ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940

ถามเกี่ยวกับซิตอัพบนพื้นครับ..อ่านต่อ

คือเวลาผมซิตอัพบนพื้น มันจะเจ็บกระดูก บริเวณก้นมากครับ ข้างล่างกระดูกสันหลังอะครับเจ็บมากๆครับ อยากถามคนอื่นว่าเป็นกันไหม

แล้วถ้าเป็นมีวิธีแก้หรือเปล่า ผมซิตอัพบนเตียงไม่เป็นไร แต่พอซิตอัพบนพื้น กระดูกมันไปดันอะครับเจ็บมากแก้ไงครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    โอ้ เป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้ก้ไปซิท ที่ฟิตเนส
    Open Your Mind

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    มันก็เป็นกันหมดแหละครับ =_="
    ใส่รูปยังไง?

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไม่ลองซิตอัพบนเพดานดูล่ะครับ

มันก็เจ็บกันหมดแหล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ผมก็เจ็บเหมือนกันครับ แต่ไม่มากเท่าไร

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้าวเจ็บกันหรอครับเนี้ย ผมไม่รู้มาก่อนเลยอะ -*- ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียว โล่งใจมากครับ *0*
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    หาอะไรมารองตูดครับ จบ

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมว่าซิตอัฟบนพื้นที่ไม่แข็งมาก แปปไม่เจ็บอะคับจะดีกว่านะ ทรมานทำไม - -
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันไม่ดีนะถ้าเจ็บ หาผ้ามารองดีกว่า เดี๋ยวกระดูกผิดรูปแย่เลย

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ฮ่าๆ มาเเชร์ การซิกอับ ที่สะดวก เเละ ได้ผลมากกว่าที่ทุกคนทำกันครับ
    คือว่า
    - ตอนซิกอับทุกคนจะ ขึ้นสุด เลยใช่ไหมครับ เเล้วก็ลงสุด
    วิธีนี้ จะทำให้ ปวดก้นมาก เเละ กระดูกตรงสันหลัง ทำไป 100 ทีก็ยังไม่เหนื่อยครับ ท่านี้
    - ที่เเนะนำ ทำท่าเหมือนซิกอับครับ เเต่เเค่ ยก ส่วนหน้าอกขึ้นมา เท่านั้น ประมาณ 45 องศา
    เเล้วก็ลงไปอย่าสุดครับ เเล้วขึ้นมาใหม่ เหมือนธรรมดา เเต่ขึ้นไม่ต้องสุดครับ ท่านี้จะได้ผลมากกว่าท่าที่ 1
    ทำไป 20 ทีก็ รู้สึกว่า มีก้อนอะไรตรงท้องเเล้วล่ะครับ ผมทำท่านี้น่ะครับ ได้รับคำเเนะนำมาจาก รายการทีวี
    ปล. ก็อย่างว่าครับ ทำท่าที่ 1 ไป 100 ครั้งก็ยังไม่เมื่อยเท่า ทำท่าที่ 2 ไป 20 ครั้ง
    ปล. จะได้ 6 เเพ็ก ได้ เร็วกว่าเดิมด้วยครับ ^ ^"
    สำหรับตัวผม เคยมี เป็นก้อนเลย !!~ เเต่ ช่วงหลังนี้ กินเย๊อะ มว๊ากก ก <สงใสกำลังโตน่ะ ฮ่าๆ>
    ตอนนี้กำลัง ฟิตขึ้นมาใหม่ คั๊บ ยังไงก็ ไปลองดูนะครับ ถ้า งง ยังไงก็ PM มานะครับ ^ ^"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มันเป็นกันหมดทุกคนและครับ กระดูกมันไปโดนพื้นเลยเจ็บ ลองใช้พวกผ้ามาปูลองไว้แล้วค่อยออกกำลังกายครับ

นี้ครับ การออกกำลังกายหน้าท้องที่ได้ผลที่สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alextomit : 13th August 2012 เมื่อ 00:21

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ผมที่บ้านมีเก้าอี้สำหรับซิดอัพยังเจ็บกระดูกสันหลังเหนือก้นเลยครับ

วิธีแก้ก็เอาเบาะมารองแถวๆที่เจ็บครับ