ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

APB Reloaded ยังไม่ตายกลับมาใหม่ ยิงกันสนั่นเหมือง Open World+GTA+ACTION/Online (NA/HK)

APB

APB เป็น sever NA หรือ HK ก็ได้ครับ ใกล้ไทยสุดๆแล้ว

เกมนี้เน็ตไม่แรงพอ คงลำบาก

เน็ต TOT ออกนอกสบาย หรือไม่ก็ ทรู แต่ 3BB ออกนอกไม่ได้แต่มีตัวช่วยครับ

เว็บ APB

สมัครเกม..APB

โหลดเกมโดยตรง

วิธีลง ครับ

1.โหลด GamersFirst LIVE ลิ้งค์อยู่ครง ที่โหลดครับ
    2.จากนั้น ลง GamersFirst LIVE...
    3.โหลดเกม APB อีก รอบ นึง โหลดเกมใน GamersFirst LIVE ที่เราโหลดมา
    4.เกม APB มันจะ โหลด แพทเกม 540 MB
    5เข้าเล่นเกม ครับ
    ใครเข้าเกมแล้ว โดน Punkbuster เตะ ใครไม่โดนก็ โชคดี ครับ

วิธีทำ

1.ลงโปรแกรม
    2.คลิกที่เพิ่มเกม
    3.เพิ่ม APB กดอันแล้ว มันจะมี ลายชื่อ เกม นับสิบที่ มีปัญหาบ่อย
    4.กดเพิ่ม APB จบ
    5.มากด อัพเดท Check for Updates ตง ข้างบน
    6.เข้าเกม ครับ

(ต้องออกจากเกมก่อน นะ ครับ ไม่งั้น กด อัพเดท มันจะมีปัญหา)
    ปัญหา โดน apb error report out memory

1.กด Search ที่ หน้าต่าง windows
    2.พิมพ์คำว่า CMD
    3.มันจะมีหน้าต่าง สีดำขึ้นมา...
    4.ให้ ก็อป >>bcdedit /set IncreaseUserva 3072<<ใส่ลงไป (ท้าเกินกด Ctrl+V มันจะไปขึ้นให้ ให้เรากดที่เมาส์เอง)
    5.กด Enter 1 ที แล้ว รอซักพัก นึง แล้ว ออก ทุกอย่าง
    6.รีคอม 1 ที
    7.ลุยเลย
    ผมแนะนำโหลดเกมโดยตรง ของ GamersFirst LIVE ครับจะได้ไม่มีปัญหา ในการ ลง หรือ เล่น

ความต้องการ ขั้นต่ำ ของเกม APB

Minimum System Requirement
    -Core 2 Duo 2Ghz or equivalent
    -2GB RAM (3GB for Vista64 / Windows 7 64)
    -nVidia GeForce 7800 - 256MB or equivalent

Recommended System Requirement
    -Windows Vista and Windows 7 operating system (optimized for 64-bit) and Core 2 Quad 2.4GHz or more
    -4GB RAM
    -NVIDIA GeForce 8800 GTX (512MB)

(เน็ตสำคัญนะครับ)

เข้า Club APB ของคุณ Elizabeth ได้ที่ลิ้งค์ด้านล่างเลย ครับ

APB CLUB TH

VEDIO

มีปัญหาใดๆ ลงไว้นะครับ อาจจะตอบช้าหน่อย เพราะงานยุ่ง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 7th August 2012 เมื่อ 21:11
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เคยเล่นเมื่อ 2-3ปี ที่แล้ว ตอนนี้เลิกไปละ มันส์ดี แต่เวลาขับรถจะดีเลย์ 2-3วิ เวลาเลี้ยว

แต่งตัวได้หลากหลายมากกกกกกกกกกกกกกกก แต่งรถอีก โอ๊ย อยากกลับไปเล่น

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    เคยเล่นตอน 2-3ปี ที่แล้ว ตอนนี้เลิกไปละ มันส์ดี แต่เวลาขับรถจะดีเลย์ 2-3วิ เวลาเลี้ยว

แต่งตัวได้หลากหลายมากกกกกกกกกกกกกกกก แต่งรถอีก โอ๊ย อยากกลับไปเล่น
    ตอนแรก ผมแหก โค้งเลย ขับไปซักพัก ดีขึ้น ตอนนี้ใช้ VPN ไม่ค่อยดีเล ไม่ค่อยแลค... ยิงกันสนั่นเมืองเลย ฮาๆๆ

เหมือน ภาคใต้

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    555 ผมว่ามันส์โคตรเลยนะ ภารกิจมันไม่จำเจอะ ถึงภารกิจเดิม แต่เปลี่ยนทีม เทคนิคก็เปลี่ยนตาม

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    Blog Entries
    2
    ยังมีคนเล่นอีกเหรอ ผมเล่นเซิฟอะไรไม่รู้จำไม่ได้นานมาแล้ว เวลประมาณ 126

แล้วเปิดปัญหาเข้าเกมส์ไม่ได้เลย ลบเกมส์ทิ้งไปละ =w="

น่าจะเป็นเซิฟ HK มั้งเพราะมันใกล้ไทยสุดละ เล่นไม่แลค

US อยู่ไกลจากไทยมาก ไหนจะข้ามทะเลอีก ไม่แลคหรอ

HK ผมก็ว่าแลคละนะ Delay ประมาณ 1วิ (ไม่แลคเลย มั้ง) =w="

เคยคิดว่าจะเอาส่วนนึงในฉาก Loading Screen มาเป็นลายเซ็น แต่ขี้เกียจทำ 555+

เคยตั้งกระทู้ Club APB มาแล้ว 555+ สนเล่นเซิฟ HK ไหม ถ้าเล่นเดี๋ยวโหลดเลยละ 555+

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63355

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Elizabeth : 6th August 2012 เมื่อ 03:55
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    เคยเล่นอยู่เหมือนกันครับ ปัจจุบันมีตัวเกมส์แต่ไม่ได้เล่นแล้วครับ เพราะเกมส์นี้ต้องอาศัยทีมที่เก่งมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    604
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ยังมีคนเล่นอีกเหรอ ผมเล่นเซิฟอะไรไม่รู้จำไม่ได้นานมาแล้ว เวลประมาณ 126

แล้วเปิดปัญหาเข้าเกมส์ไม่ได้เลย ลบเกมส์ทิ้งไปละ =w="

น่าจะเป็นเซิฟ HK มั้งเพราะมันใกล้ไทยสุดละ เล่นไม่แลค

US อยู่ไกลจากไทยมาก ไหนจะข้ามทะเลอีก ไม่แลคหรอ

HK ผมก็ว่าแลคละนะ Delay ประมาณ 1วิ (ไม่แลคเลย มั้ง) =w="

เคยคิดว่าจะเอาส่วนนึงในฉาก Loading Screen มาเป็นลายเซ็น แต่ขี้เกียจทำ 555+

เคยตั้งกระทู้ Club APB มาแล้ว 555+ สนเล่นเซิฟ HK ไหม ถ้าเล่นเดี๋ยวโหลดเลยละ 555+

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63355

ผมสนใจนะ อยากเล่นน ^^

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    เคยเล่นเมื่อ 2-3ปี ที่แล้ว ตอนนี้เลิกไปละ มันส์ดี แต่เวลาขับรถจะดีเลย์ 2-3วิ เวลาเลี้ยว

ผมเคยเล่นกับตำรวจชื่อนี้เลย Azllen อยู่ EU2 โหดโครตเลยนะ แลคๆยังยิงกระจาย ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อ พี่night รึปล่าวนะ ฮิฮิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โหลดแล้วเล่นแล้ว เลคมากครับ เลยเลิกเล่น เกมในไทยก็มีไม่เล่นกันนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    TOT 6MB เเลคปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้
    TOT 6MB เเลคปะครับ
    ขึ้น อยู่กับ sever ครับ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เป็นเกม Online หรอคับ ไอหย๊า

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ts02002459 อ่านกระทู้
    เป็นเกม Online หรอคับ ไอหย๊า
    ครับ Online ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    ครับ Online ครับ
    สนใจมาเล่น HK มะไม่ต้อง VPN Delay 0.5 วิเอง =w="

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emo

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เน็ต tot 6 m (9m ยังเตะของเพื่อนผม) อย่าเล่นนะครับ punkbuster มันเตะ ตอน+กัน เด๋วโหลดมากเสียเวลาเล่นไม่ได้นะจ้า ^_^ (แต่ก่อนเล่นไม่เห็นมีระบบ punkbuster ตอนปรับใหม่ คนเล่นหายหมด เพราะมันเตะกระจาย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RamzaZero : 6th August 2012 เมื่อ 15:05

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าสนๆ.......

Stand Up And Scream ((':
    Emo Life GirL (':
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 680
    เล่นอยุ่เหมือนกันเน้อ เซิฟ Colby ชื่อ xxQuiNNxx หาได้ๆ

ปล.ได้ข่าวมาเซิฟนี้แลคน้อยปิงน้อยสุดแล้ว
    CONTINENT OF NINTH SEAL

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RamzaZero อ่านกระทู้
    เน็ต tot 6 m (9m ยังเตะของเพื่อนผม) อย่าเล่นนะครับ punkbuster มันเตะ ตอน+กัน เด๋วโหลดมากเสียเวลาเล่นไม่ได้นะจ้า ^_^ (แต่ก่อนเล่นไม่เห็นมีระบบ punkbuster ตอนปรับใหม่ คนเล่นหายหมด เพราะมันเตะกระจาย)
    ไม่เตะ ครับผมลองมาแล้ว เซิฟ NA-HK วิ่ง-ขับ-ยิง ตอน+ก็ไม่มีอะไรครับ

ปล sever ดีขึ้นมากเลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    สนใจมาเล่น HK มะไม่ต้อง VPN Delay 0.5 วิเอง =w="
    มาเลยครับผม เล่นแน่นอน

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ว่าว ยังมีคนเล่นอยุ่ด้วย ช่วยดันครับ
    .-[THOS]-.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากเล่นอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อย

แบบว่าต้องโหลดอะไร ติดตั้งอะไรยังไงอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moszab13 อ่านกระทู้
    อยากเล่นอ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อย

แบบว่าต้องโหลดอะไร ติดตั้งอะไรยังไงอ่ะคับ
    1.โหลด GamersFirst LIVE ลิ้งค์อยู่ครง ที่โหลดครับ
    2.จากนั้น ลง GamersFirst LIVE...
    3.โหลดเกม APB อีก รอบ นึง โหลดเกมใน GamersFirst LIVE ที่เราโหลดมา
    4.เกม APB มันจะ โหลด แพทเกม 540 MB
    5เข้าเล่นเกม ครับ

(ต้องสมัครก่อน นะ ครับ)

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ตอนนี้โหลดอีกวิธีคือโหลดผ่านสตรีมครับ ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว
    ถ้ามีคนเล่นก็จะกลับไปเล่น เล่นเซิฟ HK ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,237
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanapatbenz อ่านกระทู้
    ตอนนี้โหลดอีกวิธีคือโหลดผ่านสตรีมครับ ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว
    ถ้ามีคนเล่นก็จะกลับไปเล่น เล่นเซิฟ HK ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanapatbenz อ่านกระทู้
    ผมก็เป็น ฮ่าๆๆๆ

EDIT: เห็น Top comment มันบอกไว้ว่า

ITS SOLVED PEOPLE! ITS BECAUSE OUR ISP IS BLOCKED BY PUNKBUSTER, SO U NEED VPN TO PLAY IT, VPN WILL HIDE OUR IP AND CHANGE IT, SO PUNKBUSTER WILLN'T DETECT OUR IP, SO ALL U NEED TO DO IS DOWNLOAD VPN, SEARCH HOSPOT SHIELD ON GOOGLE OR CYBERGHOST, BUT IT WILL GIVE U MORE LAG ON INTERNET CONNECTION, HOPE U ALL ENJOY !

น่าจะเป็นเพราะ Punkbuster มันบล็อคอ่ะครับ คงต้องใช้ VPNเพื่อเล่น ,, VPN จะซ่อน ip และ เปลี่ยน ip ครับ

ข้อเสียคือ จะทำให้แลคมากขึ้นครับ T-T

ถ้าเค้าแบนไอพีไทยเราจริงๆก็ไปเล่น US เถอะ จะได้ใช้โปรแกรมที่ชื่อ CyberGhost เพราะ

มันมีธง German , US มันก็จะบันเทาความแลคได้

เอาบอร์ดวีธีใช้ CyberGhost มาให้ ถึงจะเป็น C9 แต่ก็ใช้เกมส์อื่นได้

http://bbs.playinter.com/thread-21052-1-1.html

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emo