ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Cool ขอถามเกี่ยวกับปัญหา XBOX 360 Slim

ผมซื้อแผ่น(ก็อป)ของ XBOX มาเอามาใส่มันขึ้นว่า The disc unreadable ประมาณนี้แหละครับ ใครแก้ได้จะเป็นพระคุณอย่างมาก

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    เครื่องท่านfwอะไรหรอครับ เกมเป็นแบบxgd3รึป่าว
    อาจจะเป็นเพราะว่าfwของแผ่นที่ท่านซื้อมาpatchไม่ตรงกับfwเครื่องอะครับ ลองถามร้านที่ซื้อดูนะครับว่าแผ่นpatchมาสำหรับfwอะไร
    ถ้าเครื่องfw lt 3.0แผ่นก็ต้องpatchมาสำหรับ3.0เหมือนกันนะครับ ถ้าเครื่อง2.0แผ่นก็ต้อง2.0ครับ เล่นข้ามกันไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    xgd 3 คืออะไรครับ เกมที่ผมซื้อมันก็ไม่เก่านะเพิ่งออกมาเอง

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    xgd3คือรูปแบบการเขียนแผ่นแบบใหม่ที่ใส่เกินความจุแผ่น dvd9 ปกติแผ่นdvd9 ทีไรท์เกมxboxทั่วๆไปจะจุเกมอยู่ที่7gbกว่าๆเป็นแผ่นแบบxgd2 แต่xgd3นั้นจะจุเกมอยู่ที่8gbกว่าๆ ซึ่งการไรท์จะต้องใช้ไดร์dvdเฉพาะที่แฟลชไดร์มาแล้ว เรียกว่าLT Max หรือ iXtreme Burner Max ไรท์เกมแบบxgd3 ไดร์อื่นๆไม่สามารถไรท์ได้ครับ ถึงไรท์ได้ก็เล่นได้แบบไม่สมบูรณ์ และการไรท์ก็ต้องpatchแผ่นเกมให้ตรงกับfwของเครื่องด้วยครับ
    ในกรณีของท่านน่าจะเป็นที่แผ่นเกมpatchไม่ตรงกับfwของเครื่องนะครับ เดียวนี้เกมที่ออกมาใหม่ๆก็เป็นxgd3กันหมดแล้ว ตอนสั่งแผ่นก็บอกfwของเครื่องเราไปว่าเป็น2.0หรือ3.0 เค้าจะได้patchแผ่นมาให้ถูกจะได้ไม่เกิดปัญหานะครับ