ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 164 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 64114154162163164165166174214 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,076 ถึง 4,100 จากทั้งหมด 5900
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    โอเคได้ละครับ หลังจากกลับไปอ่าน สารบัญ ^_^ แต่ยังไม่ได้เล่นเลย ลงแต่ mod
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 8th January 2014 เมื่อ 23:43

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    DLC High Texture อย่าไปลงเลย ผมชอบของ Skyrim HD - 2K Textures มากกว่าน่ะ

จากในรูปที่แปะลงไปเช๊คดูตรง mod อีกทีก็ได้ครับ มันจะมีติ้กอยู่ถ้าเป็น High Texture ของ DLC

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมมีเรื่องอยากให้ช่วยพอดีผมเล่นไปถึงฆ่ามังกรตัวแรก
    แล้ววิญญาณมังกรมันไม่เข้าตัวเรานะครับพอดีลองเล่นแบบ
    ความยากแบบมาสเตอร์ดูกว่าจะฆ่าได้

ตามนี้ครับ ถ้าบัคด่านมังกรให้พิมพ์ใน Console ว่า SetStage MQ104 90

ถามหน่อยนะครันเรปบนว่าตัวที่ท่านบอกมามันกินสเปคมากมั้ยครับแล้วถ้าไม่ลงเลยนี่ภาพมันจะสวยมั้ยอะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    นอนดึกจริงๆพวกท่าน ผมนี่ได้ตัวเกมมาช่วงกำลังจะมิดเทอม โชคดีหรือโชคร้ายเนี่ย -_- ผมยอมหยุดเล่น BF4 มาเล่น Skyrim เลยนะเนี่ย

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    นอนดึกจริงๆพวกท่าน ผมนี่ได้ตัวเกมมาช่วงกำลังจะมิดเทอม โชคดีหรือโชคร้ายเนี่ย -_- ผมยอมหยุดเล่น BF4 มาเล่น Skyrim เลยนะเนี่ย
    ผมอยู่แทบทั้งวันครับ ^ ^ มีอ่ะไรก็ถามได้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ใช้ NMM แล้วมันแก้ไขง่ายจริงด้วยครับ ตะกี้ผมลงไปหลายๆ mod ทีนี้ผมก็ติ๊กทีละ mod ถ้าเกิดว่า mod ไหนเข้าเกมแล้วเด้ง ก็แค่ลบมันออก *0* สรุปยังไม่ได้เล่นเกมเลย มัวแต่เลือก mod
    ว่าแต่ผมยังไม่ไปกดให้กำลังใจคนทำ mod เลย วันนี้ผมไปโหลดที่ร้าน พอจะกดมันบอกต้องรอ 1 ชม. อะไรนี่แหละ เน็ตบ้านผมตามลายเซ็นต์เลยไม่สะดวก เดี๋ยวค่อยไปกดให้ที่หอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 9th January 2014 เมื่อ 00:28

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ใช้ NMM แล้วมันแก้ไขง่ายจริงด้วยครับ ตะกี้ผมลงไปหลายๆ mod ทีนี้ผมก็ติ๊กทีละ mod ถ้าเกิดว่า mod ไหนเข้าเกมแล้วเด้ง ก็แค่ลบมันออก *0* สรุปยังไม่ได้เล่นเกมเลย มัวแต่เลือก mod
    ว่าแต่ผมยังไม่ไปกดให้กำลังใจคนทำ mod เลย วันนี้ผมไปโหลดที่ร้าน พอจะกดมันบอกต้องรอ 1 ชม. อะไรนี่แหละ เน็ตบ้านผมตามลายเซ็นต์เลยไม่สะดวก เดี๋ยวค่อยไปกดให้ที่หอ
    Mod บางตัวที่มันมี script ถ้าเราทำการเซฟไปแล้ว script มันก็จะอยู่ในเซฟ ลบไม่ออก ถ้าคุณจะเล่นจนจบยาว ๆ ให้หมั่น Backup save นะครับ เวลาลง Mod ใหม่อย่าเซฟทับเซฟเดิมให้เซฟใหม่เผื่อมีปัญหาจะได้โหลดเซฟเก่าได้ ไม่ต้องเล่นใหม่แบบผม T^T เซฟเน่าหลายรอบและ ไม่เข็ด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    แล้วอย่าลืมลงUNPBนะครับ สำคัญมาก
    มันจะดีซิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 9th January 2014 เมื่อ 02:03

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    แล้วอย่าลืมลงUNPBนะครับ สำคัญมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    - -'' เหลือข้าน้อยคนเดียว

MBWS Follower

MBWS Follower

ดึกๆชอบแจกครับ ฮา !!! ลองแล้วน่ารักดีครับ

นี้ทำหน้าตัวละครใหม่ =w='' น่าเธอดูเศร้าๆไปนิด

ปล.เอ่อช่วยหา Mod หน่อยสิพอดีดันลบของตัวเองทิ้งไปแล้วจำชื่อไม่ได้สะด้วย Mod ที่ปรับ อารมณ์ บนใบหน้าได้นะครับผมก็ดันลืม รู้ลึกถ้าลง mod นี้แล้วจะได้ ของมา 4 อย่าง เป็นรูปปั้นสีทอง 2 อัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 9th January 2014 เมื่อ 06:56

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    บางที หลังลงmod แล้วเด้ง อาจจะเกิดจากการเรียงmodผิดก็ได้นะครับ ม๊อดอยู่บนกับอยู่ล่างในload order ให้ผลต่างกัน ถ้าขี้เกียจนั่งเรียงเองให้ใช้BOSSช่วยเรียงให้ครับ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/6/?
    แต่บางที BOSS ก็จะเรียงให้ผิดสำหรับmodบางตัว ต้องมาเช็กแล้วเรียงเองทีหลังอีกทีนึง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    บางที หลังลงmod แล้วเด้ง อาจจะเกิดจากการเรียงmodผิดก็ได้นะครับ ม๊อดอยู่บนกับอยู่ล่างในload order ให้ผลต่างกัน ถ้าขี้เกียจนั่งเรียงเองให้ใช้BOSSช่วยเรียงให้ครับ
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/6/?
    แต่บางที BOSS ก็จะเรียงให้ผิดสำหรับmodบางตัว ต้องมาเช็กแล้วเรียงเองทีหลังอีกทีนึง
    ไฟล์หายไปละท่าน งั้นเดี๋ยวลองลง mod ที่เด้งแล้วเรียงใหม่ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    มันคือ mod หรือโปรแกรมช่วยครับ?

ตอนนี้อยากรู้ชื่อ mod ที่ทำให้ภาพมันสวยๆอะ อย่างเช่นภาพด้านหลัง Blur พวกนี้แหละครับ นั่งไล่ทีละหน้า เน็ตผมมันครึ่งเมก กว่ารูปจะขึ้น ทรม๊าน ทรมาน 5555
    อีกอย่าง ตอนนี้เวลาผมพับหน้าจอมาเล่นเฟสเนี่ย เครื่องหมายเม้าส์สีขาวๆ เครื่องหมายเม้าส์ธรรมดาของเราอะครับ จะไปโชว์ในเกม ทำให้บังคับยากมากกกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 9th January 2014 เมื่อ 11:25

กล่าวขอบคุณ
    11
    ไฟล์หายไปละท่าน งั้นเดี๋ยวลองลง mod ที่เด้งแล้วเรียงใหม่ดีกว่า

มันคือ mod หรือโปรแกรมช่วยครับ?

ตอนนี้อยากรู้ชื่อ mod ที่ทำให้ภาพมันสวยๆอะ อย่างเช่นภาพด้านหลัง Blur พวกนี้แหละครับ นั่งไล่ทีละหน้า เน็ตผมมันครึ่งเมก กว่ารูปจะขึ้น ทรม๊าน ทรมาน 5555
    อีกอย่าง ตอนนี้เวลาผมพับหน้าจอมาเล่นเฟสเนี่ย เครื่องหมายเม้าส์สีขาวๆ เครื่องหมายเม้าส์ธรรมดาของเราอะครับ จะไปโชว์ในเกม ทำให้บังคับยากมากกกกกก
    modแต่งภาพตามที่ว่า ให้อ่านหน้านี้ครับ ดูแถวๆโพสที่ #553ไป
    http://www.jokergameth.com/board/sho...113754&page=23
    ขึ้นกับสเป๊คคอมอะครับ เลือกใช้ให้เหมาะกับคอมตัวเอง สเป๊คไม่แรงมากก็ใช้
    IMAGINATOR ปรับแสงสีในเกม
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/13049/?

DYNAVISION ปรับพวก Depth of Field
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/12525/?

ส่วนถ้าคอมแรงๆหน่อยก็เล่นพวกENBอะครับ มีเยอะมาก คงต้องหาดูภาพตัวอย่างดูครับว่าถูกใจเรารึป่าว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ผมก็เป็นครับแบบท่านเลยไอ้เมาส์เนี่ยนารำคาญจิงๆ

ส่วน Follow ของท่าน wpspo2499 ผมกำลังศึกษาวิธีลงอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ผมว่าตอนนี้ผมต้องศึกษาระบบเกมก่อนดีกว่า -_- เข้าไปขายของที่ NPC แล้วไปเปิดหีบ โดนไล่กระทืบออกมา ตอนแรกแค่ผู้หญิงคนเดียวเอามีดไล่แทง ผมก็วิ่งออกมาจากห้องนั้น มาห้องโถงใหญ่ โอ้โห อุดมไปด้วยโปรตีu แท้ๆ ไม่ใช่แค่ดาบ แต่มันเสกอะไรออกมาไม่รุ้ไล่ฆ่าผม -*-

เพิ่งรู้ว่า NPC มันเลือกรับของด้วย ไม่รับหมด 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    [COLOR="#FF0000"]

UNP - CBBE - UNPB - SeveNBase / มันเป็น MOD สายมืดครับ 18+ ^ ^ เชื่อว่าในนี้มีกันทุกคน เอาง่ายๆครับลองดูตัวละครในเกมสิครับตัวผู้หญิงเหมือนผู้ชายมั้ย (เด๋วเอาตัวอย่างมาให้ดู)
    ถ้าชอบเล่นตัวละครผู้หญิง ก็แนะให้ลง ครับ (MOD ด้านมืดมีอีกเยอะครับ ^ ^อยากรู้ถามผม ๆ มีหมด)
    ตัวอย่าง

ส่วน เครื่องหมายเม้า แก้ง่ายๆครับก่อนจะออกไปดูอ่ะไรก็กดตัวหนอน( ~ ) ครับ เรื่องภาพสวยๆ ต้องบอกก่อนนะครับ เครื่องต้องแรงจริงมันกินสุดๆพวก ENB แต่ถ้าอยากจะลองผมมี 1 ตัว เป็นตัวเก่าไม่กินสเปคลองไหม ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vihog อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับแบบท่านเลยไอ้เมาส์เนี่ยนารำคาญจิงๆ

ส่วน Follow ของท่าน wpspo2499 ผมกำลังศึกษาวิธีลงอยู่ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ใช้ Nexus Mod Manager โหลดแล้วก็ลงครับ นางทั้ง 3 อยู่ที่ Whiterun Hall of the Dead / Jorrvaskr Living Quarters / Whiterun Temple of Kynareth
    ปล.เลือก บอดี้ที่ต้องการด้วยนะครับ UNP CBBE หรือ SeveNBase แล้วก็โหลด MBWS Follower Fixed esp File ด้วย

v
    v
    v
    v
    v
    v
    เอาตัวนี้ไปลองครับ ENB เอาไฟล์ทั้งหมดไปลงที่ลงเกม
    สำรอง http://www.mediafire.com/download/py...agined_ENB.rar
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 9th January 2014 เมื่อ 16:51

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    UNP - CBBE - UNPB - SeveNBase / มันเป็น MOD สายมืดครับ 18+ ^ ^ เชื่อว่าในนี้มีกันทุกคน เอาง่ายๆครับลองดูตัวละครในเกมสิครับตัวผู้หญิงเหมือนผู้ชายมั้ย (เด๋วเอาตัวอย่างมาให้ดู)
    ถ้าชอบเล่นตัวละครผู้หญิง ก็แนะให้ลง ครับ (MOD ด้านมืดมีอีกเยอะครับ ^ ^อยากรู้ถามผม ๆ มีหมด)

ส่วน เครื่องหมายเม้า แก้ง่ายๆครับก่อนจะออกไปดูอ่ะไรก็กดตัวหนอน( ~ ) ครับ เรื่องภาพสวยๆ ต้องบอกก่อนนะครับ เครื่องต้องแรงจริงมันกินสุดๆพวก ENB แต่ถ้าอยากจะลองผมมี 1 ตัว เป็นตัวเก่าไม่กินสเปคลองไหม ?
    ตอนนี้สายมืดไม่ใช่ทางของผมสักเท่าไหร่ แต่อาจจะใช่ทางในอนาคต Ha ha ตอนนี้ผมอยากเล่นแบบว่าอยากให้ เมือง วิว ภูเขา ต้นไม้ ใบไม้ แม่น้ำลำธาร สวยๆหน่ะครับ ผมจะลบคำสบประสาทของเพื่อนผมที่มันบอกว่าเกมนี้ภาพไม่สวย ฮ่าๆ
    ตอนนี้ผมลงไปแล้วประมาณนี้ แต่มันก็สวยสู้ของหลายๆท่านในนี้ไม่ได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    modแต่งภาพตามที่ว่า ให้อ่านหน้านี้ครับ ดูแถวๆโพสที่ #553ไป
    http://www.jokergameth.com/board/sho...113754&page=23
    ขึ้นกับสเป๊คคอมอะครับ เลือกใช้ให้เหมาะกับคอมตัวเอง สเป๊คไม่แรงมากก็ใช้
    IMAGINATOR ปรับแสงสีในเกม
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/13049/?

DYNAVISION ปรับพวก Depth of Field
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/12525/?

ส่วนถ้าคอมแรงๆหน่อยก็เล่นพวกENBอะครับ มีเยอะมาก คงต้องหาดูภาพตัวอย่างดูครับว่าถูกใจเรารึป่าว
    ต้องขอโทษด้วยครับท่าน เมื่อคืนผมอ่านเม้นท่านก่อนนอน ตื่นขึ้นมาสมองรีเซทว่าท่านมาตอบตรงนี้ไว้ ตอนนี้กำลังตามไปดูครับ ขอบคุณมาก ^_^ สว่น ENB อะไรนั่น ผมว่าคอมผมไหวมั้ง ฮ่าๆ

ไปส่องมาแล้วครับ ชอบ Countervibe ENB มาก แต่ไฟล์หายไปแล้ว แย่เลยแฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 9th January 2014 เมื่อ 18:21

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้

ปล.เอ่อช่วยหา Mod หน่อยสิพอดีดันลบของตัวเองทิ้งไปแล้วจำชื่อไม่ได้สะด้วย Mod ที่ปรับ อารมณ์ บนใบหน้าได้นะครับผมก็ดันลืม รู้ลึกถ้าลง mod นี้แล้วจะได้ ของมา 4 อย่าง เป็นรูปปั้นสีทอง 2 อัน
    ใช่ puppeteer master ปะครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    โลกแตก จขกท เข้ามา ขอบคุงครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KazeZ อ่านกระทู้
    ไม่ได้เห็นชื่อนี้ตังนาน เห็น ท่าน wpspo2499 บอก จขกท ผมก็งง แล้วไปดู ทู้บน รู้เลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แหมะ ไม่ได้เข้ามานาน มี MOD หื่น ๆ เอ้ย !! สวยมาเพิ่ม เยอะแยะเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ตอนนี้สายมืดไม่ใช่ทางของผมสักเท่าไหร่ แต่อาจจะใช่ทางในอนาคต Ha ha ตอนนี้ผมอยากเล่นแบบว่าอยากให้ เมือง วิว ภูเขา ต้นไม้ ใบไม้ แม่น้ำลำธาร สวยๆหน่ะครับ ผมจะลบคำสบประสาทของเพื่อนผมที่มันบอกว่าเกมนี้ภาพไม่สวย ฮ่าๆ
    ตอนนี้ผมลงไปแล้วประมาณนี้ แต่มันก็สวยสู้ของหลายๆท่านในนี้ไม่ได้เลยครับ

ต้องขอโทษด้วยครับท่าน เมื่อคืนผมอ่านเม้นท่านก่อนนอน ตื่นขึ้นมาสมองรีเซทว่าท่านมาตอบตรงนี้ไว้ ตอนนี้กำลังตามไปดูครับ ขอบคุณมาก ^_^ สว่น ENB อะไรนั่น ผมว่าคอมผมไหวมั้ง ฮ่าๆ

ไปส่องมาแล้วครับ ชอบ Countervibe ENB มาก แต่ไฟล์หายไปแล้ว แย่เลยแฮะ
    ผมเห็นลง Static Mesh Improvement อยู่น่าจะไหวมั้งครับ อันนี้ไม่ใช้อะ ผมไปลงด้านเกมเพลกับenbแทน ไหวไม่ไหวต้องลองลงดูครับ
    เหมือนผมจะยังไม่เห็นอันนี้นะ Categorized Favorites Menu ลองดูครับเผื่อจะสนใจ สดวกขึ้นเยอะมากเวลาใช้เวทใช้ยา
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/4862/?

Dragon Combat Overhaul สู้มังกรสนุกขึ้น
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/32597/?

The Dance of Death ปรับ Killmove เพิ่มอารมตอนต่อสู้ให้สนุกมากขึ้น
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/10906/?

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมเคยเห็นม็อดตัวขาดอยู่นะมีใครพอรู้ชื่อม็อดนี้ไหมคับ??

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackkerrr อ่านกระทู้
    ผมเคยเห็นม็อดตัวขาดอยู่นะมีใครพอรู้ชื่อม็อดนี้ไหมคับ??
    http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/34917

กล่าวขอบคุณ
    95

ตัวอย่าง

ใช้ Nexus Mod Manager โหลดแล้วก็ลงครับ นางทั้ง 3 อยู่ที่ Whiterun Hall of the Dead / Jorrvaskr Living Quarters / Whiterun Temple of Kynareth
    ปล.เลือก บอดี้ที่ต้องการด้วยนะครับ UNP CBBE หรือ SeveNBase แล้วก็โหลด MBWS Follower Fixed esp File ด้วย

v
    v
    v
    v
    v
    v
    เอาตัวนี้ไปลองครับ ENB เอาไฟล์ทั้งหมดไปลงที่ลงเกม
    สำรอง http://www.mediafire.com/download/py...agined_ENB.rar

ขอตัวนี้หน่อยครับที่ปรับผู้หญิงอะครับพอดีผมไม่มีอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    มันเรียงลำดับความสวยงามของภาพยังไงครับ -_- ผมลองลงแล้ว แม่จ้าวด้วย BF4 ยังคาราวะ