ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113

[PC][MF] Grand Ages Rome - Gold edition [Full][3.0GB]

Grand Ages Rome - Gold edition

Uploadby Witch-king. @JKG

ในเกมนี้ ผู้เล่นจะได้สวมบทบาทเป็นหนึ่งในทายาทตระกูลขุนนางแห่งอาณาจักรโรมัน ที่ถูกเนรเทศไปสู่ชายขอบจากปัญหาการเมือง
    และพร้อมจะกลับมาทวงสิทธิของตนอีกครั้งหลังการสิ้นพระชนม์ของจักรพรรดิทรราชย์ ด้วยการสร้างอาณาจักรที่สมบูรณ์แบบและมีประสิทธิภาพ
    ทั้งด้านอาหารการกิน สาธารณูปโภค แรงงาน การค้นคว้า และกำลังทหาร ทั้งหมดถูกจัดการอย่างง่ายดาย

หน้าที่หลักๆ ของคุณคือ สร้างระบบการจัดการที่ดีที่สุด ให้เมืองสามารถดำเนินกิจกรรมได้อย่างไร้รอยสะดุดเพื่อผลตอบแทนในรูปโบนัสต่างๆ
    ตั้งแต่วิจัยได้เร็วสองเท่า จนถึงเงินบริจาคในวิหารที่มากขึ้น เป็นต้น

แน่นอนที่สุดว่าตัวละครหลักของคุณไม่ได้ทำกิจกรรมต่างๆ ด้วยตัวคนเดียว แต่ได้รับการสนับสนุนจาเหล่าตัวละครหลากหลาย
    ทั้งสมมติและมีตัวตนจริงในประวัติศาสตร์ อีกทั้งตัวละครของคุณยังสามารถ ‘อัพเกรด’ ด้วยแต้มโบนัสที่ได้จากการผ่านฉาก ในสาย Tech Tree
    ที่แตกต่างไปตามสายตระกูล เพื่อให้บริหารงานบ้านเมืองได้ดียิ่งขึ้น

System requirements

System : Windows XP/Vista
    Processor : Pentium 4 2.5 GHz equivalent
    Memory : 1GB of RAM
    Video Card : GeForce 6600 (ATI 9600) or equivalent with 128MB RAM
    Hard Drive : 3GB HDD space
    DirectX 9.0c

############Download############

Download : -->Part 1<-- Download : -->Part 2<-- Download : -->Part 3<--

Download : -->Part 4<-- Download : -->Part 5<-- Download : -->Part 6<--

Download : -->Part 7<-- Download : -->Part 8<-- Download : -->Part 9<--

Download : -->Part 10<-- Download : -->Part 11<-- Download : -->Part 12<--

Download : -->Part 13<-- Download : -->Part 14<-- Download : -->Part 15<--

Download : -->Part 16<--Download : -->Part 17<--Download : -->Part 18<--

Download : -->Part 19<--Download : -->Part 20<--Download : -->Part 21<--

Download : -->Part 22<--Download : -->Part 23<--Download : -->Part 24<--

Download : -->Part 25<--Download : -->Part 26<--Download : -->Part 27<--

Thank for download

Game guide

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nikhunter : 13th August 2012 เมื่อ 22:03
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ลิ้งค์ไหนเสียบอกด้วยนะครับจะได้แก้ให้

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เล่นไงหว่า สร้างแล้วไม่มีคน แต่ลงแล้ว เล่นได้ 100%

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    น่าจะมีโหลดแบบ PART เด็วนะครับจะได้ดียิ่งขึ้น แต่มาโพสให้ก็ดีบุญโค มากแล้วครับสำหรับคนอย่างผม ขอบคุณครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นแต่เหมือนมันจะยากๆ อะ T^T
    ลายเซ็น

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    โว้วว ขอบคุณมากครับ กำลังหาอยู่พอดีเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    876
    น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากนะค่ะ ว่าแต่เล่นยังไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ผมก็เล่นดำนํ้าไปเรื่อยหละครับ เปิดหาเกมส์ไกด์ ใน youtube ไม่ก็ google ดูครับพอช่วยได้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    78
    ลง video guide ไว้ให้แล้วนะครับ ไม่รู้จะช่วยได้มากขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    โว้วว ขอบคุณมากครับ กำลังหาอยู่พอดีเลย ^^
    ถ้าเล่นเป็นช่วยบอกวิธีการเล่นนิดนึงนะครับ เอาไว้เป็นไกด์ให้กับคนอื่นๆ ที่พึ่งเคยเล่นครั้งแรกครับผม ^^

ปล.คนบ้านเดียวกันนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบใจมากๆค๊าบๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ผมคล่องแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าคล่องพอจะสอนคนอื่นได้รึป่าว = ='

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    สุุดยอดมาก ขอบคุณครับ

เชียงใหม่ - ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตัวเกมส์เป็นแนวไหนครับ ใช่แนว RTS มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ช่ายย Real-Time Strateg ปน RPG เล็กน้อย 55

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ ยากไปนิดนึงนั่งเล่นมาหลาย ช.ม. ละยังมึนอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย makarov4 : 4th September 2012 เมื่อ 12:24

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    Game Guide by Mr.GAMOMAN
    สาเหตุหลักของไฟไหม้คือ....โจร (Crimes) ครับ
    อันอื่นไม่ใช่เลย
    ใครคือโจร โจรมาจากไหน นี่เลยครับ
    1. Plebs คือ อาหารต่ำำกว่า 10%, ไม่มีงานทำ
    2. UnEmployee คือ อาหารต่ำกว่า 30% มันเริ่มเผาเลย ไม่รอเจรจาครับ
    2. Equites คือ อาหาร และ ความบันเทิง ต่ำ (Low)
    3. Patricians คือ สิ่งที่มันต้องการทั้งหมดถ้าต่ำ (Low) มันก็เริ่มเผาครับ

Low นี่ไม่รู้ว่ากี่ % นะครับ แต่ในเกมส์มันจะขึ้นมาเตือนครับว่าเริ่ม Low แล้ว หรือไม่ก็เปิด Status ดูบ่อย ๆ ก็จะเห็นว่ามันเป็นสีส้ม จะแดงแล้ว
    ถ้าแดงมันจะเดินไปหยิบไม้ขีดแล้วเริ่มเผาบ้านท่านครับ

สำหรับ workplace ที่ไม่มีคน (แรงงานไม่พอ) hp มันจะลด ถ้าถึง 1/2 เมื่อไหร่ ไฟไหม้ครับ

เมื่อไฟไหม้เราสามารถทำลายบ้านนั้นได้ เพื่อกันไฟลุกลาม ปล.ใครสร้างติด ๆ กันจะรู้ทันทีเลยว่ามันวอดวายจนทำให้เริ่มเล่นใหม่ได้เลย
    แต่วิธีการบึ้มสิ่งก่อสร้างที่ำกำลังไหม้อยู่ มันจะไปลด popularity เรานะครับ ทำเยอะ ๆ ไม่ดี

วิธีป้องกันไฟไหม้ไม่ให้ลามอย่างหนึ่ง (ป้องกันไม่ให้ลามนะครับ ไม่ได้ป้องกันไม่ให้ไหม้)
    สร้าง Prefecture ครับ มันจะวิ่งไปตักน้ำและเอาไปดับไฟให้

คำแนะนำในการสร้าง
    1.อย่ารีบร้อนสร้างบ้าน (บ้านมันเสร็จไว)
    สร้าง workplace ที่ต้องการก่อนแล้วค่อยสร้างบ้านช้าหน่อย ไม่เป็นไรเพราะ workplace มี hp รอเราสร้างบ้านทันก่อนไฟไหม้เพราะไม่มีคน
    แถม hp ลดก็ซ่อมได้ด้วย ถ้าสร้างบ้านก่อนคนจะว่างงานทันทีที่บ้านเสร็จ
    ิิเกิดโจรทันทีมีโอกาสเสี่ยงไฟไหม้แบบสุ่มซึ่งเราไม่รู้ว่ามันจะไหม้อันไหนก่อน
    แต่เดาเอาง่าย ๆ ได้เลยครับ บ้านมันนั่นแหล่ะไหม้ก่อนเลย แล้วมันก็จะลามไปเผาที่อื่นต่อ
    ยกตัวอย่าง ปัจจุบันคุณผลิตอาหารได้ 27% คนว่างงานเป็น 0 แน่นอนไม่มีไฟไหม้
    แต่คุณอยากเพิ่มการผลิตอาหารมากกว่านี้ (แน่นอนอ่านมาแล้วต่ำกว่า 30% มันเริ่มเสี่ยง) ก็เลยสร้างบ้าน INSULA ก่อน เพราะ Farm มันต้องการ Plebs นี่ พอกดสร้างบ้าน ก็กดสร้าง Farm เพราะหวังว่ามันจะเสร็จพร้อมกัน แต่ที่ไหนได้บ้านเสร็จก่อน...เลยทำให้เกิดคนว่างงานจากบ้านหลังใหม่ แถมอาหารต่ำกว่า 30% ด้วยนี่ โอ้วววว ไฟก็จะเริ่มไหม้ในขณะที่ Farm มันกำลังสร้างเลย ลองคิดดูต่อนะ ถ้ามันเผาบ้านต่อยังไม่ค่อยเท่าไหร่คนงานก็จะกลับมาพอดีกันเพราะ Farm ยังไม่เสร็จ แต่ถ้ามันไปเผา work place ล่ะ...คนว่างงานเพิ่มขึ้นทันที ทีนี้แหล่ะ กด ESC เริ่มใหม่ได้เลย เพราะกว่าจะกู้สถานะการณ์ได้นะ เหมือนเิริ่มใหม่เลย

2.หมั่นตรวจตราเรื่องอาหารครับ
    ยิ่งสร้างบ้านเยอะ อาหารก็จะน้อยลงตามลำดับ ใหสร้างอาหารหลาย ๆ แบบ
    wheat -> โรงโม่แป้ง -> เบเกอร์รี่ -> ขนมปัง
    โรงเลี้ยงหมู -> โรงสับหมู (ไม่ใช่มาม่าแน่นอน) -> เนื้อหมู กับ ไส้กรอก
    ที่จับปลา
    ควรสร้าง wheat ก่อน แล้วถ้าใกล้น้ำแนะนำ ที่จับปลาเลย พวกนี้ได้อาหารทันทีครับ
    หมูนี่ต้องผ่านขั้นตอน โรงสับหมูก่อนถึงได้เนื้อหมูนะครับ
    แต่ตรงนี้สำคัญ
    โรงสับหมู กับ เบเกอร์รี่ เวลาสร้างให้สร้างบ้านแบบ Equites แล้วไปปรับคนงานจาก Plebs เป็น Equites แทนนะครับจะผลิตได้เยอะกว่า

เกมส์นี้ไม่มี Easy Mode นะครับ
    เวลาเล่นต้องดูโ่น่นดูนี่ให้สมดุลกันเรื่อย ๆ คล้าย ๆ กับหมากรุกคอยดูตาม้าตาเรือ คอยดูตัวที่ผูกกันไว้ หากพลาดโดนกินฟรี
    ในเกมส์ก็ไฟไหม้ไปครับ....

ใครเล่นถึงตอนโดนบุกแล้วจะเจอนรกกว่านี้ครับเพราะมันทุบ workplace เมื่อไหร่ ไฟไหม้หมดหมู่บ้านเลย กำแพงช่วยคุณได้
    Game Guide by Mr.GAMOMAN
    สาเหตุหลักของไฟไหม้คือ....โจร (Crimes) ครับ
    อันอื่นไม่ใช่เลย
    ใครคือโจร โจรมาจากไหน นี่เลยครับ
    1. Plebs คือ อาหารต่ำำกว่า 10%, ไม่มีงานทำ
    2. UnEmployee คือ อาหารต่ำกว่า 30% มันเริ่มเผาเลย ไม่รอเจรจาครับ
    2. Equites คือ อาหาร และ ความบันเทิง ต่ำ (Low)
    3. Patricians คือ สิ่งที่มันต้องการทั้งหมดถ้าต่ำ (Low) มันก็เริ่มเผาครับ

Low นี่ไม่รู้ว่ากี่ % นะครับ แต่ในเกมส์มันจะขึ้นมาเตือนครับว่าเริ่ม Low แล้ว หรือไม่ก็เปิด Status ดูบ่อย ๆ ก็จะเห็นว่ามันเป็นสีส้ม จะแดงแล้ว
    ถ้าแดงมันจะเดินไปหยิบไม้ขีดแล้วเริ่มเผาบ้านท่านครับ

สำหรับ workplace ที่ไม่มีคน (แรงงานไม่พอ) hp มันจะลด ถ้าถึง 1/2 เมื่อไหร่ ไฟไหม้ครับ

เมื่อไฟไหม้เราสามารถทำลายบ้านนั้นได้ เพื่อกันไฟลุกลาม ปล.ใครสร้างติด ๆ กันจะรู้ทันทีเลยว่ามันวอดวายจนทำให้เริ่มเล่นใหม่ได้เลย
    แต่วิธีการบึ้มสิ่งก่อสร้างที่ำกำลังไหม้อยู่ มันจะไปลด popularity เรานะครับ ทำเยอะ ๆ ไม่ดี

วิธีป้องกันไฟไหม้ไม่ให้ลามอย่างหนึ่ง (ป้องกันไม่ให้ลามนะครับ ไม่ได้ป้องกันไม่ให้ไหม้)
    สร้าง Prefecture ครับ มันจะวิ่งไปตักน้ำและเอาไปดับไฟให้

คำแนะนำในการสร้าง
    1.อย่ารีบร้อนสร้างบ้าน (บ้านมันเสร็จไว)
    สร้าง workplace ที่ต้องการก่อนแล้วค่อยสร้างบ้านช้าหน่อย ไม่เป็นไรเพราะ workplace มี hp รอเราสร้างบ้านทันก่อนไฟไหม้เพราะไม่มีคน
    แถม hp ลดก็ซ่อมได้ด้วย ถ้าสร้างบ้านก่อนคนจะว่างงานทันทีที่บ้านเสร็จ
    ิิเกิดโจรทันทีมีโอกาสเสี่ยงไฟไหม้แบบสุ่มซึ่งเราไม่รู้ว่ามันจะไหม้อันไหนก่อน
    แต่เดาเอาง่าย ๆ ได้เลยครับ บ้านมันนั่นแหล่ะไหม้ก่อนเลย แล้วมันก็จะลามไปเผาที่อื่นต่อ
    ยกตัวอย่าง ปัจจุบันคุณผลิตอาหารได้ 27% คนว่างงานเป็น 0 แน่นอนไม่มีไฟไหม้
    แต่คุณอยากเพิ่มการผลิตอาหารมากกว่านี้ (แน่นอนอ่านมาแล้วต่ำกว่า 30% มันเริ่มเสี่ยง) ก็เลยสร้างบ้าน INSULA ก่อน เพราะ Farm มันต้องการ Plebs นี่ พอกดสร้างบ้าน ก็กดสร้าง Farm เพราะหวังว่ามันจะเสร็จพร้อมกัน แต่ที่ไหนได้บ้านเสร็จก่อน...เลยทำให้เกิดคนว่างงานจากบ้านหลังใหม่ แถมอาหารต่ำกว่า 30% ด้วยนี่ โอ้วววว ไฟก็จะเริ่มไหม้ในขณะที่ Farm มันกำลังสร้างเลย ลองคิดดูต่อนะ ถ้ามันเผาบ้านต่อยังไม่ค่อยเท่าไหร่คนงานก็จะกลับมาพอดีกันเพราะ Farm ยังไม่เสร็จ แต่ถ้ามันไปเผา work place ล่ะ...คนว่างงานเพิ่มขึ้นทันที ทีนี้แหล่ะ กด ESC เริ่มใหม่ได้เลย เพราะกว่าจะกู้สถานะการณ์ได้นะ เหมือนเิริ่มใหม่เลย

2.หมั่นตรวจตราเรื่องอาหารครับ
    ยิ่งสร้างบ้านเยอะ อาหารก็จะน้อยลงตามลำดับ ใหสร้างอาหารหลาย ๆ แบบ
    wheat -> โรงโม่แป้ง -> เบเกอร์รี่ -> ขนมปัง
    โรงเลี้ยงหมู -> โรงสับหมู (ไม่ใช่มาม่าแน่นอน) -> เนื้อหมู กับ ไส้กรอก
    ที่จับปลา
    ควรสร้าง wheat ก่อน แล้วถ้าใกล้น้ำแนะนำ ที่จับปลาเลย พวกนี้ได้อาหารทันทีครับ
    หมูนี่ต้องผ่านขั้นตอน โรงสับหมูก่อนถึงได้เนื้อหมูนะครับ
    แต่ตรงนี้สำคัญ
    โรงสับหมู กับ เบเกอร์รี่ เวลาสร้างให้สร้างบ้านแบบ Equites แล้วไปปรับคนงานจาก Plebs เป็น Equites แทนนะครับจะผลิตได้เยอะกว่า

เกมส์นี้ไม่มี Easy Mode นะครับ
    เวลาเล่นต้องดูโ่น่นดูนี่ให้สมดุลกันเรื่อย ๆ คล้าย ๆ กับหมากรุกคอยดูตาม้าตาเรือ คอยดูตัวที่ผูกกันไว้ หากพลาดโดนกินฟรี
    ในเกมส์ก็ไฟไหม้ไปครับ....

ใครเล่นถึงตอนโดนบุกแล้วจะเจอนรกกว่านี้ครับเพราะมันทุบ workplace เมื่อไหร่ ไฟไหม้หมดหมู่บ้านเลย กำแพงช่วยคุณได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    วิธีสร้างทหาร คือ
    cap ของทหารคือ Equites ครับ ดูมุมบนขวานะครับมันจะบอก จำนวนทหารกับ cap
    เวลาบ้านมัน DESERTED ต้องแก้ไขยังไง
    บ้าน DESERTED ก็ต้องมี carpenter ครับ
    วิธีตรวจเสตตัสง่ายๆ คือ เอาเมาส์ไปไว้ที่บาร์ข้างบน กดเลือกเรื่อง เช่น อาหาร ก็จะรู้ว่าบ้านหลังไหนอาหารไม่พอ หรือ แรงงาน ก็รู้ว่าบ้านไหนไม่มีงานทำหรืองานไหนไม่มีคนทำครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    วิธีไม่ให้ไฟไหม้
    บ้านชนชั้นต่ำ = มีงานทำ มีอาหาร

บ้านชนชั้นกลาง = มีสถานบันเทิง มีงานทำ มีอาหาร

บ้านชนชั้นสูง = มีศาสนา มีสถานบันเทิง มีงานทำ มีอาหาร

นี่เป็นสิ่งจำเป็นพื้นฐาน ห้ามขาด ไม่งั้นไฟไหม้

กล่าวขอบคุณ
    78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The sexman อ่านกระทู้
    วิธีไม่ให้ไฟไหม้
    บ้านชนชั้นต่ำ = มีงานทำ มีอาหาร

บ้านชนชั้นกลาง = มีสถานบันเทิง มีงานทำ มีอาหาร

บ้านชนชั้นสูง = มีศาสนา มีสถานบันเทิง มีงานทำ มีอาหาร

นี่เป็นสิ่งจำเป็นพื้นฐาน ห้ามขาด ไม่งั้นไฟไหม้
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเกมครับผม

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมาก หามานาน