ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,338

มาตกแต่ง Windows 7 ให้สวยงามกัน

UPDATE[07/08/54]

จัดกระทู้ใหม่ครับ จะแยกไปชุดละธีม กระทู้มันยาวเกิน

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่มีเนื้อหาและคำอธิบายสำหรับผู้ใช้ขั้นสูง

อ่านก่อน

ผมคัดธีมที่สวยๆมาจากตามเว็บต่างประเทศต่างๆ เอามาอัพแจกให้โดยจะไม่มีการค่อมลิงค์เพื่อหาตัง แปลข้อความเป็นภาษาไทยและเขียนวิธีลงอย่างคร่าวๆ
    กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมทำให้ชาว Jokergameth เท่านั้น

บางธีมผมเขียนวิธีลงไว้บางธีมก็ไม่ได้เขียนวิธีลงไว้ เพราะแต่ละธีมมันลงเหมือนๆกัน ธีมที่เขียนวิธีลงไว้จะเป็นธีมที่ลงแตกต่างจากธีมอื่นๆ
    สำคัญมาก!!

-แนะนำให้เปิด System Restone ไว้ตลอด
    -ควรทำอย่างระมัดระวัง เพราะอาจทำให้วินโดว์เพี้ยนไปหรือส่งผลให้บูทไม่ขึ้น
    -ควรตรวจสอบเครื่องว่าสามารถลงธีมได้มั้ย
    ไฟล์ที่ควร Backup ไว้

Theme Windows 7

Leaf Visual Style for Windows 7
    Blend 2.0 Theme for Windows 7
    Maverick Ubuntu Theme for Windows 7
    Shine 2.0 Theme for Windows 7
    dEEP 7 Theme for Windows 7
    4 ธีมใหม่จากไมโครซอฟต์
    Windows Phone 7 and Metro UI Inspired Theme for Windows 7
    Windows 8 Metro Style Simple and Clean Theme for Windows 7
    Windows Vista Theme for Windows 7
    Windows XP Luna Theme for Windows 7

ชุด Theme Windows 7

Skin Pack 3.0 for 7
    Windows 8 UX Pack 2.0
    Lion Skin Pack 7.0
    Ubuntu Skin Pack

ตกแต่งย่อยๆ

Coolbarz
    Windows 8 Explorer โดยใช้ Styler Skin
    การทำให้รูป Account มาอยู่ที่ Taskbar
    Windows 8 Betta Fish Boot Screen for Windows 7
    Windows 8 Boot Screen Concept for Windows 7

โปรแกรมที่ช่วยในการลงธีมง่ายขึ้น

Custopack Tools แนะนำ!

CustoPack เป็นเครื่องมือสุดพิเศษอีกหนึ่งชิ้นที่จะทำให้เดสก์ทอปวินโดว์สของคุณไม่น่าเบื่อกับดีไซน์สไตล์เดิมๆ อันชินตา เพียงเลือกใช้ธีมที่ต้องการในเมนู Choose a Custom Pack แล้วรีสตาร์ทระบบหนึ่งครั้ง นอกจากนี้ หากดีไซน์ที่ได้ยังไม่โดนใจ โปรแกรมก็มีโหมดให้คุณแก้ไขดีไซน์ของธีมที่ใช้ได้เองทั้งหมด ซึ่งการแก้ไขทำได้ง่ายดาย จากในเมนู Create a CustoPack อย่างไรก็ดี การปรับปรุงหน้าตาของเดสก์ทอปและระบบไอคอนต่างๆ มีความเสี่ยงที่จะทำให้การแสดงผลของวินโดว์สเสียดายได้ ควรทำการแบ็กอัพหรือสร้างจุดเช็คพอยด์ใน Windows System Restore ก่อนทุกครั้งที่ทำการปรับแต่ง

Download Link

CustoPack Theme

เครื่องมือตกแต่ง Windows 7 รวบรวมโดย pat2012a แนะนำ!

-Navigation Buttons Changer
    -Windows 7 Start Orb Changer
    -Startup Sound Changer

Tweaks Logon Changer

Windows Themes Installer
    copy จาก pat2012a@JKG

1 เรียกใช้เครื่องมือเป็น Administrator
    2 เลือกตัวเลือกที่คุณต้องการจะติดตั้ง
    Explorer.exe
    OobeFldr.dll
    ExplorerFrame.dll
    Shell32.dll
    3 เมื่อเลือกตัวเลือกให้คลิกที่ปุ่ม"Browse"และเรียกดูไฟล์ของตัวเลือกที่ต้องการ
    4 คลิกที่"ติดตั้งธีม"ปุ่มที่จะติดตั้งธีมและแทนที่ไฟล์ระบบ

UXTheme Patcher

1 เรียกใช้ไฟล์ EXE และมันจะขอให้คุณเลือกภาษา

2 คลิกปุ่ม OK และมันจะตรวจสอบระบบปฏิบัติการ มันจะแสดงข้อมูลและจะถามคุณเพื่อยืนยัน

3 คลิกที่ปุ่ม Yes ตอนนี้คุณจะเห็นอินเตอร์เฟซหลักของเครื่องมือนี้ คุณเพียงแค่ต้องคลิกที่"Patch"ทั้ง 3

4.Restrat เครื่อง

VistaGlazz

โปรแกรมตกแต่ง Windows 7

Mirro Player

Mirro Player เป็นโปรแกรมฟรีที่สร้างขึ้นโดย DA"dncube" โปรแกรมมีความโปร่งใส สนับสนุนเกือบทุกฟังก์ชั่นสื่อพื้นฐานเช่นเล่น, หยุด, ปรับระดับเสียง, shuffle, ฯลฯ

ObjectDock 2.0

Rainmeter 2.0

Ominmo 4.0 (ใช้ร่วมกับ Rainmeter 2)

double-click SETUP.rmskin to install Omnimo 4

HTC HOME

METRO HOME

รวม wallpeper hd สวยๆและเยอะมากๆ Credit: kurosagi_diow 2 จากกระทู้ข้างๆ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat2012a : 7th August 2011 เมื่อ 20:54

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    สวยๆ ทั้งนั้น ขอบคุณมากครับ

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมชอบMac OSมาก อยากให้มีTheme OSเยอะๆ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ในที่สุดก็เจอในสิ่งที่ตามหามานาน ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    น่าสนใจมากคับ ดันๆ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณครับ
    "The only man who never makes mistakes is the man who never does anything."

กล่าวขอบคุณ
    54
    Windows 8 Betta Fish Boot Screen for Windows 7

1.Windows 7 Boot Updater ซอฟต์แวร์ที่จะเปลี่ยนหน้าจอการบูตของ Windows 7 ดาวน์โหลดได้ที่นี่

2. ตอนนี้คุณสามารถเลือกหน้าจอบูตโดยใช้ File -> Load boot skin...

3. เริ่มระบบใหม่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat2012a : 3rd August 2011 เมื่อ 17:20

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    Windows 8 Boot Screen Concept for Windows 7

วีดีโอตัวอย่าง

1.Windows 7 Boot Updater ซอฟต์แวร์ที่จะเปลี่ยนหน้าจอการบูตของ Windows 7 ดาวน์โหลดได้ที่นี่

2. ตรงแถบ Animation ให้เลือก Animation... > Select Folder > Apply

3. เริ่มระบบใหม่

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    สวดยอดดดดด

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    โห สุดยอด หาธีมสวยๆนานละ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Fuuu' ..

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลง Windows Phone 7 “Mango” and XBox Inspired Theme for Windows 7 ไม่ได้ง่ะ ขอวิธีลงแบบละเอียดด้วยครับ มีภาพด้วยยิ่งดี อยากได้มานานหละครับ ขอคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nengkungcup อ่านกระทู้
    ลง Windows Phone 7 “Mango” and XBox Inspired Theme for Windows 7 ไม่ได้ง่ะ ขอวิธีลงแบบละเอียดด้วยครับ มีภาพด้วยยิ่งดี อยากได้มานานหละครับ ขอคุณมากๆครับ
    ในโฟลเดอร์ธีมก๊อปไปลงธรรมดาครับ ส่วนในโฟลเดอร์ System File ก็อปไปวางไว้ใน System32 อย่าลืม backup ไฟล์เก่าไว้ด้วย
    แล้วคลิกที่ Full Glass.exe จะทำให้พื้นหลังโปร่งใส

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ขอบคุณมากครับ กำลังอยากแต่งพอดี

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มันเป็นอะไรที่ ผมชอบจริง ๆ ภาพคมชัดเรียบ สุดยอดมาก

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

Smile

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย New!! : 3rd August 2011 เมื่อ 19:50

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    งง ตอนวิธีลง Theme ของ ZetroUI อะครับ .... T^T

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    มีแต่สวย ๆ ทั้งนั้น ชอบมากครับ +1
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    งดงามมากๆเลย ครับ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Windows 8 Boot Screen Concept for Windows 7 ผมทำไม่ได้อ่ะคับ มันขึ้นอะไรไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [H]ope อ่านกระทู้
    Windows 8 Boot Screen Concept for Windows 7 ผมทำไม่ได้อ่ะคับ มันขึ้นอะไรไม่รู้
    มันขึ้นว่าอะไรครับ ผมทำแล้วได้อยู่

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

Question

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pat2012a อ่านกระทู้
    ในโฟลเดอร์ธีมก๊อปไปลงธรรมดาครับ ส่วนในโฟลเดอร์ System File ก็อปไปวางไว้ใน System32 อย่าลืม backup ไฟล์เก่าไว้ด้วย
    แล้วคลิกที่ Full Glass.exe จะทำให้พื้นหลังโปร่งใส
    ขอรายละเอียดเพิ่มได้มั้ยครับ แบบว่าคือผมแตกไฟล์ออกมาได้ theme กับ theme2 แล้วผมต้องทำยังไงต่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ New!! อ่านกระทู้
    ขอรายละเอียดเพิ่มได้มั้ยครับ แบบว่าคือผมแตกไฟล์ออกมาได้ theme กับ theme2 แล้วผมต้องทำยังไงต่อครับ
    ในโฟลเดอร์ธีมจับยัดไปใส่ใน Windows/Resources/Themes ได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณมากๆๆครับ แจ่มแจ๋วที่สุดด

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    การทำให้รูป Account มาอยู่ที่ Taskbar

อยากทราบวิธีเปลี่ยนรูปครับ ทำไงครับผมเปลี่ยนแล้ว ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunmo1990 : 4th August 2011 เมื่อ 09:50

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread