ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2345614 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SMILE อ่านกระทู้
    Windows 7 Ultimate SP1 อัพเดท ได้ไหม ครับ
    ตัวนี้ เป็นตัวเดิมๆ ไม่มีการโมใช่ป่าวครับ กำลังหาwindows ที่ดีที่สุดใช้หาไม่เจอสักที่ ใครมีwindows ดี แนะนำด้วยนะครับ
    ตัวนี้ไม่โมครับ ส่วน update ต้องทำให้เป็นwindowแท้ก่อน โดยใช้โปรแกรมพวกActivatorที่แจกให้เลยครับ Windows Loader , Chew7 v1.1 , Trilogy 4.2
    ถ้าลงเสร็จทุกอย่างแล้วให้ยืนยันว่าเป็นwindowแท้ครับ http://www.microsoft.com/genuine/val...eName=validate
    เสร็จแล้วค่อยไปกด windows update ได้ชัวร์

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตกลงอันนี้เป็น Service Pack 1 หรือ ดั่งเดิม กันแน่ฮะ...?

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popoom อ่านกระทู้
    ตกลงอันนี้เป็น Service Pack 1 หรือ ดั่งเดิม กันแน่ฮะ...?
    ตอนนี้เป็น sp1 แล้วครับ ไม่ต้องเสียเวลา up sp1 อีกที

กล่าวขอบคุณ
    10
    โอเคครับ ขอบคุณมากฮะ...ตอบไว จริงๆ *0*

กล่าวขอบคุณ
    794
    http://munzaza.creeforum.com/t403-topic

เอากระทู้ผมไป แล้วตัด credit ผม ไปอีก เซงจริงๆ เอาไปไม่ว่าหรอก แต่นี่เล่นตัดชื่อออกไปเลยแบบนี้ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    http://munzaza.creeforum.com/t403-topic

เอากระทู้ผมไป แล้วตัด credit ผม ไปอีก เซงจริงๆ เอาไปไม่ว่าหรอก แต่นี่เล่นตัดชื่อออกไปเลยแบบนี้ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร
    คนที่เอาไป ดันเป็น ADMIN สะด้วย...บ่งบอกถึงจุดยืนของเว็บ - -"

-Beautiful-
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 749
    ถ้าจะลง ตัวActive ของ Chew-WGA+0.9 ได้ป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SMILE อ่านกระทู้
    ถ้าจะลง ตัวActive ของ Chew-WGA+0.9 ได้ป่าวครับ
    ใช้ Chew7 v1.1 - The Science of Activation ครับ เพราะ Chew-WGA+0.9 เป็นรุ่นก่อนของ Chew7 v1.1 ครับ

-Beautiful-
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ลืน ดีครับ ได้ใช้ไม่มีปัญหาเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    794
    ลืน ดีครับ ได้ใช้ไม่มีปัญหาเลย
    ขอบคุณครับที่ยืนยันให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สุดยอด ดีจริงๆ

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    ขอถามแบบ ควายๆเลยครับ

คือ ผมไม่เข้าใจว่า ไอ้ ตัวโปรแกรม ACTIVE มันคืออะไรหรอครับ ???

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    ขอถามแบบ ควายๆเลยครับ

คือ ผมไม่เข้าใจว่า ไอ้ ตัวโปรแกรม ACTIVE มันคืออะไรหรอครับ ???

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    โปรแกรม ACTIVE Window คือ โปรแกรมที่ทำให้ Window เป็นของแท้ครับ ถ้าเราไม่มีโปรแกรมนี้ เราต้องซื้อ window แท้เพื่อเอา key มาใช้ครับ แต่เราใช้ ACTIVE แทนเอาครับ
    แล้วถ้าเราไม่ใช้ ACTIVE ละ ? ตอบคือ window ท่านจะเป็น windowเถื่อนครับ จะไม่สามารถ update ได้และเล่นได้ครับ เพราะฉะนั้น หลังลง window เสร็จให้ลงACTIVE ก่อนเลยครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ ผมจะได้ลงเองไม่ต้องเสียตังให้ร้านอีก

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    โปรแกรม ACTIVE Window คือ โปรแกรมที่ทำให้ Window เป็นของแท้ครับ ถ้าเราไม่มีโปรแกรมนี้ เราต้องซื้อ window แท้เพื่อเอา key มาใช้ครับ แต่เราใช้ ACTIVE แทนเอาครับ
    แล้วถ้าเราไม่ใช้ ACTIVE ละ ? ตอบคือ window ท่านจะเป็น windowเถื่อนครับ จะไม่สามารถ update ได้และเล่นได้ครับ เพราะฉะนั้น หลังลง window เสร็จให้ลงACTIVE ก่อนเลยครับ
    ท่านตอบได้ไวมาก !!

ขอบคุณครับ

ปล. หายโง่ในทันทีครับ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

-Beautiful-
    กล่าวขอบคุณ
    19
    มี Windows 7 Ultimate SP1 แบบ ทั้ง 64และ 86 ป่าวครับ รู้สึกว่าเริมชอบแล้วสิ เลยอยากเก็บไว้ทั้ง 2 บิท เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    794
    มี Windows 7 Ultimate SP1 แบบ ทั้ง 64และ 86 ป่าวครับ รู้สึกว่าเริมชอบแล้วสิ เลยอยากเก็บไว้ทั้ง 2 บิท เลยครับ
    มีแต่แบบแยกกันนะไม่ได้รวมกันไว้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Thank

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    เอ่ออ ลงแล้วเกมส์อะไรหายหมดเลยใช่มั้ยครับ ?

เห้ย! 55555

เจ๋งอ่ะ!

(ว่างจัดก็อ่านได้ผมระบายอารมณ์เฉยๆ ฮ่าๆๆๆ)

คือตอนแรก Windows 7 ผมมันเถื่อนตั้งแต่แรกแล้ว ก็เลยจะโดนเจ้าโปรแกรมตัวดีขึ้นมาให้ยืนยันออนไลน์ตลอดทุกชั่งโมง ยกตัวอย่าง เกมส์ SF ที่พับจอแล้วจะพับเจอกลับมาไม่ได้ หรือเกมส์ภาพสวยๆที่เวลาเราพับจอแล้วจะพับจอเข้าไปเล่นต่อแต่ต้องใช้เวลานานละเผลอๆตัวละครคุณตายไปแล้วก้ได้ หรือเกมส์ค้างไปเลย แล้วไอ้เจ้าตัวเนี่ยแหละเจ้าโปรแกรมให้มายืนยันออนไลน์ตลอดทุกชั่วโมงเวลาผมเล่นอะไรอยู่มันส์ๆกำลังเข้าเข็มเลยทีเดียวไอ้เจ้านี้จะขึ้นมาขัดจังหวะเราตลอด โดยการพับจอเกมส์หรือโปรแกรมใดๆก็ตามที่คุณทำหรือเล่นอยู่ ทุกชั่วโมงแถมยังร้ายกว่านั้นถ้าปล่อยไว้นานๆจาก 1ชั่งโมงมันจะขึ้นมาหนึ่งทีแต่กลับกลายเป็น30นาทีก็ขึ้นมาแล้ว เผลอๆ 15นาทีขึ้นมาอีกละ มันจะสร้างความรำคาญแด่ เกมส์เมอร์ อย่างเราๆมากโค่เลยทีเดียว

ผมก็กะจะเอาคอมไปลงวินโดวส์ใหม่มันจะได้หายๆไปซะที และแล้วโชคซะตาก็เผ่ยทางสว่างให้แก่ผมที่มาเจอกระทู้นี้

ผมก็เลยอ่านๆดูเห็นเพื่อนๆบอกว่าได้ผล100เปอร์เซ็นต์ ก็กะจะโหลดมาทำมั้ง ระหว่างโหลดแผ่นมา ผมไปโหลด Windows Loader v2.0.6 รอ

ผมไปก็ผิดสงสัยมึนจัด ไปกด Install ของ Windows Loader v2.0.6ไปเลย นึกว่าเป็นตัวลงวินโดวส์-*- คอมรีสตาร์ทเองผมก็รอกลับมาหน้าจอเดสทอปผมเหมือนเดิมแล้วผมก็เอะใจ...รู้สึกเหมือนมีอะไรขาดไป

นึกดูได้สักแปป อ่อ!! ทำไมไอ้เจ้าตัวให้ออนไลน์หายเฉยไม่ขึ้นมาอีกหลังจากโหลด Start Windows อะไรเสร็จสับ

ผมคิดขึ้นมาเลยว่า"รึว่า!!? Windows ตรูเป็นของแท้เฉยเลย!!! " โดยไม่ต้องโหลดวินโดวส์ใหม่เลย ก็เหมือนคุณยืนยันEmailแล้วเพื่อเข้าไปเล่นเกมส์ออนไลน์หลังจากไม่ได้ยืนยันมาเป็นปีๆเลย 555555

ยังไม่เชื่อสนิท ไปลงเข้า http://www.microsoft.com/genuine/val...eName=validate ตามที่บอกดู

มันวิเศษมากที่มันขึ้นว่า " ยินดีต้อนรับสู่ Windows เนื่องจาก Windowsในเครื่องคอมพิมเตอร์ของคุณเป็นของแท้ บลาๆๆๆ..."

โห ตอนนี้ผมนั่ง Updates Windows ครั้งใหญ่เลยแหละ 5555 ได้ทั้งโปรแกรมไวรัสมาใหม่ IE9 ต่างๆก็มากมาย

ผมดีใจมากๆ ก๊ากๆๆๆ ขอบคุณมากจริงๆ ที่ปลดพันธนาการนี้ ให้ผม

หรือผมควรมาค้นหาที่หมวดนี้ตั้งนานแล้ว มัวไปแชท โพส บอร์ดข้างบน ซะตั้งนาน 5555

อย่างไรก็ตาม เป็นพระคุณ คุณซะแล้ว ฮ่าๆๆๆ (ดีใจๆ)

ก็ที่เขียนซะยืดยาวคือยังไม่ง่วงและไม่มีอะไรจะทำนั่ง Update เพลินๆ >.<

ก็อยากจะบอกว่าใครอาการเหมือนผม หรือคล้ายๆกรณีแบบผม

แค่โหลด Windows Loader v2.0.6 แล้ว Install เลยครับไม่ต้องรอ

รีคอมสักรอบ แล้วทุกอย่างจะสดใส อิอิ!!!
    ขอบคุณที่นั่งอ่าน!!! 555555555555555555!!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 8th September 2011 เมื่อ 03:26

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ขอบคุณครับกำลังโหลดอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    เอ่ออ ลงแล้วเกมส์อะไรหายหมดเลยใช่มั้ยครับ ?

เห้ย! 55555

เจ๋งอ่ะ!

(ว่างจัดก็อ่านได้ผมระบายอารมณ์เฉยๆ ฮ่าๆๆๆ)

คือตอนแรก Windows 7 ผมมันเถื่อนตั้งแต่แรกแล้ว ก็เลยจะโดนเจ้าโปรแกรมตัวดีขึ้นมาให้ยืนยันออนไลน์ตลอดทุกชั่งโมง ยกตัวอย่าง เกมส์ SF ที่พับจอแล้วจะพับเจอกลับมาไม่ได้ หรือเกมส์ภาพสวยๆที่เวลาเราพับจอแล้วจะพับจอเข้าไปเล่นต่อแต่ต้องใช้เวลานานละเผลอๆตัวละครคุณตายไปแล้วก้ได้ หรือเกมส์ค้างไปเลย แล้วไอ้เจ้าตัวเนี่ยแหละเจ้าโปรแกรมให้มายืนยันออนไลน์ตลอดทุกชั่วโมงเวลาผมเล่นอะไรอยู่มันส์ๆกำลังเข้าเข็มเลยทีเดียวไอ้เจ้านี้จะขึ้นมาขัดจังหวะเราตลอด โดยการพับจอเกมส์หรือโปรแกรมใดๆก็ตามที่คุณทำหรือเล่นอยู่ ทุกชั่วโมงแถมยังร้ายกว่านั้นถ้าปล่อยไว้นานๆจาก 1ชั่งโมงมันจะขึ้นมาหนึ่งทีแต่กลับกลายเป็น30นาทีก็ขึ้นมาแล้ว เผลอๆ 15นาทีขึ้นมาอีกละ มันจะสร้างความรำคาญแด่ เกมส์เมอร์ อย่างเราๆมากโค่เลยทีเดียว

ผมก็กะจะเอาคอมไปลงวินโดวส์ใหม่มันจะได้หายๆไปซะที และแล้วโชคซะตาก็เผ่ยทางสว่างให้แก่ผมที่มาเจอกระทู้นี้

ผมก็เลยอ่านๆดูเห็นเพื่อนๆบอกว่าได้ผล100เปอร์เซ็นต์ ก็กะจะโหลดมาทำมั้ง ระหว่างโหลดแผ่นมา ผมไปโหลด Windows Loader v2.0.6 รอ

ผมไปก็ผิดสงสัยมึนจัด ไปกด Install ของ Windows Loader v2.0.6ไปเลย นึกว่าเป็นตัวลงวินโดวส์-*- คอมรีสตาร์ทเองผมก็รอกลับมาหน้าจอเดสทอปผมเหมือนเดิมแล้วผมก็เอะใจ...รู้สึกเหมือนมีอะไรขาดไป

นึกดูได้สักแปป อ่อ!! ทำไมไอ้เจ้าตัวให้ออนไลน์หายเฉยไม่ขึ้นมาอีกหลังจากโหลด Start Windows อะไรเสร็จสับ

ผมคิดขึ้นมาเลยว่า"รึว่า!!? Windows ตรูเป็นของแท้เฉยเลย!!! " โดยไม่ต้องโหลดวินโดวส์ใหม่เลย ก็เหมือนคุณยืนยันEmailแล้วเพื่อเข้าไปเล่นเกมส์ออนไลน์หลังจากไม่ได้ยืนยันมาเป็นปีๆเลย 555555

ยังไม่เชื่อสนิท ไปลงเข้า http://www.microsoft.com/genuine/val...eName=validate ตามที่บอกดู

มันวิเศษมากที่มันขึ้นว่า " ยินดีต้อนรับสู่ Windows เนื่องจาก Windowsในเครื่องคอมพิมเตอร์ของคุณเป็นของแท้ บลาๆๆๆ..."

โห ตอนนี้ผมนั่ง Updates Windows ครั้งใหญ่เลยแหละ 5555 ได้ทั้งโปรแกรมไวรัสมาใหม่ IE9 ต่างๆก็มากมาย

ผมดีใจมากๆ ก๊ากๆๆๆ ขอบคุณมากจริงๆ ที่ปลดพันธนาการนี้ ให้ผม

หรือผมควรมาค้นหาที่หมวดนี้ตั้งนานแล้ว มัวไปแชท โพส บอร์ดข้างบน ซะตั้งนาน 5555

อย่างไรก็ตาม เป็นพระคุณ คุณซะแล้ว ฮ่าๆๆๆ (ดีใจๆ)

ก็ที่เขียนซะยืดยาวคือยังไม่ง่วงและไม่มีอะไรจะทำนั่ง Update เพลินๆ >.<

ขอบคุณที่นั่งอ่าน!!! 555555555555555555!!!

ขอบคุณครับ อ่านแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ผมอ่านตั้งแต่ต้นจนจบเลย555

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    กำลังจะล้างเครื่องลง Windows ใหม่ ขอตัว Ultimate x64 ไปล่ะกันครับ 1.2Mb/s Thanks, mate.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ATK : 9th September 2011 เมื่อ 09:40

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    wow ขอบคุณครับผม กำลังหาอยู่พอดี SP1
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ขอถามเรื่องไดรเวอร์อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด win7 นี้ลงเสร็จ ต่อเน็ตเล่นปุปก็อัพเดตพวกไดรเวอร์ให้เลยใช่ไหมครับ

ว่าแต่มีโปรแกรมอะไรแนะนำให้โหลดมาหลังลงใหม่ไหม เพราะพวก office ก็ไปหมดเลยนี้เนอะ
    อยากได้ office 2010 eng active อ่ะครับพอมีไหม *O*
    มีโปรแกรมดูหนังฟังเพลงแบบฟรีๆไหมครับ แล้วก็.... ยังนึกไม่ออก แค่นี้ก่อนล่ะกันนจะเข้ามาถามเรื่อยๆ
    โหลดไปแล้วล่ะแต่ยังไม่ได้ลง กะว่าโหลดพวกโปรแกรมที่ต้องหามาลงใหม่ให้ได้ครบๆก่อน

กล่าวขอบคุณ
    794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ win22222 อ่านกระทู้
    ขอถามเรื่องไดรเวอร์อ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด win7 นี้ลงเสร็จ ต่อเน็ตเล่นปุปก็อัพเดตพวกไดรเวอร์ให้เลยใช่ไหมครับ

ว่าแต่มีโปรแกรมอะไรแนะนำให้โหลดมาหลังลงใหม่ไหม เพราะพวก office ก็ไปหมดเลยนี้เนอะ
    อยากได้ office 2010 eng active อ่ะครับพอมีไหม *O*
    มีโปรแกรมดูหนังฟังเพลงแบบฟรีๆไหมครับ แล้วก็.... ยังนึกไม่ออก แค่นี้ก่อนล่ะกันนจะเข้ามาถามเรื่อยๆ
    โหลดไปแล้วล่ะแต่ยังไม่ได้ลง กะว่าโหลดพวกโปรแกรมที่ต้องหามาลงใหม่ให้ได้ครบๆก่อน
    Microsoft office 2010 Professional Plus

http://www.jokergameth.com/board/sho...ft+office+2010

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread