ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 193 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 93143183191192193194195203 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,801 ถึง 4,825 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากครับท่าน wpspo2499 ผมจะเริ่ม ลงตามขั้นตอน ในกระทู้ที่ #4792 ครับ ถ้าได้แล้วผมจะเอารูปมายืนยันน๊ะครับท่าน wpspo2499

NMM นี้ คือ เราโหลดmod มาแล้ว แตกไฟว์ แล้วเอา ไปวางไว้ใน Folder หรือ data ของ NMM ใช่มั้ยครับ ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ูู^
    ^
    NMM จะเป็นตัวแตกไฟล์ครับ เปิด NMM เสร็จ เราก็กดเพิ่ม MOD ตรง MOD จากนั้นก็เลือกไฟล์ที่เราโหลดมา แล้วมันจะแตกไฟล์ให้เอง วางไว้เองด้วย
    บาง MOD จะมี OPTION เสริม ขึ้นมาให้เลือก เหมือนตอนลงเกมด้วยครับ

แปะก่อนนอนครับ แปลกที่ใช้ ENB คนละตัว แต่พอผมปรับภาพรวม ไปๆมาๆ มันก็ดูคล้ายๆกัน ไปหมดไม่ว่าตัวไหน แสดงว่าขึ้นอยู่กับความชอบด้วยจริงๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 19th March 2014 เมื่อ 00:07

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donutza9104 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับท่าน wpspo2499 ผมจะเริ่ม ลงตามขั้นตอน ในกระทู้ที่ #4792 ครับ ถ้าได้แล้วผมจะเอารูปมายืนยันน๊ะครับท่าน wpspo2499

NMM นี้ คือ เราโหลดmod มาแล้ว แตกไฟว์ แล้วเอา ไปวางไว้ใน Folder หรือ data ของ NMM ใช่มั้ยครับ ?
    เจอวิธีลงแล้วครับ ^^

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ผมลง ECE mod ผิวของ SG และunp แค่นี้แต่ ECE เผ่าที่ให้มาผิวไม่สวยผม เลย copy character assets มาลงมัน ygnord แล้ว copyผิว SG ลงทับ texture เดิม แค่นี้

ผมว่าไม่น้่จะเกี่ยวกับที่ท่านบอกนะ เพราะมี script ตัวอื่นไปด้วยเช่น Showracemenu กดไม่ได้ สัตว์เลี้ยงที่จับมา(mod)ชื่อหาย อาวุธที่หลังหายไป

ท่าน wpspo2499 texture ผมลงไปตัวเดียวงเองนะครับ เดี๋ยวผมลองทำตามท่านดู Skyrim Realistic Texture Overhaul ผมลงแล้วถนนมันพยายามทำเป็นparallexเงามันผิดเช้าเงามาทางทางนึง แต่ถนนเงาไปอีกทางนึง ผมเลยถอน mod ไป เดี๋ยวลอง เอา ถนนที่ท่านบอกไปลง

ปล.dragonbron ผมไปที่เรือคุยบอกจะจ่ายตัง500แล้วมันไม่มันเลยคุยแล้วผมเดินไม่ได้ขยับตัวไม่ได้ ปกติจะโหลดไปมีเกาะแล้ว

ท่านครับที่ฟังๆ มารู้สึก เกมท่านจะมีปัญหาแล้วน่ะครับ เด๋วจะสอน ลง บอดี้ ให้เองครับ ^ ^''
    บอกก่อนน่ะครับว่า ygnord เค้าไม่ทำต่อแล้ว แต่ว่าหน้าตัวละครเขาทำมาน่ารัก แต่เราสามารถเอาหน้าไปใส่ในตัวละครในเกมได้ ฮา !!อันนี้ท่านอาจรู้แล้วรึยังไม่รู้ ก่อนอื่นเลยน่ะครับ ผมแนะให้ท่านใช้ บอดี้ CBBE เพราะของเล่นเค้าเยอะแถมตอนนี้ เข้ากับตัว HDT ที่กำลังดังทำลง MOD กันด้วย

ก่อนอื่นเลย ไปหา ygnord 3.2 CBBE มาก่อนครับ ตามนี้ก็ได้ ygnord 3.2 CBBE
    แล้วก็นี้เป็น MOD ที่จำเป็นทั้งหมดน่ะครับ
    1. Calientes Beautiful Bodies Edition -CBBE-
    2.CBBE-CHSBHC-UNP-ADEC-Human Argonian Khajiit Texture-4096
    3.Feminine Hands CBBE UNP
    4.Fitness Body
    5.The Eyes Of Beauty
    6. HDT Collision CB++Body
    7.XP 32
    โหลดตามนี้ก่อนครับเด๋วเขียนวิธีลงให้

นี้เป็นวิธีที่ผมลองเองน่ะครับแล้วมันได้ ผลสะงั้น ^ ^ อ๋อแล้วก็ ใช้ได้ทั้ง ECE / RM เลยน่ะครับ(ควรจะลงก่อนเป็นอันดับแรก)
    ก่อนอื่น ลง ygnord ก่อนเลยครับ เอาไฟล์ทั้งหมดไปลงตามปกติ ยกเว้น Textures น่ะครับ เราจะใช้ของ CBBE แทนจากนั้น ลง
    Calientes Beautiful Bodies Edition -CBBE- ก่อนเลือกตามใจชอบเลยครับ จากนั้น ลง XP 32 (ต้องเลือกปรับหน้าด้วย ECE กับ RM ด้วยน่ะครับ)
    ส่วนเรื่องผิว ของ CBBE จะไม่สวยครับเราจะใช้ ตัวนี้แทน Feminine Hands CBBE UNP ปรับตามใจชอบเช่นกัน MOD ที่เหลือแล้วแต่ท่านครับ จะลงด้วยก็ได้ แต่จำเป็นมีแค่ นี้ละ
    อ๋อแล้วก็ HDT Collision CB++Body ถ้าชอบ อกเด้งด้วยก็ลงMODให้หมดก่อนแล้ว ก็ ลง HDT Collision CB++Body ปิดท้าย เอาทั้ง 2ไฟล์ ไปไว้ที่ Data/meshes/actors/character/character assets ครับ

ผลที่ได้น่ะครับ

ปล.ตัวผมยังมีปัญหาเรื่องตาอยู่ยังแก้ไม่ได้ - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ูู^
    ^
    NMM จะเป็นตัวแตกไฟล์ครับ เปิด NMM เสร็จ เราก็กดเพิ่ม MOD ตรง MOD จากนั้นก็เลือกไฟล์ที่เราโหลดมา แล้วมันจะแตกไฟล์ให้เอง วางไว้เองด้วย
    บาง MOD จะมี OPTION เสริม ขึ้นมาให้เลือก เหมือนตอนลงเกมด้วยครับ

แปะก่อนนอนครับ แปลกที่ใช้ ENB คนละตัว แต่พอผมปรับภาพรวม ไปๆมาๆ มันก็ดูคล้ายๆกัน ไปหมดไม่ว่าตัวไหน แสดงว่าขึ้นอยู่กับความชอบด้วยจริงๆ

ท่านแนะนำแสงพระอาทิตย์หน่อยสิท่านของผมดันลบไปลืมชื่อสะด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donutza9104 อ่านกระทู้
    ท่านครับ ของผมเข้า NMM แล้ว ขึ้นหน้าแบบนี้อะครับ กดตรงไหนต่อครับ

ปล.ผมแตกไฟว์เฉยเลย - -!

ตรงที่มันตี้กถูกอ่ะครับกดไปเลยแล้วรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 00:55

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    ท่านครับ ของผมเข้า NMM แล้ว ขึ้นหน้าแบบนี้อะครับ กดตรงไหนต่อครับ

ปล.ผมแตกไฟว์เฉยเลย - -!

กล่าวขอบคุณ
    409
    กดถูกต้องskyrim ใช่มั้ยครับ ? ท่าน

กล่าวขอบคุณ
    409
    มันมาหน้านี้ กดตรง finifh เลยน๊ะครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    409
    มัน มาตรงนี้แล้วครับท่าน ลงmod ยังไงหรอครับ ท่าน

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    มัน มาตรงนี้แล้วครับท่าน ลงmod ยังไงหรอครับ ท่าน

เอ่อท่านครับ อย่าปั้ม กท. น่ะครับ - -'' ถ้าจะถามก็ กดตรง แก้ไข้ แล้วพิมถามมาเลยครับ เด๋วจะโดนแบนเอา

ส่วนวิธีโหลดก็ทำตามนี้ครับ แปปน่ะครับ

ส่วน MOD ที่โหลดด้วยตัวเองก็ จะให้ NMM ลงให้ ก็เอาไฟล์ไปวางไว้ที่ ๆท่านว่าง/Games/Nexus Mod Manager/Skyrim/Mods จากนั้นดูใน NMM แล้วก็ดูว่า ไฟล์ MOD อยู่ไหนก็ ลงตามปกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 01:08

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    เอ่อท่านครับ อย่าปั้ม กท. น่ะครับ - -'' ถ้าจะถามก็ กดตรง แก้ไข้ แล้วพิมถามมาเลยครับ เด๋วจะโดนแบนเอา
    เอ้าหรอครับ ผมตายแน่ๆท่าน ขอโทษทีครับ

ผ่านคับตรงนี้

แต่ติด

- -!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donutza9104 : 19th March 2014 เมื่อ 01:20

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    เอ้าหรอครับ ผมตายแน่ๆท่าน ขอโทษทีครับ

ผ่านคับตรงนี้

แต่ติด

- -!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ครับท่าน
    ท่านมีไฟล์นั้นอยู่แล้วครับ จะลงทับชื่อเดิมหรือ เป็น 1-2-3 ?

ท่านมี การีน่า พลัส ไหมละครับ ? ถามผมโดยตรงเลยก็ได้ ง่ายดี

ให้กด yes แล้วจากนั้น ก็ลง MOD เหมือนที่ท่านบอกใน กท.#4792 ใช่มั้ยครับ

ครับ

ดูเหมือนจะเจอปัญหาแล้วครับ ผมลงเจ้าตัวนี้ Enhanced Blood Textures 3_5d

ถ้าลงไม่ได้ก็ ลงด้วยตัวเองเลยก็ได้ครับ ลง DM 1.3.1 - 1.3.4 แล้วก็ ลง XP 32 แล้วก็ตามด้วย MOD ที่เหลือคับ แตกไฟล์ไปว่างเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 01:36

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    แบบนี้ถือ ว่า โอเคมั้ยครับท่าน ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donutza9104 : 19th March 2014 เมื่อ 01:29

กล่าวขอบคุณ
    409
    ดูเหมือนจะเจอปัญหาแล้วครับ ผมลงเจ้าตัวนี้ Enhanced Blood Textures 3_5d

ไว้ใน folder เกม หรือ data ใน folder เกม ใช่มั้ยครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donutza9104 : 19th March 2014 เมื่อ 01:42

กล่าวขอบคุณ
    1,912

ไว้ใน folder เกม หรือ data ใน folder เกม ใช่มั้ยครับ ?

ไว้ใน data เลยครับ

เจ้าตัว Enhanced Blood Textures 3_5d คับท่าน เมื่อ2วันที่แล้ว ผมโหลด แตกไฟว์ แล้วก๊อปไปลงไว้ในdata อะครับ มันเกี่ยวกันหรือป่าวคับท่าน ?

ถ้าลงแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 01:55

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ไว้ใน data เลยครับ
    เจ้าตัว Enhanced Blood Textures 3_5d คับท่าน เมื่อ2วันที่แล้ว ผมโหลด แตกไฟว์ แล้วก๊อปไปลงไว้ในdata อะครับ มันเกี่ยวกันหรือป่าวคับท่าน ?

ท่านครับ งั้นผมลต่อขุ้นตอนเลยน๊ะครับ แต่ข้ามเลือดไป เพราะ Deadly Mutilation 1.3.1 ลงได้ ปกติครับท่าน

เสร็จแล้วครับท่าน ลง mod ต่อได้เลยใช่มั้ยครับ? ตอนเข้าเกมให้เข้าตรง ekse ใช่มั้ยครับท่าน ?

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donutza9104 : 19th March 2014 เมื่อ 02:03

กล่าวขอบคุณ
    1,912

ท่านครับ งั้นผมลต่อขุ้นตอนเลยน๊ะครับ แต่ข้ามเลือดไป เพราะ Deadly Mutilation 1.3.1 ลงได้ ปกติครับท่าน

เสร็จแล้วครับท่าน ลง mod ต่อได้เลยใช่มั้ยครับ? ตอนเข้าเกมให้เข้าตรง ekse ใช่มั้ยครับท่าน ?

ครับลองดูละกัน เด๋วผมขอตัวสักพักเพราะ ทำชุด MOD อยู่

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    ครับลองดูละกัน เด๋วผมขอตัวสักพักเพราะ ทำชุด MOD อยู่
    ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน ที่อุส่ามาตอบผม ท่านคงรำคาญผมแย่เลย 555 ขนาดผมยังรู้สึก รำคาญตัวเองเลย

ตอนนี้ ผมกำลังลงเกมใหม่ครับ พอดีผมลง mod ไว้ 4-5 mod อะครับ แถมยังเอา mod เห็นตัวลงอีกต่างหาก - -* บัคเลย
    ขอโทษน๊ะครับ ที่รบกวน ท่านมาก แต่ ก็ขอบคุณท่านมากๆน๊ะครับ ที่ช่วย แนะนำ ช่วยแก้ไข ขอบคุณมากๆครับ ท่าน wpspo2499 ท่านคือ leader skyrim mod จริงๆ

และก็ ขอบคุณท่าน Zidane ด้วยน๊ะครับ ที่อุส่า ตอบผม ^^

ปล.วันหลังผมจะมาวุ่นวายอีก 555 เตรียมรำคาญผมได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ขอบคุณมากๆเลยครับท่าน ที่อุส่ามาตอบผม ท่านคงรำคาญผมแย่เลย 555 ขนาดผมยังรู้สึก รำคาญตัวเองเลย

ตอนนี้ ผมกำลังลงเกมใหม่ครับ พอดีผมลง mod ไว้ 4-5 mod อะครับ แถมยังเอา mod เห็นตัวลงอีกต่างหาก - -* บัคเลย
    ขอโทษน๊ะครับ ที่รบกวน ท่านมาก แต่ ก็ขอบคุณท่านมากๆน๊ะครับ ที่ช่วย แนะนำ ช่วยแก้ไข ขอบคุณมากๆครับ ท่าน wpspo2499 ท่านคือ leader skyrim mod จริงๆ

และก็ ขอบคุณท่าน Zidane ด้วยน๊ะครับ ที่อุส่า ตอบผม ^^

ปล.วันหลังผมจะมาวุ่นวายอีก 555 เตรียมรำคาญผมได้เลย
    ไม่หรอกครับเพราะที่นี้ก็เงียบๆ อยู่แล้วดีเสียอีกยังมีคนสนใจ

อ่ะขอแนะนำ MOD หน่อยแล้วกัน
    Predators - The Lost Tribes - BETA

แนะนำเลยถ้าเบื่อ Skyrim แบบเก่าๆ แถมยังไม่ทับกับ MOD ตัวไหนเลย ส่วนตัวผมไม่สน Predators อยู่แล้วแต่สนใจตรงที่มันไปเพิ่ม Predators กับ Aliens ทั่ว Map ดันใหม่ๆ เต็มไปหมด แถมมีให้ อาวุธ Predators ให้สะสมอีก มียานตกด้วย รัง Aliens ก็มี

พอดีกำลังหา MOD แล้วไปเจอเจ้านี้เข้า สุดยอดเลย เจ้า Predators - The Lost Tribes - BETA ตัวนี้ เราสามารถที่จะเล่นเป็น Predators ได้ไม่ใช่แค่นั้น Predators ใน MOD ตัวนี้จะมี ทั้งหมด 3 เผ่า (จำชื่อไม่ได้) ให้เราได้เลือกเล่น จะเป็นตัวผู้ ช-ญ
    ที่ผมชอบก็คือ มันไปเพิ่ม Predators-Aliens ทั่วแผนที่ มี ยาน-ฐาน Predators รัง Aliens หรือจะเป็น Predators ที่อยู่ตัวเดียวแล้วเป็นนักล่า
    แล้วก็พวกสร้างชุด หน้ากาก ดาบ หอก ปีน ฯลฯ ง่ายๆคือชุด Predators ทั้งตัวนั้นเอง แต่ของสร้างชุดได้จากการฆ่า Predators หรือ Aliens เท่านั้นน่ะ รึหาเอาตาม ยาน Predators ก็ได้ อ๋อใส่หน้ากากแล้วหายตัวได้ด้วย WoW

ปล.ท่าน Zidane แนะนำน้องใหม่ Airi suzumura พอๆกับ Yuria Satomi เมดผมสั้นน่ารักที่สุด !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 07:18

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    ท่านคับผมลงตาม กท.#4792 แล้วครับท่าน ทุกอย่าง ราบลื่น

แต่

มันไม่ขาดอ่ะครับ ผมเข้าเกมตรง skse น๊ะครับ?

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แสงอาทิตย์ ผมไม่ได้ใช้อะไรเลย ปรับเอาที่ ENB ล้วนๆ เรื่อง MOD ผมไม่ค่อยเก่ง
    แต่เรื่อง ENB คิดว่าพอได้นะ เพราะเล่นกะเค้ามาตั้งแต่สมัย GTA:SA

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    mod นี่ลงภาค legendary edition ได้รึเปล่าครับ กลัวจะมีปัญหาเลยมาถามก่อน ^3^
    ได้ครับ ผมก็ใช้่ legendaly อยู่

ตอบคุณ donut

ผมเห็นตัว dealy เป็นกากบาทอยู่ 2 ตัว น่าจะเพราะตรงนี้นะ
    แต่แนะนำให้ลงเกมใหม่แล้วลงตามลำดับขั้นตอนที่คุณ wpos2499 บอกมาเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย helos : 19th March 2014 เมื่อ 09:30

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    ได้ครับ ผมก็ใช้่ legendaly อยู่

ตอบคุณ donut

ผมเห็นตัว dealy เป็นกากบาทอยู่ 2 ตัว น่าจะเพราะตรงนี้นะ
    แต่แนะนำให้ลงเกมใหม่แล้วลงตามลำดับขั้นตอนที่คุณ wpos2499 บอกมาเลยครับ
    อ่อครับท่าน เด๋วผมจะแก้ดูน๊ะครับ

เหมือนเดิมอะครับ ท่าน - -* แต่มันแยกเป็นชิ้นๆ แต่ไม่มีเลือด+ไส้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย donutza9104 : 19th March 2014 เมื่อ 15:22

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ผมลง ECE mod ผิวของ SG และunp แค่นี้แต่ ECE เผ่าที่ให้มาผิวไม่สวยผม เลย copy character assets มาลงมัน ygnord แล้ว copyผิว SG ลงทับ texture เดิม แค่นี้

ผมว่าไม่น้่จะเกี่ยวกับที่ท่านบอกนะ เพราะมี script ตัวอื่นไปด้วยเช่น Showracemenu กดไม่ได้ สัตว์เลี้ยงที่จับมา(mod)ชื่อหาย อาวุธที่หลังหายไป

ท่าน wpspo2499 texture ผมลงไปตัวเดียวงเองนะครับ เดี๋ยวผมลองทำตามท่านดู Skyrim Realistic Texture Overhaul ผมลงแล้วถนนมันพยายามทำเป็นparallexเงามันผิดเช้าเงามาทางทางนึง แต่ถนนเงาไปอีกทางนึง ผมเลยถอน mod ไป เดี๋ยวลอง เอา ถนนที่ท่านบอกไปลง

ปล.dragonbron ผมไปที่เรือคุยบอกจะจ่ายตัง500แล้วมันไม่มันเลยคุยแล้วผมเดินไม่ได้ขยับตัวไม่ได้ ปกติจะโหลดไปมีเกาะแล้ว
    ไฟล์ที่ว่าเป็น map texture ครับ อยู่ใน character assets

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    ไฟล์ที่ว่าเป็น map texture ครับ อยู่ใน character assets
    ตอนนี้รูสึกว่า ดีขึ้นแล้วครัยไม่พบปัญหานี้ได้สันพักละ

ปล.ตะกี้ ctd ไปเจอท่านเจ้าของกระทู้ในตำนานตอบเลย

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    แสงอาทิตย์ ผมไม่ได้ใช้อะไรเลย ปรับเอาที่ ENB ล้วนๆ เรื่อง MOD ผมไม่ค่อยเก่ง
    แต่เรื่อง ENB คิดว่าพอได้นะ เพราะเล่นกะเค้ามาตั้งแต่สมัย GTA:SA
    งั้นท่านแนะนำหน่อยแล้วกันน่ะครับ ผมไม่เก่งเรื่อง ENB เท่าไร ว่าปรับยังไง

อ่อครับท่าน เด๋วผมจะแก้ดูน๊ะครับ

เหมือนเดิมอะครับ ท่าน - -* แต่มันแยกเป็นชิ้นๆ แต่ไม่มีเลือด+ไส้

เอา MOD DM ออก ก่อนครับ ตอนท่านลง 1.3.3 มันจะถามว่า ท่านจะทับหรือเอา1.3.1ออกแล้วลง 1.3.3 แทน ตรงนี้ให้ท่านตอบ No น่ะครับ คือทับไปเลย ไม่ต้องเอา 1.3.1 ออก เพราะผมเห็นท่านลงแต่ 1.3.4

ให้มันทับกันแบบนี้ไปเลย เด๋วจะถ่ายภาพตั้งค่ามาให้ดู

ปรับตามนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 19th March 2014 เมื่อ 17:41