ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 13

แชร์ความรู้สึก และ ปัญหา AND วิพากย์ วิจารณ์ เกม PROTOTYPE 2

ช่วยกันแชร์หน่อยน่ะ คับ สำหรับ คนที่เล่นจบแล้ว หรือยังไม่จบ ก็บอกปัญหาต่างๆในเกม น่ะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshiza007 : 4th August 2012 เมื่อ 18:12

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    "ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าผมยังเล่นไม่จบ"

ผมอยากให้เอาข้อดีจากภาคที่แล้วมารวมอยู่ในภาคนี้ด้วยเช่น

1.Shield ก็อยากให้ใช้แล้ววิ่งได้เหมือนเดิมไม่ใช่อยู่กับที่

2.อยากให้ Armor กลับมาให้สามารถเลือกใช้ได้ ไม่ใช่อยู่ในรูปแบบ DLC

3.อยากให้ Muscle-Mass กลับมา (กำปั้นหนักที่เอาไว้ต่อยคน ไม่ใช่ทุบพื้นแรงๆ)

4.อยากให้สามารถเลือกซื้อท่านต่อสู้เพิ่มได้แบบภาคที่แล้วที่ใช่ค่า EP ซื้อเอา (ถึงส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้ก็ตาม)

5.ก็อยากให้สามารถทำลายสิ่งก่อสร้างให้มากขึ้นกว่าภาคที่แล้ว

ถึงบางอย่างที่ผมบอกไป มันจะดูทำให้เกมเยอะแยะเกินควร เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้ แต่เชื่อเถอะครับ ยังไงคุณก็ขาดมันไม่ได้เหมือนกันแหละครับ

สุดท้ายผมกล้าพูดได้เลยว่า "เกมนี้คุณไม่เล่นไม่ได้!!"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 4th August 2012 เมื่อ 18:04

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ยาวมากเลยน่ะ คับ

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ยังเล่นไม่จบเลย หักห้ามใจเล่นแค่ 30% ที่เหลือรอเล่นจากแผ่นแท้ แถวบ้านแผ่นดันหมดอีก Sh..t -0-

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    สรุปๆง่าย ภาคนี้สนุกกว่าภาคก่อนทั้งการเล่นทั้งกราฟฟิคทั้งเนื้อเรื่องครับ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมว่าเป็นอะไรที่ดีกว่าภาคเเรกทุกอย่างไม่มีอะไรให้ผมติเลยมีเเต่คำว่าสุดยอด

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    โดยรวมสนุกกว่าภาคที่แล้วมากครับ แต่ตีตลาดไม่แตก ถ้ามี Co-op , Multiplayer นี่อาจต่อยาวววว= =

กล่าวขอบคุณ
    5
    อยากเห็น พระเอกภาคหนึ่ง alex mercen VS alex mercen จังเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันมากๆๆ ภารกิจก็ไม่มีไรยุ่งยาก แต่ไม่ชอบตอนจบเลยต้องสู้กับพระเอกภาคแรก

กล่าวขอบคุณ
    5
    มี Co-op,Multiplayer ก็ดี กว่าเดิม ดิคับ [ ปล.อยากให้มีภาค 3 ต่ออีกไป ]

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมปล็ดล็อก Skin ALEX MERCER จะสู้กับ พระเอกภาคแรก แล้วคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ใครชอบ Bio-Bome บ้าง

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เล่นไปสักพักกิน RAM ( มีแค่นี้แหละ กินเป็น ล้าน เลยครับ ) กระตุกเลย
    BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    5
    ผมใช้ RAM 6 GB คับ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ใครเล่นแล้ว แลค ช่วยยกมือที 555 ผมคนนึงละ
    ปล. ยิ่งปรับต่ำยิ่งแลคกว่า เก่า โคตรงง ตอนนี้ !

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    กระตุกสุดๆ ขนาดปรับต่ำหมดแล้วนะ ทั้งยังกินแรมไปเรื่อยๆอีก ต้องเข้าออกๆเป็นกิจวัตร -.-

แต่ก็สนุกดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Alex ไม่น่าไปเป็นตัวโกงเลยให้ความรู้สึกแปลกๆมาก ภาคนี้ Heller โกงกว่า Alex เยอะ

ตอนหลังๆที่ 2 คนนี้สู้กันหนิมัน..... เล่นไปเล่นมาแบบว่า เอ๊ะ ไรว้า อยู่ดีดีจบซะและ สั้นไปรึเปล่า?

โดยรวมก็สนุกดีครับ แต่รู้สึกว่าภาคนี้มันง่ายกว่าภาคแรกเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    กระตุกสุดๆ ขนาดปรับต่ำหมดแล้วนะ ทั้งยังกินแรมไปเรื่อยๆอีก ต้องเข้าออกๆเป็นกิจวัตร -.-

แต่ก็สนุกดีครับ
    ใช่ๆ เข้าออกเป็นกิจวัตรเลย แรกๆ OK ปกติ สักพักออก

กล่าวขอบคุณ
    64
    ก็สนุกดีครับผมชอบติดตามมาตั้งแต่ภาค1แล้ว แต่เข้าไปแล้วเล่นไปได้ซักพักมันหลุด ว๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อยากให้ Heller เปลี่ยนท่าโจมตีทุกท่าไปเลย ไม่น่าไปเหมือน Mercer บางท่า อาวุธและเครื่องป้องกันก็น่าจะมีเพิ่มขึ้นมาอีก ฉากสู้กับอเล็กซ์ก็ไม่อลังการณ์เท่าที่ควร และดูง่ายไปหน่อยอีกแหนะ รวมๆภาคนี้ผมให้แค่ 7 นะ ในความเห็นของผม
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ผมรู้สึก effect consume ภาคนี้มัน ทำไมสวยน้อยกว่าภาคที่แล้วก็ไม่รู้ = =a (แต่เกมส์ก็สนุกดีครับบู๊ล้างผลาญ 5555+)
    ชอบไอที่มันเป็นเส้นอะ =w= จับขึงไปทั่วอ่าห์~~~~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมว่าภาคนี้ มันส์มากครับ Heller เก่งกว่า Mercer อีกผมว่านะ ภาคนี้ชอบเทนดริลครับ มีประโยชน์มากในทุกการใช้งาน ส่วนใหญ์ผมจะพก ดาบ เทนดริล อ่ะ แต่ถ้าอยากให้ศํตรูติดสัตน ต้อง Hammer Fist อยากเร็วต้อง Claw จ้าาา

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    "ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าผมยังเล่นไม่จบ"

ผมอยากให้เอาข้อดีจากภาคที่แล้วมารวมอยู่ในภาคนี้ด้วยเช่น

1.Shield ก็อยากให้ใช้แล้ววิ่งได้เหมือนเดิมไม่ใช่อยู่กับที่

2.อยากให้ Armor กลับมาให้สามารถเลือกใช้ได้ ไม่ใช่อยู่ในรูปแบบ DLC

3.อยากให้ Muscle-Mass กลับมา (กำปั้นหนักที่เอาไว้ต่อยคน ไม่ใช่ทุบพื้นแรงๆ)

4.อยากให้สามารถเลือกซื้อท่านต่อสู้เพิ่มได้แบบภาคที่แล้วที่ใช่ค่า EP ซื้อเอา (ถึงส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้ก็ตาม)

5.ก็อยากให้สามารถทำลายสิ่งก่อสร้างให้มากขึ้นกว่าภาคที่แล้ว

ถึงบางอย่างที่ผมบอกไป มันจะดูทำให้เกมเยอะแยะเกินควร เพราะส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้ แต่เชื่อเถอะครับ ยังไงคุณก็ขาดมันไม่ได้เหมือนกันแหละครับ

สุดท้ายผมกล้าพูดได้เลยว่า "เกมนี้คุณไม่เล่นไม่ได้!!"
    ข้อ 1. ถ้าใช้ shield แล้ววิ่งได้นี่มันโกงไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ส่วนใหญ่อยากให้ Mercer กลับมาจังเลยนะ ^^ ปล.พี่เค้าหล่อจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เวลอัพย้ากก ยากกก =w=