมใหม่หลายๆครั้งก็ยังไม่หายครับ ผมลองเซิดอากู่แล้วครับ มีวิธีแก้อยู่ แต่ลิงค์เสียหมดแล้ว จึงมาขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อาร์มสนุกหายหมดเลย ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Farewell อ่านกระทู้
    ทำให้หน้าตาตัวละครแสดงอารมณ์ยังไงหรอครับ
    กด ~ เอาเมาท์จิ้มที่ตัวละคร จะขึ้นชื่อตัวละครมา คำสั่งคือ
    me xx xx (1 100 เลขตัวแรกคือ ลักษณะ ตัวที่ 2 คือ % การแสดงออก) me คือ การแสดงอารมณ์ เช่น พิมพ์ me 2 100 จะเป็นหน้ายิ้มเต็มๆ หรือ me 2 50 จะยิ้ม 50%
    และมี mp และ mm อีก mp แสดงเรื่อง ปาก mm แสดง เรื่องตา
    ปกติจะ มี mod บอกเป็น เมนู แต่ผมลืมแล้วว่า MOD ชื่ออะไร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godoffog อ่านกระทู้
    เอ่อ พอดีผมพึ่งจะกลับมาเล่น skyrim ใหม่อีกครั้ง ทุกอย่างล้วนเป็นไปอย่างราบรื่น แต่ดันมีอุปสรรค์อันใหญ่หลวงเกิดขึ้นซะได้ คือ "เสียง" ครับ มันหายไปเฉยๆเลย ลองเข้าและออกหลายครั้งแล้ว หรือกระทั้งลองเริ่มเกมใหม่หลายๆครั้งก็ยังไม่หายครับ ผมลองเซิดอากู่แล้วครับ มีวิธีแก้อยู่ แต่ลิงค์เสียหมดแล้ว จึงมาขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อาร์มสนุกหายหมดเลย ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้เลยครับ
    ตัวเกมปกติเสียงจะเบาอยู่แล้วครับ ปกติ ก็ไม่เคยเจอแบบเสียงหายเลย คอยผู้รู้มาตอบครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    กด ~ เอาเมาท์จิ้มที่ตัวละคร จะขึ้นชื่อตัวละครมา คำสั่งคือ
    me xx xx (1 100 เลขตัวแรกคือ ลักษณะ ตัวที่ 2 คือ % การแสดงออก) me คือ การแสดงอารมณ์ เช่น พิมพ์ me 2 100 จะเป็นหน้ายิ้มเต็มๆ หรือ me 2 50 จะยิ้ม 50%
    และมี mp และ mm อีก mp แสดงเรื่อง ปาก mm แสดง เรื่องตา
    ปกติจะ มี mod บอกเป็น เมนู แต่ผมลืมแล้วว่า MOD ชื่ออะไร

ตัวนี้รึป่าวท่าน มันแถมมากับ skse_1_07_00 เอาเมาท์จิ้มที่ตัวละครเหมือนกันจะขื้นแบบนี้ แล้วพิม MFG Phoneme อันจะเกี่ยวกับปากทั้งหมด ถ้า ตา คิ้ว ก็ MFG modifier ส่วนวิธีดูปรับยังไงก็ตรงกลางเลยมีเลข 1-16 อยู่อย่างผมปรับปาก ก็ MFG Phoneme 0 50 หลักการเหมือนๆท่าน Zidane ก็จะได้ตามภาพ

ปล.จริงๆจะปรับใน Showracmenu จะง่ายกว่า ถ้าคนลงพวก MOD แต่งหน้าแบบจัดเต็มอ่ะนะเพราะมันจะปรับได้ทุกอย่าง ๆ ECE

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 9th June 2014 เมื่อ 14:49

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    โอ้ว ได้แล้วครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    574
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

ตัวนี้รึป่าวท่าน มันแถมมากับ skse_1_07_00 เอาเมาท์จิ้มที่ตัวละครเหมือนกันจะขื้นแบบนี้ แล้วพิม MFG Phoneme อันจะเกี่ยวกับปากทั้งหมด ถ้า ตา คิ้ว ก็ MFG modifier ส่วนวิธีดูปรับยังไงก็ตรงกลางเลยมีเลข 1-16 อยู่อย่างผมปรับปาก ก็ MFG Phoneme 0 50 หลักการเหมือนๆท่าน Zidane ก็จะได้ตามภาพ

ปล.จริงๆจะปรับใน Showracmenu จะง่ายกว่า ถ้าคนลงพวก MOD แต่งหน้าแบบจัดเต็มอ่ะนะเพราะมันจะปรับได้ทุกอย่าง ๆ ECE
    ตัวนี้แหละครับ แต่ไม่รู้ชื่ออะไรที่แท้แถมมานี่เอง ถ้าไม่ลงมันจะไม่ขึ้น แต่ก้ใช้ได้ คำสั่งลัดก็พิมพ์ me ไปเลย ไม่ต้องพิมพ์ mfg expression มันยาว
    ประมาณนี้ฮะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เกมร่วงไปอีกรอบหลังจากลงมั่วเกิน 100+ mods ไปต้องมาลงเกมใหม่หมดจนลืมไปแล้ว mods ไหนสำคัญๆ

รบกวนหน่อยครับ mods ไหนสำคัญๆที่ใช้ในการเล่นมั่งครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ช่วยแนะนำ mod ที่เก็บดาบกับโล่ไว้ที่ด้านหลังตัวละครด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DKimahri : 10th June 2014 เมื่อ 15:22

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ใครมี Mod ที่ปรับไม่เห็นหมวกของตัวเราหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับตอนนี้แก้ปัญหา BEX ไปได้จากอาการ 100 ตอนนี้ทุเลาไปเหลือสัก 10-20
    เรียกว่าแทบจะไม่เจอแล้ว สาเหตุและจากการที่ลองงมมาหลายวันน่าจะเป็นที่ mod เป็นหลักเพราะมันคงจะมีบางตัวที่ขัดกัน
    พอเอาออกแล้วหายเลย นั่นก็คือ mod นักท่องเที่ยวกับลาดตระเวน 2 ตัวนี้ พอเอาออก อาการหายเลย ที่เหลือก็คงจะไล่เอาออกไปเรื่อยๆอันไหนไม่ใช้จริงๆคงต้อง
    เอาออกแล้ว
    แวะเอารูปมาฝาก เล่นได้ซะที

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazuyakoji : 12th June 2014 เมื่อ 12:24

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    ใครมี Mod ที่ปรับไม่เห็นหมวกของตัวเราหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ
    นี่ครับ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/22765/?

แต่ชุดที่มาจาก mod บางชุดมันจะไม่ซ่อนหมวกให้นะ (หรือว่าผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godoffog อ่านกระทู้
    ยังไม่มีคนช่วยเลยอ่ะครับ ผมได้ลองลบเกมและลงใหม่อีกรอบแล้วก็ยังไม่หายอ่ะครับ
    ลองทำตามนี้ดูครับ http://www.youtube.com/watch?v=MWuv0qlGwGY ไฟล์อยู่ใต้คลิปนะ

ถ้าไม่ได้คงต้องรอท่านอื่นแล้วละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Farewell : 10th June 2014 เมื่อ 20:56

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ยังไม่มีคนช่วยเลยอ่ะครับ ผมได้ลองลบเกมและลงใหม่อีกรอบแล้วก็ยังไม่หายอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ลองลง ไดรเวอร์เสียงใหม่ดูครับ ไม่แน่ใจว่าหายไหมนะ แต่ของผมเคยเป็นแบบ "เสียงการฟัน เสียงการพูด" มันหาย - เบาไป ผมเลย ลงไดรเวอร์เสียงดู ก้อหายนะครับ ไม่ทราบว่าแก้ได้หรือเปล่า ลองดูครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อาจจะทำให้เสียอารมณ์นิดหน่อยนะครับ ลงยังไงเหรอครับ หาได้จากไหนเหรอครับ พอดีไม่เป็นทางด้านคอมเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    แปะรูปดึกๆ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    อาจจะทำให้เสียอารมณ์นิดหน่อยนะครับ ลงยังไงเหรอครับ หาได้จากไหนเหรอครับ พอดีไม่เป็นทางด้านคอมเลย
    ต้องรู้ก่อนว่าใช้ เมนบอร์ด รุ่นอะไรยี่ห้ออะไร จากนั้นก็หาในกูเกิ้ลดูครับ พิมพ์ว่า driver ด้วย หรือ sound driver ครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ต้องรู้ก่อนว่าใช้ เมนบอร์ด รุ่นอะไรยี่ห้ออะไร จากนั้นก็หาในกูเกิ้ลดูครับ พิมพ์ว่า driver ด้วย หรือ sound driver ครับ
    ช่วงนี้งดเล่นยาวๆ ดูเหมือน CPU จะไม่ไหวแล้ว pentium ii x2 555 ไกล้ได้เวลกลับบ้านเก่าแล้ว ฮา ๆ แถมมันใช้งาน R7250 ได้ไม่เต็ม 100 % ด้วย
    ขุมพลังใหม่กำลังจะมา FX-6300 ตอนแรกกะเล่น พวก I5 แต่ไม่รู้สิรัก AMD มากกว่า จะได้เห็น Skyrim ENB งามๆ FPS วิ่ง 50-60 +
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 14th June 2014 เมื่อ 14:17

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    ใครจำ mod ที่ช่วยลดอาการกระตุก เวลาสร้างตัวละครไหมครับ แบบเหมือนตอนที่เราลง mod ผมเยอะจัดแล้วเวลาสร้างตัวละครมันแลค แล้วก็ค้างเลยหละครับ พอมีใครจำชื่อมันได้ไหมครับ ผมหาตั้งนานไม่เจอสักที่

กล่าวขอบคุณ
    574

ช่วงนี้งดเล่นยาวๆ ดูเหมือน CPU จะไม่ไหวแล้ว pentium ii x2 555 ไกล้ได้เวลกลับบ้านเก่าแล้ว ฮา ๆ แถมมันใช้งาน R7250 ได้ไม่เต็ม 100 % ด้วย
    ขุมพลังใหม่กำลังจะมา FX-6300 ตอนแรกกะเล่น พวก I5 แต่ไม่รู้สิรัก AMD มากกว่า จะได้เห็น Skyrim ENB งามๆ FPS วิ่ง 50-60 +
    AMD ตัวนี้ก็เจ๋งครับ แจ่มๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nato58 อ่านกระทู้
    ใครจำ mod ที่ช่วยลดอาการกระตุก เวลาสร้างตัวละครไหมครับ แบบเหมือนตอนที่เราลง mod ผมเยอะจัดแล้วเวลาสร้างตัวละครมันแลค แล้วก็ค้างเลยหละครับ พอมีใครจำชื่อมันได้ไหมครับ ผมหาตั้งนานไม่เจอสักที่
    ตัวนี้ป่าวฮะ กันเด้ง
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/33526/?