ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 194 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 94144184192193194195196204 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,826 ถึง 4,850 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เอา MOD DM ออก ก่อนครับ ตอนท่านลง 1.3.3 มันจะถามว่า ท่านจะทับหรือเอา1.3.1ออกแล้วลง 1.3.3 แทน ตรงนี้ให้ท่านตอบ No น่ะครับ คือทับไปเลย ไม่ต้องเอา 1.3.1 ออก เพราะผมเห็นท่านลงแต่ 1.3.4

ให้มันทับกันแบบนี้ไปเลย เด๋วจะถ่ายภาพตั้งค่ามาให้ดู
    [/CENTER]

ปรับตามนี้
    [/CENTER][/QUOTE]

ขอบคุณมากๆครับท่าน ไส้ทะลักแล้วครับ ^^

ท่านเห็นภาพแล้วคงจะสงสัยใช่มั้ยครับ ว่าเลือดบนพื้นหายไปไหน เอิ่ม ผมก็สงสัยเหมือนกันคับ - -!! ว่ามันหายไปไหน ผมลงMOD เลือดแล้วน๊ะครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    หลังจากง่วนงงกันมาทั้งวัน ในที่สุดก็สมใจจนด้ายย
    ยินดีด้วยจ้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donutza9104 อ่านกระทู้
    เอา MOD DM ออก ก่อนครับ ตอนท่านลง 1.3.3 มันจะถามว่า ท่านจะทับหรือเอา1.3.1ออกแล้วลง 1.3.3 แทน ตรงนี้ให้ท่านตอบ No น่ะครับ คือทับไปเลย ไม่ต้องเอา 1.3.1 ออก เพราะผมเห็นท่านลงแต่ 1.3.4

ให้มันทับกันแบบนี้ไปเลย เด๋วจะถ่ายภาพตั้งค่ามาให้ดู
    [/CENTER]

ปรับตามนี้
    [/CENTER]
    ขอบคุณมากๆครับท่าน ไส้ทะลักแล้วครับ ^^

ท่านเห็นภาพแล้วคงจะสงสัยใช่มั้ยครับ ว่าเลือดบนพื้นหายไปไหน เอิ่ม ผมก็สงสัยเหมือนกันคับ - -!! ว่ามันหายไปไหน ผมลงMOD เลือดแล้วน๊ะครับท่าน

[/QUOTE]

ลองลงนี้ดูครับเอาไปลงhttp://www.nexusmods.com/skyrim/mods/51033/? แทน อันเก่าที่ Documents\My Games\Skyrim

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    หลังจากง่วนงงกันมาทั้งวัน ในที่สุดก็สมใจจนด้ายย
    ยินดีด้วยจ้า
    จริงๆมันไม่ยากหรอกครับท่าน helos แต่ว่ามันจุกจิก น่ะครับ ต้องลงนั้นลงนี้ ฯลฯ ผมก็ลองมาหลายๆรอบจนจับทางมันได้นั้นละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    จริงๆมันไม่ยากหรอกครับท่าน helos แต่ว่ามันจุกจิก น่ะครับ ต้องลงนั้นลงนี้ ฯลฯ ผมก็ลองมาหลายๆรอบจนจับทางมันได้นั้นละ
    ขอบคุณท่านwpspo2499 ที่อุส่าช่วยผม ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ลองลงนี้ดูครับเอาไปลงhttp://www.nexusmods.com/skyrim/mods/51033/? แทน อันเก่าที่ Documents\My Games\Skyrim
    ขอบคุณท่านEK007 ครับ ที่แนะนำครับท่าน

แต่ ขอโทษทีน๊ะครับ มันยังเหมือนเดิมอ่ะครับ T_T

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    /\
    /\
    ไม่รู้แล้วครับ อาขเป็นบัคของตัวเกม ว่าแต่ท่านปรับ ภาพสุด รึปล่าว

ท่านใดใช้ climates of tamriel บ้างครับตอนนี้ของผมมันบัค ท้องฟ้ามันเป็นของตัวเกมเริ่มแรกอะครับ มันไม่ใช้ของ climates of tamriel

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    /\
    /\
    ไม่รู้แล้วครับ อาขเป็นบัคของตัวเกม ว่าแต่ท่านปรับ ภาพสุด รึปล่าว

ท่านใดใช้ climates of tamriel บ้างครับตอนนี้ของผมมันบัค ท้องฟ้ามันเป็นของตัวเกมเริ่มแรกอะครับ มันไม่ใช้ของ climates of tamriel

ท่านคับ ผมลืมบอกไปอย่างหนึ่ง ก่อนหน้านี้ ก่อนหน้าที่ผมจะลง mod อื่นๆ ผมได้ลง mod เลือดนี้แหละคับ ตอนนั้นมันก็เห็นเลือดน๊ะครับ แต่ตอนนี้ผมลบเกมลงใหม่ แล้วก่อลงmod ฟัน ไส้ทะลัก
    แล้วมันไม่มีเลือดอะครับ ผมไม่แน่ใจคับ ว่า สาเหตุมันคืออะไร - -! น่าจะบัค มั้งครับ หรือ? ท่านๆครับ ช่วยผมทีครับ ขอร้องครับผม

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ลองเอา mod ฟัน ของท่านออกดูสิ

ผมไม่รู้ว่าจะได้ป่าวนะ แต่ลองๆดูละกัน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ช่วยด้วยฮะ พอดีผมไปทำ quest meridia มาฮะ แล้วมันจะยกเราขึ้นฟ้า(หลังเก็บ meridia beacon) bug จะเริ่มแล้ว มันจะยกผมขึ้นไป 2 รอบ รอบแรก ยกไปถึงหัว statue แล้วก็หล่นลงมา พอรอบ 2 มันก็ยกผมขึ้นฟ้า ผมก็คุยเควสไป แล้วสักพักมันจะส่งผมลงมา แล้วจอมันจะขาวๆ เหมือนกำลังจะเทเลพอร์ท แต่เปล่าเลย กระแทกพื้นจังๆ ตายสนิท ผมทำกี่รอบๆก็เหมือนเดิม ทำไงดีฮะ
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยฮะ พอดีผมไปทำ quest meridia มาฮะ แล้วมันจะยกเราขึ้นฟ้า(หลังเก็บ meridia beacon) bug จะเริ่มแล้ว มันจะยกผมขึ้นไป 2 รอบ รอบแรก ยกไปถึงหัว statue แล้วก็หล่นลงมา พอรอบ 2 มันก็ยกผมขึ้นฟ้า ผมก็คุยเควสไป แล้วสักพักมันจะส่งผมลงมา แล้วจอมันจะขาวๆ เหมือนกำลังจะเทเลพอร์ท แต่เปล่าเลย กระแทกพื้นจังๆ ตายสนิท ผมทำกี่รอบๆก็เหมือนเดิม ทำไงดีฮะ
    กด สูตรนี้ดูครับ tgm อมตะ อ่ะครับ เสร็จเคลสแล้ว save ออกเข้าใหม่ครับ สูตรมันก็จะหายครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้แล้วครับ ^_^ กว่าจะได้เล่นเอาเหนื่อยเลย - -!
    ขอบคุณทุกท่านมากๆน๊ะครับ ที่ช่วยตอบช่วยแนะนำผม ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donutza9104 อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับ ^_^ กว่าจะได้เล่นเอาเหนื่อยเลย - -!
    ขอบคุณทุกท่านมากๆน๊ะครับ ที่ช่วยตอบช่วยแนะนำผม ขอบคุณมากๆครับ

ไปหา ENB มาใส่ด้วยก็ดีครับ ภาพมัน ไม่สวยเลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

ผมก็ใช้นะครับ climates of tamriel แต่ผมจะลง Real Clouds ด้วย ภาพมันก็ออกมาแบบที่ผมลงนะ ท้องฟ้านี่แทบจะไม่ได้ไปยุ่งเลย
    แต่ก็สวยดีนะสำหรับผม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    /\
    /\
    ผมว่าท้องฟ้าท่านแปลกๆเหมือนผมจะตกตลอดเวลา แล้วก็Real Cloudsทำแลคด้วย

อันนี้ยำมั่วครับ น่าจะ tk รวมกัน Turehdr แล้วก็อะไรอีกบ้างจำไม่ได้ ใช้.108

รูปนี้รูสึกจะเป็น bug ของผม mod cot ผมไท่ทำงาน bloom เลยเยอะไป

รูปนี้ลง enbpalette.bmp ใหม่เลยดูมืดๆหน่อย

ตัวละครครับ

สวยปะครับบอกด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ไปหา ENB มาใส่ด้วยก็ดีครับ ภาพมัน ไม่สวยเลย
    ครับผม เดี๋ยวผมลงครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้นะครับ climates of tamriel แต่ผมจะลง Real Clouds ด้วย ภาพมันก็ออกมาแบบที่ผมลงนะ ท้องฟ้านี่แทบจะไม่ได้ไปยุ่งเลย
    แต่ก็สวยดีนะสำหรับผม
    ผมว่ามันน่ากลัวแปลกๆ น่ะครับท้องฟ่าท่านเด๋วผมลอง Real Clouds มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    358
    เคยลองแล้ว real cloud กระตุกสุดๆครับ
    จาก 60 เหลือ 20 (ยังไม่ได้เปิด enb ด้วย)

กล่าวขอบคุณ
    0
    สเปคเรื่องเท่าไหร่ครับที่ท่านบอกกระตุก เพราะของผมนี่สเปคธรรมดานะ ก็ขึ้นๆลงๆที่ประมาณ 50 - 60
    แล้วผมก็ใช้ enb 0.244 นะ เล่นไปก็ลื่นดีนะครับไม่กระตุก
    เอ่อ ถามต่อเลย ท่านใดเล่น recover evidence from severin manor ที่เป็นเควสที่เกาะ ดราก้อนบอน น่ะครับ
    ดูในคลิป หรือบทสรุปก็ยังไม่เข้าใจใครทราบว่าต้องทำยังช่วยตอบที

กล่าวขอบคุณ
    358
    A8-5600K GTS 450 ครับ
    ปรับ High 60
    ปรับ high + realvision อยู่ประมาณ 25-35
    แต่อาจจะเป็นที่การ์ดจอผมเองก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ลองแล้วครับกินเครื่องเกินไป fps 30=35 +end พอลงเท่านัินละ เหลือ 14=17 เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ข้างบนทั้ง2ท่าน อาจจะเป็นที่การ์ดจอของท่าน ก็ได้นะครับ ไม่รู้ว่าของท่านทั้ง2 ใช้แรมเท่าไหร่ แล้วท่าน wpspo2499 นี่ใช้การ์ดจอรุ่นไหนครับ
    ถ้าเท่ากับผมก็ไม่น่าจะแลคมากนะครับ สเปคของผมที่ใช้นี่ก็ถือว่าเก่าลงหลุมไปแล้วนะครับ i3 2.93 DDR3 1333 8GB VGA GTX 560 ไม่ TI เป็นรุ่นธรรมดา
    1GB ปรับเกมส์ พื้นฐาน 1600*900 medium ลง enb 0.244 ปรับสี ใน ENB นิดหน่อย ลงสภาพอากาศ Climates of Tamriel ลง IMAGINATOR เพื่อปรับให้สีสด
    หรือเขียวขจีอีกนิดหน่อย ลง Real Clouds เพื่อให้ท้องฟ้าเป็นแบบในภาพ ลง Project Reality - Climates Of Tamriel-V3 ลืมไปตัวนี้ก็ลงด้วยแต่ลงเป็นอันดับต้นๆเลย
    จากนั้นลง Tamriel Reloaded - Textures and Parallax จากนั้นลง Pure Waters น่าจะประมาณนี้นะ นอกนั้นให้ mod ที่ลงเป็นตัวแสดงผลตั้งค่าเล็กน้อย ภาพก็ออกมาแบบที่ผมเล่นครับ

enb ที่ผมลงนั้นไม่กินสเปคแต่อย่างใดนะครับ ท่านใดสนใจจะลงแนวๆแบบผมก็ได้นะครับ น่าจะกินเครื่องน้อยสุดแล้ว
    อันนี้ความคิดผมนะ เเพราะก่อนหน้านั้นเคยใช้ enb ที่กินสเปคเหมือนกัน เหลือ 20 กว่าเหมือนกันหมดสนุกไม่ไหลลื่น
    คงต้องรออัพเครื่องก่อนตอนนี้เล่นแบบนี้ไปก่อนก็ถือว่าพอใจครับ

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Masatorjung อ่านกระทู้
    ผมจำไม่ได้ว่าท่านใดเคยลงลิ้งค์ไว้ แต่ถ้าอยาก ENB สวย ๆ ให้หาที่นี่เลยครับ
    http://www.tesgeneral.com/#!enb/c5x

รู้สึกเหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรางวัลที่พี่เจ้าของกระทู้เค้าจะให้คนที่ได้ส่งรูปเข้าประกวดปกหนังสือ PDF เกี่ยวกับ mod skyrim ในหน้าก่อน ๆ ล่ะมั้งครับ
    ผมก็จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน lllorz
    ------------------------------
    นั่งทำเรื่อย ๆ ใช้เวลานานเหมือนกัน ลองเอา texture ที่ชอบมารวม ๆ กัน แต่ texture ของ tamriel reloaded ถ้าโล่ง ๆ มันจะแลดูแปลก ๆ เลยลองใส่ mod ในเมืองดูบ้างครับ (FPS หาย lllorz)

ก็โอเคกับ Realvision เป็น ENB ที่ผมไม่เคยแตะมาก่อนเลยตั้งแต่เล่น skyrim มา ใช้ด้วยกันก็ถือว่าสวยในระดับนึงและกินสเป็คมาก แต่ผมเห็นในวิดีโอฝรั่งซึ่งตอนนี้มันใช้กับ COT ได้และสวยมากก็เลยลองมาใช้ดู แต่ไม่เป็นไปตามที่หวังสักเท่าไรนัก ก็ถือว่าใช้ได้แล้วล่ะครับ ตอนนี้ก็ขยับไปลง Mod ตัวละครต่อล่ะ
    อยากได้ whiterun แบบนี้บ้างอ่ะฮะ ขอบ้าง
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ข้างบนทั้ง2ท่าน อาจจะเป็นที่การ์ดจอของท่าน ก็ได้นะครับ ไม่รู้ว่าของท่านทั้ง2 ใช้แรมเท่าไหร่ แล้วท่าน wpspo2499 นี่ใช้การ์ดจอรุ่นไหนครับ
    ถ้าเท่ากับผมก็ไม่น่าจะแลคมากนะครับ สเปคของผมที่ใช้นี่ก็ถือว่าเก่าลงหลุมไปแล้วนะครับ i3 2.93 DDR3 1333 8GB VGA GTX 560 ไม่ TI เป็นรุ่นธรรมดา
    1GB ปรับเกมส์ พื้นฐาน 1600*900 medium ลง enb 0.244 ปรับสี ใน ENB นิดหน่อย ลงสภาพอากาศ Climates of Tamriel ลง IMAGINATOR เพื่อปรับให้สีสด
    หรือเขียวขจีอีกนิดหน่อย ลง Real Clouds เพื่อให้ท้องฟ้าเป็นแบบในภาพ ลง Project Reality - Climates Of Tamriel-V3 ลืมไปตัวนี้ก็ลงด้วยแต่ลงเป็นอันดับต้นๆเลย
    จากนั้นลง Tamriel Reloaded - Textures and Parallax จากนั้นลง Pure Waters น่าจะประมาณนี้นะ นอกนั้นให้ mod ที่ลงเป็นตัวแสดงผลตั้งค่าเล็กน้อย ภาพก็ออกมาแบบที่ผมเล่นครับ

enb ที่ผมลงนั้นไม่กินสเปคแต่อย่างใดนะครับ ท่านใดสนใจจะลงแนวๆแบบผมก็ได้นะครับ น่าจะกินเครื่องน้อยสุดแล้ว
    อันนี้ความคิดผมนะ เเพราะก่อนหน้านั้นเคยใช้ enb ที่กินสเปคเหมือนกัน เหลือ 20 กว่าเหมือนกันหมดสนุกไม่ไหลลื่น
    คงต้องรออัพเครื่องก่อนตอนนี้เล่นแบบนี้ไปก่อนก็ถือว่าพอใจครับ
    - -'' ก็ท่านปรับ medium ก็น่าจะได้ FPS แบบนั้นอยู่หรอกครับ งั้นมาดูของผมนี้เด๋วถ่ายภาพมาให้ดู
    ตอยนี้ผมรอท่าน Zidane ให้เค้าช่วยสอนปรับแสง ENB กับ แสงสะท้อนตอนเบลอแบบงามๆอยู่ ^ ^

นี้คือที่ผมปรับก่อนเข้าเกม FPS 30-35 รวม ENB แล้ว

เป็นภาพเก่าที่ถายไว้แล้วกัน ภาพใหม่รอก่อนขี้เกียจเข้าไปถ่าย

V
    V
    V
    V
    อันนี้เห็นด้วยน่ะครับ RC กินเครื่องมาก ผมว่ามันก็ไม่สวยเท่าไร แต่มัน สมจริงแค่นั้น(รึป่าว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 21st March 2014 เมื่อ 17:59

กล่าวขอบคุณ
    358
    ผมก็ปรับ High ครับ 1600*900
    แต่ผมไม่ได้ปรับ distance สุดแบบคุณwpspo2499 นะครับ
    บวกด้วย
    Climate of tamrial
    Realitic lighting
    Real vision ENB

แต่ลงหมดนี่ยังไม่แลคเท่า Real cloud ตัวเดียวเลยครับ
    ไว้เปลี่ยนการ์ดเมื่อไหร่ค่อยลองอีกทีละกัน