ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 179

[PC] Romance of the Three Kingdoms 12 [Patch Thai] สามก๊กภาค12ภาษาไทย!?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wizradza อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ สุดยอดจริงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micle250 อ่านกระทู้
    ยืนยันครับ เล่ย ได้ ล้าน% เลย ครับ เล่น ภาค นี้ งง นิดๆ แต่ จะรีบศึกษา แล้ว นำมา บอกให้ นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ผมว่าผมรุ้สาเหตุละว่าทำไมแตกไฟล์ไม่ได้ ให้ลองหาไฟลที่โหลดมาทั้งหมดครับ แล้วเอาไปไว้ที่เดียวกัน ปกติใช้ IDM โหลดใช่ไหม เวลาโหลดพวก .exe มันจะย้ายไปอีกประเภทครับ ไฟล์มันก็เลยอยุ่คนละที่ เวลาจะแตกไฟล์มันก็เลยหากันไม่เจอ ให้ลองหาแล้วไปรวมๆกันที่เดียวนะครับ ผมก็เพิ่งเป็นมาตะกี้

ยืนยันว่าเล่นได้ 100% โหลดได้ 100% ลิ้งไม่เสีย 100%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yanami10905 อ่านกระทู้

เล่นได้100000000%
    ปล.เล่นไม่เป็น t^t

Review นิดนึง

Minimum System Requirements
    CPU: Pentium4 1.7GHz
    RAM: 512MB
    Harddisk 3GB
    VGA 256MB, DirectX 9.0c

กว่าจะหาตัวเกมตัวนี้ได้ก็นานเหมือนกัน(เว็บนอก) สำหรับคอสามก๊กก็น่าจะรู้จักเกมซีรี่ย์นี้กันดีนะครับ ซึ่งก็ได้ทำออกมาต่อเนื่องมาจนถึง 12ภาคแล้ว!!! ถือเป็นเกมที่มีภาคต่อยาวนานมากเกมนึงทีเดียวครับ ก็สามก๊กมันเป็นเรื่องที่ใครก็รู้จักกันทั้งโลกนี่เนาะ เอามาขายได้เรื่อยๆจริงๆ (ผมคนนึงหละติดงอมแงม) เอาหละครับ สำหรับภาคนี้จะขออนุญาต แนะนำเกม สักนิดนึงแล้วกันนะครับ ลืมบอกไป ตัวเกมเป็นภาษาจีนนะครับแต่มีแพทช์ไทยแถมให้อยู่นะ

เกมภาคนี้มีการเปลี่ยนแปลงระบบการเล่นใหม่ต่างจากภาคที่แล้ว (ภาค11) อยู่มากทีเดียว(มันดันไปเหมือนภาค10ซะงั้น) แทบจะลืมระบบเก่าไปได้เลยครับเพราะภาคนี้นั้นใช้ระบบการต่อสู้แบบ Real-Time ซึ่งต่างจากภาคที่แล้วที่เป็นแบบ Turn-Base เรียกว่าจากหน้ามือเป็นหลังเท้าเลยทีเดียว แต่ในส่วนของการบริหารก็ยังมีการใช้เป็นระบบ Turn-Base อยู่นะคือ ในการเล่นแต่ละเทิร์นก็จะสามารถทำการสร้างนู่นสร้างนี่ สั่งนู่นสั่งนี่(แต่น้อยกว่าภาค11) แต่พอตัดเข้าฉากรบ ก็จะเป็นการบังคับยูนิตแต่ละทัพไปสู้รบกันในระบบ Real-Timeนั่นเอง(งงมั้ย ) และที่เห็นได้ชัดคือ กราฟฟิคครับ ซึ่งคนละเรื่องกับภาค11เลย(เหมือนจะทำมาเอาใจคนคอมเสป็คน้อยๆ)แต่ไม่เป็นไรครับ ผมไม่เน้นกราฟฟิคสักเท่าไหร่(เพราะเกมนี้มันไม่ได้เน้นกราฟฟิคมาตั้งแต่แรก) ที่รู้สึกผิดหวังก็เรื่องระบบการดวลนี่แหละ(ไปลองดูเองละกัน)ว่าเป็นยังไง

ในเรื่องของระบบการต่อสู้ตอนแรกก็ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่แต่เล่นไปเล่นมา เอ๊!? ทำไม่มันรู้สึกว่าได้ใช้ความสามารถมากกว่าเดิมหว่า? เพราะมันมีทั้งการซุ่มโจมตี ตีกระหนาบ หลอกล่อ (แบบที่รู้สึกว่ามันใช้ได้ดีจริงๆกว่าภาค11 ที่ซุ่มโจมตีผมไม่เคยได้ใช้) หรือจะเป็นการแอบไปปล้นค่าย (ปล้นค่ายเป็นอะไรที่โหดมาก ทัพผม 5,000 ของ ศัตรู 40,000 ผมชนะอะครับคิดดู) แล้วก็ขุนพลต่างๆพวก สาย INT กับพวกกระจอกๆ สามารถใช้สู้ได้เก่งขึ้นกว่าภาคที่แล้ว เนื่องจากภาคนี้ ขุนพลทุกคนมีความสามารถพิเศษในการต่อสู้ครับ (ภาคก่อนมีแต่พวกที่เก่งหน่อย) เช่นลดพลังโจมตีศัตรู เพิ่มพลังโจมตีให้ยูนิตฝ่ายเรา พรางตัวแล้วซุ่มโจมตี รักษาอาการบาดเจ็บ หรือ ฟันทีเดียวตายเป็นพันก็มี ซึ่งถ้าเอามาใช้ คอมโบกันดีๆก็ทำให้กองทัพเราแข็งแกร่งขึ้นได้ครับ (ลิโป้ว่าเก่งๆโดนทัพผมซุ่มโจมตีแล้วตีกระหนาบ2ด้านยังหมอบอะ ไม่เหมือนภาคที่แล้วมันวิ่งทะลุได้) รวมไปถึงการใช้กลยุทธ์ของกองทัพ ที่เราสามารถศึกษาแล้วนำมาใช้ได้ เช่น ทำให้ทัพศัตรูไม่สามารถใช้ความสามารถพิเศษได้(เหมือนโดนไบ้อะไรทำนองนี้)เจอเข้าไปก็เหวอเหมือนกัน หรือจะเป็นทำให้กองทัพเราเข้าโหมดซุ่มโจมตี(ศัตรูจะไม่สามารถมองเห็นยูนิตเราได้ครับและเมื่อถึงระยะโจมตีศัตรูจะเกิดอาการ Confusion ความสามารถต่างๆจะลดลง) ผมใช้อันนี้แหละไปแอบตีค่าย เป็นต้น

ในส่วนของตัวละครต่างๆ ภาคนี้ถูกลดลงไปหลายคน(พวกไม่ค่อยมีบทบาท) และเพิ่มตัวละครหญิงมากขึ้น(มีแต่คนสวยๆ ) และค่าความสามารถก็ลดลงเหลือ4อย่างคือ Lead War Int Pol แต่มีการเพิ่มเติมเรื่องของ ความสามารถต่างๆที่สามารถให้ขุนพลเรียนรู้ได้โดยการทำภารกิจให้ประชาชนในแต่ละเมือง ซึ่งก็มีทั้งความสามารถที่ช่วยในการรบและการบริหาร และแยกสกิลในการรบอีกคนละ1สกิล(เป็นแบบเรียกใช้ เรียนเพิ่มไม่ได้ เปลี่ยนไม่ได้) ด้วยระบบนี้ทำให้เราสามารถปั้นขุนพลที่ชอบ(จากอ่อนๆ)ให้เก่งได้(เก่งอยู่แล้วก็เก่งขึ้นอีก) และค่าความสามารถทั้ง4 อย่างสามารถทะลุ 100 ได้นะครับ อย่าแปลกใจถ้าเห็นลิโป้ War 120?!?!?! (มันจะโหดไปไหน)

อธิบายซะยืดยาวเลยนทีเดียวยังมีอีกหลายเรื่องครับคงจะพูดไม่หมด ยังไงติดขัดตรงไหนก็สอบถามผมได้นะครับ

Screen Shot (เอามาจากเครื่องผมเอง)

รูปเยอะไปมั้ยเนี่ย
    ป.ล.อัพรูปของแพทช์ใหม่ลงแล้วครับอันเดิมของผมมันVer.เก่า

โหลดกันเลยยยย
    DOWNLOAD
    ขออนุญาตอัพเป็น One2Upนะครับ mediafile ปัญหาเยอะเกิน

PART01 PART02 PART03 PART04

PASSWORD : TwDomino@Jokergameth.com

เห็นหลายคนมีปัญหาSetupแพทช์ไม่ได้ ลองโหลดตัวนี้ดูนะ เป็นโฟลเดอร์ Myprog ที่แตกไฟล์แล้ว เอาไปทับตัวเกมแทนนะ(ลองดูครับ ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ถ้าใช้ได้ช่วยบอกด้วยนะ)
    Download

สำหรับแพทช์ภาษาไทยนี้ต้องยกเครดิตให้คุณ artdekdok ครับ ถ้าไม่มีเขาคนนี้เราคงไม่ได้มาเล่นกันยอมรับความพยายามของเขาจริงๆ แพทช์ภาษาไทยขออนุญาตไม่อัพเองนะครับ ให้โหลดเอาได้ที่นี่ครับ >>>artdekdok<<< โดยในนั้นมีข้อมูลทุกอย่างเลยครับผมก็ศึกษาจากตรงนั้น มีด่านเสริมใหม่ๆรูปตัวละครสวยๆให้โหลดกันด้วยนะ ติดตามความเคลื่อนไหวได้ในนั้นเลยครับ

วิธีการติดตั้ง
    1.แตกไฟล์ที่โหลดมา
    2.เลือก Setup>next(N)ไปเรื่อยๆ>เลือกข้อแรก(Agreement)>Nextไป>เลือกโฟลเดอร์ที่ติดตั้ง>ติดตั้ง>รอจนเสร็จ
    3.เข้าไปโหลดแพทช์ที่นี่ artdekdokและแพทช์อัพเดตของ สามก๊กวิทยา(สำหรับคนที่ขึ้นError FLOATING...ในนี้มีวิธีแก้ด้วยนะ)
    4.ลงแพทช์(แนะนำให้โหลดอันที่2)>ก็อบปี้ข้อมูลทั้งหมดมาวางทับที่โฟลเดอร์เกมที่ลงไว้>ลงอัพเดตแพทช์โดยนำมาวางทับที่โฟลเดอร์เกมอีกรอบ
    5.เข้าเกมผ่านไอค่อน Samkok911>เล่นสิครับรอช้าอยู่ใย

ขั้นตอนการลงแพทช์อย่างละเอียด
    1.โหลดแพทช์ที่ลิงค์นี้ >>>artdekdok<<< จะมีไฟล์ Data1,Data2และSetup โหลดมาทั้งหมดไว้ที่โฟลเดอร์เดียวกัน
    2. กด Setup ทำการแตกไฟล์แพทช์(ไม่ใช่การลงแพทช์แต่เป็นการแตกไฟล์ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งที่ลง ไฟล์จะอยู่ในโฟลเดอร์ MyProg) เสร็จแล้วให้เข้าไปโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ไว้แล้วนำมาวางทับตัวเกมเดิม (อย่าเพิ่งเปิดเกม)
    3. โหลดตัวอัพเดต >>>สามก๊กวิทยา<<< แตกไฟล์แล้วเข้าไปคัดลอกข้อมูลทั้งหมดมาวางทับโฟลเดอร์เกมอีกที
    4.เข้าเกมผ่านไอค่อน Samkok911

อันนี้วิธีโหลด one2up เผื่อคนไม่รู้นะ

เผื่อคนอยากเล่นภาค 11 ผมอัพไว้แล้วนะครับเอามาเล่นเปรียบเทียบกันได้(มันต่างกันเยอะ) http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=117122

...ขอแค่คำขอบคุณเล็กๆน้อยๆ พอเป็นกำลังใจก็พอแล้ว...
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwDomino : 25th August 2012 เมื่อ 14:24

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ยืนยันเล่นได้ 100% จ๊ะ

แต่เล่นไม่เป็นจ๊ะ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nongjocup2025 : 14th August 2012 เมื่อ 16:25

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nongjocup2025 อ่านกระทู้
    ไม่มีพาท 10 จ๊ะ เข้าไปแล้วมันเป็นพาท 11
    แก้ไขแล้วเรียบร้อยครับ ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมรอเล่น full eng อยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    Full eng เห็นเขาบอกว่าอีกนานครับ ตอนแรกผมก็รอ อดไม่ไหว เล่นซะเลย แต่แพทช์ที่เขาทำไว้ก็ใช้ได้นะครับ คนไทยทำซะด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    ขอบคุณมากคร้าบ อยากเล่นมานานละ

แล้วมันสร้าง แม่ทัพ ได้เหมือนภาค 11 รึป่าวครับ หมายถึงแบบ ปรับความสามารถ 99 เลยไรงี้ โกงดี 555

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ขอบคุณมากครับ รอมานาน

กล่าวขอบคุณ
    239
    จขกท มีเมล facebook หรือ skype ไหมครับ เผื่อมันออนไลน์ได้จะได้มาเล่นกัน
    เพื่อนผมไม่มีใครชอบแนวนี้เลย ฮ่าๆ แค่เห็น turn base มันก็ขอบายกันหมดทุกคน - -*

ปล.ดันมี rts มาอีก สงสัยมึนตึบแน่เลย ที่ผิดหวังก็คือ ตัวละครในสามก๊ก เหลือแค่ 400 คนเอง น้อยลงไปมาก (ภาค11 เกือบจะพันคนเลย 55)
    แถมดันเอาพวก ญี่ปุ่น มาอีก ออกทะเลไปใหญ่ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeallar : 10th August 2012 เมื่อ 17:53

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeallar อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคร้าบ อยากเล่นมานานละ

แล้วมันสร้าง แม่ทัพ ได้เหมือนภาค 11 รึป่าวครับ หมายถึงแบบ ปรับความสามารถ 99 เลยไรงี้ โกงดี 555
    ได้ครับผม แต่ถ้าจะใช้ชื่อภาอังกฤษต้องใช้โปรแกรมช่วยนะครับ ไม่งั้นกดสร้างไม่ได้ โปรแกรมโหลดได้ที่เดียวกับโหลดแพทช์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zeallar อ่านกระทู้
    จขกท มีเมล facebook หรือ skype ไหมครับ เผื่อมันออนไลน์ได้จะได้มาเล่นกัน
    เพื่อนผมไม่มีใครชอบแนวนี้เลย ฮ่าๆ แค่เห็น turn base มันก็ขอบายกันหมดทุกคน - -*

ปล.ดันมี rts มาอีก สงสัยมึนตึบแน่เลย ที่ผิดหวังก็คือ ตัวละครในสามก๊ก เหลือแค่ 400 คนเอง น้อยลงไปมาก (ภาค11 เกือบจะพันคนเลย 55)
    แถมดันเอาพวก ญี่ปุ่น มาอีก ออกทะเลไปใหญ่ละ
    ผมไม่รู้วิธีออนไลน์ครับ ถ้ามีวิธีช่วยแนะนำด้วยนะครับ ยังไงก็ขอบคุณที่ชวนครับ Twotone Panitchayawetsanti อันนี้ชื่อเฟสผมครับ ออนไลน์ได้ก็ติดต่อมาด้วยนะครับ อยากเล่นเหมือนกัน 55
    ป.ล.เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    เนื่องจากผมติดภารกิจเป็นเวลา3วัน หากมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นแล้วไม่ได้แก้ไขให้ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ อีก3วันถึงจะกลับมาตอบให้ได้นะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

password

ขอ password ในการแตกไฟล์ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    รหัสแตกไฟล์อะไรครับ ทำไมผมแตกไม่ผ่านอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    รหัสแตกไฟล์ไม่มีแล้วผมจะเล่นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แนวชอบ....ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    pass อะไรรึ

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    น่าสนมากครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    แตกไฟล์ไม่ได้ มาดูไฟล์ตัวเองหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ทำไมโหลดไม่ได้เเล้วอ่ะคับ มีลิ้งเว็บอื่นๆไหมคับ อยากเล่นมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    โหลดไม่ได้อ่ะครับ หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ตอนนี้ไฟล์โหลดไม่ได้ครับ แล้วก็ไม่มี pass แตกไฟล์ด้วย รบกวนดูแลหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เหมือนกันครับโหลดไม่ได้เเล้วเเก้หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    พาสแตกไฟล์ก็มีหนิครับ -*-

http://adf.ly/Bk1S8

กล่าวขอบคุณ
    14
    ที่ให้มานั่นมัน pass โหลด part 1 กับ 16 ครับ แต่ตอนนี้โหลดไม่ได้แล้ว พอดีผมโลหดเสร็จไปเมื่อวานแต่แตกไฟล์ไม่ได้ ไม่มี pass แตกไฟล์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ลิ้งตายแล้วครับ แก้ไขให้หน่อยซิท่าน