ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

งงกับโปร 1-2 Call !!!!!

คือผมจะสมัครโปรโมชั่น เหมา เหมา Data 3G 1 วัน คือสมัครแล้ว OK ยังไงต่ออ่ะ เข้าเน็ตได้เลยเหรอ หรือ ยังไง หรือว่า ในพื้นที่นั้นๆต้องมี 3G โผล่มา หรือ OK ถ้าผมสมัคร 2G แทน แล้วผมจะเล่นยังไงอ่ะ ไอ้เน็ตเนี่ย หมายถึง โดยที่ไม่ใช้ Wifi หรือ EDGE+ อ่ะ เพราะคราวที่แล้วสมัคร 3G แต่เปิด EDGE+ มันเสียตังผมก็ยัง งง คือมันยังไง อธิบายให้เข้าใจหน่อย !!!!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    3G มันต้องใช่คู่กับ EDGE/GPRS ไม่ใช่หรอ ?
    .. BUT I CAN'T SLEEP

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEENOY ' อ่านกระทู้
    3G มันต้องใช่คู่กับ EDGE/GPRS ไม่ใช่หรอ ?
    คือ OK ผมใช้แล้วรู้สึกว่า มันจะเสียตังอ่ะ ไม่รู้สินะ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    เออใช่ครับแล้ว ใช้งาน 3G/EDGE+ ได้ 10 MB มันหมายความว่ายังไงครับ ?????

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เออใช่ครับแล้ว ใช้งาน 3G/EDGE+ ได้ 10 MB มันหมายความว่ายังไงครับ ?????
    การใช้ 3G ไม่เหมือน net บ้านที่เรา ๆ ใช้กันอยู่นะครับ มันจะมีค่าใช้บริการไม่เหมือนกัน อย่างถ้าคุณจะโพสข้อความเฟซบุ้ค จะเสียค่า 3g ไป 100kb โพสรูปก็ 400kb ไงครับ

ถ้าเกิดคุณอยากดู youtube ขึ้นมาละก็ จะโดนค่าใช้ 3g อย่างโหดร้ายมาก ดู youtube 90 นาทีก็ โดนไปแล้ว 750 mb โดยค่า 3g ที่ทางโปรโมชั่นให้มา ก็จะมี 1gb 3gb จนถึง 5gb แล้วแต่ pakage ที่เราสมัครครับ

ที่เค้าบอกว่า ใช้งาน 3g ไม่จำกัด อย่าไปเชื่อครับ ถ้าเราใช้ครบตาม package ที่เราใช้ เค้าจะปรับสัญญาณเราเป็น egde แทนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    10 MB ที่ใช้ได้ก็คือในส่วนการเข้าเว็ป การเล่นแอฟต่างๆที่ใช้เน็ต โดยส่วนมากถ้าเข้าเว็ปที่มีโฆษณามากๆ มันก็หลาย MB แล้วครับ แค่เปิดรูปในเว็ปนี้ก็กินไปเยอะ ยิ่งถ้าดูคลิปในเน็ตไม่ต้องพูดถึง 10 MB คงไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    คือหมายถึง ถ้าเราเข้านู้นนี้ เกิน 10 MB มันก็จะคิดค่าบริการใช่ไหมม แต่ถ้ามันต่ำกว่า 10 MB ลงมา มันก็จะไม่เป็นไร ใช่ไหมม แล้วถ้าผมโหลดอะไรนี่ ก็จะเสียเหมือนกันใช่ไหมม แต่ถ้าไม่โหลดก็จะไม่เสีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HOLOGRAM : 15th August 2012 เมื่อ 22:39

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    คือหมายถึง ถ้าเราเข้านู้นนี้ เกิน 10 MB มันก็จะคิดค่าบริการใช่ไหมม แต่ถ้ามันต่ำกว่า 10 MB ลงมา มันก็จะไม่เป็นไร ใช่ไหมม แล้วถ้าผมโหลดอะไรนี่ ก็จะเสียเหมือนกันใช่ไหมม แต่ถ้าไม่โหลดก็จะไม่เสีย
    ไม่ใช่ครับ ถ้าเราใช้เกิน 10MB มันจะตัดไปยังเน็ตซิมธรรมดา(EDGE)อะครับ เน็ตเซิมธรรมดามันก็จะใช้ได้ตลอดตามโปรที่สมัคร เช่นคุณสมัคร 3G/EDGE 10MB 1วัน
    หลังจากที่คุณใช้ 3G ครบ 10 MB มันจะตัดมายังเน็ต EDGE ซึ่งไม่จำกัด เล่นได้ 1 วัน
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    *500# ใช่ป่ะครับ

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ใช้โปรอันนี้ดีกว่า *138*49*883201# 49บาท/วัน ไม่จำกัด Mb ใช้ได้หมดทั้ง 3G EDGE GPRS

ปล.สมมุติเริ่มใช้โปรโมชั่นนี้ตอน 18:11 วันต่อมาก็ต้องมากดสมัครซ้ำเวลาเดิมต่อ

ปล.ค่าบริการ3บาทน่ะ เป็น 52บาทต่อครั้ง
    Facebook :: Buddy Lord