ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    ทัศนะคติที่มีต่อประเทศไทยของผมน่ะเหรอ ประเทศไทยเป็นประเทศที่น่าอยู่ที่สุดในโลก เหตุผลเดียวของผมคือ มีพระมหากษัตริย์ที่รักประชาชนมากกว่าใครในโลกนี้ แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ดราม่ายังอีกยาวไกล ยังไงก็อย่าลืมพกมาม่ามาต้มกินเวลาดราม่า เพราะมาม่าจะทำให้เข้าถึงรสดราม่าได้อย่างสุดซึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    รอเสพมาม่ารสบูชายัญ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เห้อ!! คนไทยเราก็นะทำไมไม่ไปหาอะไรที่มันสร้างสรรค์ทำหละ มานั่งตั้งกระทู้ถามทำไมประเทศชาติไม่เจริญก็เพราะ พวกเราเป็นแบบนี้ไง ประเทศไทยเรายังเป็นประเทศที่กำลังพัฒนา จำไว้จะให้พัฒนาเหมือนประเทศใหญ่ๆก็ไม่ได้หรอกหรือถ้ารับไม่ได้ก็ หนีไปอยู่ประเทศนอกเลยก็ได้นะรอให้ประเทศพัฒนาและค่อยกลับมา ประเทศชาติจะพัฒนาอยู่ที่ สังคมและพวกราทุกคนช้วยชาติประหยัดไฟมั้งก็ดีนะจะได้ไม่เป็นหนีนอกประเทศ

นี้คือประเทศไทย จงอย่าทำตัวโลกสวย!!!!
    ****ดดดด โลกมืด!!

ปล.ประเทศเรากำลังพัฒนาครับ lol
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Previously : 1st August 2012 เมื่อ 15:03
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    มีรัฐ ห*าๆ ครับ

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เข้ามาส่องดราม่า ครับ ^ ^
    ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า เรื่องบางอย่างของเราก็อาจพัฒนาไปบ้างในบางเรื่องนะ แต่ว่า เรื่องบางเรื่องก็ไม่จำเป็นให้เหมือนประเทศอื่นก็ได้
    ผมคิดว่า ประเทศเราอ่ะ ดีที่สุดในโลกแล้วล่ะ ไม่จำเป็นต้องมีเทคโนโลยีที่ก้าวไกล ไม่จำเป็นต้องเหมือนกับประเทศอื่น
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ผมคิดว่า ประเทศไทยมีคนเก่งเยอะเกินไปครับ เลยไม่เจริญ...

ไม่ว่าจะคำถามแบบไหนก็ตอบได้ ตอบได้โดยไม่รู้...ที่ไม่รู้แล้วตอบเพราะ อวดฉลาด...

ที่อวดฉลาดเพราะ อยากดัง ... ที่อยากดังเพราะอยากเทห์ ... ที่อยากเทห์ เพราะไม่เคย...

ที่ไม่เคยเพราะ ไม่เก่งจริง ... ที่ไม่เก่งจริง เพราะว่า โง่ ... ที่โง่เพราะการศึกษา ...

และเป็นการศึกษาของประเทศไทยครับผม ...

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบปล้ำกระทู้
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    Birdland,เชลดอน ไงตั้งครึ่งช.ม.
    จ.ข.ก.ท.ไม่เคยดูเหรอหลังtgtจบ
    กาตูนดีมีคุณภาพ

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    นักการเมือง. . .

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    เพราะขาดศีลธรรม และไม่สนใจศีลธรรม
    เห็นวัตถุมีค่ามากกว่าศีลธรรมครับ

หากคนไทยมีศีลธรรม ประเทศจะเจริญ
    เพราะต้นตอของทุกปัญหา เกิดมาจากความไม่มีศีลธรรม ไม่มี หิริ-โอตัปปะ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    หยุดรอคำตอบแล้วพัฒนาตนเองเสร็จแล้วมาพัฒนาชาติครับ ดีกว่า ตั้งกระทู้น่ะครับ ( ความคิดส่วนตัวน่ะ)
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear5786 อ่านกระทู้
    คนไทยรอแต่ความช่วยเหลือ

ไม่คิดที่จะพึ่งตนเอง

มีพระมหากษัตริย์ที่ดีขนาดนี้ มาบอกแนวทางการใช้ชีวิตดีๆ อย่างเศรษฐกิจพอเพียง ก็ไม่รู้จักนำไปใช้

อยากได้ อยากรวย ถึงกับต้องขายศักดิ์ศรี ขายประเทศชาติ

แล้วเมื่อไหร่ จะเจริญ

ก่อนอื่นเลย ออกกฏหมายว่า เรียนน้อยกว่า ม.3 ห้ามเลือกตั้ง (เพราะเลือกตั้ง มันต้องใช้สมอง ไม่ได้ใช้เงินที่รับมาจากใครก็ไม่รู้)
    ระดับการศึกษามันวัดกันไม่ได้หรอก ว่าใครฉลาดกว่าหรือโง่กว่า เพราะหลายๆคนเก่งเพราะมีประสบการณ์

ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SPIRITNETZA อ่านกระทู้
    ผมแค่ขอความคิดเห็น ทำไมต้องมาดราม่ากับผม คุณไม่พอใจก็ไม่ต้องตอบ ไม่ต้องดู ไม่ต้องคลิกเข้ามาดู มีคนถามเป็นพัน ๆ ตามเว็บนั้นเว็บนี่

อย่าเยอะ
    แต่อย่าเป็นที่ JKG เลยขอเหอะ

ผมรู้ครับคุณต้องการสื่อถึงอะไรผมว่าทุกคนรู้อยู่แก่ตัวทั้งนั้นเเหละถ้าไม่ตั้งทู้มาเรื่องพวกนี้มันก็ไม่เกิดหรอก

CBR

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    - เพราะมีคนเห็นแก่ตัวเยอะเกินไป -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    อยู่ๆไปเถอะ เด๋วก้อตายละ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    เพราะที่นี้คือประเทศไทย ...
    เพราะที่นี้คือ ... ศูนย์กลางจักรวาล ...

กรรมเวร ผิดกระทู้ โทษครับ โทษ ๆ

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfernoVirus อ่านกระทู้
    ทำไมประเทศไทยไม่พัฒนา(ความเห็นส่วนตัวของกระผมเอง แค่ข้อคิดเห็นนะไม่ใช่ข้อเท็จจริง)
    1. คนไทยมักจะงมงายกับความเชื่อเดิมๆ กลัวโน่น กลัวนี่ ยกตัวอย่างเช่น ตอน ที่มีข่าวว่าจะเอาโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ เข้ามาใช้ในยุค นายกทักษิณ ประชาชนชาวบ้านก็ประท้วงกลัวมันระเบิด สร้างคาวมเสียงหายร้ายแรง (คนไทยมักตีตนไปก่อนไข้ เสมอ)

2. คนไทยต้องรอให้เกิดอะไรสักอย่างที่มันร้ายแรงก่อนถึงจะรู้จักคำว่า"สามัคคี"รู้จักรักกัน แต่มันก็ทำได้แค่เกิดความรู้สึกชั่วครู่เท่านั้น พอโดนใครเป่าหูใหม่มันก็กลับมาทะเลาะกันเหมือนเดิม

3. คนไทยสนใจวันนี้ มากกว่าวันพรุ่งนี้ คนไทยมันจะห่วงสิ่งที่อยู่ตรงหน้ากับอดีตเพียงเท่านั้น ไม่ค่อยจะมองไปข้างหน้าสักเท่าไหร่ ส่วนน้อย ถึง น้อยที่สุดครับ ที่จะมองไปข้างหน้าอย่างจริงจัง เช่น
    พนักงานเงินเดือน"พอเงินเดือนออก มีเงินใช้ เอาล่ะ วันนี้กูจะไปเที่ยวที่ไหนกันดีวะ กูจะซื้อ Iphone ตัวใหม่ อาทิตย์หน้าไปเที่ยวทะเลกันนะ" เป็นต้น ส่วนน้อยครับที่จะคิด กูจะเก็บตังไว้เปิดร้านอาหารเป็นของตัวเอง,สักวันกูจะเป็นสร้างฐานะให้ดีกว่านี้ <<<หายากครับคนที่คิดแบบนี้ บางคนก็ได้แต่คิดไม่เคยทำจริงๆสักที

4. คนไทยมักหลอกตัวเอง ว่าเป็นประเทศกำลังพัฒนาหรือจะพัฒนาแล้ว ชอบดูถูก ประเทศเพื่อนบ้าน เช่น ลาว กัมพูชา พม่า แต่คนไทยดูถูกคน มาเลเซีย ไม่ได้ เพราะเขาพัฒนามากกว่าไทย น่าสังเวชประเทศไทยจริงๆ

***5.คนไทยเห็นแก่ตัว ข้อนี้สำคัญ คนไทยชอบหลอกตัวเองเสมอว่า คนไทยมีมารยาท รู้จัก"เกรงใจ" ให้เกียรติผู้อื่น ที่คนไทยบอกมีมารยาท รู้จักเกรงใจ มันก็ทำกันแค่สำหรับคนที่รู้จักกันเพียงเท่านั้น ถ้าเป็นคนที่ไม่รู้จักกูไม่สนใจ*** อะไรประมาณนี้
    การขับรถของคนไทยส่อให้เห็นอย่างได้ชัด ไอ้พวกเข้าทางออก ออกทางเข้า จอดรถในที่ห้ามจอด พอโดนล๊อกล้อ ก็มาด่าตำรวจ ถามจริงๆที่คุณทำแบบนั้นมันถูกหรือเปล่า ที่เขาว่าไว้ "วินัยจราจร ส่อวินัยชาติ"
    คนไทยได้คะแนน -10/10 การใช้รถใช้ถนน คนไทยไม่ต้องดูใครอื่นไกล ประเทศลาว ที่คนไทยหลายคนเหยียดหยาม ครับ เขามีระเบียบวินัยมากกว่าประเทศไทยแห่งนี้เสียอีก

***6. คนไทยมักชอบประกอบอาชีพเป็นเบี้ยล่างเขา อันนี้ถูกปลูกฝังกันตั้งแต่รุ่นพ่อรุ่นแม่กันเลยทีเดียว รู้อยู่ว่าทุกคนจะต้องมีอาชีพในฝัน แต่พ่อแม่เราปลูกฝังให้เราเป็น อะไรบ้างครับ ทหาร ตำรวจ วิศวกร พนักงานเงินเดือนสูงๆ ถามว่าอาชีพ เหล่านี้ดูดีไหม ผมตอบว่าดูครับ แต่!!! จะมีพ่อแม่สักกี่คนที่จะให้ลูกโตไปเป็น เถ้าแก่ เจ้าของบริษัท เปิดกิจการของตัวเอง ทำไมถึงต้องพูดถึงอาชีพเหล่านี้ครับ เพราะว่าคนที่รวยที่สุดในโลกเป็นใครครับ เป็น พนักงานงานประจำบริษัท หรือทหาร ตำรวจ หรือเปล่า ไม่เลย!!! จริงไหม!!! ที่อเมริกา ที่ญี่ปุ่น พัฒนามาไกลได้เพราะอะไร เพราะเขาคิดต่างยังไงล่ะครับ เลิกความคิดแบบเดิมๆ สร้างแนวทางใหม่ๆให้กับสังคม ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันใครถูกใครผิด หาไปเหอะ ความจริง ถ้าหาเจอแล้วเอาไปทำอะไรได้ บนโลกในนี้ก็มีแต่สิ่งที่หลอกลวงซึ่งกันและกันอยู่แล้ว

ปล. ผมอยากให้ ความคิดเห็นของผมในกระทู้นี้ได้สะกิตใจ คนที่กำลังอ่านนี้อยู่ ว่ามันเป็นไปอย่างที่คุณคิดหรือเปล่า ไม่มากก็น้อย ผมก็ยังเรียนอยู่นะยังไม่ได้ทำงานอะไร อายุก็แค่ 19 ปี อาจจะมีเรื่องอีกมากที่ผมไม่รู้ เพื่อนๆก็เอามาแชร์กันได้นะครับ ขอบคุณ สำหรับการอ่านกระทู้นี้
    กระทู้ไหน ดราม่า ใน jokergameth แห่งนี้ อาจจะได้เจอผมอีก ขอบคุณครับ ^^
    ผมชอบนะครับ คุณพูดตรงดีเหมือนที่ผมคิดเลย

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ง่ายนิดเดียวที่จะทำให้ประเทศพัฒนา คือ มอบอำนาจการบริหารให้คนที่ซื่อสัตย์ กล้าทำ ไม่กลัวพลาด กล้ารับบาปทั้งหมดถ้าทำพลาด กล้าท้าความตาย กล้าตัดสินใจรวดเร็ว
    และพวกคุณก็กล้าสนับสนุน กล้าออกหน้าออกตา กล้าจ่ายภาษีแบบเต็มๆ กล้านู่น กล้านี่ให้มากกว่าผู้ที่มีอำนาจบริหารกล้า ทุกอย่างก็จะลงตัว กล้าคิดอย่างเดียวมันช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะเด็กส่วนหนึ่งในสมัยนี้กล้าคิดและทำ แต่เป็นในส่วนที่ไม่สมควรเสียส่วนใหญ่ ส่วนผู้ใหญ่ที่มีแนวคิดดีก็แค่กล้าคิดแต่ไม่มีกำลังลงมือทำ ส่วนพวกที่ลงมือทำได้ มีอำนาจทำได้ ก็คือพวกที่มีรากแก้วอยู่ในส่วนอำนาจนั้นๆ และเป็นต้นรากแก้วของกาฝากเสียด้วย ถอนออกยากมาก แต่ใช่ว่าจะถอนไม่ได้ ถ้าใช้หลายแรงคน แต่ตอนนี้ยังไม่มีคนออกแรงมาถอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เพราะคำว่า เงิน

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เพราะนักการเมืองไม่จริงจัง ไม่เด็ดขาดสักที ลีลา มัวแต่แก้ปัญหาของตัวเอง จนลืมดูประชาชน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เราว่าประเทศเราเป็นประเทศ "ด้อย" พัฒนานะ ^^

ถ้าพัฒนาแล้วหรือกำลังพัฒนาควรต้องไม่มีการโกงกิน หรือ การเล่นกีฬาสีตามเมืองหลวงแล้ว

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เพราะประเทศไทยเราคิดว่าตัวเองมีดีอยู่แล้ว ไม่คิดจะถ่อมตัวให้กับประเทศที่เจริญกว่าหรือผู้ที่มีความคิดกว้างไกลกว่า เวลาประเทศอื่นบอกมาแนะนำให้ทำอย่างโน้นอย่างนี้ ก็ไม่เอา ทำเป้นแบบรู้เยอะแล้วอะ ไม่ต้องการอะไรอีกแล้ว ประเทศกัมพูชาจึงได้จะนำประเทศไทยแล้วไง เพราะประเทศเขารู้ว่าควรถ่อมตัวแล้วยอมรับอะไรหลายๆอย่างที่ตัวเองไม่รู้เข้ามาพัฒนาในประเทศ ไม่เหมือนประเทศไทยเรา คิดว่าตัวเองรู้ดีแล้ว ก็เลยไม่รับอะไรทั้งสิ้น แถมยังปกปิดวัฒนธรรมของตัวเองแล้วไปชื่นชอบของคนอื่นเขาอีก ..เหมือนกับการแต่งกายอะ ต่างประเทศเขาบอกประเทศไทยเราทำสวยงามมาก แต่พวกวัยรุ่นก็เ..ือก หาของเกาหลงเกาหลีมาใส่ สวยตรงไหนวะ ดารามันก็เสริมทั้งนั้น ประเทศไทยเรามีดีอยู่้เยอะ แต่แค่สังคมสมัยนี้ไม่รู้จักเอาคุณค่าของประเทศมาใช้ มาโชว์ แบบนี้ประเทศชาติจะเจริญมั้ย !!

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เดี๋ยวก็หมดยุค คนยุคนี้ละ ยุคของพวกเรานี่กำลังจะมา เด่อออ

แต่มีคนนึง ความคิดต่าง...

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ทำแบบญี่ปุ่นดิเจริญแน่ ไม่มีพระมหากษัตริย์ หนัง AV ถูกกฎหมาย มีบ่อนการพนัน(บ่อนไก่มีทุกชั้น ตำรวจก็มาเล่นด้วย) ขายยาเสพติดได้(ถ้าได้ผมจะซื้อกัญชามาสูบแน่) สร้างนิวเคลียร์ขู่ประเทศเพื่อนบ้าน แล้วก็เกิดสงคราม ประเทศเราชนะก็จะเจริญเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ทำแบบญี่ปุ่นดิเจริญแน่ ไม่มีพระมหากษัตริย์ หนัง AV ถูกกฎหมาย มีบ่อนการพนัน(บ่อนไก่มีทุกชั้น ตำรวจก็มาเล่นด้วย) ขายยาเสพติดได้(ถ้าได้ผมจะซื้อกัญชามาสูบแน่) สร้างนิวเคลียร์ขู่ประเทศเพื่อนบ้าน แล้วก็เกิดสงคราม ประเทศเราชนะก็จะเจริญเอง
    ญี่ปุ่นมีพระมหากษัตริย์นะจ๊ะ