ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    ขอโทษนะครับ ผมอ่านมาเม้นแรกจนจบ ผมว่าประวัติศาสตร์ที่คุณเจ้าของกระทู้อ่านมาคุณแน่ใจว่าเรื่องที่อ่านจะถูกตามเหตุการณ์ในอคีตจริงๆทั้งหมด เพราะถึงจะมีบันทึกแต่ก็คงไม่ได้100% ประวัิติศาสตร์บางครั้งก็เขียนบิดเบียนไปจากความเป็นจริงบางให้ดูไม่น่าเกรียด
    ยกเว้นว่าคุณเจ้าของจะเกิดยุคนั้นจริงๆ อันนั้นผมก็จะไม่ว่าอะไร ส่วนเรื่องหนัง คุณจะวิจารณ์ยังไงมันก็ไม่ผิด มันเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่ผมคือคนไทย ถึงหนังจะทำออกมาดีไม่ดียังไง ผมก็จะไม่ทำให้คนที่ตั้งใจจะไปดู ต้องรู้สึกไม่อยากไปดูตามคุณครับ ทั้งที่ๆคุณก็ไปดูมาแล้ว
    เพราะหนังเรื่องนี้เป็นหนังที่อย่างน้อยก็ยังสอนคนรุ่นใหม่ให้รู้จักประวัติศาสตร์ของตนเอง ไม่งั้นก็ไม่ต่างจากบ้านเมืองของเราในปัจจุบัน คนที่ทำงานเพื่อคนอื่นก็ทำไป คนที่พูดเก่งก็เอาแต่วิจาร์โดยไม่คิดก่อนว่าทำไปแล้วมีประโยชน์ไหม แต่กลับจะได้แต่ผลเสียตามมา
    ผมยอมรับว่าคุณอาจรู้เรื่องประวัติศาสตร์มากว่าผมเยอะ คุณกลับเอาความรู้้ที่คุณมีนั้นมาโข่มผู้อื่นให้เขาต้องคิดหรือเชื่อตามคุณ ใช่คุณอาจจะถูกในแง่มุมของประวัติศาสตร์ที่คุณอ่านมา แ่่ต่ผมคิดว่าคุณก็น่าจะมีอายุมากพอที่คิดได้แล้วว่าหนังเรื่องนี้สร้างมาเพื่ออะไร
    คงไม่ใช่เด็กแล้วนะครับที่ไม่พอใจสิ่งใดไม่ชอบใจสิ่งใจก็แสดงออกมาให้ผู้อื่นได้รับรู้ครับ บอกแค่ว่าคิดเยอะๆนะครับก่อนที่จะทำอะไร ถ้าคุณอยากได้หนังอย่างที่คุณต้องการละก็ คุณต้องลองทำหนังเองซักเรื่องแล้วครับ จะได้รู้ว่าทำไมเรื่องราวยาวนานนับปีถูกย่อลงมาเหลือไม่กี่ชัวโมงมันเป็นเรื่องยากที่จะจัดทุกอย่างได้ในเวลาที่จำกัด แล้วเรื่องของคนดูที่มีทุกเพศทุกวัย เกิดทำตามคุณให้ตรงเปอะไปหลดทุกอย่าง เด็กตัวเล็กๆไปดูได้ถามพ่อแม่ไปทั้งโรงแน่เลยครับ โลกใบนี้ไม่ได้มีแต่คุณกับคนที่วัยพอๆกลับคุณอย่างเดียวนะครับ
    และคนที่รู้มากรู้น้อย รู้จริง รู้ไม่จริงก็ยังมีอีกมากครับ ผมจึงยอมรับว่าคุณก็อยากให้หนังที่คุณรอเรื่องนี้ออกมาดี และคงรักชาติเช่นกันไม่งั้นคุณคงไม่ศึกษามามากขนาดนี้หลอกครับ

ผมต้องกล่าวขอโทษอีกครั้งด้วยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมยังไม่ได้ดูสักภาคหนึ่งเลยอ่ะครับ และไม่อยากดูด้วย แค่เห็นตัวอย่างก็หน้าเบื่อแล้ว

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chokedeee อ่านกระทู้
    อย่ามาอวดความรู้แถวนี้ดิ หนังสร้างความสามัคคีให้กับคนในชาติ ให้รู้ถึงความเสีนสละ เขาตั้งใจทำพูดซะ น่าตบกระบาน

ถูกที่สุดครับ จะอะไรกันนักหนา ดูเพื่อความบันเทิงก็พอแล้ว ควรจะดีใจนะครับ ที่มีหนังไทยดีๆแบบนี้ ต่อไปจะมีหนังอะไร หนังรัก หนังผี ตลกปัญญาอ่อน คิดดู!!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    เลิกดูตั้งแต่ภาคที่2แล้ว
    เอียน..
    ไม่รู้จะทำให้มันหลายภาคทำไม เสียอารมณ์ดู

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ภาษีประชาชน.... อืมม ม.. ม

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    เอ่ออย่าเข้าใจผิดนะครับ รายได้จากหนังส่วนหนึ่ง ถวายแก่ในหลวงนะครับ

อุดหนุนกันไปดูเยอะ ๆ แต่ดูแล้วภาคนี้แย่สุด

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ผมดูยังเสียน้ำตาเลย (เงินไปแล้วความสนุกไม่มา เซ็ง นั้งหลับยังไม่เจอฉากเร้าใจ)

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    หนังเขาทำมา จะวิจารณ์กัน ก็ไม่เป็นไรหลอกครับ เพราะยังไงก็ต้องมีคนออกมาวิจารณ์เป็นธรรมดา

แต่ว่าหากจะอ้างว่าหนังเรื่องนี้เขาแย่ ก็แล้วแต่มุมมองของคุณนะครับ แต่จุดประสงค์ของหนังที่เขาืำทำมานั้น

เขาทำเพื่อความบันเทิง หากจะอ้างว่าประวัติศาตร์ให้มันเหมือนไปเลยก็ไม่ได้ เพราะ เวลา และ ทุนที่ได้มาอาจจะไม่พอ กับที่เขาต้องทำ

ถ้าเป็นคุณ คุณได้เงินมา 10 ล้าน คุณว่า คุณจะทำหนังชีวประวัติสมเด็จให้ออกมาตรงตามพงศาวดารได้ไหม? เอาแบบ เต็มๆเลยนะครับ

ต้องเอาใจเขา ใส่ใจเราครับ เพราะ เขาก็ต้องตัดนู้นเสริมนี้ แต่งนั้น เพื่อให้หนังมันจบได้ ไม่ใช่ว่า ต้องเอาตรงตามทุกอย่าง

ป.ล. ถ้่าอ้างประวัติศาสตร์ งั้น "7 ประจันบาร 2" ที่ไม่มีใครวิจารณ์ ****ก็เป็นจริงซิ ไอ้ จ่าดับ กางเกงแดง ****ช่วยประเทศไทยพ้นจากญี่ปุ่นได้ 555
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ใจเย็นๆกันคร้าบ 55555555.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ดูไปหน่อยเดว หนุกดีน่ะค่ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ภาค 1 สนุกสุดครับผม
    ภาค 2 นี่ก็ใช้ได้เลยครับ
    ภาค 3 ชื่อภาคบอก สงครามทางน้ำ แต่มีนิดเดียว
    ภาค 4 ชื่อบอก นันทบุเรง แต่ก็มี นันทบุเรง เดินเล่นไม่กี่ฉาก

ผมคิดว่า ชื่อภาค ไม่เหมาะกับเนื่อเรื่องครับ เช่น ศึกนันทบุเรง ก็น่าจะรบ กับ นันทบุเรง ให้ได้อารมณ์ ไปเลย
    กลับกลายเป็น รบ นู้น นิด รบนี่หน่อย ฉากรัก มีเพื่ออะไร มีก็ได้แต่เยอะไป แต่ที่ตกใจคือ ภาคนี้ไม่มี milk ชาวบ้าน
    มาโตงเตงให้เห็น (555)

แต่ถึงยังไง ผมก็จะไปดู ภาค 5 เพราะดูในโรงทุกภาค
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ป.ล. ถ้่าอ้างประวัติศาสตร์ งั้น "7 ประจันบาร 2" ที่ไม่มีใครวิจารณ์ ****ก็เป็นจริงซิ ไอ้ จ่าดับ กางเกงแดง ****ช่วยประเทศไทยพ้นจากญี่ปุ่นได้ 555

จ่าดำกางเกงแดง กับอีก6คนนั้น มันไม่มีอยู่จริงหรอก กองโจรที่ปล้นอาวุธบนขบวนรถไฟของญี่ปุ่นมีอยู่จริง พวกคนที่ปล้นคือพวก เสือดำ เสือใบ เสือมเหศวร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 15th August 2011 เมื่อ 21:20
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ราชมณูกับเลอขิ่นเป็นอะไรที่น่าเบื่อมาก ฉากต่อสู้ไปไม่สุดซักฉาก เนื้อเรื่องก็ยาว ที่จริงตัดออกก็ได้ แต่เข้าใจว่าท่านต้องการทำออกมาในแนวหนังระดับอลังการเหมือน the lord ที่ยาวไม่ต่ำกว่า 3ชม. ที่ชอบมีอย่างเดียวคือเรื่องของนายทหารแก่ๆที่ทำงานพลาดน่ะ(ขนาดชอบยังจำชื่อไม่ได้เลย) ทำออกมาดีมาก ลุ้นตามเลย ไม่ได้บอกให่ไม่ดูครับ ไปพิสูจน์ที่โรงภาพยนตร์...

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    สำหรับคนที่ชอบประวัติศาสตร์มากๆ ผมก็ว่าคงไม่สนุกจริงๆ นั่นแหละ อย่างผมก็ชอบสามก๊กเอามากๆ พอมาเจอ โจโฉแตกทัพเรือ "โจโฉหน่ะ ไปตั้้งแต่เสียกองเรือไปครึ่งแล้วหล่ะ"
    แต่ที่งิดยิ่งกว่า.... ไหงแฮหัวตุ่น(ชอบ) แพ้จูล่งง่ายๆ งั้น แถมเอาดาราเห่ยๆ มาแสดงอีก(เป็นถึงมือขวา และคนสนิทของโจโฉแท้ๆ ดูต่ำต่อยด้อยค่าในบัดดล) - -

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    มันจะอะไรมากครับพี่ดูหนังดูเป็นหรือป่าวถ้าจะให้สร้างตามประวัติศาสตร์ 100 % ถามจริงๆคนเขาจะไปดูหรอครับ

จะอะไรขนาดนั้น เขาทำมาให้คนไำทยได้ดูกันก็บุญกะบาลแล้วครับ ทีมงานเขาเหนื่อยแค่ไหนคุณรู้ไหมดูอย่างผู้พันเบิร์ด สิครับอยู่ในกองถ่ายกี่ปีตั้งแต่ภาคสองนับดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ผมไม่อยากจะบอกว่าในกองถ่ายมีอะไรที่เราไม่รู้อีกเยอะครับ มีหลายเรื่องไม่ว่าจะเป็นการสร้าง งบประมาณ และอีกหลายๆอย่างกับหนังเรื่องนี้

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ไอทิ้งไม่ได้ตายสักกะหน่อย - -a

กล่าวขอบคุณ
    637
    แล้วแต่มุมมองละกันนะครับ ยังไงก็ลองไปดูกัน

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    พูดซ่ะห่วยเลย ต้องการสร้างกระแสเหรอ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonpetch อ่านกระทู้
    มันจะอะไรมากครับพี่ดูหนังดูเป็นหรือป่าวถ้าจะให้สร้างตามประวัติศาสตร์ 100 % ถามจริงๆคนเขาจะไปดูหรอครับ

จะอะไรขนาดนั้น เขาทำมาให้คนไำทยได้ดูกันก็บุญกะบาลแล้วครับ ทีมงานเขาเหนื่อยแค่ไหนคุณรู้ไหมดูอย่างผู้พันเบิร์ด สิครับอยู่ในกองถ่ายกี่ปีตั้งแต่ภาคสองนับดูครับ
    หากทำไม่ดีก็ไม่ควรทำออกมาครับ ทำให้ตำนานดูด้อยค่าไปเลย เราควรจะรู้สึกน่ายกย่องวีรกรรมของพระองค์ ภูมิใจในความเป็นไทย แต่หนังทำไม่ถึง แล้วการที่อ้างทั้งหมดไม่ได้ก็ไม่ว่าครับ อยากให้ตัดออกอีกด้วยซ้ำ แต่หนังไม่เอาช่วงสำคัญมาถ่ายทอดให้ดี มันจึงออกมาไม่สนุก(สำหรับผม)เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ห่วยจริงๆ นะ
    pirates of the caribbean ยังสนุกกว่าเลย (เกี่ยวไหม)
    ดูกันย้างง บลูเร จะออกแล้วนะ ภาค 4 อะ ใครไม่เคยดู หาชื้อเลยโครตมัน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมว่า pirate 4 มันขาดอะไรไปหลายอย่างนะครับ แจ๊คกวนน้อยลง,CG แทบจะไม่มี,สู้กันน้อย แต่ยังดูเล่นๆได้สนุกดีในระดับหนึ่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    รออีกไม่นานสินะๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ผมว่า pirate 4 มันขาดอะไรไปหลายอย่างนะครับ แจ๊คกวนน้อยลง,CG แทบจะไม่มี,สู้กันน้อย แต่ยังดูเล่นๆได้สนุกดีในระดับหนึ่ง
    ใช่ ความแฟน ตาซี หายไปเกือบหมด
    แต่ที่ผมไม่พอใจสุดๆ ก็คือ มันเอา แบ็คเพล ไปอยู่ใน ขวดแก้วเฉยเลย
    แต่ผมก็เป็นแฟนคลับ หนังเรื่องนี้ ถึงแม้มันจะไม่มีความแฟนตาซี แต่ผมก็ยังดูเพราะมันโครตมันส์เลย

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    งบประมาณสร้างเรื่องตำนานสมเด็จพระนเรศวรประมาณ 700,000,000 บาทครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"