ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

[Minecraft] HEROBRINE มาคุยเรื่องผีๆ กันมั้งดีกว่า

จากทีผม ได้ไปเจอมากับตัวเอง เจอครั้งแรก ผมโคตรตกใจ ทีแรกกะว่าจะถ่ายมาให้ดู
    แต่ถ้าใครไม่รู้ผมก็จะ Spoil นะครับ ไม่รู้ว่า ข้อมูล จะถูกหรือป่าว
    คนไม่รู้ผมเอาคลิปมาด้วยครับ

นี่ละครับสุดยอดมะ ทีแรก ผมตะใจมากเลยครับว่าเกม เล่นเพลินๆ อย่าง Minecraft จะมีเรื่อง หลอนๆ แบบนี้ด้วย วันนี้เราจะมาเจาะ ข้อมูล เลยละกันครับ
    ว่า HEROBRINE เป็นใคร มาจากไหน ทำไหมถึงเกิด แล้วทำไหม....

ลักษณะหน้าตาของ HEROBRINE

เรื่องเล่าทีกล่าวขานกันมานาน !!

Hero Brine มักจะเจอตาม singleplayer

แต่ เวอชั่น 1.6 และ 1.7 ทางตัวเกมได้ลบออกไปแล้ว
    เพราะ ทำให้เกม Minecraft เป็นเกมทีน่าขนลุก
    แต่ถ้ามามองอีก แงมุมหนึ่ง ผมว่าเป็นอะไรทีสนุกดี
    บางคนอาจจะ ตั้งทีมล่า Herobrine กันเลยก็ได้

ดูแค่คลิปนี้บางคนอาจจะ ตัดสินใจเลยก็ได้ว่ามันมีอยู่จริงๆ แต่บางคนอาจไม่เชื่อครับ
    ถ้าไม่เชื่อคุณลอง เล่น Minecraft 1.0-1.5 ดูเอาเองสิครับ
    ไม่จำกัดเวลา โผล่ มาตอนกลางคืนบ้าง กลางวันบ้าง ขอให้เจอนะครับ ^^

Story Herobrine

HEROBRINE นั้นทีแท้จึง คือ MOD ที ผู้สร้างเกมมาอัม ผู้เล่นเกมแค่นั้นแหละครับ
    แต่ถ้าจะบอกว่ามีหรือไม่มีนั้น ผมตอบได้เลยครับว่า มีจริง

HEROBRINE นั้น คือ NPC ทีสร้าง พวกสิ่งก่อสร้างก่อนทีเราจะเข้ามาในเกมครับ หรือใน Mode singleplayer
    ซึ่งจะสร้างพวก แหว แม่น้ำ ถ้าจะแปล ตรงตัว HeroBrine ไม่ใช้ผีครับ [หรือบางคนอาจจะเรียกอย่างอืนก็ได้]
    เค้าเป็น เหมือน คนทีเข้ามาเล่นก่อนพวกเราแล้วติดอยู่ในเกมไม่สามารถออกมาจากเกมได้ ซึ่งเค้าจะล่อนแล่ อยู่อย่างนั้นแหละครับ
    แต่ถ้าเราเห็นเค้าจิงๆ ละก็ผมว่า ตายดีกว่าครับ
    เพราะ HEROBINE นั้น เค้าสามารถ ทำได้ทุกอย่างเพื่อ ''ฆ่า'' เราครับ
    สามาร วาป วิ่งเร็ว เสกให้เราไฟใหม้ ได้ทุกอย่าง เพื่อจะได้ฆ่าเราได้
    อางอิงจาก http://creepypasta.wikia.com/wiki/Herobrine

เป้นอย่างไรบางครับ มีคำถามอะไรถามผมครับ

อ้าวแล้วทำไหมนายถึงเชือละ
    ผมเชือสิครับ ผมสร้างบ้านอยู่ตอนนั้น ตัวเกม VER.1.5.6 ใช้มะ ผมกำลัง Craft กระจก อยู่แล้วตอนนั้นก็ กลางวันอยู่ด้วย
    คุณเชือหรือป่าวครับ ว่า ขณะทีผมจะเอากระจกไปว่าง ช่องทีผมกะจะทำ หน้าต่างนั้นเองมี
    มีคนเดินผ่าน...ผมก็แปลกใจ Minecrat มี คนนอกจากเราด้วยหรอ ผมจึงเดินตามเค้าคนนั้นไปครับ แต่.. เดินไปเค้าก็หายไปเลยครับ [ต่อหน้าต่อตาเลย] พอผมคิดว่าน่าจะเป็นระบบ นั้นเอง
    พอหันกับหลัง มา เต็มๆ ครับ..HEROBRINE นั้นเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonbul : 12th August 2011 เมื่อ 13:33

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    น่ากลัวจริงๆครับ ขอบคุณที่เอามาบอกยะครับ ต้องไปหามาเล่นแล้ว Minecraft 1.0-1.5

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เค้าอยู่ในคลิป Minecraft 2 ของ พี่ออยด้วยนะครับ

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ผมพึ้งไปดูมาครับมีจริงๆ ตาขาวเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    น่ากัวครับ-*-
    DOGS TAG : CasioNation

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    เค้าอยู่ในคลิป Minecraft 2 ของ พี่ออยด้วยนะครับ
    ฮ่าๆๆๆๆ อันนั้นเป็นทีมงานพี่เค้าครับไม่ใช่ Herobrine ตัวจริงๆหรอกครับ เค้าแค่ลงสกินแล้วก็แต่งตัวเหมือน Herobrine เฉยๆครับ

Herobrine ตัวจริงๆของแท้ ไม่มีชื่ออยู่บนหัว+เค้าพูดไม่ได้ แถมเค้าสามารถวาปไปที่ไหนก็ได้+วิ่งเร็วและสามรถทำให้เราติดไฟได้ด้วยครับ

ผมเคยโดนมาแล้ว ถ้าอยากเจอจริงๆแบบไม่ต้องหาผมมีวิธีเรียกนะครับ(ไปดูมาในเน็ต)

อุปกรณ์นะครับ

1.ต้องใช้กล่องทอง(Gold Block) 8 กล่อง

2.หินMossyหรือหินCobbleStoneที่มีรากไม้เขียวๆติดอยู่ หาได้จากดันเจี้ยน

3.หินNetherStone(เป็นหินในนรก หินนี้สามารถติดไฟได้ตลอดโดยไม่มีวันดับ)

4.RedStone Torch (คบเพลิงที่ทำจากRedStone) 4อัน

5.Flint and Steel (ที่ใช้จุดไฟ)

วิธีทำนะครับ

1.นำกล่องทองมาวางเป็นรูปสี่เหลี่ยม 3x3 แต่ให้มีรูไว้ตรงกลาง

2.นำหินMossyมาวางไว้ตรงกลางของกล่องทอง

4.นำหินNetherStoneเวลาวางทับหินMossyไว้

5.นำRedStone Torch วางไว้ตรงกลางของแต่ละด้านของกล่องทอง(หวังว่าคงเข้าใจ)ถ้าทำถูกจะเป็นเหมือนรูป +

6.ใช้ที่จุดไฟ จุดไฟที่หินNetherStone

8.รอสักพัก(ตอนเช้าๆอยู่อาจจะมืดไปเลยก็ได้)จะมีHerobrine โพล่มายืนอยู่บนNetherStoneที่ติดไฟอยู่

หลังจากนั้น ตัวใครตัวมันครับ!!! 555+
    ถ้าผมทำผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผีโผงป่าววะ - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ENDERMAN หลอนกว่าครับรอดูกันไปครับ 1.8 ครับผมแล้วได้เจอกันแน่

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    ฮ่าๆๆๆๆ อันนั้นเป็นทีมงานพี่เค้าครับไม่ใช่ Herobrine ตัวจริงๆหรอกครับ เค้าแค่ลงสกินแล้วก็แต่งตัวเหมือน Herobrine เฉยๆครับ

Herobrine ตัวจริงๆของแท้ ไม่มีชื่ออยู่บนหัว+เค้าพูดไม่ได้ แถมเค้าสามารถวาปไปที่ไหนก็ได้+วิ่งเร็วและสามรถทำให้เราติดไฟได้ด้วยครับ

ผมเคยโดนมาแล้ว ถ้าอยากเจอจริงๆแบบไม่ต้องหาผมมีวิธีเรียกนะครับ(ไปดูมาในเน็ต)

อุปกรณ์นะครับ

1.ต้องใช้กล่องทอง(Gold Block) 8 กล่อง

2.หินMossyหรือหินCobbleStoneที่มีรากไม้เขียวๆติดอยู่ หาได้จากดันเจี้ยน

3.หินNetherStone(เป็นหินในนรก หินนี้สามารถติดไฟได้ตลอดโดยไม่มีวันดับ)

4.RedStone Torch (คบเพลิงที่ทำจากRedStone) 4อัน

5.Flint and Steel (ที่ใช้จุดไฟ)

วิธีทำนะครับ

1.นำกล่องทองมาวางเป็นรูปสี่เหลี่ยม 3x3 แต่ให้มีรูไว้ตรงกลาง

2.นำหินMossyมาวางไว้ตรงกลางของกล่องทอง

4.นำหินNetherStoneเวลาวางทับหินMossyไว้

5.นำRedStone Torch วางไว้ตรงกลางของแต่ละด้านของกล่องทอง(หวังว่าคงเข้าใจ)ถ้าทำถูกจะเป็นเหมือนรูป +

6.ใช้ที่จุดไฟ จุดไฟที่หินNetherStone

8.รอสักพัก(ตอนเช้าๆอยู่อาจจะมืดไปเลยก็ได้)จะมีHerobrine โพล่มายืนอยู่บนNetherStoneที่ติดไฟอยู่

หลังจากนั้น ตัวใครตัวมันครับ!!! 555+
    ถ้าผมทำผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ
    เอ้าหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    กรรม เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่ามีอะไรแบบนี้ แต่เวอร์ใหม่ๆเอาออกไปแล้วสินะ น่าเสียดายจริงๆเลยอ่ะ ไม่น่าเอาออกไปเลย เพิ่มสีสันของเกมส์ได้ดีเลยนะเนี่ย ประมาณว่า เป็นอะไรที่มากกว่าการสร้าง. . .

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    GAIA อันนั้นเขาตั้งชื่อเีลียนแบบครับ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ตอนแรกก็งงคือไรฟ่ะ ไอฮีโร่ไรนี่ อ่อ!! ได้คำตอบล้ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Herobrine

ผมเจอ Herobrine แล้ว โครต สยอง

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,464
    มันเหมือนกับตัวละครธรรมดานี่นา

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ผมไปดู ENDERMAN มาครับสยองมากๆ พอเราหันลงและกลับมาดูมันจะไกล้เข้ามาถ้าเราวิ่งหนีมันจะตามมาทุบเราแรงมากๆ
    และ 1.8 รู้สึกว่า ENDERMAN จะอยู่ไกล้ๆกับ ฟาแลน มั้งครับ ผมไปดูมา เอาคลิปมาไห้ดูเลยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    server game minecraft ของผมครับ
    ใครอยากเล่นมาทางนี้ครับ เปิด 19.00 น. - 23.00 น.

hamachi ให้เราตรง Join ID manutsawee117 Password 1234

ชื่อห้องครับ manutsawee123 IP 5.182.201.27

ช่วงทดสอบ เชิฟครับรับเเค่ 10 คนเเรกครับ รับสมัค Op

ถังขยะเปียก/แห้งแล้วแต่อารมณ์ เหมือนเดิม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1.7 ไม่น่าเอาออกเลย เรื่องหลอนๆแบบนี้น่าสนดีออก
    ลายเซ็นต์!!

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    1
    ~หลอนมาก~หน้าตาไม่น่ากลัวแต่หน้ากลัวมาก
    Death MEtal

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

ข้อมูลจากคลิปของพี่แท็คครับ มีคนคอมเม้นไว้ว่า

ทีมงาน Notch ออกมาประกาศข่าวเกี่ยวกับ Remove Herobrine เพื่อแกล้งคนเล่นนะครับ ไม่เชื่อไปดูหน้าเว็บของ Minecraft แท้ได้เลย ตรง 1.6.6 และ 1.7 จะเขียนไว้ เหตุนั้นเพื่อให้เกมดูสนุกขึ้น และคนจะได้ตามหามันมากขึ้น

ผมยืนยันว่ามันมีจริง

Herobrine มันมีแบบ Mods ก็จริงครับ และก็มีคนแกล้งโดยการใส่ Mods ของเกม MC ของปลอมแล้วปล่อยดาวโหลดให้แกล้­งกัน

แต่ Mods ตัวนั้น Herobrine จะตีเราครับ แล้วเราจะเสียเลือด 5 หัวใจต่อ 1 ที

แต่ Herobrine ของจริง จะตีเราเท่ากับแรงคนคือ 1 หัวใจเท่านั้นครับ

ผมออกมาแก้ข่าวให้ว่า ผมเล่นของแท้ ดาวโหลดตัวแท้ ก็เจอ Herobrine ครับ

และอีกอย่าง ถ้าคุณเล่นตัวปลอมแล้วกด Force Update มันก็ล้าง Mods ของคุณหมด ถ้าใครโดนแกล้งลง Mods Herobrine ตัวปลอมมันก็จะหายไปครับ

สรุปก็คือ 1.7.3 ยังมี Herobrine ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย n00bzofg4ming : 27th August 2011 เมื่อ 23:01 เหตุผล: มีข้อความต่ออีกครับ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ n00bzofg4ming อ่านกระทู้

ข้อมูลจากคลิปของพี่แท็คครับ มีคนคอมเม้นไว้ว่า

ทีมงาน Notch ออกมาประกาศข่าวเกี่ยวกับ Remove Herobrine เพื่อแกล้งคนเล่นนะครับ ไม่เชื่อไปดูหน้าเว็บของ Minecraft แท้ได้เลย ตรง 1.6.6 และ 1.7 จะเขียนไว้ เหตุนั้นเพื่อให้เกมดูสนุกขึ้น และคนจะได้ตามหามันมากขึ้น

ผมยืนยันว่ามันมีจริง

Herobrine มันมีแบบ Mods ก็จริงครับ และก็มีคนแกล้งโดยการใส่ Mods ของเกม MC ของปลอมแล้วปล่อยดาวโหลดให้แกล้­งกัน

แต่ Mods ตัวนั้น Herobrine จะตีเราครับ แล้วเราจะเสียเลือด 5 หัวใจต่อ 1 ที

แต่ Herobrine ของจริง จะตีเราเท่ากับแรงคนคือ 1 หัวใจเท่านั้นครับ

ผมออกมาแก้ข่าวให้ว่า ผมเล่นของแท้ ดาวโหลดตัวแท้ ก็เจอ Herobrine ครับ

และอีกอย่าง ถ้าคุณเล่นตัวปลอมแล้วกด Force Update มันก็ล้าง Mods ของคุณหมด ถ้าใครโดนแกล้งลง Mods Herobrine ตัวปลอมมันก็จะหายไปครับ

สรุปก็คือ 1.7.3 ยังมี Herobrine ครับ ^^
    อ่าครับอยากเจอมากเลยครับผมไม่อยากเชื่อเลยว่า1.7.3ยังมีขนาดผมชอบเล่นบู๊ตอนกลางคืนอย่างบ่อยผมยังไม่เจอเลยอะครับแต่ถ้าเจอละบรื๋ออออยากจะเอาลาวาราดใส่555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

เต็มๆ
    ป.ล.กำลังบินอยู่
    ป.ล. 2 เป็น mod ตีทีหนึ่งลด****ครึ่งนึง
    โหลด
    http://adf.ly/2AA8Q
    วิธีลง
    เอาไปใส่ใน minecraft.jar
    ป.ล. 3 ตกกลางคืน เพียบ!!!!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ++It Is A Dog++ : 17th October 2011 เมื่อ 12:36
    GU ROCK!!!!

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เฮ้ย 1.8.1 ผมก้อเจอนะตัวแบบนี้อะคับเฮ้ยพอมารู้ทีหลังแล้วกลัวอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขุดหน่อยครับ 1.1.0 กับ 1.2.3 มีไหมครับแบบไม่ได้ลง mod เลยตัวเกมเพียวๆเลย จะมีไหมครับ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    มันไม่มีจริงนะ ถึงมีก็เป็นModครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมในเซิพออนไลน์ ไปเจอมาครับ จากที่ผมคิดเวลาเราเข้า
    เซิฟ1ครัง มันจะสปาว(สร้าง)มันมา1ตัว แต่ บ้านผมในเซฟออน์ไลน์
    มีคน 10 คน แล้ววันึนงเซิฟท่าจะมีปัญหาเรา 10 จึงเข้าเซิฟบ่อยมาก
    เพื่อนผมเข้า ดูในบ้าน ....บานเลย

Tags for this Thread