ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc ลงโฆษณา Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok เถื่อน
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317

สงสัยพวกที่มันตีกัน

ผมดูเรื่องจริงผ่านจอแล้ว ผมอยากรู้จังว่า จะตีกันทำไม แล้วตีกันก็พาคนอื่นเดือนร้อนไปด้วย

ไม่สงสารพ่อแม่บ้างหรือ บางทีทำคนอื่นตายด้วยถามว่ามีใครจะรับผิดชอบไหวไหม

ไม่มีหรอกตัวเองดับอนาคตตัวเองไม่พอยังไปดับอนาคตครอบครัวคนอื่นอีก

บอกตามตรงในความคิดผม ไอ้พวกที่ตีกันผมเห็นมันเป็นเศษมนุษย์ด้วยซ้ำ

คำว่าศักดิ์ศรีมันมีค่าขนาดเอามาฆ่าคนอื่นได้??? แล้วคนที่ถูกฆ่าเค้าก็มีครอบครัวเหมือนกันไม่คิดบ้างหรือ

ผมเคยโดนกับตัวนะเหตุที่ทำให้ผมเดือดร้อนแต่ดีที่ไม่มากมาย

ผมไปงานศัปดาห์วิทย์ที่มหาวัยแล้วไปดูหนัง

*****ตีกันแล้วเค้ามาหลบในโรงหนัง คนอื่นเลยต้องอดดูหนังแล้วยังต้องถูกกันไม่ให้ออกจากโรงอีก

แล้วไอ้พวกเนี่ยอยู่กับเพื่อนตัวเท่าช้าง อยู่คนเดียวตัวเท่ามด

จบและผมแค่อยากมาระบายดูเรื่องจริงผ่านจอแล้วมันขึ้น
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    มันก็เป็นแค่ช่วงหนึ่งอะนะ พอถึงวัยทำงานมันก็เลิกกันไปเองล่ะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ruffian อ่านกระทู้
    มันก็เป็นแค่ช่วงหนึ่งอะนะ พอถึงวัยทำงานมันก็เลิกกันไปเองล่ะ
    แค่ช่วงหนึ่งของชีวิตพวกมัน ก็เพียงพอจะทำลายทั้งชีวิตของหลายๆคนได้แล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    สถุนครับ รกโลกชิบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ' ΛPHЯOĐ!TΣ ™ อ่านกระทู้
    "ศักดิ์ศรี" มาเป็นที่หนึ่งครับสำหรับพวกนักเลง
    ฆ่าได้หยามไม่ได้
    ผมไม่เรียกนักเลงครับ เรียกอันธพาล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย diawnaja : 3rd August 2012 เมื่อ 00:30

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    ผมไม่เรียกนักเลงครับ เรียกอันธพาล
    ท่านๆแรงเกิน รีบเปลี่ยน เถอะคับ ด้วยความหวังดี! ผมเห็นด้วยกะท่านน่ะ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    "ศักดิ์ศรี" มาเป็นที่หนึ่งครับสำหรับพวกนักเลง
    ฆ่าได้หยามไม่ได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถูกปลูกฝังกันทั้งโรงเรียน ไม่ว่าจะเป็น คณะครู พาลโรง แม้แต่ ผู้อำนวยการ คือทุกคนเป็นศิษย์เก่าหมดครับ พวกเหล่านี้ละตัวดีเลย ถ้าจะแก้จริงๆ เอาพวกนี้ออกให้หมด ผมว่าปัญหาคลี่คลายเลยล่ะ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    น่าจับพาไปรบนะพวกนี้ มีประโยชน์กว่าเยอะ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ความจริงจับไปภาคใต้ให้หมดก็ดีนะครับ ไปทำสิ่งดีๆให้กับประเทศหน่อย สงสารทหารเค้า
    อย่างน้อยพอตายก็ยังมีคนชื่นชมว่าปกป้องประเทศชาติ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    แน่จริงต้อง1-1คับ ไม่ใช้อาวุธกำปั้นและบาทาล้วนๆ แค่รู้แพ้รู้ชนะก็พอ ไม่ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน นี้ละลูกผู้ชายตัวจริง น่านับถือๆ

( ไม่มีละมั่งสมัยนี้เห็นในข่าวนี้ปืนมีดหมาหมู่ทั้งน้านน ) - -*

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ผมก็ไม่รู้น่ะ อยากโชว์พาวเหมือนตอนเด็กๆเล่นต่อยตีกันให้คนอื่นรู้ว่า พวกตูเจ๋งอะไรแบบนี้มั้ง

อยากทำสงครามจริงๆไมไม่ไปสมัครทหารไปช่วย ที่ภาคใต้วะ ไม่เข้าใจ

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    เดี๋ยวก็เลิกเมื่อคิดได้ ตอนนี้ ก็ยังงี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spindy : 3rd August 2012 เมื่อ 03:16

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    พอมันเจอหมาหมู่บ้าง มันก็วิ่งหางจุกตูดแล้ว ไอ้พวกนี้! กากชิหาย 5555+

พอกลับมาก็เรียกพวกมาตีกันอีก บางครั้งมันจำผิดตัว ก็ไปชก ไปฟันคนที่ไม่รู้เรื่องอะไร อีก สมองเสื่อมจริงๆ พวกนี้

จำคนที่จะมาหาเรื่อง ก็ไม่ได้ ไอ้คนที่หาเรื่อง เผลอๆ อยู่บ้านแล้วมั้ง? ปัญญาอ่อนจริงๆ ผมละเบื่อจริงๆ

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    จะเป็นพวกคิดว่าตัวเองเจ๋งสุด ใครห้ามเกินหน้าเกินตา ถ้าใครคิดได้จะไม่ไปทำแบบนั้นแน่ มัวแต่คิดผิดกันทั้งกลุ่ม มันก็เกิดเรื่องเช่นนี้ วัยรุ่นไม่มีไรมาก
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    นิยามคำว่า '' นักเลง '' กับ '' อันธพาล '' มันไม่เหมือนกันนะครับ พวกนี้ เขาเรียกว่าพวก '' อันธพาล '' แล้วว
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    เฮ้ย ปุ๊ แดง ขอ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    สำหรับเด็กเรียน สัปดาห์วิทย์ = แหล่งรวมความรู้วิทยาศาสตร์
    สำหรับเด็กเล่น สัปดาห์วิทย์ = วันที่ไม่ต้องเรียน ไปเดินเที่ยวดีกว่า
    สำหรับเด็กแว๊น สัปดาห์วิทย์ = วันประลองรถ วันโชว์ความเก๋า

มีทุกที่อ่ะพวกนี้ สมัยผมเรียนมันก็มากันเป็นแก๊งแหละ แว๊นซ์ๆๆๆๆ เฮฮาเสียงดังเรียกร้องความสนใจ
    เมื่อไรที่เจอกลุ่มไหนเยอะกว่าก็จะเงียบ หงอยหางจุกตูด
    แต่ตอนนี้ทางมหาวิทยาลัยคงมีมาตรการป้องกันพวกนี้แล้วหละ อย่างมหาลัยผมก็เพิ่ม รปภ. เพิ่มเหล็กกั้นรถ เพิ่มตำรวจจราจร(เอาไว้จับ)

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    บางที คนเขาก็ไม่อยากตีหรอกครับผมเจอมากับตัว ไม่ได้อยากตีเลยมันยกพวกมา 20-30 คนผมไปห้องซ้อมดนตรีกัน 10 คน มันก็ไล่ตีพวกผม วันต่อมาไปเอาคืน เลย แต่ผมไม่ไปนะเครียดมากตอนนั้น

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ค่านิยมที่ผิดๆไงล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    พวกนี้ไม่น่าจะคิดอะไรเปน มองหน้า ก็พูดว่า จะเอาป่ะละ ปัญญาอ่อนครับ จริงๆเลย
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    พวกนี้เหตุผลเจาะไม่ถึงสมองมันครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    พวกนี้มันปัญญาอ่อน อ่อนๆจริงนะ
    ตีกันเพื่ออะไร ผมอยากรู้เหมือนกันมีใครบอกได้ไหมขอแบบหมดจดเลยนะ ตีกันเพื่ออะไรจะได้บรรลุ ฮ่าๆ

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    น่าส่งไปอยู่ชายแดน ออกข่าวนี่แต่ละคนสักกันอย่างโหด ปล.ผมไม่รู้มันตีกันเพราะอะไร แต่ผมว่าเดือดร้อนคนอื่นปล่าวๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ขอตอบนะครับในฐานะที่เป็นเด็กช่าง

คือจริงๆแล้วตอนแรกผมคิดเหมือนพวกคุณนี่แหละแต่พอมาเจอกับตัวถึงได้รู้ ยอมรับครับว่ามันทำให้คนอื่นเดือดร้อนจริงๆแล้วก็พวกผมไม่ใช่ประเภทพวกเริ่มก่อน(สมัยนี้ถ้าต่างโรงเรียนกันเจอหน้ากันมันจะชอบเช็คครับ)พวกผมโดนพวกมันเล่นจังหวะนั้นมันไม่มีความคิดอื่นแล้วครับคือความรู้สึกตอนนั้นคือ+อย่างเดียวพอจบถึงจะคิดได้
    บางคนเขาก็ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้คนอื่นแต่กลับมีคนอื่นมาสร้างความเดือดร้อนให้อย่างให้ทุกๆคนเข้าใจด้วยนะครับเด็กช่างไม่ได้เลวทุกคนแต่สมัยนี้คนที่เรียนช่างต้องถูกคนอื่นคิดว่าเป็นเด็ก*****ไปแล้วก็เข้าใจครับเพราะมีแต่ข่าวด้านลบแถมมันยังทำให้ใช้ชีวิตในสังคมยากขึ้นด้วยแต่เลือกเดินทางสายนี้แล้วมันก็เลี่ยงไม่ได้คงต้องทำใจครับ

สุดท้ายนี้ผมตัวแทนเด็กช่างขอโทษที่สร้างความเดือดร้อนให้กับคนอื่นแต่เข้าใจพวกผมสักนิดเถอะครับ สวัสดี...

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เอาง่ายๆลองไปอยู่จุดนั้นเองก็จะรู้ครับว่าเป็นอย่างไร ไม่ใช่พอไม่ได้อยู่ไม่รู้ว่ามันเป็นอย่างไรแล้วออกมาบ่นมาด่าอย่างเดียว ที่จขกท.บอกดูแล้วขึ้นผมขอถามว่าคุณกล้าไปขึ้นในชีวิตจริงไหม?