ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ปัจจุบันผมยังใช้หูฟังCreative HQ1600 อยู่เลยไม่มีเงินเล่นหูฟังแพงๆ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    ดีคับพี่คิว เพิ่งเห็นกระทู้ ขอร่วมด้วยเด้อ

เพิ่งไปถอยเจ้านี่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วตอนนี้กำลังเบิร์นอยู่ V

ฟัง Rock / Metal มันส์มาก Dubstep ก็ยังไหว
    ตัวนี้โอเคเลย เพราะไม่มีตา dr.dreเข้ามายุ่ง555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    เรียกแบบนี้ดีกว่า " ตาคิว "
    ตาเป้ =)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    ปัจจุบันผมยังใช้หูฟังCreative HQ1600 อยู่เลยไม่มีเงินเล่นหูฟังแพงๆ
    แค่รักเสียงเพลงก็พอแล้วครับ

ขอแค่ชอบหูฟังเซเว่น ก็เทพได้

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ร้าง -3- .
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ลาก่อน 5555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เงียบเหงาเลย
    AMD FX-8120 : ASROCKS 970 EX3 R2 : MSI R7 340 4G : CORSAIR VG 1600/DDR3 (2x4GB) Black : XFX PRO 650W : CM 690II BLACK&WHITE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    หูฟัง Monster Beats Studio ก๊อปอะ เสียงมันจะดีไหมครับ เห็นราคาตั้ง 3,000 กว่าบาท

คืออยากได้เสียงดีๆเบสหนักๆหน่อย แต่ต้องเป็นสีชมพูอะ แบบนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เอาเป็นว่าอยู่คลับนี้ต้องขายบ้านขายรถ กันเลยทีเดียวกับหูฟัง(แล้วแต่ราคาโม้ๆไปงั้นแหละ) ตอนนี้ใช้ Marshall Minor FX ฟัง Metal/all rock ดีมากเลย ราคา 2190 เอง ฟังพวก Elec.Dance พอไหว เพราะมันไม่ได้เน้นเสียงเบสหนักๆ แต่ให้เสียงใสเป็นกลาง กับพวกแฉ กีตาร์มาก ฟังแล้วได้ยินลายชัดมากๆ burn ก็ไม่นานมากประมาณ 20-50 ชม. นะจะได้อยู่ ถือว่า ok ในระดับหนึ่งก็ถือว่าก็ไม่ได้ดีอะไรมาก เพราะแค่ 2000 กว่าบาทเท่านั้นเอง แต่แค่นี้ก็โดนพ่อด่าไปหลายวันแล้ว ตอนแรกกะว่าจะเก็บตังซื้อตัวใหม่แต่ตอนนี้ต้องหยุดโครงการไว้ก่อน เพราะไม่มีเงินทุนเข้ามานานแล้วเลยจำเป็นต้องหยุดไม่งั้นกะจะจัด XBA-4iP มาเล่นซะหน่อยแต่ตอนนี้ขอหยุดไว้ก่อน(ไม่รู้ว่าจะถึงตอนนั้นตัวนี้มันจะลดมั้ย ว่าจะไปเล่นกับ 4s ของผมซะหน่อย)
    ปล. หูผมโคตรหูนรกเลยขนาดเป็น earbud ขับมอไซด์บิด50-60 ยังไม่ถึงครึ่งหนึ่งเลยก็ได้ยินชัดแหละ ขนาดลมตีในหูด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็ว่า marshell เหมาะกับ rock/metal มากครับ ได้ลองฟังแต่ตัว major ชอบมากแต่กลัวมันจะเจ็บหูอีก ตัวที่ใช้หนีบกับขาแว่นซะปวดเลย
    AMD FX-8120 : ASROCKS 970 EX3 R2 : MSI R7 340 4G : CORSAIR VG 1600/DDR3 (2x4GB) Black : XFX PRO 650W : CM 690II BLACK&WHITE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    หูฟัง Monster Beats Studio ก๊อปอะ เสียงมันจะดีไหมครับ เห็นราคาตั้ง 3,000 กว่าบาท

คืออยากได้เสียงดีๆเบสหนักๆหน่อย แต่ต้องเป็นสีชมพูอะ แบบนี้

อย่าไปเอาเลยของปลอม ยังไงมันก็ของปลอม

อยากได้เบสหนักๆ เป็น fullsize สีชมพู = = โจทย์ยากมากครับ

ถ้าไม่เอาสีชมพู ลอง srh440เบสนิ่ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    เอาเป็นว่าอยู่คลับนี้ต้องขายบ้านขายรถ กันเลยทีเดียวกับหูฟัง(แล้วแต่ราคาโม้ๆไปงั้นแหละ) ตอนนี้ใช้ Marshall Minor FX ฟัง Metal/all rock ดีมากเลย ราคา 2190 เอง ฟังพวก Elec.Dance พอไหว เพราะมันไม่ได้เน้นเสียงเบสหนักๆ แต่ให้เสียงใสเป็นกลาง กับพวกแฉ กีตาร์มาก ฟังแล้วได้ยินลายชัดมากๆ burn ก็ไม่นานมากประมาณ 20-50 ชม. นะจะได้อยู่ ถือว่า ok ในระดับหนึ่งก็ถือว่าก็ไม่ได้ดีอะไรมาก เพราะแค่ 2000 กว่าบาทเท่านั้นเอง แต่แค่นี้ก็โดนพ่อด่าไปหลายวันแล้ว ตอนแรกกะว่าจะเก็บตังซื้อตัวใหม่แต่ตอนนี้ต้องหยุดโครงการไว้ก่อน เพราะไม่มีเงินทุนเข้ามานานแล้วเลยจำเป็นต้องหยุดไม่งั้นกะจะจัด XBA-4iP มาเล่นซะหน่อยแต่ตอนนี้ขอหยุดไว้ก่อน(ไม่รู้ว่าจะถึงตอนนั้นตัวนี้มันจะลดมั้ย ว่าจะไปเล่นกับ 4s ของผมซะหน่อย)
    ปล. หูผมโคตรหูนรกเลยขนาดเป็น earbud ขับมอไซด์บิด50-60 ยังไม่ถึงครึ่งหนึ่งเลยก็ได้ยินชัดแหละ ขนาดลมตีในหูด้วยนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fallingdown อ่านกระทู้
    ผมก็ว่า marshell เหมาะกับ rock/metal มากครับ ได้ลองฟังแต่ตัว major ชอบมากแต่กลัวมันจะเจ็บหูอีก ตัวที่ใช้หนีบกับขาแว่นซะปวดเลย
    นั้นสิผมว่า ร็อค 100เปอร์เลยละ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เรียก คิว ธรรมดาได้ครับ กันเองๆ
    ไม่ใช่ ณเดชหรอ 55+
    น้องมาริโอ้มาเจิม อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    =w= ของลงมาด้วยนะครับ ฮ้าๆๆๆ เล่นหูฟังมา 2 ปี..(เกือบ 3) เครื่องเสียงไม่ได้จริงจัง 4-5 ปีได้ ฮ้าๆๆ

ส่วนของผมเป็นเครื่องเสียง JBL (รุ่นพ่อ 20-30 ปีได้(ผมเพิ่ง 15 นะ))
    หูฟัง... รอถอยอยู่ครับ ^ ^ ลังเล ไปลองฟังร้านมั่นคง จนคนขายจำหน้าผมได้แล้ว (ส่งซิกก็รู้ว่าจะลอง(พี่ๆใจดีมากกกกก))
    ตอนนี้เรง monter Beats mix กับ ของ untarzone อยู่ เลือกไม่ถูก ระหว่าเบสกับสเตส

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้

ใช่เลยถ้าเล่นหูฟังนะครับ พอไปๆมาๆ เสียค่าแอมป์หูฟังอีก สายสัญญาณอีก(พี่คนนึงที่ร้านขายหูฟังเค้าเล่าว่ามีคนหมด ชุดกลางๆไป 40000 กว่า -*-)

ว๊ากกกกกกกก ผมยอมไม่เอามอร์ไซต์อ่ะ ฮ้าๆๆๆ ต้องขนาดนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    =w= ของลงมาด้วยนะครับ ฮ้าๆๆๆ เล่นหูฟังมา 2 ปี..(เกือบ 3) เครื่องเสียงไม่ได้จริงจัง 4-5 ปีได้ ฮ้าๆๆ

ส่วนของผมเป็นเครื่องเสียง JBL (รุ่นพ่อ 20-30 ปีได้(ผมเพิ่ง 15 นะ))
    หูฟัง... รอถอยอยู่ครับ ^ ^ ลังเล ไปลองฟังร้านมั่นคง จนคนขายจำหน้าผมได้แล้ว (ส่งซิกก็รู้ว่าจะลอง(พี่ๆใจดีมากกกกก))
    ตอนนี้เรง monter Beats mix กับ ของ untarzone อยู่ เลือกไม่ถูก ระหว่าเบสกับสเตส
    ultrasone ไปดีกว่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cHolTOP อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ ณเดชหรอ 55+
    น้องมาริโอ้มาเจิม อิอิ
    555 ตามนั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    ใช่เลยถ้าเล่นหูฟังนะครับ พอไปๆมาๆ เสียค่าแอมป์หูฟังอีก สายสัญญาณอีก(พี่คนนึงที่ร้านขายหูฟังเค้าเล่าว่ามีคนหมด ชุดกลางๆไป 40000 กว่า -*-)

ว๊ากกกกกกกก ผมยอมไม่เอามอร์ไซต์อ่ะ ฮ้าๆๆๆ ต้องขนาดนั้นเลย
    ชุดกลาง 40000
    hi end 100000 อัพ

ใครผ่านเข้ามา ฝาก http://forum.munkonggadget.com/detai...84889หน่อยครับ

เหลือแค่อย่างเดียวแล้ว อยากไปขี่หงส์ แล้วจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 21st August 2012 เมื่อ 19:23

กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    srh440 เบสนิ่ม จริง ๆ นะ 5555 '
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 618

ว่าจะไปซื้อมาฟังหวย
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules
    Believe your self LAWBREAKER

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ดัน ดัน ครับ ผม !!

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ใช้อยู่ 2 ตัว

ตัวนี้ใช้กับ iPhone4S / Acer E140 เป็น Small Talk ได้ด้วยนะเออ

ตัวนี้ไว้เล่นกับคอม
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    เดียวพรุ่งนี่ผมจะมารีวิวเทียบ w4r vs visang r02

จะไหวไหมนะ55 แต่เท่าที่ผมฟังvisang ไม่ยอมแพ้ง่ายๆแน่นอน

ศึกช้างชนมด (มดจริงไหมเนี่ย55)

SNSD @ Joker
    กล่าวขอบคุณ
    1,716
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,098
    อยากมีส่วนร่วมด้วย จังท่านคิว

หูฟังมีแต่กากๆ อันที่ใส่แล้ว "คันหูไม่รู้เป็นอารายยย"

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    พึ่งมาเห็นคลับนี้แฮะ ใครสนใจหูฟังราคาพิเศษแวะมาร้านผมได้ครับ หรือ ใครอยากถามว่าซื้อตัวไหนดี มีงบเท่านี้ ตัวไหนประหยัดงบสุดก็ถามได้ครับ

ขายทั้ง หูฟัง,Dac Amp, เครื่องเล่น, ฟองน้ำและจุกยาง หูฟัง,สายDock to Mni,สายMini to Mini,สายหูฟังแบบCustom และAccessory หูฟังหลายอย่าง

มีขายทุกยี่ห้อครับ Grado ,Mashall, Sennhieser, Monster Beats, Sound Magic, KOSS, AKG, SOUL Republic, Westone, Ultimate Ears,Yuin.Fiio,Audio Technica หรือ STYXตัวเป็นแสนก็มีขายครับ แต่ต้องpre orderนะ อิอิ และร้านผมรับทำหูฟังCustomด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/EartipsChiangmai

ร้านอยู่เชียงใหม่่นะครับ แต่รับส่งต่างจังหวัด ส่งฟรีไม่คิดค่าส่ง

ช่วงนี้ผมกำลังขยายกิจการเปิดสาขาที่2ด้วย ขายBeats Monster ราคาพิเศษนะครับ ของแท้ประกันศูนย์Dynamicที่กรุงเทพ

สินค้าใหม่ที่พึ่งสั่งลงร้าน วันนี้

ปล.เห็นหลายๆคนที่นี้มีแต่รูปSNSD ผมเป็นStaff อยู่บ้านนี้ครับ http://www.stayfany.com/forums/ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 22nd August 2012 เมื่อ 10:59

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    เดียวพรุ่งนี่ผมจะมารีวิวเทียบ w4r vs visang r02

จะไหวไหมนะ55 แต่เท่าที่ผมฟังvisang ไม่ยอมแพ้ง่ายๆแน่นอน

ศึกช้างชนมด (มดจริงไหมเนี่ย55)
    ไวแสง กับ w4r แค่ราคาก็ต่างกันคนละขุมเลยนะเนี่ย หลักพันต้นๆกับหลักหมื่นปลายๆ เลยนะ และw4rมันมีตั้ง4ไดร์เวอร์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เหอะๆ ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบเสียง
    ชอบฟังเพลงที่เขาไม่ฟังกัน(เพลงที่ไม่มีเนี้อร้อง แต่เสียงดนตรีเพราะ)
    ลองตั้งเป็นกลุ่มเฟสบุคมั้ยคับ จะได้แชร์เพลงกังไปลองหูฟังกัน ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    พึ่งมาเห็นคลับนี้แฮะ ใครสนใจหูฟังราคาพิเศษแวะมาร้านผมได้ครับ หรือ ใครอยากถามว่าซื้อตัวไหนดี มีงบเท่านี้ ตัวไหนประหยัดงบสุดก็ถามได้ครับ

ขายทั้ง หูฟัง,Dac Amp, เครื่องเล่น, ฟองน้ำและจุกยาง หูฟัง,สายDock to Mni,สายMini to Mini,สายหูฟังแบบCustom และAccessory หูฟังหลายอย่าง

มีขายทุกยี่ห้อครับ Grado ,Mashall, Sennhieser, Monster Beats, Sound Magic, KOSS, AKG, SOUL Republic, Westone, Ultimate Ears,Yuin.Fiio,Audio Technica หรือ STYXตัวเป็นแสนก็มีขายครับ แต่ต้องpre orderนะ อิอิ และร้านผมรับทำหูฟังCustomด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/EartipsChiangmai

ร้านอยู่เชียงใหม่่นะครับ แต่รับส่งต่างจังหวัด ส่งฟรีไม่คิดค่าส่ง

ช่วงนี้ผมกำลังขยายกิจการเปิดสาขาที่2ด้วย ขายBeats Monster ราคาพิเศษนะครับ ของแท้ประกันศูนย์Dynamicที่กรุงเทพ

สินค้าใหม่ที่พึ่งสั่งลงร้าน วันนี้

ปล.เห็นหลายๆคนที่นี้มีแต่รูปSNSD ผมเป็นStaff อยู่บ้านนี้ครับ http://www.stayfany.com/forums/ ^^
    โอ้วผมเจอร้านดีๆเข้าแล้ว เห็นมี Studio สีชมพูแบบที่ผมต้องการด้วย

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้

โอ้ๆๆ ผมรู้จักร้านนี่ครับ
    ขอบคุณที่อุสาห์มาเจิมคลับเล็กๆครับ

stayfany เว็บนี่ก็มีไอดีอยู่ครับ สมัครอันที่2000 พอดี

w4r vs visangr02 ถ้าถามว่าเสียงดีกว่าไหม คงเป็นไปไม่ได้แน่นอนละครับ แต่เสียงที่ได้ก็ไม่ได้น้อยหน้่าทีเดียว

_____+_____________________

ขอบคุณทุกท่านที่มาเจิมครับบ

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romeo_98 อ่านกระทู้
    เหอะๆ ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบเสียง
    ชอบฟังเพลงที่เขาไม่ฟังกัน(เพลงที่ไม่มีเนี้อร้อง แต่เสียงดนตรีเพราะ)
    ลองตั้งเป็นกลุ่มเฟสบุคมั้ยคับ จะได้แชร์เพลงกังไปลองหูฟังกัน ^^

เอาคลิปเพลงมาวางได้เลยครับ ใครอยากได้ค่อยหลังไมค์