ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729

นี่หรอชัยชนะที่ ปราบปลื้มใจแล้ว ของจีน

เวปข่าวดังระดับโลก BBC แฉออกมาแล้ว

เป็นสกู๊ปข่่าวเสียยืดยาว สรุปว่า นาย Ching-Ko-Wu ประธาน AIBA ชาวจีน ซึ่งยังเป็นบิดาบุญธรรมของคู่ชิงของแก้ว "ซูชิหมิง" ด้วย ว่า AIBA ได้รับผลประโยชน์จากการจะให้ใครได้เหรียญทองบ้าง ดังเช่น ประเทศเบรารุตออกมาแฉว่า
    ผู้บริหารและคณะกรรมการ AIBA ได้รับเงินมากถึง 10 ล้านยูเอสดอลลาร์จากอาเซอร์ไบจันเพื่อแลกกับการล็อคให้เหรียญแก่นักมวยทุกคนของตนที่ขึ้นชกครั้งนี้

ส่วนแก้วนั้น ก็คงเห็นกันชัดๆแล้วว่า กรรมการมันล็อคเหรียญไว้ให้กับนักมวยที่ชกไม่เอาอ่าว เอาแต่กอด เอาแต่ตุกติก แบบน่าจะไปแข่งมวยปล้ำมากกว่า ก็ด้วยแน่อนว่า
    สาเหตุมาจากความสกปรกของสมาคมมวยแห่งนี้ ที่ล็อคเหรียญให้กับนักมวยปล้ำจีนคนนี้ ด้วยการแลกกับผลประโยชน์ และตำแหน่งของประธาน AIBA ที่ปีนี้มวยของตัวเองได้เข้าชิงแชมป์แค่เหรียญเท่านั้น..จึงย่อมแพ้ๆไม่ได้

ติดตามรายละเอียดข่าว BBC นี้ได้ที่ http://www.bbc.co.uk/news/uk-19212567

ถ้าเป็นแบบนี้ คงไม่ชนะการแข่งขัน แต่ชนะใจทุกคน

คำแปล :
    ขอบคุณมากๆนะครับ ที่หักอก แก้ว "พงษ์ประยูร" ผู้ชายผู้ซึ่งมอบชีวิตของเขาให้กับการชกมวย เขารอโอกาสนี้มามากกว่าสิบปีที่จะทำให้ฝันของเขาเป็นจริง
    แต่คุณกลับทำลายมันเพียงแค่เก้านาทีของการแข่งขัน ทุกคนรู้ว่าเขาชนะ แต่ไม่ ไม่ใช่คุณ AIBA คุณทำให้เขาแพ้ คุณมันไม่แฟร์
    AIBA คุณพึ่งทำลายความศรัทธาและจิตวิญญาณของกีฬาชกมวยไป จาก แฟนมวย

โค้ชคิวบา โอมาร์ มาลากอน คุณได้ใจคนไทยไปเต็มๆ คุณต่อสู้สุดความสามารถเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของชาติเรา
    ขอบคุณครับ ...ตอนโค้ชกระตุ้น คนในสนามให้ตบมือให้แก้วผู้แพ้ในเกมส์ มันเหมือนฉากที่เห็นบ่อยๆในหนังฮอลลีวู้ด
    แต่ที่เหนือกว่าคือ....มันคือชีวิตจริงครับ”

credit : ประเทศไทย ใต้ฟ้าเดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Napon : 13th August 2012 เมื่อ 12:48
    JETGACK

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มันทำให้เราได้เห็นถึงต่างชาติ เขาพร้อมที่จะเอาเปรียบเราทุกทางที่เขาจะทำได้ ใกล้เปิด AECแล้ว เราคนไทยหันมารักกันและช่วยเหลือกันได้แล้วครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    คนเค้าเห็นกัน ทั้งโลกครับ พวกนี่มันพวกรกโลก

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    โกงจริง ไม่มีไรจะบอกเยอะ

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    คนจีนก็ งี้ แหละ ขนาดเมื่อก่อนคนประเทศเดี่ยวกัน ยังสู้กันได้ เลย สามก๊กเป็นตัวอย่าง และอย่างอื่นมากมาย......... แย่ๆ

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    จริงครับ เมื่อคืนดูขนาดภาพรีเพลเขายังให้แก้วชนะเลยอ่ะมีแต่ภาพเราชกหน้ามัน ตูละเบื่อตั้งแต่สายลมล่ะ จริงๆนะเมื่อสี่ปีที่แล้วผมยอมนะรับว่าเราแพ้แต่ปีนี้เราสู็ชูชิหมิงได้เลย แล้วแต่ไปใครมันอยากจะไปชกวะ*****เอาแต่พวกตัวเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    Blog Entries
    1
    ดูเมื่อวานยกแรกไทย****ต่อยทั้งท้อง ตัว หัว จังๆแทบทุกหมัด ****ได้ 1 แต้ม

จีน****กอดต่อยหลังไท้ทอย ได้ 2 ผมเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า****ตุกติกชัว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    จีนมันตั้งแต่แข่งแบดมินตันล่ะครับ เหอๆ ไม่อยากจะพูด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxLiverpool อ่านกระทู้
    คนจีนก็ งี้ แหละ ขนาดเมื่อก่อนคนประเทศเดี่ยวกัน ยังสู้กันได้ เลย สามก๊กเป็นตัวอย่าง และอย่างอื่นมากมาย......... แย่ๆ
    อันนี้ขอค้านครับ ดูไทยมั่งครับ แต่ก่อนจะมีประเทศกันมาถึงทุกวันนี้ได้ แต่ละประเทศก็รบพุ่งเอาชัย และสถาปนาตัวเองเป็นผู้ปกครองดินแดนนั้นทั้งนั้นแหละครับ เพราะฉะนั้นข้อนี้ตัดไป

แต่การกระทำเมื่อวาน อยากส้น......ไปพาดหน้า.....เหลือเกิน

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    เกมไม่ชนะแต่ผมเชื่อว่าชนะใจคนทั้งโลก ผมว่าคนจีนบ้างคนยังเชี่ยร์คนไทยเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    โคตรโกง เบื่อพวกนี้จริงๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inuyashapop3 อ่านกระทู้
    ดูเมื่อวานยกแรกไทย****ต่อยทั้งท้อง ตัว หัว จังๆแทบทุกหมัด ****ได้ 1 แต้ม

จีน****กอดต่อยหลังไท้ทอย ได้ 2 ผมเห็นตั้งแต่แรกแล้วว่า****ตุกติกชัว
    เอาตัวกอดแล้วพุ่งล้ม ได้คะแนน แถมกรรมการเตือนไทยด้วย - -a โคตรเทพ

แต่ยกแรกนี่ผมว้่าเข้าหลายหมัดอยู่นะ ทำไมได้แต้มเดียวไม่รู้ -*-

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ไม่มีการตรวจสอบเลยรึไงเวลาเอาใครมาเป็นกรรมการน่ะ ว่าถ้ามีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้แข่งขันก็ไม่น่าให้เป็นกรรมการได้ นี่อะไรเป็นพ่อบุณธรรมเลย แล้วจะมีพ่อคนไหนไม่เข้าข้างลูกตัวเองบ้าง แค่นี้ก็ส่อให้เห็นถึงมาตราฐานของไอ้บ้าแล้ว

ถ้าเป็นงี้ตัดมวยทิ้งไปเลยดีกว่า รึไม่ก็หาคณะกรรมการชุดใหม่มาตัดสินแทน ให้ไอ้บ้าตัดสินนี่มีปัญหาทุกที

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เข้ามาเชียร์ไทยครับ

ปล.เมื่อคืนไม่น่าเสียเวลาดูเลย ดูไอพวกขี้เเพ้ได้เหรียญ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เปลี่ยนวิธีคิดแต้มครั้งเดียว โกงกันเลยวุ้ย

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    ถ้าแก้วชนะด้วยการน๊อค มันคงอ้างว่าโกงสินะ 55555555+

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    น่าสมเพชว่ะไอ้กุ้ย

.★" HipHop Never Die "★.
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 995
    กรรมการช่างกากเสียนี่กระไร เหตุไฉนจึงตัดสินเป็นเช่นนี้ได้ สงสัยคงเอาคนตาบอดมาเป็นกรรมการดังคำท่านออกพญากระมัง ..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ®Th£ VÎŘuS™ : 12th August 2012 เมื่อ 13:20

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    ให้เขาไปเหอะ เขาล๊อคเหรียญไว้แล้ว

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoVEGothic อ่านกระทู้
    ถ้าแก้วชนะด้วยการน๊อค มันคงอ้างว่าโกงสินะ 55555555+
    ไม่แน่นะครับมันอาจจะหน้าด้านถึงแม้น๊อคมันอาจจะปรับเราแพ้ฟาล์วเพราะทำคนของมันเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เซงว้อย แบบว่ากรรมการไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    จริง ๆก็หมั่นไส้จีน เหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้เห็นแบบนี้เยอะเลย โพสจีนโกง นู้น ๆนี่ ๆ

ผม กลัวคนอื่นเขาจะมองว่า แพ้เเล้วโวยวาย แพ้เเล้วไม่ยอมรับ

เดี๋ยวโอลิมปิคครั่งหน้า ผมลงเองครับ ไปถึงแตะก้านคอเลย 5 5 5 5

(ตะ..ตะ .. แตะได้ เรอะ -0-)

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เราว่าไอ หมิง ๆ เนี่ยไปเล่นหมวยปล้ำดีกว่า

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ขออีกที ถ้าพี่แก้วเป็นช่างกลเถอะ***อย่าหวังฮ่าๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    เอ็งโดนด่าทั่วโลกแล้วว่ะไอ้หมิง อนาคตคงได้ขายเหรียญทองกินแน่ๆ