ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49

Unhappy อยากจะรู้ว่าทำไม

สวัสดีกับเช้าวันใหม่นะเพื่อนๆชาว JKG ผมหวานนะ (ไม่มีเวลาเล่น งานเยอะ)

คราวนี้จะมาปรึกษาเรื่อง (หัวใจ)

เริ่มเลยนะครับ

หลังจากที่มีแต่เรื่องเจ็บตัวตอนเปิดเทอมผมก็ไม่ได้สนอะไร

ผมได้รับตำแหน่ง ประธานคณะสี - ผู้ช่วยประธานนักเรียน (งานหนักมากๆขอบอกเลย)

มีอยู่วันนึงโรงเรียนจัดการอบรม ผมเป็นฝ่านทะเบียน นั่งยาวเลยครับ

มีเพื่อนประธาน (อยู่ห้อง 1 วิทย์-คณิต) คนนึง ชื่อ ริ (นามสมมุติ) เธอคนนี้เป็นผู้หญิงที่ในห้องที่เพื่อนต่างเรียกเธอว่า แอ๊ป เพราะเธอชอบถ่ายรูป

ผมก็ไม่ชอบยุ่งกับใครอยู่แล้วก็อยู่เฉยๆ เจ้าริก็เิดินวนไปวนมา ชวนคุยโน้นคุยนี่ จนเริ่มสนิทกัน

วันนึงผมแอดเฟสเธอไป แต่เธอยังไม่รับพอเดินเจอกันที่โรงเรียนก่อนกลับบ้านก็บอกว่าแอดเฟสไป ริก็อืมๆ เดี๋ยวกลับไปรับนะ พอกลับมาถึงเปิดคอม (Fus Ro Dah) รับแอดโครตไวเลย

หลังจากรับได้ไม่นานผมกำลังจะเล่นเกม (ติดเกมอ่านะต้องเข้าใจ)-(งานเสร็จหมดล่ะ) อดไงพี่น้องเธอทักมาแล้วก็ยาวววววว เลยคุยอะไรต่อมิอะไร

วันนึงคุยกันเธอบอกว่าไม่สบายพรุ่งนี้ไม่ไปโรงเรียน ผมก็บอกอืม ไหวก็มาไม่ไหวก็นอนพักซะ

พอรุ่งเช้าผมเห็นริไม่มาโรงเรียนจะขอเบอร์เจ้าริจากประธาน (มันอยู่ห้องเดียวกัน) พอได้ก็โทรไป (.............) ไม่รับ

วันนั้นผมโทรหาริประมาณ 7 สายได้ พอรู้ว่าโทรไม่ติดก็ไม่โทรล่ะ พอกลับบ้านมา ริโทรมา (ชิปหาย)

ริ-สวัดดีค่ะนั้นใครหรอค้า

ห-จำเสียงตูไม่ได้หรอ

ริ-ใครหรอ

ห-หวานเองๆ

ริ-แกเอาเบอร์เรามาได้ไงอ่าาา

ห-ขอประธาน

ริ-อืมๆ งั้นเราไปกินข้าวก่อนนะ แค่นี้แหละ

ห-..........

หลังจากวันนั้น ริมาโรงเรียนผมจะคอยตามประกบเธอทุกครั้งที่มีงานใหญ่ๆ เพราะมันไม่สบาย

พอเธอหายแล้ว ผมก็กลับเ้าสู่สภาว่ะมืดมนเช่นเดิมคือ ไม่คุยกับใคร อยู่คนเดียว เล่นเกมตาแหก 5555+

หลังจากวันนั้นเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น (ตู้มเกิดเป็นโกโก้ครั้น)

ทุกวันเวลา 5 โมงเย็น (ตอนนี้ยังเป็นอยู่) ริ โทรมาครับ สนิทกันจนเพื่อนห้อง 1 นึกว่าเป็นแฟนกัน ซึ่งการกระทำของเธอทุกอย่างนั้นเหมือนเป็นจิงๆเลย

วันนี้ (อังคาร) เธอเพิ่งถามผมว่า หวานคิดว่าเรามีแฟนยัง ผมก็ไม่รุนะเห็นเธอสวยที่สุดให้ห้อง ผมไม่รู้เลยตอบไปว่ามีแล้ว

นรกแตกคราวนี้

ไอมึนเอ๊ย เคยจิงจังกะอารัยมั้งเนี่ย สิ่งที่เราอยากบอกแกคงไม่อยากรู้หรอก เราไปนอนดีกว่าปวดหัวกะแก (ปวดหัวมากตอนนี้)

ผมคิดอะไรผมไม่รู้เพราะว่านี่ม.6แล้ว จบไปก็ไม่ได้เจอกันอีก จึงไม่อยากเป็นอะไรกัน ผมอยากรู้ว่าเธอคิดยังไงกับผม

เพื่อนๆช่วยทีนะ

จบ (ตอนนี้ปวดหัวสุดๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reangel : 8th August 2012 เมื่อ 05:35
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ช่วยทีนะครับเพื่อนๆ
    สนุกไปวันๆ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    - -. เหะๆ
    เรปล่างว่าไง

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    เรื่องทำนองนี้ เจอมากับเจ้าน้อง ช สุดที่รัก ที่มีสาวๆมาชอบ แต่เจ้าตัวน้อง ช เราอยู่ ม.6 ใกล้จะจบแล้ว

เราก็แนะนำไปคะว่า ตอนนี้สนเรื่องเรียนไปก่อน สอบเข้ามหาลัยให้ได้ก่อน ไว้เข้ามหาลัยแล้วจะหาแฟนสักคนก็ไม่เสียหายอะไร

ขืนมีแฟนตอนนี้ พอจบ ม.6 ก็ต้องแยกจากแฟนอีก

แล้วทีนี้แหละ ปัญหาเยอะแน่ๆ เพราะอยู่ห่างกัน

ก็แล้วแต่ จขกท. นะคะว่าอยากมีแล้วสุขตอนนี้แล้วอยากมีปัญหาในอนาคต หรือยอมตัดใจตั้งแต่ตอนนี้แล้วไปหาความสุขข้างหน้า (ได้แต่แนะนำคะ สู้ๆคะน้อง)

ปล. น้อง ช ของเราทำตามที่เราแนะนำ และได้ผลโดยดี
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.