ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

เหลือเชื่อ! HTC G1 แอนดรอยด์โฟนเครื่องแรกของโลก สามารถรัน Jelly Bean ได้ !!!

.-'Mobile Update '-.

เหลือเชื่อ! HTC G1 แอนดรอยด์โฟนเครื่องแรกของโลก สามารถรัน Jelly Bean ได้ !!!

ไม่น่าเชื่อว่า แอนดรอยด์โฟนเครื่องแรกของโลกอย่าง HTC G1 หรือ HTC Dream ซึ่งวางจำหน่ายตั้งแต่ปี 2008 ยังสามารถพอร์ตระบบปฏิบัติการ Android 4.1 (Jelly Bean) ลงเครื่องได้

โดยทีมพัฒนาจากเว็บไซต์ XDA ได้ลองทดสอบด้วยการพอร์ต CyanogenMod 10 ลง HTC G1 ซึ่งสามารถพอร์ตลงได้ แต่ว่ายังใช้งานได้ไม่สมบูรณ์นัก ถ้าหากดูจากคลิปวิดีโอจะพบว่า การประมวลผลของ HTC G1 ยังทำงานได้ช้า กระตุก และพบบั๊กเป็นจำนวนมาก ซึ่งอาจจะไม่เหมาะสำหรับการใช้งานจริง แต่ก็ถือว่า เป็นความโชคดีที่ HTC G1 สามารถพอร์ต Android 4.1 (Jelly Bean) ได้ ในขณะที่แอนดรอยด์โฟนรุ่นที่เวอร์ชั่นใหม่กว่า กลับไม่สามารถทำได้

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
    http://www.thaimobilecenter.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghoszaba007 : 14th August 2012 เมื่อ 18:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    Jelly Bean
    คืออะไรหรอครับ
    อ่านแล้วรู้ว่ามันเจ๋ง แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

อยากมีสตังค์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    งงเหมือนกันครับ Jelly Bean คืออะหยัง

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    Jelly Bean
    คืออะไรหรอครับ
    อ่านแล้วรู้ว่ามันเจ๋ง แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร

เป็นชื่อเวอร์ชั่นนึงของ Android

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    อะไร Jelly Bean หรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    Jelly bean คือระบบปฎิบัติการ Android เวอร์ชั้นล่าสุดครับผม มันก็เหมือน Windows ครับผม
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มันเจ๋ง ขนาดนั้นเลยหรอเนี่ย
    Samsung GALAXY S II ลงได้ปล่าว
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ของผม cooper ยังกู้ซากไม่ได้เลยครับ เห่อๆ
    (ว่าจะเปี่ยนมาใช้ S II)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    มีปุ่มกดแล้วยังใช้ เจลลี่ บีน มันทะ****ทะ****นะ - -

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    Jelly Bean ก็คือชื่อของเวอร์ชั่นต่างๆของ android ไงครับ
    เหมือนวินโดว์ มี xp vista 7 8 อะไรแบบนี้

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ประมาณนั้นครับ JB Jelly Bean ไม่ใช่ (Justin Bieber นะ 55) มันเหมือนว่าเป็นเวอร์ชั่นของแอนดรอยที่พัฒนาต่อยอดไปเรื่อยๆ

2.3.* อันนี้ไม่รู้เรียกว่าอะไร

3.*.* จะเป็นของแท็บเล็ต

4.0.* จะเป็น ice cream sandwich รองรับ flash

4.1.* จะเป็นใหม่สุด Jelly Bean ไม่เวิคมั้งนะเห็นเขาบอกไม่รองรับ flash 11 แต่คงจะไหลลื่นที่สุดในบรรดาแล้ว

ที่ซื้อเครื่องดีๆมา เพราะจะเอาแฟรชนั่นละ เอา S2 ไปอัพ 4.1 ไม่ให้มันรรองรับ FLASH จะซื้อมันมาทำไม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เขาตั้งใจตัด flash ออกอยู่แล้วครับมันกินทรัพยากรณ์เครื่องค่อนข้างเยอะ แล้วความปลอดภัยต่ำ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    version android นะครับ
    version 2.3.4 (Gingerbread)
    version 4.0.1 (Ice scream Sandwish)
    version 4.1.1 (Jelly Bean) เวอชั่นล่าสุดของระบบปฏิบัติการ Android

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    อะไร Jelly Bean หรือครับ
    ขนมไงที่เป็นเม็ดถั่วสีสันสดใสอะ อร่อยเหาะ!!!

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    คือเขาไม่มีชื่ออะไรจะตั้งแล้ว จนเอาชื่อขนมมาตั้ง เหมือนตระกูลผลไม้ไง 55 Apple Black berry

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keroro07 อ่านกระทู้
    ขนมไงที่เป็นเม็ดถั่วสีสันสดใสอะ อร่อยเหาะ!!!