ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    แถมมากับ stand alone ของ R5350 ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    มีไฟล์เกมที่เป็น .ISO หรือยัง ถ้ามีให่้ไปที่ CDVD ---> ตัวใช้เลือกISO ---> มองหา ---> แล้วก็เลือกไฟล์เกมISOที่เราเตรียมไว้ ---> แล้วไปที่ ระบบ ---> บูตCDVD(รวดเร็ว) ก็เล่นได้เลย
    [IMG][/IMG]
    ปล. ให้เล่นผ่านไฟล์ISOนะ เพราะจะได้เฟรมเรทสูงกว่าเล่นจากแผ่นเกมโดยตรง + ยืดอายุการใช้งานของหัวอ่านDVDในคอมด้วย
    อย่างที่ผมบอกไปครับว่า มันขึ้นแบบนั้นตอนผมรันเกม ผมทำตามวิธีการที่ว่าทุกอย่าง มันถึงได้ขึ้น ตามรูปนั่นแหละครับ
    ถ้าอยู่หน้าโปรแกรมปกติ ก็ไม่มีอะไร แต่พอรันเกมตามที่บอก ก็ขึ้นตามรูปเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    คุณ HereMite ใช้ปลั๊กอิน GS ตัวไหนเหรอครับ ทำไมในรูปเป็น GSnull ละครับ GSnull มันไม่มีผลอะไรนะคับ
    ทำไมไม่เป็น SSE2, SSSE3 หรือ SSE41

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    คุณ HereMite ใช้ปลั๊กอิน GS ตัวไหนเหรอครับ ทำไมในรูปเป็น GSnull ละครับ GSnull มันไม่มีผลอะไรนะคับ
    ทำไมไม่เป็น SSE2, SSSE3 หรือ SSE41
    ผมก็เคยลองใช้ปลั๊กอิน sse3 sse2 แต่มันบอกไม่รองรับ อ่ะครับแต่ ด้านขวาตอนรันโปรแกรม มันก็บอกว่า รองรับ 2 3 นะครับ
    แต่พอปรับ มันก็ใช้ไม่ได้ บอกว่าไม่รองรับซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ใครมีปลั๊กอินเยอะๆ รบกวนอัพให้ทีจ้า
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HereMite อ่านกระทู้
    ผมก็เคยลองใช้ปลั๊กอิน sse3 sse2 แต่มันบอกไม่รองรับ อ่ะครับแต่ ด้านขวาตอนรันโปรแกรม มันก็บอกว่า รองรับ 2 3 นะครับ
    แต่พอปรับ มันก็ใช้ไม่ได้ บอกว่าไม่รองรับซะงั้น
    CPU / การ์ดจอ รุ่นไหนเหรอคับ เพราะตัวแปลผลภาพกราฟิก GS คือ 2 ตัวนี้
    แปลกจังทำไมไม่ได้ เป็นทุกเกมเหรอครับ ลองเช็คเกมเราว่าเล่นได้ไหมที่นี่
    http://pcsx2.net/compatibility-list.html ถ้าสีเขียวคือเล่นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 14th September 2012 เมื่อ 20:39

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ใครมีปลั๊กอินเยอะๆ รบกวนอัพให้ทีจ้า
    จริงๆปลั๊กอินที่ติดมากับโปรแกรม คือตัวที่ล่าสุดแล้วนะ แต่ถ้าปลั๊กอินอื่นๆก็ไปที่หน้านี้
    http://pcsx2.net/download/viewcategory/9-plugins.html

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    CPU / การ์ดจอ รุ่นไหนเหรอคับ เพราะตัวแปลผลภาพกราฟิก GS คือ 2 ตัวนี้
    แปลกจังทำไมไม่ได้ เป็นทุกเกมเหรอครับ ลองเช็คเกมเราว่าเล่นได้ไหมที่นี่
    http://pcsx2.net/compatibility-list.html ถ้าสีเขียวคือเล่นได้
    ตามนี้ครับ และเช็คจากเว็บดูแล้วว่า เกมที่ผมจะเล่น เล่นได้แน่นอน ครับสีเขียว
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual
    Core Processor 5200+
    2.70GHz, 768MB of RAM
    VGA ATI Radeon HD 3200 Graphics(ออนบอร์ด)

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HereMite อ่านกระทู้
    ตามนี้ครับ และเช็คจากเว็บดูแล้วว่า เกมที่ผมจะเล่น เล่นได้แน่นอน ครับสีเขียว
    AMD Athlon(tm) 64 X2 Dual
    Core Processor 5200+
    2.70GHz, 768MB of RAM
    VGA ATI Radeon HD 3200 Graphics(ออนบอร์ด)
    AMD ยังใช้กับ pcsx2 ได้แค่ sse2 ครับ ส่วนแรมก็น้อยไป
    อ่านภาษาไทยที่นี่ http://forums.pcsx2.net/Thread-%E0%B...B8%97%E0%B8%A2
    http://forums.pcsx2.net/Thread-%E0%B...7-PCSX2-v0-9-8

สเปก PCSX2
    System Requirements
    Minimum

Windows/Linux OS
    CPU: Any that supports SSE2 (Pentium 4 and up, Athlon64 and up)
    GPU: Any that supports Pixel Shader model 2.0, except Nvidia FX series (broken SM2.0, too slow anyway)
    512MB RAM (note Vista needs at least 2GB to run reliably)

Recommended

Windows Vista / Windows 7 (32bit or 64bit) with the latest DirectX
    CPU: Intel Core 2 Duo @ 3.2ghz or better
    GPU: 8800gt or better (for Direct3D10 support)
    RAM: 1GB on Linux/Windows XP, 2GB or more on Vista

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณสำหรับเว็บครับ จะลองศึกษาดูอีกที
    ป.ล. แรมผมเอาออกไปตัวนึง จริงๆ จะใส่ก็ได้ ปกติมี 2gb ครับ

เวลาเล่นเกม FPS ก็แกว่งมากเลยครับ ปรับตาม แล้ว ก็ แกว่งที่ 17 ~ 45
    อยากให้แกว่ง 50 - 60 FPS ปรับยังไงดีครับ เล่นแล้วกระตุกหนัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HereMite : 15th September 2012 เมื่อ 17:34

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมเซ็ตจอยเกมแล้วไมจอยมันกดไม่ติดหว่า

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวมาเก็บไว้ภายหลัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomspeed อ่านกระทู้
    ผมเซ็ตจอยเกมแล้วไมจอยมันกดไม่ติดหว่า
    วิธีัเซ็ตจอยคือ กดปุ่ม ในโปรแกรม เช่น กดปุ่ม cross เสร็จ ก็ กดปุ่ม
    ตัวที่จะใช้แทน cross ยกตัวอย่าง ผมใช้เมาส์กดปุ่ม cross และ กด
    แป้น ตัว C แบบนี้ ช่องซ้าย มันจะขึ้นให้ครับว่าแก้ตัวไหน ให้เป็นตัวไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ตั้ง speed hack เยาะๆ แล้วกด F4 ลื่นปรืด (ป.ล. แลกด้วยสเปค *2)

ไหนว่า ดีที่สุดแล้วไง แต่ทำไม 108 พันคำถามเลยล่ะ

รุ่นไหน รุ่นไหน ก็ดีหมดถ้าคอมเราสเป็คสูง + กาดจอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th September 2012 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    http://www.mediafire.com/?8vvkvd36sr9wh6n

Bios ครับ ของใครไม่รู้นานแล้ว ยังโหลดได้อยู่

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ยากทราบว่ามันจะรัน grand turismo 4 ได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FlusHStlyE อ่านกระทู้
    ยากทราบว่ามันจะรัน grand turismo 4 ได้ปะครับ
    ได้สิครับ เช็คที่ http://pcsx2.net/compatibility-list.html

แต่อาจต้องปรับบางอย่างเล็กๆน้อยๆ เช่น Brightness ปรับเป็น 0 http://forums.pcsx2.net/Thread-GT4-ntsc-best-settings
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย quanchi : 21st September 2012 เมื่อ 09:38

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้ปกติ ลื่น ไม่มีปัญหา อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เราไม่สามารถเอาแผ่น PS 2 เก่ทา ๆ เรามาเล่นได้หรอครับ. . .ลองแล้วมันขึ้นว่า No disc หรือแผ่นผมเจ้งหล่ะนี่. . .ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ได้แล้วครับ. . .

ตอนนี้ปัญหาใหม่คือเล่นแผ่นแล้วมันโหลดนานมาก + กระตุกบางที. . .

ใครมีทางแก้ไม๊ครับ รบกวนทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย No13oDy : 23rd September 2012 เมื่อ 22:44

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มี plugin กราฟฟิก ที่ทำให้เล่นของ directx 11 ได้รึเปล่าครับ ของ ผมถึง 10 เองอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ No13oDy อ่านกระทู้
    เราไม่สามารถเอาแผ่น PS 2 เก่ทา ๆ เรามาเล่นได้หรอครับ. . .ลองแล้วมันขึ้นว่า No disc หรือแผ่นผมเจ้งหล่ะนี่. . .ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ได้แล้วครับ. . .

ตอนนี้ปัญหาใหม่คือเล่นแผ่นแล้วมันโหลดนานมาก + กระตุกบางที. . .

ใครมีทางแก้ไม๊ครับ รบกวนทีครับ
    สามารถใช้โปรแกรม ImgBurn นำไฟล์ iso จากแผ่น แล้วมาเปิดเล่นใน emulator ได้ครับ
    โปรแกรม ก็หาโหลดตาม google เลยครับ บอร์ดนี้ ก็น่าจะมีมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ตอนนี่ เล่น monster hunter 1 อยู่ครับ จะหาโหลดภาค2 ไฟล์ไปหมดเเล้ว 555+ มันดีครับลื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เเต่ไม่มีภาพอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    เกมส์ที่ไม่มีรายชื่อในเว็บคือเล่นไม่ได้เหรอป่าวครับ

อยากเล่นเกมส์ NBA Street V.2 อ่ะ

แต่มันไม่มีชื่อเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostboo อ่านกระทู้
    เกมส์ที่ไม่มีรายชื่อในเว็บคือเล่นไม่ได้เหรอป่าวครับ

อยากเล่นเกมส์ NBA Street V.2 อ่ะ

แต่มันไม่มีชื่อเกมส์
    ไม่ซะทีเดียวครับ บางเกมที่ไม่มีชื่อ เพราะเขาอาจยังไม่ได้ทดสอบแบบทางการ
    อย่าลืมว่าเกมมันมีมากๆๆๆๆๆนะครับ ดังนั้น ลองโหลดเกมมาเล่นดูเองก่อน ผมเคยโหลดเกมที่ไม่มีในรายชื่อของเว็บ pcsx2 บางเกมก็เล่นได้ดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมเข้าเกมได้ แต่ใช้จอยเล่นไม่ได้อ่า ช่วยดูให้หน่อยครับบ ตามมู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=131220

ยอดเขาขั่วโลกเหนือ อันหนาวเหน็บ ณ ดินแดนลี้ลับ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread