ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Blog Entries
    1
    ผิดทั้งคู้อ่ะครับ อันนี้ไม่รู้นะว่าใครเริ่มก่อน น่าจะ รด.

นร.มีหน้าที่เรียนครับ มิใช่เกเร มาโรงเรียนเรียนไปสิครับ

รด.ฝึก วินัย เคารพกฎหมาย หรือ นศท.น้ำหนึ่งใจเดียวกลมเกลียวสามัคคี ศึกษาดีมีความรู้คู่คุณธรรม ทำความดีเพื่อทดแทนคุณแผ่นดิน

ที่สำคัญ แทนที่จะไปห้ามเค้าต่อยกัน ยังจะยุยงอีก พวกแบคอ่ะน่าดดนสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มันก็ไม่ใช่เรื่องเลวร้ายอะไรครับ ในเมื่อมัน พูดกันไม่รู้เรื่อง มันก็ต้อง ตัดสินด้วยกำลัง

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ใส่ รด ต่อยลำบาก แค่ เตะก็เตะไม่ได้ คนเรียน รด ก็คงรู้นะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ว่าด้วยเรื่องการเรียน รด.
    หนีทหารมันก็คือหนีทหาร
    ของแบบนี้มันก็รู้อยู่แก่ใจนั่นแหละ ปัดสวะไปใครมันจะเชื่อ
    ถ้าอยากเป็นทหาร ก็คงเรียนโรงเรียนทหารโดยตรงไปแล้ว
    ถ้าอยากเป็นทหาร ก็คงตั้งใจสมัครทหารไปแล้ว
    จะมาเรียน รด. ไปทำไม เรียนไป 5 ปี ยังไม่ได้ยศนายร้อยเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    Blog Entries
    1
    ความมีวินัยคือเกียติของนักศึกษาวิชาทหาร

การต่อยกันก็ไม่แปลกครับ เเต่ถ่ายเก็บไว้อะ ให้เอามาเเชร์ไปเรื่อยๆ จากเรื่องเล็กมันก็ใหญ่ได้ ใส่ชุดอะไร ยังไง ไม่สำคัญหรอกครับ อยู่ที่ใจคน

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    ว่ายน้ำมาแต่ไกล

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เสื่อมลงทุกวันเลย นะ ปรเทศไทย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    น่าจะต่อยหมัดตรงนะ ไม่ก็แย็บๆเร็วๆ เหวี่ยงอย่างนี้กว่าจะโดนหน้ามันช้า

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เด็กวัยรุ่นน่ะครับ วัยกำลังคึกคะนอง ชกต่อยกันเป็นเรื่องธรรมดา
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    กำ นี่ไม่มีใครดูคลิปจนจบเลยเหรอ

พี่เเกต่อยกันจริงเเต่เขาก็ไม่ได้ทะเลาะกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ต่อยแบบนี้ไม่น่าเกลียดหรอก ถ้ารุมทืบอะน่าเกลียด แบบนี้มันแมนๆ สู้ไม่ได้ก็คือสู้ไม่ได้จริงๆ ไม่มีรุม

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsp อ่านกระทู้
    กำ นี่ไม่มีใครดูคลิปจนจบเลยเหรอ

พี่เเกต่อยกันจริงเเต่เขาก็ไม่ได้ทะเลาะกัน
    !!!!????????

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankvocal อ่านกระทู้
    พวกนี้มันจะไปคิดไรอะ คิดแค่หนีทหารอะพวกมัน
    ผมเรียน รด. ก็เพราะคิดบบนี้นะ ไม่อยากเป็นทหาร เลยเรียน

แต่ก็ยังดีกว่าพวกที่อยากไว้ผม อยากเอาเวลาที่เขาไปเรียน รด. กัน ไปเที่ยวเล่น ห่วงว่าหัวตัวเองจะไม่เท่ ปัญญาอ่อน ถ้านโยบายให้ นร. ไว้ผมได้ไม่ต้องตัดเกรียนเหมือนแต่ก่อน สมองมันก็ไม่ต่างจากนี้หรอก เผลอๆอ่อนลงกว่าเดิมอีก

อดทนเรียนแค่อาทิตย์ละครั้ง ครั้งละ3-4 ชม. เผลอๆแค่เช็คชื่อแล้วก็ปล่อยเท่านั้นเอง แค่นี้ทนกันไม่ได้หรือไง แล้วก็ไม่ได้เรียนทั้งปีเสียหน่อย 20ครั้งบวกลบเท่านั้นเอง

ไม่ได้คิดจะว่าคนที่สอบเข้าเรียน รด. ไม่ได้หรอกนะครับ แค่เจาะจงพวกที่คิดแค่ที่ผมเขียนไว้ด้านบนเท่านั้นเอง
    Because I ..... Love you

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ถ้าจะพูดให้ดูดี ก็อย่างที่พูดกันนั่นแหละ รด. ไม่รอดพ้นการเป็นทหาร เป็น รด. ก็เป็นทหารไปแล้ว ................ << ตามนี้แหละครับ
    แต่ถ้าเอาจริงๆ ผมว่าถ้าสมัยนี้ รด. ต้องไปเกณฑ์ทหาร จำนวนคนที่เรียนจะเพิ่มขึ้น เท่าเดิม หรือลดลง พอจะเดากันออกมั้ยครับ (เดาแบบไม่โลกสวยนะครับ เอาแบบโลกแห่งความเป็นจริงที่แสนโหดร้าย)

รู้มั้ยครับ ระหว่างเดินทางกลับบ้าน เจอ รด. 3 นายบนรถโดยสาร ซึ่งสามคนนั้นกลับจากฝึก บ่นว่าฝึกหนักอย่างโน้นอย่างนี้ เหนื่อย วันนี้กุจะนั่ง ใครขึ้นมากุไม่ลุกขึ้นให้นั่งเด็ดขาด
    รู้มั้ยครับ ผมหอบของพรุงพรังมาเต็มกระเป๋า แต่เมื่อมีคนขึ้นมา ผมก็ดูว่าพวก สาม นายนั้นมันจะลุกขึ้นยืนให้ผู้หญิงนั่งมั้ย จนสุดท้ายก็ยังดีที่เค้าออกไปยืนด้านนอก ซึ่งต่อมา
    ผมก็ออกไปยืนเช่นกัน แม้ของจะเยอะ แต่มันรถเที่ยวสุดท้าย ไม่อยากให้สาวๆตกรถ

เอาหล่ะเมื่อผมออกไปยืน ก็ได้ฟังพวกสามนายโม้กันต่างๆนาๆ บอกตามตรง โม้ตามประสาเด็กเห่อนี่แหละ เหมือนเพิ่งทำอะไรใหม่ๆก็ดูยิ่งใหญ่ไปหมด รำคาญมาก แต่มันก็มาเข้าหู
    บ่นวันนี้กุฝึกอย่างโน้น ฝึกอย่างนี้ แต่ก็ฟังๆดู มันก็ไม่ได้หนักหนาสาหัสกว่าการเป็นทหาร ใครว่า รด. มันก็ฝึกหนักพอๆกับทหาร ผมว่าไม่จริง ทหารหนักกว่ามีระเบียบวินัยกว่าเยอะ

จากนั้นเมื่อโม้ไปได้สักพัก ก็โม้เรื่องทหาร ว่ามีแต่พวกไม่มีงานมีการทำเท่านั้นแหละที่ไปเกณฑ์ทหาร หรือพวกที่มันไม่มีปัญญาหรือเรียนหนังสือกากนั่นเอง มันพูดกันว่า
    ถ้าพวกนี้มีปัญญามันคงไปสอบนายสิบนายร้อยกันหมดแล้ว ... คงไม่ไปเป็นทหารเกณฑ์หรอก ...... อืม เป็นครั้งแรกที่อยากตบเกรียน****** เพราะผมเองก็ค่อนข้างไม่ชอบ
    พวกขี้โม้น้ำลายฟูมปากอยู่แล้วด้วย

อันที่ 2 ที่มันเล่านี่ เกี่ยวกับเรื่องพ่อมันนี่แหละ ว่าพ่อมันหลุดพ้นการเกณฑ์ทหารมาด้วยการยัดเงินใต้โต๊ะ อ่าา...แจ่มมากอนาคตของชาติ .....
    และก็สุดท้าย เล่าถึงความฝันตามประสาของมันว่าอยากเป็นนู่นเป็นนี่ ... อยากเข้าเรียนสาขานั้นสาขานี้ ซึ่งก็โม้ไปเรื่อย ... แต่ก็ดันมาตรงกับสาขาที่ผมกำลังเรียนพอดี
    ผมก็อยากสวนใจจะขาด ว่าที่***โม้มาเนี่ย *****ไม่เกี่ยวเหรี้ยไรเลยหว่ะ เรียนจริงๆมันไม่ได้ง่ายและสบายอย่างที่พวก***จินตนาการ

สุดท้ายนี้ พล่ามไปเยอะไม่ค่อยเกี่ยวเลย
    แต่อยากจะถามสักหน่อย ตอบตามความจริง ไม่โลกสวย

ถ้าเกิดเรียน รด. แล้วต้องเกณฑ์ทหาร
    จะมีจำนวนคนเรียนเพิ่มขึ้น เท่าเดิม หรือลดลง

ตอบได้มั้ยเอ่ย?