ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,536
    Blog Entries
    2

- Satisfaction Space: News Update - จีนอีกแล้วจ้า!! ^^Tiny Tiny Pirate King เกมออนไลน์เลียนแบบวันพีช

-Satisfaction Space: Game Frontier-จีนอีกแล้วจ้า!! ^^Tiny Tiny Pirate King เกมออนไลน์เลียนแบบวันพีช

เดี๋ยวนี้กระแส จีนฟีเวอร์ เต็มไปหมดหลัง โอลิมปิค ^^ เราก็จะมานำเสนอเกี่ยวกับคดีพี่จีนอีกแล้วครับท่าน เป็นอย่างไรเชิญชมที่นี่เลย ^^

จีนขึ้นชื่อว่าเป็นประเทศหนึ่งที่เกลียดญี่ปุ่นมากๆ แต่กลับกันเด็กๆชาวจีนกลับชื่นชอบการ์ตูนจากญี่ปุ่นอ ย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นดรากอนบอล นารุโตะ วันพีซ และกันดั้ม ทางจีนก็เลยมีการผลิตสินค้าต่างๆ ที่เลียนแบบการ์ตูนดังจากญี่ปุ่นมากมาย โดยที่ไม่มีลิขสิทธิ์แท้ออกมาขาย เพื่อลดต้นทุน ทำให้เงินไม่รั่วไหล แถมเด็กๆก็ชอบ เพราะไม่ทราบว่าสินค้านั้นมีลิขสิทธิ์หรือไม่ ขอแค่หน้าตาเหมือนในการ์ตูนที่พวกเขาชื่นชอบก็พอ จึงมีข่าวญี่ปุ่นฟ้องที่จีนละเมิดลิขสิทธิ์การ์ตูนบ่อยครั้งมาก ไม่ว่าจะเป็นหุ่นยนต์กันดั้มกงเต็กและสวนสนุกวันพีซที่ ก็โดนญี่ปุ่นสั่งให้ยกเลิกสร้างมาแล้ว

แต่มีอยู่อย่างหนึ่งที่ญี่ปุ่นฟ้องร้องจีนยาก ก็คือปัญหาการละเมิดลิขสิทธิ์ซอฟต์แวร์ เพราะจีนไม่มีกฏหมายคุ้มครองการละเมิดลิขสิทธิ์เรื่องซอฟตแวร์ชัดเจน จึงทำให้ประเทศอื่นๆฟ้องร้องได้ยาก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องซอฟต์แวร์ BOT ของจีน ที่เข้ามาหากิน ฟาร์มเงิน ในเกมออนไลน์ประเทศอื่นๆ ก็ฟ้องร้องเอาผิดกับบริษัทฟาร์มเงินของจีนไม่ได้ เพราะกฏหมายจีนไม่มีรองรับในส่วนนี้ เช่นเดียวกับการสร้างเกมออนไลน์ที่มีตัวละคร หรือระบบเลียนแบบเกมอื่นๆ พี่จีนเขาก็ทำได้อย่างไม่กลัวความผิดใดๆ และล่าสุดก็มีเกมใหม่อย่าง Tiny Tiny Pirate King ที่นำเอาตัวละครจากวันพีซมาทำทั้งเรื่องกันเลย

Tiny Tiny Pirate King เป็นเกมออนไลน์บนเว็บ หรือ Web Base MMORPG ตัวล่าสุดจากจีน ก็เป็นอีกเกมที่ลอกเลียนแบบการ์ตูนดังจากญี่ปุ่นโดยที่ ไม่มีลิขสิทธิ์ เช่นเดียวกับบางเกมในก็นำเอามาจากจีน โดยไม่มีลิขสิทธิ์การ์ตูนเช่นกัน ซึ่งระบบการเล่นของ Tiny Tiny Pirate King จะเป็นแนวสู้สลับเทิร์นคล้ายๆกับ Pocket Ninja ซึ่งการต่อสู้จะวัดกันที่พลัง Stat ของตัวละครและการเลือกใช้ท่าโจมตี โดยแต่ละท่าจะมีการแพ้ทาง ชนะทางกัน เช่นเดียวกับการเป่ายิ้งฉุบ และพอชนะแล้วก็จะมีรางวัลจบการต่อสู้บอกว่าได้ exp และเงิน หรือไอเทมใดๆบ้าง ส่วนการเดินเรื่องจะเป็นการเดินตัวละครแบบ 2D ด้านข้างคล้ายๆ Maple Story สามารถเดินสำรวจในเกาะต่างๆได้อิสระ หรือไปที่ท่าเรือ เพื่อขึ้นเรือไปสำรวจเกาะอื่นๆต่อไป โดยแผนที่โลกของ Tiny Tiny Pirate King ก็ลอกแบบของวันพีซมาเลย เกาะต่างๆ ก็จะดำเนินตามเรื่องของวันพีซด้วย และบอสต่างๆก็เอามาจากวันพีซเช่น กัน แต่ว่าตัวผู้เล่นไม่ได้เล่นเป็นตัวละครในการ์ตูนนะ แต่เป็นตัวละครสร้างเอง ที่่แบ่งเป็นคลาสต่างๆอย่างนักดาบ นักยิงปืน นักเดินเรือ(ต้นหน) และแพทย์ประจำเรือ เป้าหมายของผู้เล่นก็คือ จะต้องเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด!

นักดาบ

นักแม่นปืน

นักเดินเรือ ต้นหน

แพทย์ประจำเรือ

เป็นยังไงครับสำหรับพี่จีน พี่จีนเราเก่งมาก !! ^^ จนล่าสุด เมื่อประมาณ สองสัปดาห์ที่แล้ว Hacker ของพี่จีนเราก็ได้ hack เกมส์ออนไลน์ต่อสู้ชื่อดัง จากค่ายเกมส์ใหญ่ในไทยเรานี่แหละครับ มีคนของหายหมดตัวจำนวนมาก(ย้ำว่าหมดตัว!แบบว่าเกลี้ยงเลย!!) (น้องผม คือ 1 ในนั้น)

ที่มา hitechsociety

ภาพบางส่วนจาก : บอร์ดเกมส์น่าเล่น โปรโมทเว็บเกมส์ โปรโมทเซิฟ Ran Ro Online และเกมส์อื่น ๆ มากมาย

เรียบเรียง ตกแต่ง : Dearzkung

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers , Exodus Core
    Dynamic Technology , SteamCon

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    5555จีนนี่สุดๆเลย
    .-[THOS]-.

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไอประเทศนี้แม้งคิดไรเองเป้นบ้างวะ กะไอแค่มวยยังไม่มีปัญญาชนะเอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ไม่เลียนแบบแล้วแหละ นี่แหละเหมือนเป๊ะเลย !
    ความทุกข์ไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะมันอยู่คู่กับความสุข
    ถ้าหากไม่ปล่อยวางความทุกข์ก็ไม่สามารถแบกรับความสุขได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อ่านๆมาเหมือนกับรัฐบาลจีนให้ท้ายพวกละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ยอมออกกฎหมายคุ้มครอง แบบนี้ไง****ถึงได้มีแต่ของก็อป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    จีนมันหน้าด้านครับ ทำได้ทุกอย่าง

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    เมพ แห่ง ความ หน้าด้าน = ="

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ชาบูๆ เก่งจริงๆเรื่องแบบนี้

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    ก็อปแบบขี้มึนเลยอะ หน้าด้านๆ . . .

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ไม่ต้องจีนหรอกครับ ใน facebook ชื่อเกมว่า pokie pirates ลองหาดูสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 295
    เล่นแล้วอ่าไม่ค่อยหนุกเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จีนเม่งก็อปเก่งวะสุดยอดเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    คนไทยชนะแท้ๆแต่จีนโกงในโอลิมปิกมากๆเข้าไปล็อคคอเค้าอย่างเดียวสมจิตรยังบอกเลยว่า กรรมการตัดสินไห้แก้วไม่แฟ จริงๆแก้วชนะแต่ตัดสินไม่แฟ ไม่งั้นคงไม่ได้10ล้านหรอก

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    Copy ทุกอย่างจริงๆ - -

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ก๊อปแม้กระทั้งชัยชนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ของเค้าดีจิงนะ"ก๊อป AAA+"
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ประเทศไร้สมองเก่งอยู่เรื่องเดียวเก่งแต่เรื่องเอาเปรียบชาวบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เกมส์อะไรโดนแฮ็คหรอ

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    คือส่วนตัวผม ไม่อยากไปว่าที่ตัวประเทศนะครับ คนที่เค้าทำมาหากินอย่างสุจริตก็มีเยอะ ส่วนตัวผมจะไม่พอใจกับพวกผู้ใหญ่ที่มันไม่มีความคิดที่เป็นผู้ใหญ่มากกว่า ส่วนใหญ่ผมว่าประเทศจีนก็ดีนะครับ ค้าขาย,ทำธุรกิจ แต่ส่วนใหญ่ด้านมืดมันเยอะ พวกเราจึงเหมารวม

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ "คนมันจะเลว มันเลวมาจากสันดาน"

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    จีนก็มีดีนะ อย่ามองด้านเดียวสิ เหรียญยังมี 2 ด้าน กีฬาโอลิมปิก จีนว่ายน้ำก็ได้เหรียญน่ะ ไม่โกงด้วย

คนจีนในไทยค้าขายร่ำรวยมีเยอะเลย ไม่โกงใคร อย่างว่าล่ะ คนเรามี2ด้าน อย่าว่าเขาเลย อิอิ ^^

Tags for this Thread