ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้
    เเล้วก็มุขเเป้กอีกเช่นเคย
    เกมส์ไทยไม่ไหวอยู่เเล้ว ไม่ได้บ่นนะเเต่ดูยังไงก็ไม่ไหวอะ

ทั้งตัวเอนจิ้นเกมส์ ทีมพัฒนา ชื่อเสียง ชื่อเสียงนี่เเหละสำคัญ ท่าไม่มีชื่อเสียงหรือโลกไม่เห็นก็ไม่รอดเเหละ
    คิดได้แค่นี้ก็อยู่ในรูในกระดองต่อไปแล้วกัน ไม่ชอบคนดูถูกคนไทย ฝีมือขนาดนี้ก็สุดยอดแล้ว สวยกว่าเกมส์ออนไลน์บางเกมในตอนนี้อีก
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    ไม่เล่นเกมไทย จะไปเล่นเกาหลีกันรึไง ต่างชาติว่าไงไม่ต้องไปสน

"ข้าจะเล่น"

เกาหลีมีดีแค่เกมออนไลน์ มาหลอกให้กระบือซื้อทรูเติม

แถมเพลงให้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    รอดูกันต่อไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้
    เกมส์ไทยไม่ไหวอยู่เเล้ว ไม่ได้บ่นนะเเต่ดูยังไงก็ไม่ไหวอะ

ทั้งตัวเอนจิ้นเกมส์ ทีมพัฒนา ชื่อเสียง ชื่อเสียงนี่เเหละสำคัญ ท่าไม่มีชื่อเสียงหรือโลกไม่เห็นก็ไม่รอดเเหละ
    มันก็เหมือนกับการเริ่มต้นละครับ ถ้าไม่เริ่มทำไร ก็ทำไม่เป็นอย่างงั้นแหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    12หางออนไลน์คนไทยทำมันก็ออกมาดีนี่ครับ คนก็เล่นเยอะ คนไทยไม่เก่งตรงไหน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    คุณคิดว่าชื่อเสียงสำคัญมากหรือ ไง หันไปดูอย่างอื่นมั่งไม่ใช้เเต่ เเค่ เกมส์อย่างเดี่ยว ก่อนที่เขาจะมีชื่อเสียงเขา ก็ต้องลำบากมาก่อน ไม่ดัง ไม่เป็นที่นิยม คุณจำไว้นะว่า ถ้าไม่มีจุดเริ่มต้นความสำเร็จก็ไม่เกิด อย่างบริษัท พัฒนาเกมส์ arma อย่างนี่ตอนเเรกคนไม่รู้จักมาก พอเข้าเริ่่มพัฒนาไปเหลือเหลือ จน arma 2 มา เกมส์ก็ได้รับความนิยมเพิ่มขึ้นชื่อเสียงของบริษัทก็ดีมากขึ้น จนมีคนมาทำ mod ออกมา นั้นก็คือ dayz งั้นทุกคนจะทำงานใหญ่ใหญ่อะไร ทุกคนก็ต้องเริ่มจาก 0 มาก่อน ไม่ได้จะมีชื่อเสียงอะไรมาเเต่ต้น

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เท้าราน้ำ แต่อ้างติเพื่อก่อสินะ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    และแล้วเขาก็จากไปอย่างไม่มีวันกลับ ( โดน Ban ) 5 5 5 5+

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อ่านกระทู้ไมทันไรก็ไปซะแล้วคุณign
    เกมนี้จะออกมาไหวหรือไม่ไหวก็ต้องรอดูกันต่อไป แต่ผมเชื่อว่าถ้าทำออกมาแล้วขายไม่รุ่งอย่างน้อยๆคนไทยก็คงไม่ทิ้ง(ผลงานเกม)กันนะครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ถ้าจะกำเนิด มหาเทพ123อีกครั้งเเล้วสินะ ต้องรอดูต่อไปว่า จะมีใครเปลียนร่าง123อีก เเหะ
    สงสารคนทำนะครับ ผมเองก็เขียนเกมเลยรู้ดีว่าไม่ใช้เรื่องง่ายเลย
    ลองนั่งอ่านC+ C# JAVA Unreal เเละXMLภายใน3เดือนดูสิครับ ผมพูดไม่ได้ให้ทางเเก่ใคร
    ไม่ได้บอกผิดหรือถูกเเต่ผมเเค่อยากให้่ทุกคนนับถื่อในความพยายามมากกว่าครับ
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ
    http://tgmn.net/

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เมื่อกี้แค่น้ำเดือดๆ กลับมาดูอีกที เส้นอืดแล้วซะงั้น เห้อออ อดกินเลย

ไว้อาลัยกระทู้นี้ 1 นาที (เพราะอาจไม่รอด -..- สงสารคนเอามาลง เฮ้ออออ)

จะมีเทพเจ้าดริฟคนใหม่ไหมเนี่ย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    คือ อย่าว่าอย่างโง้นอย่างี้เลยนะ ผมว่าทียังอ่อนเรื่องการออกแบบตัวละครและฉาก เพราะดูๆแล้วยังไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่
    แต่กราฟฟิกโอเคละ สำหรับการตลาดผมว่าควรเปิดเล่นฟรีแล้วเก็บitem mallเอาดีกว่า
    ขายแผ่นนี้ผมว่าขาดทุนแน่ๆคุณก้รุ้ๆกันอยุประเทศไทยเรื่องซื้อแผ่นแท้นะ บ้านเรามันซื้อกันซะที่ไหน เกมไม่มีชื่อเสียงแบบนี้ขายยาก

ปล.จะหาว่าผมมือไม่พายเอาเท้าราน้ำก็ตามแต่ สำหรับผมคำติมีค่ามากกว่าคำชมเพราะมันทำให้รู้จุดอ่อนและแก้ไขมันได้
    ปล2.ผมไม่ไช้ ign นะ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เมื่อกี้แค่น้ำเดือดๆ กลับมาดูอีกที เส้นอืดแล้วซะงั้น เห้อออ อดกินเลย

ไว้อาลัยกระทู้นี้ 1 นาที (เพราะอาจไม่รอด -..- สงสารคนเอามาลง เฮ้ออออ)

จะมีเทพเจ้าดริฟคนใหม่ไหมเนี่ย
    ผมไว้อาลัยก็ได้ครับ เเค่เข้ามาดูก็ดีใจเเล้ว = =
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175

คนไทยไม่ต้องพึ่งเส้น พึ่งเสียงหรอกครับ ถ้าทำได้ก็ เก่งไม่แพ้ใคร ถึงแม้มันจะสู้เกมส์จากนอกไม่ได้ แต่ผมเชื่อว่า ถ้าคนในประเทศไทยบ้านเราเองหันมาสนใจกันเองมันย่อมผ่านไปได้อยู่แล้ว

คิดดูสิครับ ขนาดเกมส์ไทยดีๆหลายเกมส์ คนไทยยังเล่นและสนใจมันเลย ตัวอย่าง 12Tail online จาก Bigbugstudio ยังมีคนเล่นอยู่เลยปัจจุบันเกมส์ก็ไปต่อได้เรื่อยๆ แล้วคุณคิดหรอว่าถ้าเกมส์นี้ออกมา จะไม่มีใครเล่นมัน?

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    เกมแรกมองไม่ออกเลยว่ามันจะ Muti กันยังไงอ่ะ แนวเรื่องเป็นการเอาตัวรอดมันคงไม่ action เท่าไร

แต่ก็ต้องรอดูนะว่า Muti อาจทำมาแหวกแนว และน่าสนใจก็ได้

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    เจอคนไทยเข้าไป สู้ๆคับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    นี่ถ้าทีมงานทีททำเกมส์เห็นคงท้อนะ ทำไมคนไทยชอบดูถูกคนอื่นจังทั้งๆที่ตนเองไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ขออภัยที่นอกเรื่อง

แต่ทำไมคำว่า "คนไทย" ในกระทู้นี้ถึงแตกต่างจาก "คนไทย" ใน http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=116079 เหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    1
    12หาง ต่างประเทศก็เล่นเยอะนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    น่าเล่นดีนะ
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ฮึฮึฮึ ดราม่า กระทู้นี้สนุกดีนะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถึงจะไม่ดีเลิศแต่ต้องให้กำลังใจ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArtFruity :") อ่านกระทู้
    เจอคนไทยเข้าไป สู้ๆคับ
    ตามนั้นไปเลย เพราะแฟนบอยเดดพูลเหมือนกัน 55555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ฮึฮึฮึ ดราม่า กระทู้นี้สนุกดีนะ
    พี่ชายนี่มันมีญาณทิพย์สินะ ที่ไหนมีก้ตามไป = =
    .. BUT I CAN'T SLEEP

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แปลกทำไมเป็นเกมไทยถึงแตะต้องไม่ได้ งงมาก ทีเพลงไทยห่วย หนังไทยห่วย ก็ด่ากันเยอะแยะ แต่พอเป็นเกมไทย จะต้องให้กำลังใจอย่างเดียว ผมเห็นฝรั่งทำเกมห่วยเขาก็ด่ากันโครมๆ ไม่เห็นจะต้องดูเลยว่าเกมจากประเทศตัวเองหรือป่าว เสพที่ผลงาน คุณภาพ เขาทำเกมเขาก็ต้องหวังรายได้ ไม่ใช่ทำเกมการกุศลให้เล่นกันฟรีๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เห็นด้วย ครับ 555