ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4

โซนี่บอก การที่จะให้ค่าย Third Party นั้นเป็นเรื่องยาก!

- โซนี่บอก การที่จะให้ค่าย Third Party นั้นเป็นเรื่องยาก! -

"ชูเฮย์ โยชิดะ" ประธานบริษัทโซนี่คอมพิวเตอร์เอนเตอร์เทนเมนท์เวิลด์ไวด์สตูดิโอ ออกมายอมรับความจริงเกี่ยวกับเครื่องเล่นเกมพกพาตัวใหม่ที่ไม่สามารถดึงดูดเหล่าเกมดังๆจากค่ายเทิร์ดปาร์ตี้

หลังจากเมื่อสัปดาห์ก่อน ทางโซนี่ได้ออกมาเปิดเผยผลประกอบการในช่วงสามเดือนล่าสุดของบริษัท ปรากฏฝั่งแผนกเกมขาดทุนติดลบอยู่ถึง 45 ล้านเหรียญสหรัฐหรือประมาณ 1,420 ล้านบาท โดยมีสาเหตุอันเนื่องจากยอดขายฮาร์ดแวร์และซอฟต์แวร์ที่ลดลง

ล่าสุดทาง "โยชิดะ" ออกมาให้สัมภาษณ์ผ่านนิตยสาร PlayStation: The Official Magazine กล่าวถึงประเด็นเรื่องยอดขายเครื่องวีตาที่ยังคงตามหลังคู่แข่งนินเทนโด 3DS แบบไม่ติดฝุ่นว่า "เรากำลังอยู่ในช่วงเวลาที่ยากลำบากหนักกว่าที่เราคาดการณ์ไว้มากทีเดียวในแง่ของการสนับสนุนจากบริษัทผู้จัดจำหน่ายเกมเทิร์ดปาร์ตี้ แต่ยังไงซะมันก็คืองานของเรา"

"ทางเราจะดำเนินการติดต่อพูดคุยกับทั้งเหล่านักพัฒนาเกมรวมไปถึงบรรดาพันธมิตรผู้จัดจำหน่ายเกม และเราจะบอกพวกเขาเหล่านั้นว่าเครื่องวีตาของเราสามารถนำเสนอประสบการณ์อันยอดเยี่ยมให้แก่เกมต่างๆของพวกเขา ซึ่งเราหวังว่าเกม Assassin’s Creed ภาคใหม่ที่จะลงให้วีตานั้นจะสามารถเป็นเครื่องยืนยันถึงสิ่งนั้น" โยชิดะ กล่าว

ซึ่งปัจจุบันนอกเหนือจากเกม Assassin’s Creed III: Liberation ที่ทางยูบิซอฟต์ประกาศทำเอ็กคลูซีฟลงให้เฉพาะเครื่องวีตาแล้ว ยังมีเกมซีรีส์ดังอื่นๆจากค่ายเทิร์ดปาร์ตี้ที่เข้ามาสมทบ อาทิ Call of Duty: Black Ops Declassified จากค่ายแอคติวิชัน, Persona 4 Golden ของค่าย Atlus, โปรเจกต์ BioShock จากค่าย 2K Games และเกมรีเมค Final Fantasy X HD จากทางสแควร์เอนิกส์ แต่อย่างไรก็ตามเกมเหล่านี้อาจไม่เพียงพอที่จะนำมาเป็นจุดขายของเครื่อง

เรียบเรียงกระทู้ใหม่โดย : catroon2000
    Credit : Manager.co.th

Gamer Unleashed
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ก็ทำเกมส์ให้เหมือยพวก Console ใหญ่ ๆ ออกมาสิ รับรอง ของขาดตลาดแน่
    (กะจะซื้อในเร็ว ๆ นี้แล้ว แต่เกมส์น่าเล่นน้อยมาก)

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    PS-VITA เกมยังน้อยอยู่ยังไม่่อยากซื้อเท่าไหร่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมซื้อ PSP มาไม่ทันไร ตกรุ่นซะงั้น

จะซื้อ vita ก็เลยรอไปก่อนดีกว่า
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    5,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    ก็ทำเกมส์ให้เหมือยพวก Console ใหญ่ ๆ ออกมาสิ รับรอง ของขาดตลาดแน่
    (กะจะซื้อในเร็ว ๆ นี้แล้ว แต่เกมส์น่าเล่นน้อยมาก)
    นั่นสินะครับ อย่าง GOD OF WAR 4 (ไม่ใช่ Ascension นะ) มาลงเครื่องนี้เลยเป็นไง =O=
    รวบรวมข่าวสารสยองโลก (ตรงไหนวะ)
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=85248

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็เกมส์ใหม่ ๆ ดีดี ยังไม่ลงเครื่อง vita มีแต่เกมส์เก่ารีเมค กับเกมส์ที่เป็นอมตะค่ายโซนี่(เกมส์ที่เครื่องโซนี่ทุกเครื่องต้องออกมาขายก่อน) ลงก่อนนินา

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมที่น่าสนใจมันมีน้อยนะ PSP อะครับ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ออก final มารับรอง รับตังเละ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaihuad อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patricklevy อ่านกระทู้
    นั่นสินะครับ อย่าง GOD OF WAR 4 (ไม่ใช่ Ascension นะ) มาลงเครื่องนี้เลยเป็นไง =O=
    หยั่งกะ ทำกันง่ายๆ - -'' ถ้าทำแบบนั่นก็ต้องใช้ทุนปรื๊ดเลย และไม่ได้ทำวันสองวันด้วย แล้วเครื่องจะขายดีไหมก็ยังไม่รู้ เช่น เอา GOD 4 มาลง Vita ก็เหมือน ฆ่าตัวตายชัดๆ (เพราะ ฐานลูกค้า PS3 นั่น แน่นกว่า Vita เยอะ จะเอามาแย่งตลาดกันทำไม)

พอเห็นแบบนี้แล้ว ถ้าทำเกมดีๆ ให้ Vita ได้ใกล้ PS3 สู้ทำให้ PS3 ไปเลยไม่ดีกว่าหรอ กำไรเห็นๆ แต่ก็นะ สิ่งที่ต้องการคือ เกม Ex ครับ เกมแม่เหล็กบางเกมก็ไปซบอีกฝั่งละ(มอนฮัน RE)

ปล.ปู๋นินก็เคยเจอปัณหานี้ แก้โดย หั่นราคาเครื่อง ยัดเกม ที่ บริษัท ตัวเองมี ลงไปให้หมด ผลเป็นไง ยอดนำลิ่วเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมเองก็อยากให้เอาเกมส์ PS3 มาลง PSVita เหมือนกัน เป็นตัวเลือกให้ลูกค้าไป ว่าอยากจะเล่นที่บ้านหรือว่าพกพา PS3 มีแต่เกมส์เจ๋งๆทั้งนั้นตอนนี้ ส่วนเกมส์ PSVita น้อยนักที่ถูกใจ

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เวลาสร้างเครื่องก็ทำเป็นความลับ กลัวบริษัทอื่นรู้แล้วทำตามมาแข่งมั้ง มันลับจนบริษัททำเกมส์ยังไม่รู้เรื่องเลยว่ามีเครื่องสเปคนี้นะ แล้วใครจะไปพัฒนาเกมส์ให้ทันในวันเปิดตัวล่ะท่าน เกมส์หนึ่งไม่ใช้เดือนสองเดือนเสร็จแต่เป็นปีสองปีขั้นต่ำ
    อีกอย่างบริษัทเกมส์ที่ทุนน้อยเค้าก็ทำแต่เกมส์จีบสาวกับภาษามันไม่จำเป็นว่าต้องเครื่องแรง เค้าก็เลยไปซบอกปู่นินกันหมด คนมี VITA ปวดตับเลยงานนี้กว่าจะมีเกมส์ดีๆเล่น

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ประมาณว่าเครื่องสเปคแรง แต่ยังไม่ค่อยมีเกมส์เล่น -_-

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    จขกท จ้าาาทีหลังเปลี่ยนสีตัวหนังสือให้เข้มกว่านี้หน่อยนะทรมารสายตามากกก T^T

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้ามีMonhunคงจะกระตุ้นยอดขายได้ดีกว่านี้ ถ้ายอดขายดีเกมส์ค่าย Third Party ก็ตามมาเองแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mokTakuya : 12th August 2012 เมื่อ 03:39

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผ่านมานาน แต่เกมก็ยังน้อยอยู่ รอชักพักต่อยซื้อดีหว่า
    " I play it because I love it. "