ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

::: 6 เหตุผลว่าทำไม EA ถึงต้องการสร้างซีรี่ย์ Command and Conquer ด้วย Free to play :::

::: 6 เหตุผลว่าทำไม EA ถึงต้องการสร้างซีรี่ย์ Command and Conquer ด้วย Free to play :::

ค่าย EA ได้ประกาศยกระดับ Generals 2 ด้วยการเน้นบริการเล่นแบบหลายคน Free to play และได้เปลี่ยนชื่อใหม่เรียกว่า Command and Conquer และต้องเจอกับเสียงตอบรับราวกับโดนกรดกำมะถันสาดใส่จากลุ่มแฟนเกมส์ที่หงุดหงิดด้วยเหตุผลที่ชัดเจน (กลุ่มแฟนเกมส์ที่ต้องการเล่นโหมค Singleplayer) และ กลุ่มแฟนเกมส์นึกภาพของประสบการณ์การเล่นออนไลน์ที่ไม่เป็นธรรม pay-to-win ภาพความกลัวคนที่ใช้จ่ายเงินในเกมจะมีความได้เปรียบที่ไม่เป็นธรรมกับผู้ที่ไม่ได้จ่าย

ในขณะที่ตอบรับเสียงวิจารณ์ของกลุ่มแฟนเกมส์ ลองให้เราสร้างซีรี่ย์ในอีกรูปแบบหนึ่ง โดยทาง EA กล่าวว่าใช้เวลามากเกินไปและงบประมาณในโหมค campaign และ singleplayer ในขณะที่ละเลยพื้นฐานการเล่นที่ดี จนกลายเป็นการว่างจำหน่ายเกมส์ที่มีคุณภาพเท่ากับหนังภาพยนตร์เกรด B ในขณะเดียวกันคนที่ต้องการจะใช้จ่าย singleplayer 6-10 ชั่วโมงเพื่อทำให้พวกเขาสนุกกับมันแต่มันจะเป็นการดองเกมเพราะ singleplayer ทำให้เกมเพลย์หลักดูด้อยพัฒนาลง

อธิบายด้วยความเหตุผลแม่นยำ คือ EA ได้ใช้วิธีการในการขับเคลื่อนแฟรนไชส์ ​​C&C ฝังลงดินมันจะไม่มีอีกต่อไป (ยกเว้นกรณีที่แน่นอนเป้าหมายของพวกเราคือการผลักดันแฟรนไชส์ ​​RTS กลับสู่พื้น) ระบุว่า EA สิ้นเปลืองงบประมาณการพัฒนาเกือบ 5 ปีในการเน้นด้าน singleplayer มากเกินไป ดังนั้นเราจึงหันไปเน้นการเล่นโหมด multiplayer และ free-to-play แทนนั้นคือคำตอบใช่เลย

เหตุผล 6 ข้อว่าทำไม EA ถึงต้องการสร้างซีรี่ย์ Command and Conquer ด้วย Free to play

1. เพื่อต้องการดึงผู้เล่นหน้าใหม่มากขึ้น

ตัวอย่างตัวชี้วัดของผู้เล่นใหม่ในปัจจุบันจากเกมส์ League of Legends ซึ่งใช้ Free For Play ดึงผู้เล่นหน้าใหม่จนกลายกลุ่มชุนชมขนาดใหญ่เทียบเท่ากับเกมส์ FPS หรือ MMO ไม่สิแต่มันจะดีเท่า Modern Warfare 3 แน่ Command and Conquer ความต้องการผู้เล่นที่มากขึ้น เกมเพลย์ที่ดีที่สุดในโลกไม่ได้หมายความว่า ถ้าคุณได้จับคู่แข่งกับสามผู้เล่นที่เหมือนกับคุณหรือมากกว่านั้นอีก

2. Free to play มันใช้ได้จริง

Team Fortress 2, Heroes of Newerth, League of Legends, Dota 2, Dota เป็นตัวอย่างที่เห็นได้อย่างชัดเจน Free for play รวมถึงใช้จ่ายเงินจริงในขณะยังที่รักษาความสมดุลของเกมส์ออนไลน์ได้อย่างเหมาะสมและในความเป็นจริงหลักฐานที่บ่งชี้ว่า Free for play มันใช้ได้จริงมากกว่าเมื่อเทียบกับหลักฐานที่แสดงว่ามันเป็นไปไม่ได้

3. มันฟรีจริงๆ

คุณไม่ต้องท้าพนันเสีย 60 เหรียญ เพื่อทำให้พวกคุณสนุกกับมัน ถ้าทำให้พวกคุณสนุกกับมัน อย่างน้อยคุณไม่ต้องใช้จ่ายเงินใดๆเลย

4.EA จะมุ่งเน้นหนักไปที่ gameplay

ตัวเกมส์จะไม่ "เน้น" กับ campaign หรือ singleplayer ดังนั้นทางเลือกเดียวของ EA คือทำให้เกมการเล่นเป็นที่สนุกสนานและทำให้คุณประทับใจ EA หวังที่จะหาเงินจากคุณพวกเขาจะต้องทำให้แน่ใจว่าต้องทำให้คุณประทับใจก่อน

5.EA เน้นให้การสนับสนุนเกมที่มีคุณภาพ

อีกครั้งความภักดีในระยะยาวเพื่อการเล่นเกมเป็นวิธีการที่พวกเขาจะสร้างรายได้จากเกมนี้ คุณอาจจะไม่ซื้ออะไรเลยในตอนแรก แต่บางทีคุณอาจต้องการใช้จ่าย 10 เหรียญในการตะลุยภารกิจไม่กี่ด้าน ถ้าคุณประทับใจโนการเล่นเกมและต้องการที่จะขยายตัวเลือกของคุณ หรือบางทีคุณอาจลงทุนจริงในการเล่นออนไลน์และคุณต้องการกำหนดลายสกินหน่วยรบของคุณเองเพื่อให้กองทัพของคุณดูต่างออกไป หากคุณคิดใช้เงินลงทุนแน่นอนว่าทาง EA จะจัดการกับบัสและความไม่สมดุลภายในเกมส์ เพื่อให้เล่นได้อย่างลาบลื่นไม่ติดขัดทั้งผู้เล่นที่จ่ายลงทุนหรือไม่จ่ายก็ตาม

6. ที่ EA พูดออกมาไม่ได้บ้า !!!

รวมถึงการเปิดตัวของ Command and Conquer 3: Tiberium Wars ในปี 2007 และอีกห้าเกมส์ที่ออกในปีที่ผ่านมาทุกครั้งที่คาดหวังสำหรับยอดขายที่เติบโตขึ้น (แต่จริงๆกลับส่งผลตรงข้ามกันแน่นอน) ตามที่ Albert Einstein นักวิทยาศาสตร์เคยกล่าวไว้ EA ได้เปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น Free for play การจัดเรียงความสำคัญของเล่น multiplayer หมายถึง EA ได้กลับมายืนในจุดที่สมควรยืนแล้ว

แต่แม้จะมีทั้งหมดนี้ EA ได้กรูคิดขึ้น? แน่นอนว่าพวกเขาได้คิด พวกเขาอาจจะไม่ได้มองในระยะสั้นและไม่ทราบว่าการรักษาผู้เล่นโดยการมีส่วนร่วมเป็นวิธีเดียวที่จะสร้างรายได้ในระยะยาวที่มาจาก Command and Conquer พวกเขาอาจเพียงแค่ไม่ต้องการสร้างเกมที่ดีถึงแม้พวกเขามีความตั้งใจเต็มที่จะสนับสนุนและรักษาสภาพแวดล้อมออนไลน์ที่เหมาะสม มีมากมายหลายสิ่งที่พวกกลุ่มเขาได้กรูคิดขึ้นอยู่เป็นเพียงแค่ "มวลก้อนเมฆความคิดที่คิดมาเท่าขึ้น" สมมุติเป็นมากน้อยกว่าที่น่ากลัว ประวัติศาสตร์อันยาวนานของความผิดพลาดในสิ่งที่เกิดขึ้น แต่ถ้ามันเป็นสิ่งที่พวกเขาได้กล่าวว่าและมากกว่าที่มันเป็นไปได้นั้นมีความเป็นไปได้ที่แข็งแกร่งมากว่ามันจะน่ากลัวอะไร มองโลกในแง่ดีและมองเห็นสิ่งที่เราจะทำให้เกิดขึ้นในปี 2013

สรุปคือ EA มองถึงความเป็นไปได้ของ Command and Conquer ในภาคนี้ อาจไม่เน้นหนัก singleplayer กับ campaign เหมือนกับภาคก่อน แต่เน้นหนักด้าน Multiplayer ในรูปแบบ Free for play แม้ว่าบรรดาแฟนเกมส์หลายคนมองว่า "มันจะแป็กรึเปล่าเนี่ย" แต่คงยากคาดเดาว่ามันจะออกมายังไง คงต้องรอดูกันต่อไปครับ

เครดิต : http://www.gamereplays.org/generals2...ews&tid=896548
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 16th August 2012 เมื่อ 20:47

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ไม่เน้น campaign

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    We love google ^e^

ของฟรียังมีปัญหาอีกเนอะ
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ไม่เน้นแล้วจะสนุกหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไม่สามารถแสดงความเห็นได้เพราะรอเล่นเถื่อน - -

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    แล้วมันจะเปิดให้เล่นเมื่อไหร่หรอครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    เล่นฟรี อยากได้ของเพิ่มเสียตัง

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ขอให้จริงอย่างที่พวกเขาพูดเถอะ EA ยุคหลังๆเริ่มเผางานตัวเองทิ้งละ หลายซีรี่ย์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonetone1 อ่านกระทู้
    ไม่สามารถแสดงความเห็นได้เพราะรอเล่นเถื่อน - -
    มันฟรีแล้วคุณท่านยังจะเล่นเถื่อนอีกเร๊อะ ?

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    generals สนุกที่สุดในซีรีย์ command
    ว่าจะแท้ซะหน่อย เห้อไม่เน้นเนื้อเรื่อง เน้นขายไอเท็มแบบworld
    ทำซะเสียความหวัง ภาคแรกประทับใจมาก จนต้องเอาแท้+เสริม

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    สงสัย bf3 เล่นกันเเต่ multi ไง
    ea เลยคิดจะเอาเงินจากไอเทมเเทน

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เพิ่งรู้ว่าEA อยู่มาตั้งกะไอสไตน์ยังไม่ตาย

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ถ้า EA ทำ general 2 เป็น free to play ผมจะไปเอามีดแทงตัวเองดูว่าฝันไปไหม

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skullza อ่านกระทู้
    ถ้า EA ทำ general 2 เป็น free to play ผมจะไปเอามีดแทงตัวเองดูว่าฝันไปไหม
    ชอบ GIF ท่านจังงง __ เห้ยย เด่วคนอื่นรู้หมดว่าเราหื่นน ก๊ากกกก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ซีรีย์ command and conquer คือตอนนี้ถ้าเอาตรงๆตกต่ำมากๆ ภาคสุดท้ายที่พอโอเคก็ ตั้งแต่ red alert 3 ออกมาทำให้คนที่รอ red alert กันทั้งบ้านทั้งเมืองเสียอารมณ์สุดๆ แล้วยังไม่พอ tiberium war ก็จบด้วย tiberiumwar 4 เช่นกันเน่ามากๆ จนไม่สามารถนึกถึงเกมวางแผนในตำนานแบบ red alert 1-2 หรือ tiberium sun ได้เลย ผมว่า free to play อาจเรียกผู้ผิดหวังจากผลงานชิ้นแล้วๆกลับมาได้

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เดี๊ยวนี้ ก็เริ่มทำเเนวนี้เเล้วหละ เพราะ เล่นฟรี!!! (ประมาณว่า เล่นฟรี เเต่เอ็ง อยากได้ของดีไอเทมดีเอ็งก็ซื้อเอา) เหมือนเเนว ๆ Tribes TF2 เเละอีกหลายๆเกมส์ที่ เป็นเเนวเเบบ นี้หละครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ที่ผ่านมา campiagn โดดเด่นมาก ไม่เน้นแล้วจะเป็นอย่างไรรึ?? ต้องคอยดูกัน แต่ที่แน่ๆ ลงทะเบียนทดสอบอะไรสักอย่างนี่แหละไปแล้ว แต่ยังไม่เห็นเล่นได้เลย

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    ผมก็ไม่ขอออกความเห็นเพราะผมเล่นเถื่อนก่อนครับถ้าสนุกถึงจะซื้อของแท้

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    จะไม่มีcampaignสินะ==แนวนี้ัผมว่าเล่นแต่mpมันไม่หนุกหรอก
    DDDDDDDDD

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    นานๆไป EA เขาจะมีไม้ตายมาทำให้เราๆท่านๆ กระอัก . .
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

BRS
    กล่าวขอบคุณ
    543
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,480
    เล่นฟรี!? เน้นMultiplayer !? จะหนุกมั้ยเนี่ย

ถ้ามีcampiagn นึดหน่อยก็ดีนะ

ปล.เป็นเกมส์ที่ผมชอบมากที่สุด ใน EA

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    โอเค เลิก !!!!!

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    Hey EA team WE NEED แคมเปญ เพราะมันทำให้เพิ่มอัธรสในการเล่น

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ไม่ใช่ generals 2 ไม่มี campaign บายครับ EA

โธ่ถัง

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อืม... คนที่ยังเล่น Generals กันจนถึงปัจจุบัน นี่ไม่ใช่เพราะ campaign กับ skirmish หรือครับ? เพราะคนที่เล่นก็รู้กันดีว่า ระบบ balance unit ของ generals มันห่วยสุด ๆ (แค่ spam ทหารราบ ตั้ง rally point ไว้ฐานศัตรู อัดอัพเกรดแต่ทหารราบ ก็ชนะแล้ว) ดังนั้เลยไม่ค่อยมีคนชอบเล่นแบบ multiplayer เท่าไหร่

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: