ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 17 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมแตกไฟล์ขั้นสุดท้ายไม่ได้อ่าคับ มันขึ้น error part 017 ลงใหม่ก็ยังเป็นแบบเดิม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    พี่ครับ...คือ ผมโหลไฟล์ทั้งหมด 57 ไฟล์มาแล้วครับ
    แต่ผมแตกไฟล์ไม่เป็น พี่ช่วยอธิบายการแตกไฟล์การเก็บโฟร์เดอร์ไหนให้ผมหน่อยนะ TT'
    (เอาแบบเห็นภาพได้ยิ่งดี ขอบคุณครับ('-') )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ไม่มั่นใจว่า Mac เล่นได้รึเปล่านะ

วิธีติดตั้งให้แตกไฟล์ด้วย Winrar หรือ 7zip จะได้ไฟล์อิมเมจมา3ไฟล์ ให้ Mount อิมเมจไฟล์ที่เขียนว่าแผ่น1 แล้วติดตั้งตามปกติเหมือนใส่แผ่น DVD ติดตั้งครับ พอมันเรียกแผ่น2 ก็ให้ Mount อิมเมจแผ่น2
    Mac mount image ยังไงค้ะ (มือใหม่มากกกก TT)

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I4ID อ่านกระทู้
    ผมแตกไฟล์ขั้นสุดท้ายไม่ได้อ่าคับ มันขึ้น error part 017 ลงใหม่ก็ยังเป็นแบบเดิม
    แปลว่า part17 เสียครับ ถ้าตรวจดูแล้วเห็น่วาขนาดไฟล์ไม่มีปัญหา ให้ลองซ่อมไฟล์ดู ไม่ก็โหลด part17 ใหม่เลยครับ แนะนำว่าโหลดจาก MF นะครับ โฮสนี้ส่วนใหญ่ไฟล์จะไม่ค่อยเสีย ปัญหาไม่ค่อยมี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ep-smon อ่านกระทู้
    พี่ครับ...คือ ผมโหลไฟล์ทั้งหมด 57 ไฟล์มาแล้วครับ
    แต่ผมแตกไฟล์ไม่เป็น พี่ช่วยอธิบายการแตกไฟล์การเก็บโฟร์เดอร์ไหนให้ผมหน่อยนะ TT'
    (เอาแบบเห็นภาพได้ยิ่งดี ขอบคุณครับ('-') )
    คลิกขวาที่ part1 เลือก Winrar >>> extract here แล้วรอจนเสร็จ
    ถ้ามันไม่มีเตือนว่าไฟล์ไหนเสีย คุณจะได้ไฟล์ .nrg มา3ไฟล์ มันคืออิมเมจไฟล์ เป็นไฟล์จำลองอิมเมจแผ่น DVD แผ่นที่1-3 (แผ่นไหนเป็นแผ่นไหนก็ดูตัวเลขตัวสุดท้ายน่ะ) เสร็จแล้วก็ mount แผ่นที่1 แค่นี้มันก็จะเหมือนเราใส่แผ่น DVD ละ แล้วก็ติดตั้งตามปกติเหมือนติดตั้งเกมหรือโปรแกรมจากแผ่นครับ

ถ้าทำไม่เป็นแนะนำ โปรแกรมโคตรใช้ง่าย และปัญหาน้อย VirtualCloneDrive ครับ มันเป็นฟรีแวร์ด้วย ตอนลงโปรแกรมมือใหม่ไม่ต้องปรับอะไรมันนะครับ กด next ยาวๆไปจนเสร็จ เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว ไม่มั่นใจว่าต้องรีเครื่องมั้ย แต่แนะนำให้รีละกัน พอรีสตาร์ทเครื่องเสร็จแล้วเปิด My Computer คุณจะเห็นไดร์ฟ DVD โผล่ขึ้นมาอีกอันนึง ให้คลิกขวาที่ไดร์ฟอันที่โผล่มาใหม่นั่น แล้วเลือก VirtualCloneDrive >>> Mount เสร็จแล้วไปที่ๆเก็บไฟล์อิมเมจของคุณน่ะ แล้วเลือก mount แผ่น1 แล้วก็ติดตั้งตามปกติ (รันไฟล์ exe) พอมันถามหาแผ่น2 คุณก็ ทำเหมือนตอน mount แผ่น1 แต่เลือกไฟล์ที่2แทน

วิธีติดตั้งที่เหลือคนทำเค้าเขียนเอาไว้ในไฟล์อิมเมจแล้วเป็นภาษาไทย ถ้า mount ขึ้นมาได้คุณจะเห็นเองครับ

ปล. ไม่มีภาพให้ดูเพราะเครื่องผมไม่ได้ลง PS อะนะครับ =[]= เป็นเครื่องโล่งๆที่มีแต่โปรแกรมสำหรับทำงานของผม แล้วก็เกมต่างๆ 55555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw555 อ่านกระทู้
    Mac mount image ยังไงค้ะ (มือใหม่มากกกก TT)
    เห็นเค้าว่าสำหรับ mac os แค่ดับเบิ้ลคลิกไฟล์อิมเมจ มันก็ mount auto แล้วไม่ใช่เหรอครับ
    แต่ถ้าไม่ใช่ผมก็ไม่รุ้นะครับ -*- ผมไม่ได้ใช้ mac น่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 21st August 2011 เมื่อ 20:34

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้วถ้าเป็นแบบนี้ละครับ แก้ยังไง เป็นเหมือนกันที่ part017 ตอนลงเกม
    ตอนmount ไม่มีไฟล์ไหนเสียเลย แต่มาเสียตอนลงซะงั้นเลยงงมาก T^T

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kindergartenre อ่านกระทู้
    แล้วถ้าเป็นแบบนี้ละครับ แก้ยังไง เป็นเหมือนกันที่ part017 ตอนลงเกม
    ตอนmount ไม่มีไฟล์ไหนเสียเลย แต่มาเสียตอนลงซะงั้นเลยงงมาก T^T
    เอ๊ะ แปลกแฮะ =[]= ปกติไฟล์อิมเมจตัวเดียวกัน ถ้ามันจะเสียในอิมเมจมันก็น่าจะเป็นทุกคนนี่นา

งั้นผมก็เดาได้แค่เรื่องเดียวอะ HDD เต็มรึเปล่าครับ
    เกมมันขนาดใหญ่บัดซบมากเลยนะ
    ถ้าเอาขนาดตั้งแต่ลงเกมจนกระทั่งลงเสร็จเนี่ย มันราวๆ 30-40 GB เลยนะครับ (ตั้งแต่ไฟล์อิมเมจ + ไฟล์ setup + ไฟล์เกม)
    แต่หลังจากลงเสร็จแล้ว ถ้ามั่นใจว่าไม่ต้องการตัว install เกมอีกก็สามารถลบไฟล์อิมเมจกับไฟล์ setup ออกไปได้ ขนาดมันจะเหลือ 14GB โดยประมาณ

ถ้าไม่ใช่เรื่อง HDD ผมก็ไม่รู้แล้วอะ =[]=

ปล. ผมโหลดทุกไฟล์จาก MF อะนะ ไม่มีปัญหาเลย
    ส่วน SF ผมไม่อยากโหลด -*- โหลดจากโฮสนั้นส่วนใหญ่ไฟล์มันเน่า เล่นไม่ได้ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 22nd August 2011 เมื่อ 00:12

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    HDD เหลือที่ 100 กว่า Gb ครับ
    ขอแก้ไขข้อความผิดนะครับ

"ตอนรวมไฟล์ไม่มีไฟล์ไหนเสียเลย แต่มาเสียตอน mount เพื่อลงเกม"
    แบบนี้ควรโหลดแล้วลงใหม่มั้ยครับ T^T อยากเล่นอ่าา

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ไม่รู้เหมือนกันครับแบบนี้ เพราะผมโหลดมาแล้วเล่นได้ไม่มีปัญหาอะ =[]=

กล่าวขอบคุณ
    10
    กลัวเป็นเหมือนแรปบนจัง =="
    ภาวนาเห่อ รอโหลดเสร็จมาหลายวันละ อย่าเจอปัญหาเล๊ยยยยย เพี้ยงงง !!
    ★ SENORITA MARIAROSE

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ 100% แต่ลงยากมีปัญหามากแต่ก็แก้ตามที่ทุกๆบอกขอบคุณทุกคนค่ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดยังไงหรอคะ โหลดไม่เป็นอะค่ะ = =

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณมากมายครับผม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอสอบถามคุณ Ramis ครับ
    คือผมลง Sim เสร็จเรียบร้อยเล่นได้ แล้วก็เล่นแบบภาษาไทยได้ คือ ผมอยากรู้ว่าจะเล่นแต่ละ version ยังไงอ่ะครับ
    คือตอนเข้าเกมส์มันเป็น Late Night อ่ะครับ แต่อยากเล่นได้หลายๆ version ต้องทำยังไงหรอครรับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    เอ่อ ของผมตอนลงมันขึ้นว่า Read error in the file G:\sim7in1.part017.rar งงเลยครับ แบบนี้ผมต้องทำไงง่าT^T

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมโหลดจาก media fire สามารถเล่น 100% นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มายืนยันครับ ว่า เล่นได่ 100000000000000000000000000000000000000000000000000000000000% ขอบคุณมากครับ
    แต่ ลงภาพไม่เป็น เลยไม่ได้มาเล่นให้ ใช้เวลาลงนานหน่อย
    หลายขั้น ตอน

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ termiyong อ่านกระทู้
    ขอสอบถามคุณ Ramis ครับ
    คือผมลง Sim เสร็จเรียบร้อยเล่นได้ แล้วก็เล่นแบบภาษาไทยได้ คือ ผมอยากรู้ว่าจะเล่นแต่ละ version ยังไงอ่ะครับ
    คือตอนเข้าเกมส์มันเป็น Late Night อ่ะครับ แต่อยากเล่นได้หลายๆ version ต้องทำยังไงหรอครรับ
    ไม่ใช่รามิสแต่ตอบแทนได้มั้ยอะ - - เห็นเค้ามีแจกเกมหลายกระทู้ ถามแบบนี้เค้าคงไม่เห็นหรอก

เกมนี้มันไม่ต้องแยกเวอร์ชั่นเล่นนะครับ มันเป็นเหมือนแพทเสริมโดยมีตัวเกมหลักคือ The Sim3 ชื่อภาคที่โชว์ตอนเข้าเกมจะเป็นแพทเสริมตัวล่าสุดเท่านั้นเอง
    อย่างที่มันโชว์ Late Night ที่เป็นภาคเสริมอันที่7 มันก็แปลว่าในเกมที่คุณเล่นอยู่เนี่ย มันรวมไว้ตั้งแต่ 1-7 แล้ว
    แพทเสริมเกมนี้มันก็แค่เพิ่มสถานที่ใหม่ เพิ่มอาชีพใหม่เท่านั้นเอง แยกเล่นไม่ได้หรอกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lable อ่านกระทู้
    เอ่อ ของผมตอนลงมันขึ้นว่า Read error in the file G:\sim7in1.part017.rar งงเลยครับ แบบนี้ผมต้องทำไงง่าT^T
    ผมว่าคนที่ขึ้นแบบนี้น่าจะเป็นคนที่โหลดจาก SF อะนะ =[]=
    เพราะเห็นคนที่โหลดจาก MF (รวมทั้งผมด้วย) เล่นได้ไม่มีปัญหา

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมเซียน The sims3 เลยแหละ ทกภาค มีไรถามได้ๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เล่นได้ 10000000000000%
    แต่ภาคนี้บัคเยอะโครต ผมเจอบัคเปิดตู้จดหมายไม่ได้จ่ายบิลค่าไฟค่าน้ำไม่ได้ ถึงเวลามันก็มายึดของในบ้านไปหมดเลยอย่างเซ็ง อุตส่าทำอาชีแต่งหนังสือขาย เปิดตู้จดหมายเอาหนังสือตัวเองมาเก็บก็ไม่ได้ อย่างเซ็ง จะลองย้ายบ้านดูไม่รู้จะแก้ได้ไหม
    ปล.ผมไปเปลี่ยนเป็นแวมไพมาอย่างเทพไม่ต้องเสียเวลาทำอาหารหาแดร๊กเลือดแปบเดียวเอง วิ่งก็ไว
    มาหาเงินผ่านเน็ตกับ Neobux กันครับ จ่ายผ่าน Alertpay และ Paypal รายละเอียดเข้าเว็บนี้เลยครับ http://rssixsix.fortunecity.com/

กล่าวขอบคุณ
    10
    เราลงเสร็จแล้วมันขึ้นงี้อ่ะค่ะ

ตามจริงขึ้นเยอะมาก แต่ถ่ายไว้ไม่ทัน ทั้ง eadm ก็ขึ้นกันแบบนี้หมดอ่ะคะ

ต่อมาก็ขึ้น ถามหาไฟล์

วอนผู้รู้ช่วยทีค่ะ อยากเล่นมาก Pls !

กล่าวขอบคุณ
    10
    มีหน้าต่างขึ้นมา เหมือนถามหา regis อ่ะค่ะ ทำไมมีแต่ของเราที่มีปัญหาอยู่อย่างเดียวหว่า =="

วอนผู้รู้ ช่วยหาวิธีแก้ไขด้วยค่ะ เพราะดูในไฟล์เกมส์ ไม่เห็นมีไฟล์ regis เลย
    ช่วยทีนะคะ อยากเล่นจริงๆ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ termiyong อ่านกระทู้
    ผมโหลดจาก media fire สามารถเล่น 100% นะครับ
    แสดงว่าไฟล์จาก SF เสียจริงๆสินะครับ ใครโหลดจาก SF แล้วเล่นไม่ได้เจอเออเร้อในไฟล์อิมเมจให้โหลดใหม่หมดจาก MF แทนนะครับ รอคุณรามิสมาแก้ละกัน (ใครซี้ๆก็ pm ไปบอกเค้าหน่อยสิ >.<)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwayking อ่านกระทู้
    เล่นได้ 10000000000000%
    แต่ภาคนี้บัคเยอะโครต ผมเจอบัคเปิดตู้จดหมายไม่ได้จ่ายบิลค่าไฟค่าน้ำไม่ได้ ถึงเวลามันก็มายึดของในบ้านไปหมดเลยอย่างเซ็ง อุตส่าทำอาชีแต่งหนังสือขาย เปิดตู้จดหมายเอาหนังสือตัวเองมาเก็บก็ไม่ได้ อย่างเซ็ง จะลองย้ายบ้านดูไม่รู้จะแก้ได้ไหม
    ปล.ผมไปเปลี่ยนเป็นแวมไพมาอย่างเทพไม่ต้องเสียเวลาทำอาหารหาแดร๊กเลือดแปบเดียวเอง วิ่งก็ไว
    ดูเหมือนผมจะไม่เจอนะ ประสบการณ์ในอดีตรึเปล่าครับ
    เรื่องจ่ายเงินไม่ทันเพราะไม่ได้กดตุ้จดหมายนี่ไม่น่าเกิดขึ้นได้นี่นา
    ของผมถ้าไม่จ่ายมันจะเด้งหน้าต่างเตือนขวาบน
    ทำนองว่าถึงเดทไลน์แล้วถ้าจะจ่ายตังก็กดปุ่มเลย แล้วจะมีปุ่มจ่ายตังอยู่ด้านล่างของกรอบข้อความ กดตรงนั้นทีเดียวก็เสร็จแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARIAROSE อ่านกระทู้
    เราลงเสร็จแล้วมันขึ้นงี้อ่ะค่ะ
    ตามจริงขึ้นเยอะมาก แต่ถ่ายไว้ไม่ทัน ทั้ง eadm ก็ขึ้นกันแบบนี้หมดอ่ะคะ

ต่อมาก็ขึ้น ถามหาไฟล์

วอนผู้รู้ช่วยทีค่ะ อยากเล่นมาก Pls !

มีหน้าต่างขึ้นมา เหมือนถามหา regis อ่ะค่ะ ทำไมมีแต่ของเราที่มีปัญหาอยู่อย่างเดียวหว่า =="
    วอนผู้รู้ ช่วยหาวิธีแก้ไขด้วยค่ะ เพราะดูในไฟล์เกมส์ ไม่เห็นมีไฟล์ regis เลย
    ช่วยทีนะคะ อยากเล่นจริงๆ
    ภาพบนสุดมันฟ้องว่ารันตัว exe ลง Direct X ไม่ได้
    ดังนั้นจึงเกิดอาการแบบภาพที่2ตามปกติ นั่นคือหาไฟล์ dll ของ Direct X ไม่เจอ

ส่วนภาพสุดท้าย เออเร้อโค้ต 0xc0000142 มันจะเกิดกับการเรียกใช้โปรแกรมที่ติดตั้งไม่สมบูรณ์ครับ หรือไม่ก็พยายามจะเล่นเกมเถื่อนโดยไม่ได้ crack อะ

เอาวิธีเบสิคก็ลบไอ้ที่ลงไปแล้วออกให้เกลี้ยง ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัส เสร็จแล้วลองลงดูใหม่ครับ

ถ้ายังเข้าไม่ได้ ให้ไปหาไฟล์ที่มันหายไปมาลงครับ ยกตัวอย่างในภาพที่2มันฟ้องว่าขาดไฟล์ d3dx9_31.dll ก็ไปหามาลง (แปะชื่อไฟล์ใน google ก็เจอแล้วละ)
    อาจจะหายมากกว่า1ไฟล์ ก็ใส่ไปเรื่อยๆจนกระทั่งมันไม่ฟ้องว่าไฟล์หายนะ บางเกมผมก็ทำแบบนั้นแล้วก็เล่นได้

========================================
    ถ้าไม่หายให้ลบเกมออกให้เกลี้ยงอีกรอบแล้วเคลียร์รีจิสขยะในเครื่องทิ้งซะ พวกโปรแกรมเคลียร์รีจิสทั้งหลายช่วยได้ (ง่ายๆก็ CCleaner)
    เพราะบางที ยิ่งถ้าเครื่องใช้มานานๆเวลาลงเกมลงอะไร มันก็ต้องลงรีจิสด้วยถูกมะ แล้วทีนี้ตอนลบเกม รีจิสมันไม่ได้หายไปด้วย พอเยอะๆเข้ารีจิสบางตัวมันอาจจะขัดขวางการทำงานอื่น

หลังจากเคลียร์รีจิสขยะทิ้งแล้ว เพื่อความชัวร์ สแกนไวรัสและมัลแวร์ในเครื่องด้วย (ผมเชื่อว่าคงมีอยู่ทั้งสองตัวสินะครับ) เพราะเห็นมีอาการรันไฟล์ install Direct X ไม่ได้ด้วยนี่
    ช่วงนี้เหมือนไวรัสบล็อค & ทำลายไฟล์ exe มันคืนชีพรึไงไม่รู้ เห็นมีคนโดนกันเยอะเหมือนกัน (เสร็จแล้วโปรแกรมป้องกันไวรัสมันให้รีเครื่องก็ตามมันไปนะ)

พอรีเครื่องเสร็จก็ปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสก่อนแล้วลองลงเกมใหม่อีกรอบครับ คิดว่าน่าจะไม่มีปัญหา

========================================
    ถ้ายังไม่รอดก็คงต้องทำใจครับ ไม่รู้แล้วเหมือนกัน
    ตัดปัญหาลง os ใหม่เลยมะ =[]=

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    เดี๋ยวจะลอง สแกนไวรัส ค่ะ
    ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ก็จะลงวินโดว์ใหม่เลย =="

ฮืออออออ อยากเล่น T-T

กล่าวขอบคุณ
    10
    เล่นได้แล้ว วู้ววววว !!!
    ขอบคุณ คุณ GeminiIcey มากๆนะคะ ที่ช่วยแนะนำแนวทางให้
    ขอบคุณจริงๆค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

Tags for this Thread