ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: 12 สิงหาคม...

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795

12 สิงหาคม...

เหตุการณ์

1. พวกอั้งยี่ปิดตลาดพลูต่อสู้กัน ต้องส่งทหารมาปราบ พ.ศ. 2425 (ค.ศ. 1882)
    2. ตราพระราชบัญญัติกรรมสิทธิ์ผู้แต่งหนังสือในสยาม พ.ศ. 2444 (ค.ศ. 1901)
    3. สหภาพโซเวียตทดลองระเบิดไฮโดรเจนครั้งแรก พ.ศ. 2496 (ค.ศ. 1953)
    4. ไอบีเอ็มวางจำหน่ายคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคล พ.ศ. 2524 (ค.ศ. 1981)
    5. ทวี อัมพรมหา หรือ ขาวผ่อง สิทธิชูชัย ชิงชนะเลิศเหรียญทอง มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์เวลเตอร์เวท แพ้ เจอร์รี่ เพจ นักมวยชาวอเมริกัน ได้เหรียญเงิน และเป็นวีรบุรุษโอลิมปิคคนที่ 2 ของไทย จากการแข่งขันกีฬาโอลิมปิคที่นครลอสแอนเจลิส สหรัฐอเมริกา พ.ศ. 2527 (ค.ศ. 1984)
    6. พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา 12 สิงหาคม 2555 พ.ศ. 2555 (ค.ศ. 2012)

วันเกิด

1. สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พ.ศ. 2475 (ค.ศ. 1932)
    2. ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์ (เชียร์) นางงาม นักแสดงชาวไทย พ.ศ. 2530 (ค.ศ. 1987)
    3. คีรติ มหาพฤกษ์พงศ์ (ชื่อเล่น ยิปซี) นักร้อง นักแสดงชาวไทย พ.ศ. 2530 (ค.ศ. 1987)

วันถึงแก่กรรม

1. คลีโอพัตรา พ.ศ. 514 (30 ปีก่อนคริสตกาล)
    2. พระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าออศคาร์นุทิศ กรมหมื่นอนุวัตรจาตุรนต์ ผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดล พ.ศ. 2478 (ค.ศ. 1935)

วันสำคัญและวันหยุดเทศกาล

1. ประเทศไทย - วันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ และ วันแม่แห่งชาติ

--------------------------------------

ขอบคุณ : http://www.facebook.com/knowledge2U

อย่าลืมบอก''รักแม่''กันนะครับ

ไม่จำเป็นต้องเฉพาะวันนี้ แต่บอกได้ทุกๆวันเลยครับ.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    วันนี้วันแม่ครับ
    ผมรักแม่มากที่สุดเลยครับ และจะรักแบบนี้ทุกๆวันเลยครับ ไม่ใช่เฉพาะวันนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    วันที่พี่แก้วชนะใจคนไทยทั้งประเทศครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง