ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลองดิ เล่นได้ไหม
    มาหาเงินผ่านเน็ตกับ Neobux กันครับ จ่ายผ่าน Alertpay และ Paypal รายละเอียดเข้าเว็บนี้เลยครับ http://rssixsix.fortunecity.com/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARIAROSE อ่านกระทู้
    ขอบคุณนะคะ
    เราสามารถลง package กับ sims3package ใน 7in1 ได้มั้ยคะ ??

พอดีกำลังรอโหลดอยู่......
    เท่าที่เคยเห็นกระทู้เกี่ยวกับเกม Sims จากหลายๆที่ ถ้าโหลดแบบพวก All in 1 มาลงก่อน เสร็จแล้วโหลดภาคเสริมอื่นๆที่ไม่มีมาลงแยก มันจะใช้ไม่ได้นะครับ
    ถ้าจะเอาแบบนั้นก็ต้องโหลด All in 1 ตัวใหม่ หรือไม่ก็โหลด Full เกมทุกอัน ตั้งแต่ภาคหลักยันภาคเสริมทั้งหมดอะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    pass แตกไฟล์ครับ สำหรับคนหาไม่เจอ ลากดำเอานะครับข้างล่าง

Pass : RNP29SIMS37IN1RAMIS
    มาหาเงินผ่านเน็ตกับ Neobux กันครับ จ่ายผ่าน Alertpay และ Paypal รายละเอียดเข้าเว็บนี้เลยครับ http://rssixsix.fortunecity.com/

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 352

โหลดเเทนกันได้ไหมครับ

โหลดเเทนกันได้ไหมครับอยากรู้

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    เล่นได้100%ครับผม..

แต่57พาร์ทนี่เล่นเอาเหนื่อยเลย 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    สําหรับใครที่เข้าเล่นครั้งแรก..แล้วพอเข้าเกมส์มันจะกระพริบแล้วเด้งออก...ก็ให้ปรับขนาดจอให้เป็น1280x768

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันค่ะ ^^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบใจจ้า กำลังโหลดอยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,962

ปล.หากใครลองแบบที่ผมแนะนําแล้วยังหลุดอีกลองวิธีนี้ครับ

วิธีแก้ปัญหา The Sims 3 เล่นแล้วเด้งออกจากเกม
    เมื่อก่อนเคยมีปัญหาเด้งหลุดอยู่เหมือนกัน แต่พอลองวิธีนี้แล้วกลับไม่เจอปัญหาแบบนี้อีกเลย

จริงๆแล้ว The Sims 3 ไม่ได้มีปัญหาเด้งออกจากเกมเอง

แต่การทำงานของ DEP (Data Execution Prevention) ใน Windows เป็นตัวที่ปิดเกมนี้เลยทำให้เกมเด้งออกมา

วิธีแก้ DEP ในส่วนของ The Sims 3 :

ขั้นที่ 1

1.1. (Windows 7) กดปุ่ม Start ขึ้นมา -> ที่ช่องเหนือปุ่ม Start ขึ้นมานิดหน่อย

จะเห็นช่องที่สามารถพิมพ์ลงไปได้ ให้พิมพ์ systempropertiesperformance แล้วEnter

1.2. (Windows XP) กดปุ่ม Start ขึ้นมา -> กดปุ่ม Run...

แล้วพิมพ์ systempropertiesperformance แล้วEnter

ขั้นที่ 2

เมื่อทำขั้นที่ 1 เสร็จจะมีหน้าต่างที่ชื่อว่า Performance Options โผล่ขึ้นมา

ให้เลือกที่แท็บ Data Execution Prevention

แล้วเลือก Turn on DEP for all programs and services except those I select:

ต่อมาให้กดที่ปุ่ม Add...

เข้าไปเลือก TS3.exe ที่อยู่ใน

C:\Program Files (x86)\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin

เลือกเสร็จแล้วให้กด Open จะได้ตามรูป

จะต้อง Restart ก่อนถึงจะสมบูรณ์

ตอนนี้ได้ตั้งค่า DEP ไว้สำหรับทุกๆโปรแกรมแล้ว แต่ไม่ต้อง Add โปรแกรมอื่นๆ เพราะมีปัญหาอยู่เกมเดียว

เครดิต : Tim (KC8FHS)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ทำให้เป็นภาษาไทยทำไงครับ บอกที
    มี วีดีโอ ยิ่งดี

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    โหลดเเทนกันกันได้ไหมครับ
    ใครก็ได้ช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    เท่าที่เคยเห็นกระทู้เกี่ยวกับเกม Sims จากหลายๆที่ ถ้าโหลดแบบพวก All in 1 มาลงก่อน เสร็จแล้วโหลดภาคเสริมอื่นๆที่ไม่มีมาลงแยก มันจะใช้ไม่ได้นะครับ
    ถ้าจะเอาแบบนั้นก็ต้องโหลด All in 1 ตัวใหม่ หรือไม่ก็โหลด Full เกมทุกอัน ตั้งแต่ภาคหลักยันภาคเสริมทั้งหมดอะ
    ขอบคุณนะคะ
    สรุปว่าลงได้ ถ้าไม่ลงภาคเสริมตัวอื่นเข้ามาอีก อย่างนั้นสินะคะ
    ★ SENORITA MARIAROSE

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    โหลดเเทนกันกันได้ไหมครับ
    ใครก็ได้ช่วยบอกที
    เท่าที่ดูไล์แต่ละตัวมีขนาดเท่ากัน คงสามารถโหลดแทนกันได้ค่ะ
    ★ SENORITA MARIAROSE

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARIAROSE อ่านกระทู้
    เท่าที่ดูไล์แต่ละตัวมีขนาดเท่ากัน คงสามารถโหลดแทนกันได้ค่ะ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retroaom อ่านกระทู้
    ไม แตกไฟล์ไม่ได้อ่ะ ขึ้น แบบ

"Packed data CRC failed in The Sims3 7in1 Thai\The Sims 3 7in1 Thai.rar . The volume is corrupt "

ยังเงี้ยะ ทำไงอ่ะ โหลดตั้งนาน โหลดของ saveu นะ เป็นประมาน 10อันอ่ะ TT
    ผมก็เป็นครับเเกยังไงอ่ะครับ
    ขอรูปภาพตอนเเก้ด้วยนะครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณนะคะ
    สรุปว่าลงได้ ถ้าไม่ลงภาคเสริมตัวอื่นเข้ามาอีก อย่างนั้นสินะคะ
    ครับ ถ้าเป็นไปตามที่ผมคิดนะ เพราะเหมือนหลายๆคนจะบอกแบบนั้น
    ให้ลงเฉพาะตัว 7 in 1 นี่ แล้วไม่ต้องลงภาคเสริมอื่นๆก็เล่นได้ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ

แต่ถ้าอยากจะลงภาคเสริมใหม่ๆก็ต้องรอ All in 1 ตัวใหม่ (ตัวนี้ก็ต้องลบออกจากเครื่อง)
    ยกตัวอย่างประกอบความเข้าใจ สมมุติตอนแรกเราเล่นตัว 5 in 1 อยู่ พอเราเห็นภาคเสริม 6 กับ 7 ออก ถ้าเราโหลดแค่ภาคเสริม 6 กะ 7 มาลง มันจะใช้ไม่ได้ครับ เราต้องลบ 5 in 1 ออกก่อน แล้วโหลด 7 in 1 มาลงใหม่ พอภาค8 9 10............ ออกมา ก็ต้องรอตัว All in 1 ตัวใหม่อีก ซึ่งจะมาช้ากว่ามากพอสมควรครับ

ไม่ก็โหลดตัว Full ของทุกภาคไล่ตั้งแต่ภาคหลักมาก็จะอัพเดตภาคเสริมใหม่ๆได้เช่นกันครับ ไม่ต้องลบ (แต่มันต้องโหลด Full ของทุกภาคเลยเนี่ยสิ -*- รกเครื่องโคตรๆ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lalo1 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับเเกยังไงอ่ะครับ
    ขอรูปภาพตอนเเก้ด้วยนะครับ
    น่าจะมีไฟล์ part ที่โหลดมาแล้วเสียอยู่นะครับ จริงๆตอนมันแจ้งมันน่าจะบอกด้วยนี่ครับว่า part ไหนเสีย
    เสร็จแล้วก็ให้ลองดูขนาดไฟล์ก่อน ว่าโหลดมาครบรึเปล่า ถ้าไม่ครบก็โหลด part นั้นใหม่เลย
    ถ้าขนาดเท่ากันก็ให้ลอง repair ไฟล์นั้นดู ไม่ก็โหลด part นั้นใหม่ครับ

แต่จากที่ลองดู ดูเหมือนว่าถ้าโหลดจาก MF ไฟล์สมบูรณ์พร้อมทุกไฟล์ แตกได้ไม่มีปัญหานะครับ

การซ่อมไฟล์ของ winrar ควรอัพเดตเวอร์ชั่นให้เป็น 4 ขึ้นไปก่อนนะ เห็นบางคนยังชอบเวอร์ชั่น3กว่าอยู่ บางทีมันจะซ่อมไฟล์ของคนอัพโหลดบางคนไม่ได้อะ เหมือนเค้าใช้เวอร์ชั่นสุงกว่านั้นในการแพคไฟล์มา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 20th August 2011 เมื่อ 19:50

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เล่นได้ 100 % โหลดเสร็จแล้วครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณนะคะ อยากเล่นมากเลย กำลังโหลดมาเล่นค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    Mac เล่นได้รึป่าวค้ะ ?
    โหลดเสร็จแล้ว ติดตั้งต่อยังไงค้ะ ??

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw555 อ่านกระทู้
    Mac เล่นได้รึป่าวค้ะ ?
    โหลดเสร็จแล้ว ติดตั้งต่อยังไงค้ะ ??
    ไม่มั่นใจว่า Mac เล่นได้รึเปล่านะ

วิธีติดตั้งให้แตกไฟล์ด้วย Winrar หรือ 7zip จะได้ไฟล์อิมเมจมา3ไฟล์ ให้ Mount อิมเมจไฟล์ที่เขียนว่าแผ่น1 แล้วติดตั้งตามปกติเหมือนใส่แผ่น DVD ติดตั้งครับ พอมันเรียกแผ่น2 ก็ให้ Mount อิมเมจแผ่น2

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากนะคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากค่ะ

กล่าวขอบคุณ